[Funland] Hỏi về Thuế trước bạ giảm 50% ?

Dream Hilux

Xe tăng
Các cụ cho hỏi biển tạm thế này thì chưa đăng kiểm được vậy đi đường CSGT hỏi thì có vấn đề gì không (bảo hiểm bắt buộc thì mua theo số khung được)?
Hỏi thì sử dụng kỹ năng mềm.
1. Nhẹ nhành em mới lấy xe trên đường đi đăng ký, các anh thông cảm. Không ổn chuyển 2
2. Em mới lấy xe các anh cầm ít tiền làm ly cafe vui với em
3. Căng quá các anh cho em xin cái biên bản về vấn đề xe em trên đường đi đăng ký

Dream Hilux

Xe tăng
Ông nhà báo viết vớ vẩn, hay lại định hướng của các doanh nghiệp bán xe, lại tính lừa tiếp khách hàng

bong1805

Xe đạp
Các cụ cho hỏi biển tạm thế này thì chưa đăng kiểm được vậy đi đường CSGT hỏi thì có vấn đề gì không (bảo hiểm bắt buộc thì mua theo số khung được)?
Đkí tạm là đủ bác nhé.
Em đóng biển tạm bị xxx vít vào hàng chục lần rồi, chả sao cả. Chìa đkí tạm ra là mặt xxx tiu nghỉu ngay, khác hẳn lúc cạp nong mắt sáng như đèn pha xe em vậy =))

xelam1banh

Xe tải
Ông nhà báo viết vớ vẩn, hay lại định hướng của các doanh nghiệp bán xe, lại tính lừa tiếp khách hàng
Nhà báo này nhầm lẫn 2 nội dung khác nhau:
1, Thông báo của VPCP đồng ý để BTC ban hành thông tư miễn, giảm phí lệ phí do các đơn vị thu nhằm tháo gỡ khó khăn cho DN theo NQ63 của CP
2. Việc giảm 50% LPTB đối với xe ô tô lắp ráp trong nước theo đề nghị của TC, TH thì CP đã giao BTC nghiên cứu, đề xuất; BTC đã có dự thảo NĐ về áp dụng giảm 50% LPTB và chờ TTCP ký ban hành (cái này tương tự NĐ 70/2020), cái này CCCM đang hóng đấy ạ

cascadabadboy

Xe buýt
Đkí tạm là đủ bác nhé.
Em đóng biển tạm bị xxx vít vào hàng chục lần rồi, chả sao cả. Chìa đkí tạm ra là mặt xxx tiu nghỉu ngay, khác hẳn lúc cạp nong mắt sáng như đèn pha xe em vậy =))
Cụ đăng ký rồi có phải dán biển T lên trước và sau xe không. Nếu thấy hàng chữ đó thì xxx phải biết chứ nhỉ. Trong nội dung đăng ký biển tạm có kê khai đi từ A->B không cụ. Xe em thanh toán rồi nhưng chưa xuất hoá đơn vat thì không biết có làm được không.

vietmoment

Xe hơi

Sắt Vụn

Xe buýt
Nếu sang 1/2022 thì căng quá. 12/2021 thì đc. Duyệt sớm đi cho dân đỡ ngóng. Năm ngoái covid nhẹ thì duyệt nhanh thế, năm nay covid bã người ra thì duyệt rõ chậm.
Nhà nước cũng cạn tiền, cần thu ngân sách mà cụ. Cạnh đó còn bị ràng buộc về các loại hiệp định thương mại đã ký kết về không phân biệt đối xử giữa sản phẩm nội địa và sản phẩm từ các nước đối tác...

Sắt Vụn

Xe buýt
Chúng ta có quyền hy vọng k?
Bộ TC gửi công văn 4/11, sau 5 ngày Bộ GTVT mới yêu cầu các đơn vị cho ý kiến.
19 Bộ GTVT mới nhận công văn phản hồi của các đơn vị. Với tốc độ này, sang tuần sau mới tổng hợp, trả lời Bộ TC được. Bộ TC lại tổng hợp ý kiến các Bộ, Ban, Ngành ...
Nếu thống nhất cao thì nhanh có quyết định. Nếu 50/50 thì còn lâu nữa.

ale107ale

Đi bộ
Nói chung là có hay không phải nói 1 tiếng để dân đen còn biết tính bước tiếp theo. Chứ ậm ờ lâu vậy, trông ngóng mệt mỏi lắm:-s:-s:-s

TigerT

Xe hơi
Bộ TC gửi công văn 4/11, sau 5 ngày Bộ GTVT mới yêu cầu các đơn vị cho ý kiến.
19 Bộ GTVT mới nhận công văn phản hồi của các đơn vị. Với tốc độ này, sang tuần sau mới tổng hợp, trả lời Bộ TC được. Bộ TC lại tổng hợp ý kiến các Bộ, Ban, Ngành ...
Nếu thống nhất cao thì nhanh có quyết định. Nếu 50/50 thì còn lâu nữa.
Quy trình ntn là nhanh rồi bác, công văn chuyển bằng ngựa thồ mà.

niceshot

Xe container
KH mua xe bị vố này đau phết, các sale thì dựa hơi giảm thuế để tăng giá bán xe, nhắm mắt mua giá cao xong lại ko được giảm thuế!

Đen!

LEEMAN

Xe hơi
KH mua xe bị vố này đau phết, các sale thì dựa hơi giảm thuế để tăng giá bán xe, nhắm mắt mua giá cao xong lại ko được giảm thuế!

Đen!
Thực ra khi đặt mình đã mặc định không được giảm miễn rồi. Được nốt 50% nhà nước miễn thì tốt, không thì cứ chiến thôi.
Còn đợi thêm gần tháng nữa ăn ra dăm ba chục củ thì đợi chứ. Cụ nào mót xe quá thì ...thuê xe đi tạm ...hehe.

bong1805

Xe đạp
Cụ đăng ký rồi có phải dán biển T lên trước và sau xe không. Nếu thấy hàng chữ đó thì xxx phải biết chứ nhỉ. Trong nội dung đăng ký biển tạm có kê khai đi từ A->B không cụ. Xe em thanh toán rồi nhưng chưa xuất hoá đơn vat thì không biết có làm được không.
Có phải dán. Sau mùa dịch đói kém thì xxx gặp xe mới là vít vào hết thôi, xe không biển lại càng phải vít vào vì lái mới dễ mắc lỗi hoặc dễ bắt nạt.
Trên đki tạm sẽ ghi phạm vi di chuyển từ Tỉnh A - Tỉnh B. Bác chỉ được đi trong phạm vi này, ra khỏi phạm vi này mà bị xxx vít vào thì bác sẽ bị phạt như xe không có đăng kí.
Em nhờ sale làm hết nên ko biết cụ thể như nào, nhưng xe em xuất VAT từ lúc nhận xe cuối tháng 9 rồi.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Nhà nước cũng cạn tiền, cần thu ngân sách mà cụ. Cạnh đó còn bị ràng buộc về các loại hiệp định thương mại đã ký kết về không phân biệt đối xử giữa sản phẩm nội địa và sản phẩm từ các nước đối tác...
Giảm thuế nó lại tăng thu mới hay chứ cụ. Năm ngoái giảm thuế nhưng tổng thu về lại tăng. Chắc đang tranh chấp có giảm xe nhập hay ko.

cascadabadboy

Xe buýt
Có phải dán. Sau mùa dịch đói kém thì xxx gặp xe mới là vít vào hết thôi, xe không biển lại càng phải vít vào vì lái mới dễ mắc lỗi hoặc dễ bắt nạt.
Trên đki tạm sẽ ghi phạm vi di chuyển từ Tỉnh A - Tỉnh B. Bác chỉ được đi trong phạm vi này, ra khỏi phạm vi này mà bị xxx vít vào thì bác sẽ bị phạt như xe không có đăng kí.
Em nhờ sale làm hết nên ko biết cụ thể như nào, nhưng xe em xuất VAT từ lúc nhận xe cuối tháng 9 rồi.
Cảm ơn cụ, vậy xe nội thành HN cứ ghi di chuyển nội thành là đủ. Cụ nhờ sale làm chi phí hết bao nhiêu đó ạ?

khanhtb

Xe điện
giống giảm thuế môi trường xăng dầu, báo chí định hướng rồi mà đầy tớ im lặng

bong1805

Xe đạp
Cảm ơn cụ, vậy xe nội thành HN cứ ghi di chuyển nội thành là đủ. Cụ nhờ sale làm chi phí hết bao nhiêu đó ạ?
1 củ rưỡi bác ạ.
Bác ở HN thì đkí tạm sẽ ghi Phạm vi di chuyển: Hà Nội - Hà Nội
Tuy nhiên em thấy có bác post bài tự đi làm được rồi, bác tìm lại trong topic này hoặc ở box này xem sao https://www.otofun.net/forums/hoi-dap-ve-luat-cac-thu-tuc.13/

mrbean1102

Xe máy