Thảo luận Hỏi về tráng keo cho lốp xe

vulcan7

Xe tải
Thưa các cụ, có cụ nào đã tráng keo cho lốp chưa, tức là sau khi tráng keo mặt trong của lốp, dính đinh thì chỉ việc rút đinh ra rồi bơm lên, keo sẽ tự trám vào vết và tự vá.

Hay là không cần tráng keo, dính đinh thì bơm lên hoặc thay lốp dự phòng rồi ra vá, vá thì cũng chỉ 50k/miếng là đắt, trong khi tráng keo 1,2 triệu/4 lốp nhưng đi đâu xa cũng yên tâm hơn nhiều

Xin ý kiến các cụ tư vấn, tráng keo có nhanh hỏng lốp không? vì xe cũ tráng keo em lại bán rồi, mới tráng keo lốp đc hơn 1 năm em lại bán xe rồi nên ko đánh giá được tráng thì có ảnh hưởng tới độ bền của lốp hay không?

Chân thành cảm ơn các cụ rất nhiều!

vulcan7

Xe tải
hiện mình ra hỏi cửa hàng quen thì họ bảo keo chưa về nên chưa tráng keo lốp được. đành chờ vậy

NNS

Xe ngựa
nếu ngon ăn các hãng lốp nó đã chả phải chi tiền triệu đô cho ngâm kiu cải tiến cao su, lớp màng kim loại, lốp đặc, lốp ko săm vvv. bơm cái của nợ đó vô khéo mọt mẹ nó vành và lão hoá cao su

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
nếu ngon ăn các hãng lốp nó đã chả phải chi tiền triệu đô cho ngâm kiu cải tiến cao su, lớp màng kim loại, lốp đặc, lốp ko săm vvv. bơm cái của nợ đó vô khéo mọt mẹ nó vành và lão hoá cao su
Có hãng nó làm rồi đấy bác (theo em biết)

Nhưng thật ra lốp dính đinh ít khi xịt ngay, để nguyên thế bơm lên đi vô tư, thường xịt ngay là do dính loại đinh to quá, hay là đinh tặc (loại đinh tạo vết cắt)

NNS

Xe ngựa
Có hãng nó làm rồi đấy bác (theo em biết)

Nhưng thật ra lốp dính đinh ít khi xịt ngay, để nguyên thế bơm lên đi vô tư, thường xịt ngay là do dính loại đinh to quá, hay là đinh tặc (loại đinh tạo vết cắt)
hãng lốp nó làm thì em còn tin, chứ mua tí keo tảu bơm vào thì em hãi lắm, chả chơi, căn bản lốp ko săm cắm đinh vào loại be bé thì nếu ko rút ra còn đi chán, còn đinh bự hay đá chém lốp thì keo giời.

hoangmang550

Xe hơi
E cũng giờ mới nghe đến tráng keo vào lốp đó ạ! Cụ nếu có làm thì review lại cho anh em tham khảo nhé

quanfgv35

Xe điện
Website
tamthoikhongco.com
Giờ nó có loại tráng trong lòng lốp rất ổn Cụ ạ . E tráng đến h 3 năm rồi cứ vướng đinh là rút ra không hề xuống hơi . Tất nhiên em toàn bị loại vít bắn tôn nhỏ không bị cái to nên ko rõ . Giá khá chát 600.000 tiền tráng 1 lốp chứ ko như cái chai bơm vào trong lốp đâu ạ . Xe nhỏ như morning mà đi tráng thì tiền tráng bằng 2/3 tiền lốp rồi :)) :))

bellring

Xe buýt
Có loại như cao su non tráng vào trong lòng lốp 1 lớp dầy khoảng 2cm. Khi đâm vào đinh đi thoải mái không xịt. Giá 700-800k/lốp 18-19 inch