[Funland] Hỏi về tranh chấp ngõ đi chung

Long1427

Xe đạp
Trường hợp tách thửa sai, thu hồi gcnqsdđ hay trả đất trả tiền mà hợp đồng mua bán để tiền thấp tránh thuế thì giải quyết thế nào vậy ạ :(

Xediduongxa

Xe buýt
Đánh dấu thớt

thuyhtt

Xe tăng
Trường hợp tách thửa sai, thu hồi gcnqsdđ hay trả đất trả tiền mà hợp đồng mua bán để tiền thấp tránh thuế thì giải quyết thế nào vậy ạ :(
Cái này đáng lo nhất, khui ra thì giờ cụ cũng chết, vừa mất tiền (giá HĐ thấp hơn giá thực mua, mà em đoán là thấp hơn rất nhiều), vừa bị phạt tội khai man trốn thuế.
Không thấy cụ đề cập thằng cha bán cho cụ nhỉ, tội lão này to chứ đâu nhỏ đâu?

Long1427

Xe đạp
Nay phường tổ chức hòa giải, xác nhận là cả 2 sổ đều thể hiện ngõ, phường không đủ chức năng để xác định phân chia ai đúng ai sai và hướng quyết định là sẽ ra tòa. Trong tình huống này cần lưu ý gì không ạ?
Bên kia họ xây chặn trước mặt nhà em thế này rồi

Tuongtien1977

Xe điện
Nay phường tổ chức hòa giải, xác nhận là cả 2 sổ đều thể hiện ngõ, phường không đủ chức năng để xác định phân chia ai đúng ai sai và hướng quyết định là sẽ ra tòa. Trong tình huống này cần lưu ý gì không ạ?
Bọn phường trả lời thế là vớ vẩn, bọn nó như cú vọ cái gì mà nó không biết, như thế là nó ngại đối đầu với nhà kia rồi,

terwa

Xe tăng
Ko phải là đât mình thì mình xây bit đường vô nhà người khác là dc đâu các cụ. Cụ chủ có gì cứ lên chính quyền ko thi la ỏm tỏi lên

moonlife

Xe container
Bọn phường trả lời thế là vớ vẩn, bọn nó như cú vọ cái gì mà nó không biết, như thế là nó ngại đối đầu với nhà kia rồi,
Chúng nó biết 10 mươi, nhưng ngại đưa ra sự thật, vì khả năng lúc ông A tách sổ bán chúng nó cũng cắn ngập răng rồi. Không có nó xác nhận có mà tách sổ bằng niềm tin à =)) Ko phải nó ngại đối đầu với nhà kia mà đấy là giọng khi nó nói với chủ thớt.

moonlife

Xe container
E chân thành với cụ cụ cần tìm hiểu lại thông tin lịch sử đất xem thế nào. Qua thớt này em đặt ra 2 khả năng đối với cụ :
1. Cụ là người bị hại, không biết việc ngõ ngách chung với riêng ngày. Nếu cụ ở trường hợp này em khuyên cụ nên nhờ tổ trưởng, công an khu vực để đàm phán, có thể mất tiền để sử dụng ngõ đi chung này. Không nên kiện cáo tiền mất tật mang, theo nhận định của em thì khả năng thắng kiện của cụ khá thấp.
2. Cụ biết rõ câu chuyện, nhưng cố làm, liều ăn nhiều, có thể vì mảnh đất giá quá rẻ. Thậm chí chính cụ là ông A hoặc người nhà ông A trong truyền thuyết mà rất nhiều lần anh em hỏi nhưng cụ chưa bao giờ đề cập tới. Trường hợp này thì chiến đấu thôi, lẽ phải thuộc về kẻ mạnh, mạnh tiền, mạnh quan hệ :P

tonyphan26618

Xe tải
Cháu vào thớt hóng xử lý của chính quyền

cháu lên 3

Xe container
Cụ mời địa chính và thanh tra xây dựng đi ăn sáng, làm 1 cái phong bì mỗi bên 1-2 củ. ăn sáng về cụ khởi công theo đúng chỉ giới của sổ đỏ và gpxd, nhờ địa chính cắm mốc cho, kệ mie hàng xóm nhé

Dan du an

Xe cút kít
Hôm qua chỗ nhà em nhà ngoài đốt vàng mã mang ra ngõ chung đốt. Phía trong có mấy nhà, trong đó có một nhà có cháu thanh niên người có mực lại đi SH. Khói đốt vàng mã bay lượn vào cái SH dựng bên trong. Thế là lao ra chửi nhau rồi đập ầm ầm vào cửa sắt nhà đốt vàng mã...Nhà kia cố thủ và bảo gọi công an... Chửa nhau với đập cửa chán vàng mã cháy xong ai về nhà ấy. Rồi sẽ đánh nhau thôi

Long1427

Xe đạp
E chân thành với cụ cụ cần tìm hiểu lại thông tin lịch sử đất xem thế nào. Qua thớt này em đặt ra 2 khả năng đối với cụ :
1. Cụ là người bị hại, không biết việc ngõ ngách chung với riêng ngày. Nếu cụ ở trường hợp này em khuyên cụ nên nhờ tổ trưởng, công an khu vực để đàm phán, có thể mất tiền để sử dụng ngõ đi chung này. Không nên kiện cáo tiền mất tật mang, theo nhận định của em thì khả năng thắng kiện của cụ khá thấp.
2. Cụ biết rõ câu chuyện, nhưng cố làm, liều ăn nhiều, có thể vì mảnh đất giá quá rẻ. Thậm chí chính cụ là ông A hoặc người nhà ông A trong truyền thuyết mà rất nhiều lần anh em hỏi nhưng cụ chưa bao giờ đề cập tới. Trường hợp này thì chiến đấu thôi, lẽ phải thuộc về kẻ mạnh, mạnh tiền, mạnh quan hệ :P
E có nhờ hết các bên từ tổ trưởng, cakv, địa chính, ttxd nhưng bên B ko đồng ý đàm phán.
Bên bác A bán cho e là hàng xóm, cũng đang chuẩn bị đi hầu tòa cùng luôn ạ. Bác A bảo bác ở đấy 7 đời rồi, là ng dẫn bác B mua đất. Về lịch sử chi tiết thế nào và về việc bác A tách sổ ra sao là do bác A nắm rõ nhất, bác B bảo bác A lừa bác B để ra đc sổ. Em chưa chắc chắn thông tin nên cũng không nhắc đến bác A nhiều cho đến khi biết được thông tin chính xác.
Ps: bác B làm chức cao trên bộ công an TP nên khá căng ạ. E mới lên phường bác đã lên tận quận chỉ đạo rồi 😃

moonlife

Xe container
E có nhờ hết các bên từ tổ trưởng, cakv, địa chính, ttxd nhưng bên B ko đồng ý đàm phán.
Bên bác A bán cho e là hàng xóm, cũng đang chuẩn bị đi hầu tòa cùng luôn ạ. Bác A bảo bác ở đấy 7 đời rồi, là ng dẫn bác B mua đất. Về lịch sử chi tiết thế nào và về việc bác A tách sổ ra sao là do bác A nắm rõ nhất, bác B bảo bác A lừa bác B để ra đc sổ. Em chưa chắc chắn thông tin nên cũng không nhắc đến bác A nhiều cho đến khi biết được thông tin chính xác.
Ps: bác B làm chức cao trên bộ công an TP nên khá căng ạ. E mới lên phường bác đã lên tận quận chỉ đạo rồi 😃
Ấy dà lại có chuyện bác A lừa B để ra đc sổ. B lại là cốp to công an TP. Phen này căng bác ạ. Xưa nay chỉ thấy công an đi đè người khác thôi chứ làm gì có chuyện ngược lại.
Việc A dẫn B đi mua đất về đây ko liên quan gì cả. Quan trọng là lúc ông B mua đất thì cái ngõ này đã có chưa, diện tích ông B mua có bao gồm cái ngõ này không? Có cam kết gì lúc ông B mua đất về việc đây là ngõ đi chung không? Gần đây giữa ông A và ông B có ký vi bằng hay thỏa thuận gì với nhau ko? Lúc ra tòa cụ để ý mấy chuyện nguồn gốc ngõ này. Kèm theo là diện tích ngõ này là đất ở hay đất trồng cây, đất ngõ có được nộp thuế k?
Trường hợp ông B thắng kiện, mà nổi lòng tham, ép cứng không cho cụ xây, cũng ko cho cụ bán, muốn bán chỉ có bán rất rẻ cho chính ông B.

Chỉnh sửa cuối:

Tuongtien1977

Xe điện
Ấy dà lại có chuyện bác A lừa B để ra đc sổ. B lại là cốp to công an TP. Phen này căng bác ạ. Xưa nay chỉ thấy công an đi đè người khác thôi chứ làm gì có chuyện ngược lại.
Việc A dẫn B đi mua đất về đây ko liên quan gì cả. Quan trọng là lúc ông B mua đất thì cái ngõ này đã có chưa, diện tích ông B mua có bao gồm cái ngõ này không? Có cam kết gì lúc ông B mua đất về việc đây là ngõ đi chung không? Gần đây giữa ông A và ông B có ký vi bằng hay thỏa thuận gì với nhau ko? Lúc ra tòa cụ để ý mấy chuyện nguồn gốc ngõ này. Kèm theo là diện tích ngõ này là đất ở hay đất trồng cây, đất ngõ có được nộp thuế k?
Trường hợp ông B thắng kiện, mà nổi lòng tham, ép cứng không cho cụ xây, cũng ko cho cụ bán, muốn bán chỉ có bán rất rẻ cho chính ông B.
Tôi đoán đúng nhé, chính quyền ne đc kia, nếu ô kia như cụ nói là công an to thì cụ chơi bài bẩn đưa truyền thông vào lu loa lên cân bộ ca HN xây bít cửa nhà dân

moonlife

Xe container
Tôi đoán đúng nhé, chính quyền ne đc kia, nếu ô kia như cụ nói là công an to thì cụ chơi bài bẩn đưa truyền thông vào lu loa lên cân bộ ca HN xây bít cửa nhà dân
Truyền thông ko dám chơi đâu cụ. Đc bao nhiêu xèng mà đi gây thù chuốc oán với quan chức. Kể cả đúng về lý họ cũng ngại va chạm quan chức chứ đừng nói ở trường hợp này khi còn chưa ngã ngũ ai đúng ai sai. (mà có vẻ đang nghiêng về phía ông công an kia)
Chơi bài bẩn với đân đen thì còn ok chứ với cán bộ nó dẹp trong nốt nhạc.
Ở đây cần tỉnh táo xử lý chứ hiếu thắng với cán bộ thì sẽ rất thiệt. Vụ này e dự ko nhanh được. Sẽ nhùng nhằng khá lâu. Mà khi đã tranh chấp thì xây ko xây đc bán ko bán đc chỉ có chủ thớt là chịu thiệt đủ đường.

Chỉnh sửa cuối:

BMZ_Z4

Xe điện
Cụ có thể he hé cái giá cụ mua lên đây cho các cụ khác phán xem ông A thật lòng đến mức nào.

Long1427

Xe đạp
Vụ này giải quyết chắc chắn lâu rồi ạ. Giờ e chưa bàn đến ngõ đấy của ai, e chỉ nhấn mạnh trên phường 1 điều giấy tờ sổ e đầy đủ thể hiện ngõ. Các bên chưa đồng giải quyết xong mà bác B xây tường bịt lô đất nhà e và 2 cụ khác, 1 cụ còn đang thi công t1, mang tính chất xã hội. Em đã làm đơn khiếu nại việc trên và gửi lên các cấp.
Em mua 5x/m2 ngoài đê, đúng giá thị trường và không hề rẻ, có giấy tờ mua bán, công chứng đầy đủ và được cấp phép xây dựng đàng hoàng ạ.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì cụ bán luôn đất cho ông B là tiện nhất. Chứ dây dưa cũng chỉ thiệt thân.