[Funland] Hỏi về trường cấp 3 bán công Phan Huy Chú - Đống Đa - HN

kitty phương

Xe máy
Trường này dc cái xung quanh lắm nhà nghỉ , mấy năm trước em ở gần đấy toàn thấy mấy đứa trốn học lôi nhau vào. Bên trong thì không biết thế nào chứ bên ngoài xung quanh trường thì lắm chỗ chơi, phố cafe, trà sữa, mua sắm, nhà nghỉ..

GAT

Xe điện
Em chào các Cụ mợ. Con em năm nay thi vào cấp 3. Em đang có lựa chọn trường THPT bán công Phan Huy Chú ở khu Nam Thành Công, Đống Đa, HN. Cụ/Mợ nào có con đã/đang học ở đây rồi cho em xin ít thông tin được không ạ. Càng nhiều thông tin càng tốt ạ. Em cảm ơn nhiều.
Con em học cấp 3 trường này cách đây 5 năm. Học bán trú, khá ok. sáng đi, chiều về. Buổi chiều học ngoại khoá và chơi ở trường nên tối ít có nhu cầu đi chơi. Không phải học thêm. Thầy cô lương cao nên khá ok.

UnitedKondoms

Xe điện
E đã qua cầu này được 2 năm; tổng kết lại là cũng hài lòng Cụ ợ; Học ở trường toàn thời gian (cả ngày) nên cũng bớt lo quản; Và các khoản minh bạch, gọn gàng (nói KHÔNG với phong bì, tặng hoa a bc ...) nên cũng đỡ bực mình Cụ ợ; Còn thành công hay ko thì còn phụ thuộc nhiều yếu tố khác nữa; E ko dám kết luận.
Thấy phụ huynh nói là trường tốt, xét điểm thi tuyển và học bạ mức cao ngang với trường công level khá
Muốn vào phải xếp lốt từ lâu rồi chứ giờ nộp là muộn

quanduc

Xe buýt
Con em vừa rồi thi được 44 điểm, đỗ NV1 Thăng Long nhưng cuối cùng em chốt Phan Huy Chú (trúng tuyển qua xét học bạ từ hồi đầu tháng 5) với các lý do sau:
1. Học cả ngày nên e đỡ phải lo quản lý buổi chiều, Nhóc nhà e khá ham món game,
2. Lớp học chỉ 30-35 cháu ( Thăng Long thì 45 cháu)
3. Đầu vào thì em thấy cũng ngang Thăng Long, các cháu đỗ trường này qua bất kỳ hình thức xét tuyển nào thì em thấy đa số cũng ngoan cả,
4. Giáo viên: Theo các thông tin e nắm được thì rất ổn vì hiêu trưởng được quyền tuyển dụng, sa thải, nâng lương cho GV chứ không phải HĐQT hay Phòng GD, (bạn của ông cùng CQ là giáo viên toán tại trường này)
5. E muốn 1 môi trường cho F1 thoải mái và phát triển hoàn thiện chứ ko phải chỉ ganh đua nhau suốt ngày cày toán - lý - hóa.
Đọc qua topic này em thấy nhiều cụ có nhận xét tích cực nên em cũng yên tâm.

Văn Bản

Xe tải
Con nhà em cũng học được 1 năm rồi, em thấy khá ổn

biển xanh06

Xe điện
C
5. E muốn 1 môi trường cho F1 thoải mái và phát triển hoàn thiện chứ ko phải chỉ ganh đua nhau suốt ngày cày toán - lý - hóa.
Có vài môn rất hay như: trong thời khóa biểu có 1 tiết về đọc sách, các bạn trẻ tìm hiểu ít nhất 1 cuốn sách/ tháng để viết nhận xét- khuyến khích đọc sách
Hè có học kỳ quân đội ở Hòa Lạc, đi 11 ngày ko điện thoại, hơi khổ nhưng rèn nề nếp rất tốt.
Các clb nhiều và tham gia đông.

NindaLead

Xe đạp
Em đang buồn hết cả sầu vì F1 ko đủ điểm vào. Đành kiếm 1 trường tư gần nhà vậy.

Lastbet

Xe buýt
Con em vừa rồi thi được 44 điểm, đỗ NV1 Thăng Long nhưng cuối cùng em chốt Phan Huy Chú (trúng tuyển qua xét học bạ từ hồi đầu tháng 5) với các lý do sau:
1. Học cả ngày nên e đỡ phải lo quản lý buổi chiều, Nhóc nhà e khá ham món game,
2. Lớp học chỉ 30-35 cháu ( Thăng Long thì 45 cháu)
3. Đầu vào thì em thấy cũng ngang Thăng Long, các cháu đỗ trường này qua bất kỳ hình thức xét tuyển nào thì em thấy đa số cũng ngoan cả,
4. Giáo viên: Theo các thông tin e nắm được thì rất ổn vì hiêu trưởng được quyền tuyển dụng, sa thải, nâng lương cho GV chứ không phải HĐQT hay Phòng GD, (bạn của ông cùng CQ là giáo viên toán tại trường này)
Em cũng chọn Phan Huy Chú cho F1 nhà em vì các lý do giống hệt cụ. F1 nhà em đăng ký học khoa học xã hội.

sắt con

Xe điện
trường này xưa thấy vắng vẻ, ít phụ huynh quan tâm, vậy mà năm nay hot bỏng tay bỏng lưỡi, có người gật gù với em chạy vào còn 2k $, vãi chưởng luôn. tiền học phí thì tăng mấy năm nay

mango

Xe tăng
trường này cách đây 2 năm lấy đầu vào còn rất thấp, năm nay đã cao vọt lên rồi.

quanduc

Xe buýt
[/QUOTE]
Năm 2021 điểm đầu vào em nhớ ko nhầm là hơn 47 điểm, năm nay 40 điểm mà thông báo nhận hồ sơ từ 7h30 sáng nhưng đến 9h30 đã nhận đủ số học sinh theo điểm xét tuyển rồi.
Em xem danh sách trúng tuyển 60 bạn bằng hình thức xét tuyển học bạ thì trình độ tiếng anh:
1. Ielts 6.5 đến 7.0 hoặc tương đương khoảng 25 cháu,
2. Ielts 5.0 đến 6.0 khoảng 32 cháu.
Có đúng 3/60 cháu trúng tuyển mà ko dùng điểm cộng. Nghĩa là trung bình 3 môn toán/văn/anh đạt 9.6 trong 4 năm học

HoaMaudon

Xe tăng
trường này xưa thấy vắng vẻ, ít phụ huynh quan tâm, vậy mà năm nay hot bỏng tay bỏng lưỡi, có người gật gù với em chạy vào còn 2k $, vãi chưởng luôn. tiền học phí thì tăng mấy năm nay
Lại tiêu cực
Mà đã có điều này thì cũng sẽ không còn tốt nữa

quanduc

Xe buýt
Lại tiêu cực
Mà đã có điều này thì cũng sẽ không còn tốt nữa
Lần đầu tiên em nghe thấy thông tin này. Nếu thật PHC để xảy ra chuyện như vậy thì lại tự bắn vào chân mình rồi.

HoaMaudon

Xe tăng
Lần đầu tiên em nghe thấy thông tin này. Nếu thật PHC để xảy ra chuyện như vậy thì lại tự bắn vào chân mình rồi.
Em nghe từ 2 năm nay rồi ạ
Phải xếp lốt, chạy xin từ trước cả kỳ thi ạ

quanduc

Xe buýt
Em nghe từ 2 năm nay rồi ạ
Phải xếp lốt, chạy xin từ trước cả kỳ thi ạ
Trường phổ thông cho dù tự chủ tài chính thì kiểu gì vẫn phải chịu sự quản lý về mặt chuyên môn của Phòng/sở giáo dục, chịu sự quản lý về mặt hành chính của chính quyền cơ sở nên em nghĩ nếu có sự xin xỏ cũng chỉ là trường hợp không thể từ chối chứ không thể là chấp nhận hs ko đủ điểm xét tuyển vì tiền.

Chỉnh sửa cuối:

HoaMaudon

Xe tăng
Trường phổ thông cho dù tự chủ tài chính thì kiểu gì vẫn phải chịu sự quản lý về mặt chuyên môn của Phòng/sở giáo dục, chịu sự quản lý về mặt hành chính của chính quyền cơ sở nên em nghĩ nếu có sự xin xỏ cũng chỉ là trường hợp không thể từ chốt chứ không thể chạy suất vì tiền.
Vâng, thông tin em nêu chỉ là nghe được, nên không thể xác thực được ạ
Có thể là do "người nào đó" phao lên để cạnh tranh uy tín, có thể là đúng, có thể là chỉ 1 số trường hợp đặc biệt nào đó ...
Điều này chứng tỏ 1 ý là: tại thời điểm hiện tại, PHC là 1 trường rất hot trong khối ngoài công lập ạ

New car 2023

Xe điện
Vâng, thông tin em nêu chỉ là nghe được, nên không thể xác thực được ạ
Có thể là do "người nào đó" phao lên để cạnh tranh uy tín, có thể là đúng, có thể là chỉ 1 số trường hợp đặc biệt nào đó ...
Điều này chứng tỏ 1 ý là: tại thời điểm hiện tại, PHC là 1 trường rất hot trong khối ngoài công lập ạ
Phan Huy Chú khá hot mà bác, họ quản lý học sinh không hề tệ.
Cách đây vài năm, tôi cũng có nhu cầu cho con mình, và tìm hiểu được như thế.
Trong trường có 1 bể bơi, có 1 CLB boxing (nó thuê đất của trường).
Học sinh phải gửi xe máy ngoài trường, nếu đi xe to quá.
Trong giờ học cấm chỉ ra ngoài
...