[Luật] Hỏi về trường hợp thi lại b2 lần 3

VinhNguyen99

Đi bộ
Em cảm ơn bác ạ. Em biết em kém vì ko có điều kiện tiếp xúc xe mấy ra đường ắt nguy hiểm. Cứ thi bằng để đấy thôi ạ. Nhưng cứ kéo dài thời gian này thì chết năm hết tết đến rồi. Thi mãi cái bằng mà xịt tận 2 lần . Em buồn!! em thi bên sài đồng long biên ạ. Bỏ thì thương mà vương thì tốn thời gian tiền bạc quá ko bít ra sao. Hic hic à em quên em thi trượt lần đầu hôm 28 tháng 11 5 ngày sau được thi lại. Em hỏi tiếp ngày để thi thì các ổng thầy bảo ko biết liệu e có khả năng có bằng trước tết ko ạ
Cụ cứ cố gắng kiên trì đừng bỏ cuộc nhé. Đã học lx mỗi người có khổ tâm riêng, nhưng cũng phải gắng vượt qua. Chắc hôm nay thì cụ lấy đc bằng r ha

AFCB

Xe hơi
e thấy bảo năm nay áp dụng quy trình mới thì rơi vào tháng mấy hả các cụ

Fantomu82

Xe buýt
Em thi 3 lần mới đậu. Nói chung càng thi nhiều thì càng hiểu ra để tham gia giao thông an toàn và đúng luật nó quan trọng như thế nào. Chúc cụ thớt tự tin.

Doinhucaitoi

Xe buýt
Thường thì sẽ thi vào đợt sau đó. Lịch thi thì tùy, có trung tâm 1 tháng 4 buổi, có trung tâm 1 tháng 1 buổi thi thôi cụ.

Phuccanh1212

Đi bộ
Em đang muốn học lái xe chưa biết chỗ mong các cụ giúp

omerta77

Xe điện
Cố tập thêm mà thi lại cụ nhé. Có thể tay lái cụ kém lại mất bình tĩnh nữa thì thì lại vẫn trượt thôi.

Phuccanh1212

Đi bộ
Các bác ơi cho em hỏi với ạ!!! em vừa thi trượt lái xe sa hình lần 2 hôm ngày 3 tháng 12 vừa rùi thì thường thường mất thời gian bao lâu em mới được thi lại tiếp ạ. Em khổ tâm lắm ạ. Giờ em sợ đi thi cái môn này quá hichic
Cùng câu hỏi

suslucky

Xe hơi
Còn cụ nào chưa qua ko nhỉ, em bày cách đỡ tâm lý.
1: nhai kẹo cao su
2: Những đoạn nào thẳng, cầm vô lăng 2 ngón trỏ gõ gõ nhẹ vào vô lăng, làm tâm lý mình đỡ căng cứng
3: nhâm nhi vài câu hát :))
4: Lúc nào căng cứng quá, đạp thật mạnh như đánh nhau vào chân côn ý :))
--------------------------------
5: các bài dừng lại, nên căn già chút, quá thì mình cũng mất 5 điểm như sợ cán vạch mà căn non lại cũng mất 5 điểm. Ở bài đầu tiên dừng xe nhường đường cho người đi bộ mà mất ngay 5 điểm thì cũng tâm lý lắm. Để pa thì các cụ căn non cũng OK.
6: Trong đầu nhớ bài tiếp theo phải làm gì.

Vậy là 100/100 hoặc 95/100 các cụ nhé :)).
e chưa thi nhưng note lại bài của ku

Đienlanhphuan

Đi bộ
Các bác ơi cho em hỏi với ạ!!! em vừa thi trượt lái xe sa hình lần 2 hôm ngày 3 tháng 12 vừa rùi thì thường thường mất thời gian bao lâu em mới được thi lại tiếp ạ. Em khổ tâm lắm ạ. Giờ em sợ đi thi cái môn này quá hichic
Ôi Cụ ơi, thi lần 2 đã là gì, mình thi Sài Đồng, thầy hướng dẫn bảo có người thi lần thứ 7 mới qua. 4, 5 lần thì nhiều. Tuy bài viết nay lâu lắm rồi, nhưng mình vẫn ý kiến tý để có cụ nào giờ thi trượt có động lực, đỡ nản.

Đienlanhphuan

Đi bộ
e chưa thi nhưng note lại bài của ku
Nói chung, muốn thi đỗ phải tập xe chíp kỹ tý, tập khoảng 3-4 buổi liên tục trước khi thi mỗi buổi 1-2 h + nhờ thầy hướng dẫn>> chắc chắn qua. Lúc thi chắc chắn không tránh được tâm lý, mình thi toạch lần đầu ( vì tập xe chíp mỗi 1 h trước hôm thi) lần 2, mình oánh hẳn 3 buổi liên tục, lái tự tin hẳn, hôm thi mình sang sớm, chạy 1 vòng ngoài đường cho cơ thể đỡ lo lắng và căng cứng. Lúc vào thi không bị run như lần 1. Mình chọn đúng xe mình tập ( mất 300k), lên xe, chỉnh ghế ngon lành ( đạp chân côn thấy không bị với), cài dây an toàn, bác chọn xe cho mình đứng ngoài bảo: cứ bình tĩnh em, lên đề ba nhỡ đỗ non nhé. Làm đúng như bác ấy bảo, qua dốc đề ba còn 95, đợt thi trước mình dính vệt bánh xe, đợt này tập kỹ nên qua vệt bánh xe ngon lành ( quy trình qua vệt bánh xe: qua đề ba, ôm cua trái xong cho xe chạy chậm, chỉnh thẳng xe, đi sát lề đường bên phải, vai đến cột vào chồng C thì đánh lái, chỉnh xe thẳng, nhìn bánh xe phía sau bên phải cách vạch sơn 20Cm là ok. Quan trọng là phải chỉnh xe thật thẳng trước khi vào bài, nếu không thì chắc chắn mất điểm ở vệt bánh xe. Có bác mất 10 điểm vì chèn trước chèn sau). Qua vệt bánh xe con 95, trong đầu quá tự tin luôn, chỉnh chu các bài khác ( đã thuộc làu làu trong đầu rồi), về đích mình vẫn giữ nguyên được điểm số 95, hết 13phut 45 giây. Mở dây an toàn, bước xuống xe thấy nó sướng trong người. Ngồi trên xe 16 chỗ ra thi đường trường, kể chuyện, có người thi lại 5 lần rồi, hôm nay mới đỗ. Vậy nên cụ nào thi lại lần 2 lần 3 thậm chí lần 4 đừng nản nhé. Cứ bình tính, nắn nót từng bài là sẽ qua hết. Hãy nhớ trước khi vào bài thi nào cũng cố gắng để thẳng xe, đỡ côn đi chậm + thuộc bài ( thầy hướng dẫn nói mãi rồi) >> chắc chắn sẽ thi đỗ. Chúc những cụ nào thi lại, lần sau thi đỗ luôn, cụ nào thi lần đầu cố gắng chắt chiu, đừng để sang lần 2 tâm lý hơn nhiều.

TamAn7810

Xe tăng
Lần 3 thì bổ túc nhiều vào cụ ơi, bao giờ càm thấy ổn thì thôi, chứ thi mà cứ lơ mơ thì ra đường còn sợ hơn :3

bmw198x

Xe buýt
Nói chung, muốn thi đỗ phải tập xe chíp kỹ tý, tập khoảng 3-4 buổi liên tục trước khi thi mỗi buổi 1-2 h + nhờ thầy hướng dẫn>> chắc chắn qua. Lúc thi chắc chắn không tránh được tâm lý, mình thi toạch lần đầu ( vì tập xe chíp mỗi 1 h trước hôm thi) lần 2, mình oánh hẳn 3 buổi liên tục, lái tự tin hẳn, hôm thi mình sang sớm, chạy 1 vòng ngoài đường cho cơ thể đỡ lo lắng và căng cứng. Lúc vào thi không bị run như lần 1. Mình chọn đúng xe mình tập ( mất 300k), lên xe, chỉnh ghế ngon lành ( đạp chân côn thấy không bị với), cài dây an toàn, bác chọn xe cho mình đứng ngoài bảo: cứ bình tĩnh em, lên đề ba nhỡ đỗ non nhé. Làm đúng như bác ấy bảo, qua dốc đề ba còn 95, đợt thi trước mình dính vệt bánh xe, đợt này tập kỹ nên qua vệt bánh xe ngon lành ( quy trình qua vệt bánh xe: qua đề ba, ôm cua trái xong cho xe chạy chậm, chỉnh thẳng xe, đi sát lề đường bên phải, vai đến cột vào chồng C thì đánh lái, chỉnh xe thẳng, nhìn bánh xe phía sau bên phải cách vạch sơn 20Cm là ok. Quan trọng là phải chỉnh xe thật thẳng trước khi vào bài, nếu không thì chắc chắn mất điểm ở vệt bánh xe. Có bác mất 10 điểm vì chèn trước chèn sau). Qua vệt bánh xe con 95, trong đầu quá tự tin luôn, chỉnh chu các bài khác ( đã thuộc làu làu trong đầu rồi), về đích mình vẫn giữ nguyên được điểm số 95, hết 13phut 45 giây. Mở dây an toàn, bước xuống xe thấy nó sướng trong người. Ngồi trên xe 16 chỗ ra thi đường trường, kể chuyện, có người thi lại 5 lần rồi, hôm nay mới đỗ. Vậy nên cụ nào thi lại lần 2 lần 3 thậm chí lần 4 đừng nản nhé. Cứ bình tính, nắn nót từng bài là sẽ qua hết. Hãy nhớ trước khi vào bài thi nào cũng cố gắng để thẳng xe, đỡ côn đi chậm + thuộc bài ( thầy hướng dẫn nói mãi rồi) >> chắc chắn sẽ thi đỗ. Chúc những cụ nào thi lại, lần sau thi đỗ luôn, cụ nào thi lần đầu cố gắng chắt chiu, đừng để sang lần 2 tâm lý hơn nhiều.
Cụ cho em hỏi bài thi dừng ở lưng chừng dốc thì thường em cứ để số 1 rồi cho xe lững thững leo dốc, đến khi dùng lại là côn phanh cùng lúc hay chỉ đạp phanh rồi sau đó mới đạp côn?
Ngoài ra ở bài tăng số thì đi qua biển báo tăng số mới tăng hay tăng trước biển cụ nhỉ? em tập xe chip thì xe đi qua biển nó tinh một cái em mới vào số cũng không thấy bị trừ điểm gì cả?

buctuongbx

Xe hơi
Lúc thi các cụ đừng căng thẳng là đc, hồi em thi xác định lần đầu trượt ai ngờ thoải mái qá đỗ luôn :)

cutit9999

Xe tăng
Cụ cho em hỏi bài thi dừng ở lưng chừng dốc thì thường em cứ để số 1 rồi cho xe lững thững leo dốc, đến khi dùng lại là côn phanh cùng lúc hay chỉ đạp phanh rồi sau đó mới đạp côn?
Ngoài ra ở bài tăng số thì đi qua biển báo tăng số mới tăng hay tăng trước biển cụ nhỉ? em tập xe chip thì xe đi qua biển nó tinh một cái em mới vào số cũng không thấy bị trừ điểm gì cả?
Bài đề pa thì em hồi đó thi đạp côn trc, tránh chết máy

AFCB

Xe hơi
E cũng đang dự tính xem học hành thế nào các cụ nhỉ

AFCB

Xe hơi
E cũng đang dự định như cụ vào đây xem tư vấn ạ
e đang tham khảo chỗ này thấy bảo tháng 6 thi

lehphong

Xe đạp
e thấy tâm lý đi thi là vai trò quan trọng phết các cụ nhỉ

ngocngalam