Thảo luận Hỏi về tua máy mazda3 2022

khacsu

Xe hơi
em mới lấy md3 được gần 1 tháng chạy được 1200km. Mới bd lần đầu thay dầu máy. Hn đi phố tắc đường em mới để ý, xe đứng im thì tua máy có lúc xuống 500 và cảm nhận hơi rung, istop em tắt, điều hoà vẫn để bt. Đi chậm chậm rà phanh thỉnh thoảng lại bị vì cảm nhận xe hơi rung nhìn xuống tua là thấy tụt xuống 500. Tuy nhiên chỉ mất độ vài giây xong lại bt. Ko biết do md3 như vậy hay xe em có vđ j cần kiểm tra không? Thank cc

hoangdang82

Xe tải
Dạo này con M3 AN của em thấy tốn xăng hơn. Trước e đi tuyến Khuất Duy tiến- Ba La hết tầm 7.5-7.8L mà đợt này lên hơn 9L rồi các cụ! Chắc phải đi bảo dưỡng các cụ nhỉ

khacsu

Xe hơi
Em hỏi thêm cc chút. Đi ktra thì báo theo dõi tiếp check ko có lỗi j nên thôi cứ đi tiếp vậy. Tuy nhiên xe em đi qua gờ giảm tốc là có tiếng kêu gần cột A bên lái cứ lạch tạch như có dây va vào nhựa, ra hn kỹ thuật đã tháo ốp cột A gia cố nhưng hình như chỗ khu dưới miếng nhựa đồng hồ odo thì phải. Có xe cụ nào bị như vậy ko?

formen

Xe lăn
Tiếng kêu thì phast hiện bị kêu ở đâu khoai lắm cụ, cứ chịu khó nghe, phán đoán, loại trừ thôi.

Trc xe em bị kêu ở cả 2 cột a, tìm đau đầu hoá ra cái diềm keo cao su gắn kính bên ngoài nó bị gió thổi bật lên xuống, gỡ bỏ là hết.

khacsu

Xe hơi
Tiếng kêu thì phast hiện bị kêu ở đâu khoai lắm cụ, cứ chịu khó nghe, phán đoán, loại trừ thôi.

Trc xe em bị kêu ở cả 2 cột a, tìm đau đầu hoá ra cái diềm keo cao su gắn kính bên ngoài nó bị gió thổi bật lên xuống, gỡ bỏ là hết.
Bm thật cụ ạ, vì tiếng kêu đúng là khó phát hiện ra chính xác ở đâu. Em có khi cũng phải xem cái cao su diềm kính lái. Đúng là e nge tiếng thì hình như nó ở chỗ sát kinh lái khu cột A @@. Cụ chụp em xem cái cao su đó ở đoạn nào để e kiểm tra xe em phát

formen

Xe lăn
Bm thật cụ ạ, vì tiếng kêu đúng là khó phát hiện ra chính xác ở đâu. Em có khi cũng phải xem cái cao su diềm kính lái. Đúng là e nge tiếng thì hình như nó ở chỗ sát kinh lái khu cột A @@. Cụ chụp em xem cái cao su đó ở đoạn nào để e kiểm tra xe em phát
Cụ đứng ngoài xe sờ chỗ mép giao đen và trắng của kính lái í, sờ mới thấy, nhìn k thấy.

khacsu

Xe hơi
Cụ đứng ngoài xe sờ chỗ mép giao đen và trắng của kính lái í, sờ mới thấy, nhìn k thấy.
Ok cụ, để em thử kiểm tra xe em xem sao, mà sờ vào chỗ đó thấy nó bung lên hay ntn ạ!

formen

Xe lăn
Ok cụ, để em thử kiểm tra xe em xem sao, mà sờ vào chỗ đó thấy nó bung lên hay ntn ạ!
Nó là keo silicon gắn kính thừa, giờ cụ đi nó bong ra, nên miết tay vào đó cụ thấy nó bật lên.