[Funland] Hỏi về vấn đề mua phải điện thoại đã qua sử dụng tại siêu thị lớn

O2Green

Xe buýt
Website
maylockhongkhi.com.vn
Cụ mang ra gặp quản lý chỗ cụ mua yêu cầu đổi máy mới.
Cảm ơn mợ, phải đòi hỏi quyền lợi thôi. Em cũng không hiểu sao chuỗi mà làm kiểu đó thì quản lý nhân viên kiểu gì.

hxduong

Xe lăn
Em mới mua 1 điện thoại xiaomi tại 1 hệ thống siêu thị di động lớn (tạm dấu tên) ngày 16/12/2018.
Sáng nay em gọi lên Digiword để hỏi ngày kích hoạt bảo hành, được thông báo là đã kích hoạt bảo hành ngày 28/07/2018.
Có phải em đã mua phải hàng đã qua sử dụng không các cụ, thông não em với ạ?
Khi cụ mua là máy mới & giá mới?

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cảm ơn mợ, phải đòi hỏi quyền lợi thôi. Em cũng không hiểu sao chuỗi mà làm kiểu đó thì quản lý nhân viên kiểu gì.
Trước em mua xiaomi của thegioididong, máy này không có hàng trưng bày mà chỉ có một, hai chiếc/ cửa hàng. Buộc phải mở máy mới xem được, các bạn nhân viên thì luôn nhắc khách không đăng nhập để tránh kích hoạt bảo hành. Vì thế sẽ phát sinh trường hợp khách lỡ tay/ cố tình đăng nhập/ nhân viên quên không nhắc khách/ hàng trả bảo hành.

O2Green

Xe buýt
Website
maylockhongkhi.com.vn
Trước em mua xiaomi của thegioididong, máy này không có hàng trưng bày mà chỉ có một, hai chiếc/ cửa hàng. Buộc phải mở máy mới xem được, các bạn nhân viên thì luôn nhắc khách không đăng nhập để tránh kích hoạt bảo hành. Vì thế sẽ phát sinh trường hợp khách lỡ tay/ cố tình đăng nhập/ nhân viên quên không nhắc khách/ hàng trả bảo hành.
Em k mua ở TGDD, lúc e mua thì bạn NV bán hàng lấy luôn cái đã mở seal, bày ở tủ kính có khoá. Em hỏi máy mới hả em, bạn ấy dạ vâng nên e cũng đồng ý (vì em biêt ngoài iPhone thì tất cả các máy khác đêu k nguyên seal tại các chuỗi đô quy định tại các chuỗi là như vậy)

O2Green

Xe buýt
Website
maylockhongkhi.com.vn
Vác hết giấy tờ lên thôi cụ, đừng gọi tổng đài làm gì, cứ gặp quản lý ở chỗ cụ mua. Lựa lúc đông khách mà đến.
Em gọi tổng đài rồi,đúng là k giải quyết đc gì cả.

hxduong

Xe lăn
Em k mua ở TGDD, lúc e mua thì bạn NV bán hàng lấy luôn cái đã mở seal, bày ở tủ kính có khoá. Em hỏi máy mới hả em, bạn ấy dạ vâng nên e cũng đồng ý (vì em biêt ngoài iPhone thì tất cả các máy khác đêu k nguyên seal tại các chuỗi đô quy định tại các chuỗi là như vậy)
Cái này không đúng.

hanoipho79

Xe lăn
Nhớ đợt Nokia nó ra dòng cảm ứng em mua cho con nó cầm ăn bột nghịch,hình như 520 thì phải...mua của bọn TGDD xong sau 1 tháng do con em nó nghịch kẹt nút âm lượng mang ra bảo hành Nokia đợt đấy ở 42 Lê Đại Hành...bọn bảo hành tháo máy ra bảo máy anh tháo rồi bên em không bảo hành,em bắt viết máy đã qua sửa chữa mang ra TGDD luôn...sau 15 ngày để máy ở đấy bọn TGDD gọi bảo "Máy của anh đã được bảo hành" em nói luôn "Tôi mua máy mới mà bán tôi máy cũ lại còn bảo đã được bảo hành á" em không lấy máy luôn,sau bọn nó xin lỗi trả em đủ tiền như lúc mua.

hxduong

Xe lăn
Cụ nên tin em hơn tin cái thằng viết cái bài báo ăn tiền đấy. Nguyên seal là seal chưa bóc, trong chuỗi bán hàng nào cũng đầy hàng chưa bóc cụ ạ, vấn đề là chúng nó có mang ra cho cụ con đó không thôi.
Chúng nó lấy lý do kiểm tra hàng hóa để bóc ra là láo toét, rất láo toét. Chúng nó là nhà buôn lớn, khách hàng lớn của nhà sản xuất, nếu sản phẩm có lỗi thì nó đánh cái văn bản sang bên hãng là hãng đổi hàng & xin lỗi rối rít ngay, nhà sản xuất nào chẳng muốn giữ khách hàng.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Cụ nên tin em hơn tin cái thằng viết cái bài báo ăn tiền đấy. Nguyên seal là seal chưa bóc, trong chuỗi bán hàng nào cũng đầy hàng chưa bóc cụ ạ, vấn đề là chúng nó có mang ra cho cụ con đó không thôi.
Chúng nó lấy lý do kiểm tra hàng hóa để bóc ra là láo toét, rất láo toét. Chúng nó là nhà buôn lớn, khách hàng lớn của nhà sản xuất, nếu sản phẩm có lỗi thì nó đánh cái văn bản sang bên hãng là hãng đổi hàng & xin lỗi rối rít ngay, nhà sản xuất nào chẳng muốn giữ khách hàng.
Em mua điện thoại cũng yêu cầu nguyên seal và đều đc chấp nhận cả . Chứng tỏ bài bóc ra kt là bài lừa kh thôi

Mơ Mer

[Tịch thu bằng lái]
Vài tháng như này thì 99% là cụ dính hàng cũ.
Loại hàng mà lúc người ta mua mới bọn shop nó cho đổi trả 15 ngày ấy. Bị khách đổi thì nó bán cho khách khác

HoangVu92

Xe máy
Trường hợp của cụ em đã từng biết, vì trước kia em có làm ở một hệ thống bán lẻ cũng lớn nhất nhì VN mình :D Đôi khi hãng họ cần kích hoạt để báo doanh số ảo thì có thể xảy ra trường hợp active online bằng imei :D Em không sure trường hợp của cụ có giống vậy không nhưng nghi khả năng cao là thế cụ ạ.

zolahn

Xe điện
Em mới mua 1 điện thoại xiaomi tại 1 hệ thống siêu thị di động lớn (tạm dấu tên) ngày 16/12/2018.
Sáng nay em gọi lên Digiword để hỏi ngày kích hoạt bảo hành, được thông báo là đã kích hoạt bảo hành ngày 28/07/2018.
Có phải em đã mua phải hàng đã qua sử dụng không các cụ, thông não em với ạ?
Cụ bị dí hàng cũ rồi

nguyenhuy2210

Xe điện
nếu cụ mới mua máy mới thì không thể chấp nhận bảo hành đã kích hoạt từ tháng 7 dc. kinh nghiệm cụ đi mua ở các chuỗi thì cứ hàng nguyên seal cho em

theanh212

Xe điện
Có thể máy chưa sử dụng nhưng 100% đã bị kích hoạt trước khi cụ sử dụng. Khiếu nại thôi.