Hỏi về vietmap C009

My2Kforever

Xe tải
Các Cụ, Mợ có ai dùng thiết bị dẫn đường camera hành trình C009 vietmap không cho mình hỏi mấy với.

Theo như cấu hình và HDSD thì nó có chức năng tự động khởi động và ghi hình tiếp khi ta mở chìa khoá điện xe ôt, thế nhưng máy mình thỉnh thoảng không tự khởi động nguồn khi bật khoá điện (phải bấm công tắc nguồn mới lên) có khi tự khỏi động được nhưng không tự ghi hình mặc dù trước đó vẫn đang ghi hình và đã bật chế độ ghi tự động . Nó chỉ khởi động lên màn hình chính thôi, muốn ghi hình hay dẫn đường thì mình phải tự bấm. Có ai bị vậy không?

Chỉnh sửa cuối:

kungfupanda

Xe đạp
Các Cụ, Mợ có ai dùng thiết bị dẫn đường camera hành trình C009 vietmap không cho mình hỏi mấy với.

Theo như cấu hình và HDSD thì nó có chức năng tự động khởi động và ghi hình tiếp khi ta mở chìa khoá điện xe ôt, thế nhưng máy mình thỉnh thoảng không tự khởi động nguồn khi bật khoá điện (phải bấm công tắc nguồn mới lên) có khi tự khỏi động được nhưng không tự ghi hình mặc dù trước đó vẫn đang ghi hình và đã bật chế độ ghi tự động . Nó chỉ khởi động lên màn hình chính thôi, muốn ghi hình hay dẫn đường thì mình phải tự bấm. Có ai bị vậy không?
Em trả lời hộ bác đây:

- Để máy tự động khởi động khi xe nổ máy bác phải cho máy ở chế độ "Tạm nghỉ", ví dụ bác đang xài dẫn đường, sau đó bác off máy xe, C009 nó sẽ báo "Máy sẽ tự động tắt sau 20 giây" bác để yên như vậy 20 giây thì máy sẽ vào chế độ Tạm nghỉ, lần sau bác nổ máy xe thì máy sẽ tự động ON, còn bác ấn nút "Tắt máy" hoặc nút nguồn phần cứng để tắt máy hẳn luôn thì nó sẽ ko tự động ON khi bác nổ máy xe đâu.

- Nếu bác đã bật chế độ "Tự động ghi hình" rồi thì mỗi lần bác khởi động máy là máy nó tự động ghi hình luôn rồi mặc dù nó không chuyển sang màn hình camera nhưng nó vận đang ghi hình ngầm đấy (bác phải có thẻ tối thiểu 8gb class 10 ở trong khe thẻ nhớ dùng ghi hình nhé)

My2Kforever

Xe tải
Em tắt chìa khoá xe là ra khỏi xe luôn mặc kệ c009 báo tắt 20', em không bấm tắt bằng phím pwr cứng đâu! Còn cơ chế ghi ngầm camera em không thấy cụ à, vì em kiểm tra lại video đã quay không thấy ghi lại quay ngầm nào cả! Thể camera thì em đã lắp thẻ xịn 32G class rồi. Cảm ơn cụ đã trả lời em! Kính cụ 1 ly rồi nhé

Chỉnh sửa cuối:

beongo02

Xe hơi
Website
banvinhomesgardenia.com
Em giống hệt cụ, nó ko tự ghi mặc dù cài ghi tự động. Cái nữa là tắt máy lâu phải nhấn nút cứng để khởi động :D. Camera lúc quay nhìn mờ lăm, cụ có giống em không ạ.

My2Kforever

Xe tải
Em giống hệt cụ, nó ko tự ghi mặc dù cài ghi tự động. Cái nữa là tắt máy lâu phải nhấn nút cứng để khởi động :D. Camera lúc quay nhìn mờ lăm, cụ có giống em không ạ.
Đúng rồi! Hình như cứ mấy lần tự tắt mở là nó tắt hẳn luôn, phải bật phím cứng mới lên.

cocsku

Xe cút kít
Vậy là không ổn rồi!

MTLA

Xe đạp
Pác nào biết chổ mua cái cảm ứng vietmap c009 ( mua tự thay vì em thợ sửa đtdd :) ) chỉ giúp em. Em ở tphcm. Tks các pác.