Hỏi về xe thể thao hỗ trợ điện

Gowind

Xe tải
Tôi muốn mua xe thể thao gắn pin litium để kết hợp đi làm và đạp thể thao. Hiện có một số của hàng bán khoảng 14-15 triệu nhưng xe không có thương hiệu nên sợ khoản chất lượng (cả xe lẫn hệ thống điện) cũng như chuyện bảo hành, đặc biệt là tìm nguồn mua pin thay thế về sau. Giant cũng có 1 xe giá 25 tr, khá đẹp nhưng dùng pin rất to và nặng gắn ở đèo hàng sau. Bác nào có kinh nghiệm cho xin ý kiến với.

nhanchauchau

Xe tăng
Xe này khá nặng, cụ mà đạp không có pin hỗ trợ thì cũng mệt đấy.

NamThanglong1

Xe buýt
Bác đến chỗ shop Nhật ở Cửa đông ấy có xe hỗ trợ điện khoảng hơn 20 triệu dáng được lắm

Gowind

Xe tải
Cám ơn bác. Cuối tuần này tôi sẽ qua ngó!

tony tran

Xe tăng
E ngồi ngóng tí thôi ạ!

lucanhquan90

Xe đạp
em mới mua con xe đạp thể thao ecogo max 7 bên Vietbike. em đi thấy khá là hay, pin được giấu trong khung xe, đi bình thường bọn bạn cứ tưởng là xe đạp thể thao ko:-)). hay lắm. Các có thể tham khảo ở đây nè : http://xedapgap.com/Xe-dap-dien-gap/XE-DAP-DIEN-GAP-ECOGO-MAX-7--WH--69 . mà được cái vào mua mấy cô bán hàng xinh gái phết các bác à :)

ảnh em nó nè bác ơi

Chỉnh sửa cuối:

WVN

Xe hơi
Em cũng đang quan tâm. Cụ Lúc-cảnh-quan-90 cho nhà em hỏi cái pin nó là loại gì và sao lại giấu được trong khung? Em chỉ sợ cái mạch điều khiển mà lại tơ hơ như xe độp điện khác thì cứ mưa là lại phải giấu xe. Em cũng đã vào web http://xedapgap.com xem sơ rồi, như Cụ cứ cho em xin tí bình loạn khách quan trong quá trình đã độp nhá.

beobeu

Xe tải
Lời khuyên thứ 1: Cụ xem xe này thì sao, có tầm hơn 7 triệu thôi, có 3 số cơ học Nexus, hàng nhật đã chế lên tay ga hoặc mua nguyên gốc hàng trợ lực pin litium.
Còn tay ga của em thì chạy acquy khoảng gần 500k 2 pin 12v, mới độ líp sau chạy được khoảng 30km/h, theo mình nghĩ cần phải cân nhắc việc dùng pin litium vì nếu chay pin litum mình nghĩ khi thay pin không rẻ đâu, mình đi làm cả đi lẫn về cũng hơn 20km minh đi đều đặn chỉ nghỉ khi trời mưa quá to.

http://www.otofun.net/threads/563382-em-khoe-con-xe-dap-kieu-pass-city

Lời khuyên thứ 2: nếu mà cty có chỗ tắm làm con thể thao thôi cho lành.

Chỉnh sửa cuối:

hangpig

Xe hơi
Hóng hớt cái này......và còn phải cầy thêm tiền nữa chứ;))
em mới mua con xe đạp thể thao ecogo max 7 bên Vietbike. em đi thấy khá là hay, pin được giấu trong khung xe, đi bình thường bọn bạn cứ tưởng là xe đạp thể thao ko:-)). hay lắm. Các có thể tham khảo ở đây nè : http://xedapgap.com/Xe-dap-dien-gap/XE-DAP-DIEN-GAP-ECOGO-MAX-7--WH--69 . mà được cái vào mua mấy cô bán hàng xinh gái phết các bác à :)

ảnh em nó nè bác ơi

lucanhquan90

Xe đạp
Em cũng đang quan tâm. Cụ Lúc-cảnh-quan-90 cho nhà em hỏi cái pin nó là loại gì và sao lại giấu được trong khung? Em chỉ sợ cái mạch điều khiển mà lại tơ hơ như xe độp điện khác thì cứ mưa là lại phải giấu xe. Em cũng đã vào web http://xedapgap.com xem sơ rồi, như Cụ cứ cho em xin tí bình loạn khách quan trong quá trình đã độp nhá.
Em đi xe này được một thời gian thấy sướng cả thằng người. Xe sử dụng pin lithium đi được khoảng 40km, vận tốc nhanh nhất là 30km/h. Xe đạp rất nhẹ vì motor không chổi than và bộ đề Shimano Tourney TX 7 Speeds. Pin và hộp điều khiển nó để trong khung. Mà có cái này hay này các bác, xe này nó sử dụng đồng hồ LCD để hiển thị các chức năng và điều khiển trông xịn phết, có khóa điều khiển từ xa và báo động chống trộm, tìm xe cứ như là ô tô vậy. Em thấy yêu con vợ này thế. Đi chơi rõ oách, mỗi tội không có gacbaga để đèo Gấu, em đang đi tìm (bác nào biết chỗ nào bán hú em 1 tiếng). Thấy hỏi ở công ty đó thì con này là đắt tiền nhất công ty đó, xe bảo hành 2 năm và phụ kiện thay thế ở đó đầy đủ. Công ty đó viết cả hóa đơn đỏ đấy các bác. Em thấy yên tâm vì dù sao người ta cũng là công ty, thương hiệu độc quyền nên làm ăn chắc uy tín hơn. Em liệt kê vài thông số trên Web của nó để các bác tham khảo nhé:
- Khung xe bằng hợp kim nhôm
- Gấp ngang thân, bánh trước tháo bằng chốt khóa mở nhanh
- Đề shimano Tourney 7 speed
- Phuộc trước SOV có Lock
- Phuộc sau HLT100
- Pin lithium 7,8Ah để trong khung
- Motor BLDC 36V – 250W
- Motor không chổi than đạp cực nhẹ
- Vành 26” hợp kim nhôm 2 lớp
- Săm lốp Kenda

bún ngan

Xe hơi
e cũng hóng se các cụ có cao kiến gì

topbike

Xe tăng
Ô thì ra cụ cũng là Ofer ah, mời cụ qua showroom bên e nhìn trực tiếp và đi thử mới cảm nhận chính xác được, em cũng giới thiệu qua về chú độp Max 7: Max 7 là chiếc xe kết hợp 3 trong 1trên nền thiết kế của chiếc xe cho quân đội Mỹ, vừa là xe thể thao, xe đạp điện và xe đạp gấp; khung xe được đúc bằng hợp kim nhôm cao cấp Al-alloy bền và nhẹ; Pin lithium với công nghệ pin sx cho máy tính bảng và laptop bền công suất lớn và gọn nhẹ; đặc biệt pin và bộ điều khiển được nằm gọn trong khung nên ngoài yếu tố thẩm mỹ nó còn khá phù hợp đối với khí hậu Việt Nam mưa nhièu và ẩm ướt; bộ đề Shimano; giảm sóc trước có khóa + giảm sóc sau;đặc biệt Max 7 có đồng hồ hiển thị LCD tích hợp chức năng setup một số chương trình tốc độ; xe có thể gấp gọn với trọng lượng hơn 19kg gọn nhẹ để có thể đặt trong cốp 4b trong những chuyến đi.
Đây là hình ảnh em nó:

E cũng đã PM cho cụ giá đặc biệt dành cho ofer rồi, cụ check trong inbox.

hangpig

Xe hơi
Em đang lăn tăn vì chân hơi ngắn nên đi con này có vẻ không tới.. cụ có con nào khác vừa với em không ah...

topbike

Xe tăng
Em đang lăn tăn vì chân hơi ngắn nên đi con này có vẻ không tới.. cụ có con nào khác vừa với em không ah...
Chưn chưa dài thì mợ chọn Max 5 nhé, về tính năng và các chi tiết thì giống như Max 7 chỉ có 2 điểm khác biệt là kích cỡ xe, thiết kế khung hơi khác một chút là phần giằng giữa khung ngang và cọc yên, hình ảnh đây mợ nhé, mợ xem nếu ưng em PM giá OF cho mợ.

vumen1412

Xe tải
cụ topbike ơi, inbox cho e địa chỉ cuối tuần e qua ngó với nhé. em cảm ơn ạ.

hdtanhtxz

Xe tải
Hóng tý là trợ lực khác gì xe đạp điện thường không ạ ?

dinh.dt

Đi bộ
Hóng tý là trợ lực khác gì xe đạp điện thường không ạ ?
Xe đạp điện thì có 2 loại: sử dụng tay ga ( vặn ga là vọt) và loại trợ lực ( thông qua em cảm biến đặt ở gần cái đĩa xích đấy các cụ ah). Em mạ muội phân tích tí:
- Xe sử dụng tay ga là những loại xe các cụ ngồi lên vặn ga là vọt (loại này giờ phổ biến)
- Xe trợ lực thì của Trung Quốc và của Nhật lại có một chút khác nhau nhưng chốt lại là đi xe này các cụ phải đạp vài vòng thì motor mới quay được, dùng loại này thì chân phải liên tục đạp thì motor mới hoạt động. Mời các cụ thêm ạ.

ảnh em nó nè bác ơi

Xe của cụ này đẹp

hangpig

Xe hơi
Inbox cho em cụ nhé... kết thật sự rồi
Chưn chưa dài thì mợ chọn Max 5 nhé, về tính năng và các chi tiết thì giống như Max 7 chỉ có 2 điểm khác biệt là kích cỡ xe, thiết kế khung hơi khác một chút là phần giằng giữa khung ngang và cọc yên, hình ảnh đây mợ nhé, mợ xem nếu ưng em PM giá OF cho mợ.

bob07

Xe tải
Cụ cho hỏi con này có thêm được chắn bùn ?