Hỏi về xe Zace 2005

Dũng DGVN

Xe tải
Em đang tính mua một chú Zace GL màu bạc SX và lăn bánh năm 2005 1 đời chủ là Công ty muốn bán cho công ty của em ah giá mua chốt là 380 trd

Em thấy hình thức của con này Mới, máy nguyên bản nhưng vẫn muốn vào Toy check mới mua

Xin hỏi các Cụ biết về xe Zace GL chỉ bảo về chất xe, cách xem xe chuẩn hay phụ tùng xe Zace ở đâu ngon bổ rẻ và xịn ah

Liệu xe đời này chất lượng thế nào, nó có ổn định không vì đã chạy 15 vạn có nên cố thêm khoảng 450 trd mua Kia Carens số tự động không ah?

Em cảm ơn các Cụ

Dũng DGVN

Xe tải
E chay xe zace khoang hon 6 nam.ko phai sữa chua gì ca.xe nay di rat tot và tiết kiếm.
Cảm ơn Cụ nhưnng ý em nói là xe của em đã đi 15 vạn còn của Cụ chay tư mới và có mình Cụ chạy nên 6 năm thì vẫn chưa vấn đề gì, xe của em mua lại là đời 2005 GL màu bạc họ đã chạy 15 vạn rồi ah

Cảm ơn Cụ đã tư vấn

khkdgs

Xe điện
em để ý cứ hỏi huyền thoại toyota này là các cụ vào đọc thì nhiều mà cơ bản toàn đi ra.

thanhtps

Xe buýt
nên cố thêm khoảng 450 trd mua Kia Carens số tự động

coolpix8700

Xe ngựa
Xin hỏi các Cụ biết về xe Zace GL chỉ bảo về chất xe, cách xem xe chuẩn hay phụ tùng xe Zace ở đâu ngon bổ rẻ và xịn ah
Liệu xe đời này chất lượng thế nào, nó có ổn định không vì đã chạy 15 vạn...
Phụ tùng cho rất dễ kiếm, rẻ nhưng chắc là rẻ thì không xịn bác ạh!
Xe đã chạy khá nhiều (tuy 15 vạn thì chưa phải quá nhiều) nên với phụ tùng, bác chỉ nên quan tâm đến đồ xịn khi liên quan đến độ an toàn cho xe và người, còn những loại phụ tùng không quan trọng khác chỉ khi thấy hỏng hãy thay và cũng không cần quan tâm đến đồ quá đắt.
Xe này đơn giản, rất lành nên chủ yếu là đổ xăng rồi chạy, ngoài việc định kỳ thay dầu nhớt và kiểm tra lốp...
Cái xe em còn 1 tháng nữa là sang tuổi thứ 16, dù có tìm kỹ dưới gầm nó thì cũng khó thấy được 1 vể gỉ, hơi máy vẫn khô không khốc, xăng đường hỗn hợp chưa đến 10 lít dù thường xuyên đi đường rất xấu...!

thanco79

Xe đạp
Xe em cũng 205, bon được 16 vạn hơn. Nói chung là nếu bác không cầu kỳ về nội ngoại thất thì em nghĩ là được. Bởi xe này lành như cục đất, muốn thay đồ thì cứ lên chợ trời hỏi một vòng sẽ ra đồ cần tìm, ngon bổ rẻ.

kanda86

Xe máy
380 theo e hơi chát ạ, không biết tình trạng thế nào ạ, e cũng 205 mua năm ngoái 340 + đại tu 30 nữa = 370. đồng hồ 9 vạn (không biết bị tua chưa, gà đi mua xe ko có thợ nên cứ lấy giờ e vẫn ngon lành)

kanda86

Xe máy
Xe em cũng 205, bon được 16 vạn hơn. Nói chung là nếu bác không cầu kỳ về nội ngoại thất thì em nghĩ là được. Bởi xe này lành như cục đất, muốn thay đồ thì cứ lên chợ trời hỏi một vòng sẽ ra đồ cần tìm, ngon bổ rẻ.
bác ới ngoài đó có ron cữa sau không nhỉ ? xe em hỏng ron cửa sau + nẹp chân kính gỉ hết roài

Minh tần tảo

Xe buýt
Cảm ơn Cụ nhưnng ý em nói là xe của em đã đi 15 vạn còn của Cụ chay tư mới và có mình Cụ chạy nên 6 năm thì vẫn chưa vấn đề gì, xe của em mua lại là đời 2005 GL màu bạc họ đã chạy 15 vạn rồi ah

Cảm ơn Cụ đã tư vấn
Em đã đi nhiều loại xe trong đó có 2 đời Zace, hiện tại vẫn đi Zace GL 2004, em có vài điều muốn chia sẻ với cụ thế này:
- Zace là một chiếc xe đơn giản nhất mà em từng biết, có lẽ cũng vì thế mà nó cũng là chiếc xe lành nhất mà em từng biết, và cũng có lẽ vì thế mà một nhược điểm không thể thay đổi mà các cụ hay phán ngay khi nghe về nó đó là Xấu!
- Xe này nếu 1 chủ chạy từ đầu (mà là người biết về xe một chút) thì em cam đoan với cụ là dù oddo có 30 vạn thì máy móc vẫn chưa có vấn đề gì. Xe em cũng tầm đấy, ống xả vẫn khô cong.
- Vì nó là chiếc xe đơn giản nên hầu như thợ của bất cứ gara nào cũng có thể xem giúp cụ được. Tuy nhiên, cụ nên đánh xe vào hãng như là mang xe đi khám để bảo dưỡng, họ sẽ đưa cho cụ 1 list những thứ cần làm và đương nhiên kèm theo cả giá tiền, cụ mang cái list đó về đàm phán giá với chủ xe sẽ rất có lợi cho cụ. Nếu cụ ngại vào hãng thì qua chỗ cụ Chọc gậy bánh xe cũng là một lựa chọn không tồi.
- Về giá: Hôm vừa rồi có cụ rao một con Surf 2005 giá 390, xe tư nhân chủ thứ hai cam kết xe ko làm DV một ngày nào cả. Vì vậy cụ nên cân nhắc lại giá. Nếu nhất định mua zace thì em có thể giơi thiệu cho cụ thâm con đấy cho cụ tham khảo.
Tóm lại: Nếu không dùng vào mục đích đi ngoại giao công việc thì em nghĩ zace là lựa chọn tốt nhất trong tầm tiền, cụ sẽ không phải ân hận khi chọn em nó.
Chúc cụ có lựa chọn sáng suốt!

thanhbomm

Xe đạp
Em đã đi nhiều loại xe trong đó có 2 đời Zace, hiện tại vẫn đi Zace GL 2004, em có vài điều muốn chia sẻ với cụ thế này:
- Zace là một chiếc xe đơn giản nhất mà em từng biết, có lẽ cũng vì thế mà nó cũng là chiếc xe lành nhất mà em từng biết, và cũng có lẽ vì thế mà một nhược điểm không thể thay đổi mà các cụ hay phán ngay khi nghe về nó đó là Xấu!
- Xe này nếu 1 chủ chạy từ đầu (mà là người biết về xe một chút) thì em cam đoan với cụ là dù oddo có 30 vạn thì máy móc vẫn chưa có vấn đề gì. Xe em cũng tầm đấy, ống xả vẫn khô cong.
- Vì nó là chiếc xe đơn giản nên hầu như thợ của bất cứ gara nào cũng có thể xem giúp cụ được. Tuy nhiên, cụ nên đánh xe vào hãng như là mang xe đi khám để bảo dưỡng, họ sẽ đưa cho cụ 1 list những thứ cần làm và đương nhiên kèm theo cả giá tiền, cụ mang cái list đó về đàm phán giá với chủ xe sẽ rất có lợi cho cụ. Nếu cụ ngại vào hãng thì qua chỗ cụ Chọc gậy bánh xe cũng là một lựa chọn không tồi.
- Về giá: Hôm vừa rồi có cụ rao một con Surf 2005 giá 390, xe tư nhân chủ thứ hai cam kết xe ko làm DV một ngày nào cả. Vì vậy cụ nên cân nhắc lại giá. Nếu nhất định mua zace thì em có thể giơi thiệu cho cụ thâm con đấy cho cụ tham khảo.
Tóm lại: Nếu không dùng vào mục đích đi ngoại giao công việc thì em nghĩ zace là lựa chọn tốt nhất trong tầm tiền, cụ sẽ không phải ân hận khi chọn em nó.
Ha, có phải cụ đang nói đến em đấy phải ko ạ :)

Minh tần tảo

Xe buýt
Vâng vâng, chính là cụ đây rồi. Cụ chạy kiểu gì mà mãi chưa đuợc trăm cây vậy?
Em chém thế coa gì sai không cụ? Mà Cụ vẫn chưa trả lời em đâu đấy nhá. Cu em em nó vẫn đang đợi cụ đấy cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

thanhbomm

Xe đạp
Vâng vâng, chính là cụ đây rồi. Cụ chạy kiểu gì mà mãi chưa đuợc trăm cây vậy?
Em chém thế coa gì sai không cụ? Mà Cụ vẫn chưa trả lời em đâu đấy nhá. Cu em em nó vẫn đang đợi cụ đấy cụ ạ.
Em đạp tẹt ga mà vẫn lừ đừ mãi mới dc 20 cây cụ ạ :)
Cụ alo em một cuộc đi ạ.

Dũng DGVN

Xe tải

Vâng em cảm ơn Cụ ! Cụ giới thiệu giúp em nhé !

Lạy Cụ

Minh tần tảo

Xe buýt

Dũng DGVN

Xe tải
Chào Cụ Thanh bomm

Em đang quan tâm đến chiếc xe Zace của Cụ, không biết Cụ đã bán em nó chưa ah

Nếu Cụ có ý đinh bán, xin vui lòng nhắn cho em nhé.

tks Cụ

thanhbomm

Xe đạp
Chào Cụ Thanh bomm

Em đang quan tâm đến chiếc xe Zace của Cụ, không biết Cụ đã bán em nó chưa ah

Nếu Cụ có ý đinh bán, xin vui lòng nhắn cho em nhé.

tks Cụ
Em cũng vừa bán rồi cụ ạ, bán xong vợ 2 đầu đời cảm giác thật khó tả các cụ ạ :(

austinnguyen

Xe đạp
Nếu phục vụ gia đình thôi thì cụ chọn Zace, chứ có tý ngoại giao vào thì cố lên cụ ah, đời đôi khi cũng phải khoác áo cà sa vào mới vớ được hợp đồng