Thảo luận Hỏi về xuất xứ xe ga 50cc Crea

TRANHUONG

Xe tải
Chào cccm, em đang định mua xe cho f1 là nữ đang học cấp 3, trên of này có thớt chỉ nói về xe của Kymco và SYM, em cũng định mua 1 trong 2 xe của hãng này, tuy nhiên Gấu em lại con Crea 50cc với mác xe liên doanh. Em xem thì thấy nó nhiều kiểu dáng, nhiều giá quá nên băn khoăn, vì vậy lên đây nhờ cccm đã mua cho f1 dòng này rồi cho vài đánh giá ạ: xe này xuất xứ từ đâu, đi có ổn không , mức tiêu thụ xăng thế nào...
P/S: em muốn hỏi về xe Crea 50cc mác liên doanh nhé, còn xe nhập Nhật xịn em ko bàn vì ko có tiền ạ. Cảm ơn cccm đã xem bài.

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Roma SX đẹp thanh lịch sao mợ ko quan tâm?
Hoặc mua cho cháu con Yadea Odora xe điện vừa đẹp lại nhẹ nhàng đỡ tốn xăng

hat65

Xe điện
Chào cccm, em đang định mua xe cho f1 là nữ đang học cấp 3, trên of này có thớt chỉ nói về xe của Kymco và SYM, em cũng định mua 1 trong 2 xe của hãng này, tuy nhiên Gấu em lại con Crea 50cc với mác xe liên doanh. Em xem thì thấy nó nhiều kiểu dáng, nhiều giá quá nên băn khoăn, vì vậy lên đây nhờ cccm đã mua cho f1 dòng này rồi cho vài đánh giá ạ: xe này xuất xứ từ đâu, đi có ổn không , mức tiêu thụ xăng thế nào...
P/S: em muốn hỏi về xe Crea 50cc mác liên doanh nhé, còn xe nhập Nhật xịn em ko bàn vì ko có tiền ạ. Cảm ơn cccm đã xem bài.
Mấy con xe nhái đó chất lượng thua xa kimco và sym cụ nhé.

Yello

Xe tải
Hàng này rẻ tiền hơn SYM một ít thì phải. Mua cho con gái đi học giữ gìn thì 3 năm chắc là OK.
Nhà em cũng mua cho con một cái xe số SYM. Giảm xóc có lẽ là rất OK, máy móc không chắc lắm vì xe ít chạy do COVID, có vẻ như là máy cũng tầm tầm, không chất lượng lắm nhưng các bạn ấy cũng không dễ phá lắm.
Hình thức không đẹp, cốp xe bé tẹo. Đứa bạn nó được mua cho cái xe liên doanh, chạy giữ thì cũng ổn , cái chìa khóa từ thì được ít hôm, nó bong cái nilon dán chặn ra , rơi hết mấy cái cục từ. Cốp xe liên doanh thì rộng rãi như Wave vậy.

PhongNgoc

Xe buýt
Theo hiểu biết của em, từ liên doanh là sản phẩm năm 9x, khi chưa cho nước ngoài đầu tư vào VN 100%. Giờ chắc hiếm công ty liên doanh. Nên em nghe chữ liên doanh là em dự mua của hàng xóm về rồi. Bền cụ cứ kiếm thằng có tóc như SYM mà mua.

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Sau 3 năm cụ gọi đồng nát vào cân xe ah ?
Cụ đã nhìn thấy cái xe đấy bao giờ chưa hay nghe tên rồi phán?
Mà kể cả đi 3 năm rồi bỏ thì nó cũng phù hợp cho F1 đi học, hết 3 năm trung học đủ 18t thì mua xe đàng hoàng có sao đâu?

Baltika 9

Xe tải
Cụ đã nhìn thấy cái xe đấy bao giờ chưa hay nghe tên rồi phán?
Mà kể cả đi 3 năm rồi bỏ thì nó cũng phù hợp cho F1 đi học, hết 3 năm trung học đủ 18t thì mua xe đàng hoàng có sao đâu?
Riêng ông già em đã xả hàng 2 cái xe điện 2b rồi cụ ah :)

TRANHUONG

Xe tải
Cảm ơn các cụ các mợ đã tư vấn, em cũng nghĩ hàng chính hãng tốt hơn, nhưng gấu nhà em cứ thích mấy xe nhái kia.

dattuyet_sghn

Xe điện
Gọi là hàng fake cho nó nhanh.
Chất lượng thì cũng kiểu xe 82, chaly tàu fake honda ấy.

laonongtridien

Xe buýt
Thị trường xe 50cc, ngoài các xe của mấy ông lớn Nhật như Honda, Yama... Và Đài như SYM.. Thì toàn thương hiệu lạ hoắc, mấy ông còn ghi tên nhà máy cụ thể, có ông ghi lung tung, thật ko biết đâu mà lần

Em đi xem mà hoa hết cả mắt. Các cụ cho em hỏi dòng kiểu dáng Cub thì mua bên nào ổn ạ? Em xem và đi thử mấy ông thấy cứ same same, giá cũng loanh quanh từ 13-18tr, mà toàn là các hãng chẳng tên tuổi gì

formen

Xe lăn
Em đi xem mà hoa hết cả mắt. Các cụ cho em hỏi dòng kiểu dáng Cub thì mua bên nào ổn ạ? Em xem và đi thử mấy ông thấy cứ same same, giá cũng loanh quanh từ 13-18tr, mà toàn là các hãng chẳng tên tuổi gì
k mua con nào, vì thợ sửa bảo vậy cụ ợ, chán như nhau

timeout

Xe điện
Nắm thằng có tóc hẳn hoi như SYM và KYMCO mà sài cụ ạ. Tất nhiên nếu nhiều xiền thì chơi hẳn mấy hãng lớn như Honda, Yamaha- xe xịn chất hơn hẳn ạ. Mấy hãng LD năm cha ba mẹ cụ tìm được xuất xứ hẳn hoi cũng là chuyện khó đấy.

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
gần trăm cũng k phải quá ngại nếu tính dùng cả c3 với đh. sợ xe nhiều tiền quá nguy hiểm cho các cháu
Đại học thì ko đứa nào chịu đi xe 50cc nữa đâu, không đòi SH thì cũng phải Lead, Vision, con trai thì AB, NVX.
Nên xác định mua 1 cái xe giá vừa phải (trên dưới 20tr) kiểu dáng thời trang, đi 3 năm trung học, sau 3 năm giữ gìn tốt mà thanh lý được vài triệu là ổn rồi

muoibaconcho

Xe điện
Mua sym cho nó lành. Mua mấy cái độc lạ lỡ vỡ cái này hỏng cái kia ko có mà thay là khổ hơn con hổ.
Rồi thì sau 3 niên bán lại dễ, chứ độc lạ thì xác định là để mà đi vĩnh viễn.