Hội xế Exciter chia sẻ kinh nghiệm

Trạng thái
Thớt đang đóng

_Black_Jack_

Xe buýt
Không bít bi giờ bác chủ hàng ở 112 Nguyễn Huy Tưởng về chưa nhể. Bác nào tìm hiểu thông báo cho anh em với, chắc có cả báo chống trộm luôn đó bác ạh!(c)
Chủ hàng về rồi đấy bác ạ,vừa hôm qua em qua đấy mua cái đèn demi nhái carbon đẹp phết.hehe.

nganhabtgtu

Xe buýt
Cảm ơn bác, em qua xem thế nào?
Các bác cho em hỏi luôn, em có nghe nói thay cái lọc dầu lưới cho Ex sẽ chạy êm hơn, ngon hơn. Cái vụ này bác nào có biết chỗ bán và thay thế nào cho em biết với.

phucnsgd

Xe tăng
Website
www.sachtbthdaklak.vn
Cảm ơn bác, em qua xem thế nào?
Các bác cho em hỏi luôn, em có nghe nói thay cái lọc dầu lưới cho Ex sẽ chạy êm hơn, ngon hơn. Cái vụ này bác nào có biết chỗ bán và thay thế nào cho em biết với.
ứ phải, phải nói chính xác là: thay 1 em mobil1 + lọc nhớt ợ.

nganhabtgtu

Xe buýt
Vâng, thế thay cái lọc nhớt ở đâu, thay thế nào, có phải cí đó nằm ở gần chỗ để chân bên phải có 3 ốc phải không các bác.
Thay đi có êm hơn không?

_Black_Jack_

Xe buýt
Vâng, thế thay cái lọc nhớt ở đâu, thay thế nào, có phải cí đó nằm ở gần chỗ để chân bên phải có 3 ốc phải không các bác.
Thay đi có êm hơn không?
Đúng là ở chỗ vòng tròn có 3 con ốc đấy bác ạ.bác vào hãng mua nhé,có 55k/cái thôi.
nó là cái phải thay định kỳ sau 3000 km mà,cũng chẳng thấy êm hơn nhưng mà sẽ tốt cho máy xe bác ạ.(y)
À,khi thay bác nhớ bù thêm nhớt vào máy nhé.(trong sách hướng dẫn có viết đấy bác chịu khó đọc nhé!)

nganhabtgtu

Xe buýt
Đúng là ở chỗ vòng tròn có 3 con ốc đấy bác ạ.bác vào hãng mua nhé,có 55k/cái thôi.
nó là cái phải thay định kỳ sau 3000 km mà,cũng chẳng thấy êm hơn nhưng mà sẽ tốt cho máy xe bác ạ.(y)
À,khi thay bác nhớ bù thêm nhớt vào máy nhé.(trong sách hướng dẫn có viết đấy bác chịu khó đọc nhé!)
Nhưng mấy bác bảo thay lọc dầu bằng lưới mà, vậy thay cái đó ở đâu, ở đâu bán! Lưới lọc thì thoáng hơn, xe chạy êm hơn mà!các bác chỉ giúp!

binhauto

Xe tăng
Nhưng mấy bác bảo thay lọc dầu bằng lưới mà, vậy thay cái đó ở đâu, ở đâu bán! Lưới lọc thì thoáng hơn, xe chạy êm hơn mà!các bác chỉ giúp!
thằng bạn em thay dầu 500km đầu chỉ vệ sinh lại lọc dầu thôi.như thế có sao không hả các cụ ơi?

nganhabtgtu

Xe buýt
Em nghĩ, thay cái lọc dầu lưới là hợp lý đấy.
Thứ nhất, gần như các xe khác đều không cần lọc dầu, chỉ cần chúng mình thay dầu tốt, thường xuyên là được.
Thứ hai, lọc dầu bằng giấy sẽ bí hơn, làm cho việc đưa dầu vào bôi trơn bị hạn chế (tuy nhà sản xuất đã tính toán để có thể đạt được têu chuẩn rồi nhưng để dầu bom lên nhiều hơn vẫn tốt hơn, mát máy hơn và chắc chắn là êm hơn).
Thứ ba, lọc dầu lưới cũng gần như vô hại vì cũng không cần thiết quá phải lọc dầu quá kỹ bằng giấy thấm vì đường bơm cũng tương đối lớn, hai màng lưới là ổn rồi.
Thứ tư, đã thay lưới lọc dầu thì không phải tháo ra lắp vào nhiều (theo sách hướng dẫn thì cứ 1000km lại phải thay lọc dầu bằng giấy một lần đấy).
Nhưng vấn đề lớn nhất ở đây là em không biết cái lọc dầu lưới đó bán ở đâu, bác nào biết chỉ em phát.

cisvn2610

[Tịch thu bằng lái]
Chú em có con Exciter mới ngày đầu tiên mua về bật khóa là đèn Két nước cứ chớp đỏ hoài*-)

Nouvo_RC

Xe tải
xe nào có két nước chả thế cứ gì EXCITER
kể cả ô tô :)):)):)):)):))

VX_180

Xe buýt
Bác cứ chạy lên Phủ Doãn đi .Bác thích thay j mà chả có ,lọc lưới thì dầu lưu thông nhanh hơn nên êm thật nhưng mà không lọc được hết cặn bẩn trong động cơ -----> nhanh hại máy và bộ hơi ,bác nên cân nhắc (b)

nganhabtgtu

Xe buýt
Bác cứ chạy lên Phủ Doãn đi .Bác thích thay j mà chả có ,lọc lưới thì dầu lưu thông nhanh hơn nên êm thật nhưng mà không lọc được hết cặn bẩn trong động cơ -----> nhanh hại máy và bộ hơi ,bác nên cân nhắc (b)
Theo lý thuyết thì bác nói cực chuẩn rồi, nhưng mấy xe chạy bây giờ như Dream, Wave, Future hay của Suzuki, Ju... có xe nào cần lọc dầu trước khi bơm lên đầu bò đâu, vậy mà vẫn chiến tốt đó thôi. Huống hồ là có thêm cái lọc lưới sắt, cũng yên tâm phần nào bác ạh. Không sao đâu, em lười nên sợ không thay được lọc dầu thường xuyên (theo sách hướng dẫn mỗi 1000km là phải thay rồi). Chạy thế cho ăn chắc.Mà lọc dầu bằng giấy cũng đã có gì là chắc chắn. Không may để lâu nó mủn ra thì còn hại hơn hoặc không thay thường xuyên nó bết, dầu lọc qua bị thiếu bơm lên đầu bò ít thì đi cả máy chứ bác. Em cũng chỉ nói theo lý thuyết thôi nhưng em nghĩ thay cái đó cũng hay đấy. Người Việt Nam thường sáng tạo mà, vậy mới bắn rơi được B52 chứ. Em nói thế có phải không các bác.(b)(b)

_Black_Jack_

Xe buýt
Ẹc,vấn đề lọc lưới này thì iem chịu.ko dám bình luận ji cả nhưng mà iem nghĩ nên dùng "hàng chính hãng" thì hơn =)).

tomato08

Xe đạp
các bác ơi con ex cửa em do chạy tít quá mà bình ắc quy thì nó hêt queo điẹn từ lâu rồi nên nó cháy luôn bộ nạp
bác nào biết giá bộ nạp+bình ắc quy dành cho ex thì giúp em kẻo mai em đi thay bọn thợ nó chém cho mất xác:'(

fightstinger

Xe tăng
cứ lọc giấy của hãng mà xài các cụ ạ. trong quá trình chạy xe có rất nhiều mạt kim loại nhỏ mà chỉ có lọc giấy mới giữ được. Các cụ đừng bỏ nó đi hoặc thay bằng các loại lọc khác chỉ vì nghe ai đó nói hoặc quảng cáo. :77:

Chỉnh sửa cuối:

VX_180

Xe buýt
Theo lý thuyết thì bác nói cực chuẩn rồi, nhưng mấy xe chạy bây giờ như Dream, Wave, Future hay của Suzuki, Ju... có xe nào cần lọc dầu trước khi bơm lên đầu bò đâu, vậy mà vẫn chiến tốt đó thôi. Huống hồ là có thêm cái lọc lưới sắt, cũng yên tâm phần nào bác ạh. Không sao đâu, em lười nên sợ không thay được lọc dầu thường xuyên (theo sách hướng dẫn mỗi 1000km là phải thay rồi). Chạy thế cho ăn chắc.Mà lọc dầu bằng giấy cũng đã có gì là chắc chắn. Không may để lâu nó mủn ra thì còn hại hơn hoặc không thay thường xuyên nó bết, dầu lọc qua bị thiếu bơm lên đầu bò ít thì đi cả máy chứ bác. Em cũng chỉ nói theo lý thuyết thôi nhưng em nghĩ thay cái đó cũng hay đấy. Người Việt Nam thường sáng tạo mà, vậy mới bắn rơi được B52 chứ. Em nói thế có phải không các bác.(b)(b)
Bác lại đúng về lý thuyết a. ,nhưng thực tế các dòng máy đứng người ta phải dùng thêm lọc dầu giấy bác a,dream,wave...máy nằm rồi,,,,Máy đứng bơm dầu áp lực không tốt bằng máy nằm,nên cần lọc kỹ hơn.lọc vớ vẩn mà có cặn bẩn là dính đòn bác hiểu chưa a.:6:

caisua

Xe lăn
Thèm EX côn tay quá, bác nào bán rẻ gọi em

nganhabtgtu

Xe buýt
Bác lại đúng về lý thuyết a. ,nhưng thực tế các dòng máy đứng người ta phải dùng thêm lọc dầu giấy bác a,dream,wave...máy nằm rồi,,,,Máy đứng bơm dầu áp lực không tốt bằng máy nằm,nên cần lọc kỹ hơn.lọc vớ vẩn mà có cặn bẩn là dính đòn bác hiểu chưa a.:6:
Bác đừng nặng lời với em thế!
Em cũng chỉ mới nghe thấy có loại đó, những ý kiến của em chỉ mang tính gợi ý và bản thân em cũng đang thấy cần thử thôi mà chưa biết cái đó có ai bán không. Các bác ném đá em nhẹ nhẹ tay tý.

Trạng thái
Thớt đang đóng