Hội xế Exciter chia sẻ kinh nghiệm

Trạng thái
Thớt đang đóng

nganhabtgtu

Xe buýt
bác nói đúng
đi vài chục km mất mấy chục k A92 rẻ dc mấy trăm trăm K vnd tội j
nhưg mờ phải ấm ấm mới đi chứ lạnh thế này Nhà nghỉ thẳng tiến :21:
ưu của côn TD là mùa hè đèo gái mặc quần sooc' đi đường còn sờ đùi thường xuyên dc :)):))
còn nhìu cái nữa :))
Có khi bác này cũng giống tính em rồi:21::21::21:
Đèo cô nào mà đi xe một tay thì thôi rồi:)):)):))
Thế nên đi chơi Game toàn Over thôi:)):)):))(b)(b)(b)

gameover1107

Xe tăng
Lái côn tay pro hơn ạ, em xem bọn GP dùng côn tay khiếp lắm, nhất là ôg Rossi
lại mag rốt si ra so sánh mới kinh :)):)):))
@ Bitay : nik forum nào của e cũng là gameover # mỗi cái số thôi ạ :)
cho dễ nhớ k thì mỗi 4rum 1 nik bố thằng tây chả nhớ nổi :69:
nchug là côn tay thì mùa đông phải đi = 2 tay -- khá lạnh
mùa hè thường xuyên đi = 2tay tay kia k tranh thủ sơ múi dc
nchug là tùy sở thik và độ máu
e cũng đắn đo lắm k bít chọn con nào
đến lúc e đủ tiền chắc là xe lại rẻ hơn niêm yết như hồi xưa hé hé :69:

Land Rover

Xe đạp
... Mới về “ Nhà chồng”.... Kính các cụ khó tính :mad:vài chén(b) !
... Đằng nào cũng say e.....em sợ ....ó .....gì :69::69::69:

nganhabtgtu

Xe buýt
Em cũng mong nó rẻ đi cho dân Việt Nam ta nhờ. Nó càng lũng đoạn thì mình càng khổ thôi!:'(:'(:'(

FERRARI_TAXI

Xe tải
Lái côn tay pro hơn ạ, em xem bọn GP dùng côn tay khiếp lắm, nhất là ôg Rossi
Đúng đấy Bác ợ, em chẳng biết Bác BITAY thế nào chứ mấy ông anh + bạn em có EX col tự động cứ ao ước mãi là " sao lúc mình mua nó chưa ra loại này để mua nhỉ "

Đấy, đi loại này Pro lắm :21: Gầm rú cũng tạm mà phọt lên cũng tạm

còn cái khoản đi 1 tay tiện đây em cũng muốn hỏi cả Club 1 điều khó hiểu bấy lâu nay em chưa dám hỏi

Cụ thể là : Em chưa thể giải thích được tại sao con EX col của em cứ đi lâu lâu 1 chủt là có khoảng 2 3km không cần vặn ga, ko cần gì hết mà nó vưỡn cứ đi tầm 25km/h đều đều.

Chẳng xe nào như thế ( hàng độc nhá ) Chắc chỉ EX col tay là có.

Thế là đôi lúc em dư ra cả 2 tay nhá, thích làm giề thì làm :21::21::21:

@ Bác caisua mua EX col tay đi, sướng lắm, thích thì qua chỗ em mà đi thử mê ngay :21:

nganhabtgtu

Xe buýt
Không phải là em không thích côn tay, em thấy cũng bình thường như nhau (có lẽ em chưa máu như các bác) nhưng em thấy theo kinh nghiêm cỏn con của em thì côn tay rõ ràng là kém bền hơn và ồn hơn côn tự động mà.
Giả sử bác bí thì cho vợ mượn tạm đi cũng đỡ khó khăn.
Em thì toan tính như vậy không biết ý các bác thế nào?
Mà việc để chạy số 4, không ga nó vẫn chạy 25km/h là có thật, xe nào cũng vậy nhưng với điều kiện là đường phẳng, tốt, không bị giảm tốc độ đột ngột, và quan trọng là garanty phải hơi to một tí...í!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

caisua

Xe lăn
4B vào từ số 1 tới số 5 còn chẳng phải ga tẹo nào vẫn chạy tít mà bác FER.
Chiều nay em đã khuân EX côn tay giá 33tr6 (chấp nhận 600 vì ngại lạnh khi chạy từ Bắc Giang về). Hơn chục năm chưa sờ tới côn tay nên vẫn hơi gượng, xe mới nên em muốn chạy từ tốn vài hôm nữa rồi mới đè được côn để thử sức mạnh EX. Mua côn tay cũng là để đỡ tiếc đời trai chưa 1 lần sở hữu côn tay.
Lôi xe về vẫn chưa nói gì với gấu, nói lại mất công giải trình lòi đâu ra xiền :69:. Gấu nhà em trung thành với rim chiến 15 năm rồi, chả thèm động tới xe nào khác, xịt lốp bắt taxi ngay nên có khi tới lúc em đổi xe khác rồi cũng chả biết nên khỏi cần lo gấu mượn.
Kính chúc các bác 1 ly chia vui với em (b)(b)(b)

Chỉnh sửa cuối:

pence

Xe tải
bác đi 4b rồi mà còn bày đặt mua ex à, e méc vợ cả bác...

nganhabtgtu

Xe buýt
Chiều nay em đã khuân EX côn tay giá 33tr6 (chấp nhận 600 vì ngại lạnh khi chạy từ Bắc Giang về). Hơn chục năm chưa sờ tới côn tay nên vẫn hơi gượng, xe mới nên em muốn chạy từ tốn vài hôm nữa rồi mới đè được côn để thử sức mạnh EX. Mua côn tay cũng là để đỡ tiếc đời trai chưa 1 lần sở hữu côn tay.
Lôi xe về vẫn chưa nói gì với gấu, nói lại mất công giải trình lòi đâu ra xiền :69:. Gấu nhà em trung thành với rim chiến 15 năm rồi, chả thèm động tới xe nào khác, xịt lốp bắt taxi ngay nên có khi tới lúc em đổi xe khác rồi cũng chả biết nên khỏi cần lo gấu mượn.
Em có lời chúc mừng bác có xe mới, khao anh em nồi lẩu đê!(b)(b)(b) 600k thì không vấn đề, em sợ nó kéo từ 35t trở lên chứ!
Nhưng em lại thấy Gấu nhà cụ mà nổi máu hỏi tiền thì phiển nhể!
Mời anh em đê để anh em còn nói hộ cho, không thì bị ngủ tráo đầu đuôi thì khổ!:'(:'(:'(

FERRARI_TAXI

Xe tải
Chúc mừng bác Caisua nha ! lại có thêm Bác nữa là đồng minh với em, xe Bác màu gì vậy ?

FERRARI_TAXI

Xe tải
Em có lời chúc mừng bác có xe mới, khao anh em nồi lẩu đê!(b)(b)(b) 600k thì không vấn đề, em sợ nó kéo từ 35t trở lên chứ!
Nhưng em lại thấy Gấu nhà cụ mà nổi máu hỏi tiền thì phiển nhể!
Mời anh em đê để anh em còn nói hộ cho, không thì bị ngủ tráo đầu đuôi thì khổ!:'(:'(:'(
Theo em thì Bác Caisua cứ đi EX đi, lúc nào về thì tạt qua nhà em mà gửi, khỏi lo Gấu biết, lỡ Gấu nhìn thấy thì cứ nói là Bác mựon xe em, thế là sướng nhớ :21::21::21:

caisua

Xe lăn
Thanks các cụ nhìu nhìu. Tối nay chở cả nhà đi bigC em quên chưa dặn thằng em rể đi mua cùng nên buột miệng khai rồi. Đêm nay em nằm vừa nấc vừa hát bài vầng trăng cô đơn nhưng vẫn vui.
Hôm nào bác BÍTẤY qua HN nhớ hú anh em làm nồi lẩu, mà phải nhanh nhé, hết lạnh mất ngon.:69::69::69::69:

nganhabtgtu

Xe buýt
Hay hay, hôm nào cả bác Phê (Ferrari) cùng làm tý các bác nhể!:6::6::6:(b)(b)(b)
Xe bác Lý Cai (Caisua) màu gì thế?

caisua

Xe lăn
Xe em màu đen cho đỡ bị phát hiện từ xa. Màu trắng với xanh chạy cách 1km đã nhìn rõ luôn, trốn đâu cho thoát (y)(y)(y):^)

caisua

Xe lăn
Kụ CAI SỮA sợ zì mà phải trốn, mà sao kụ phải CAI SỮA ạ...:)):)):))
chúng theo nhiều quá bác ợ, chúng không cho em cai :102::102::102:. Tuổi già sức kém, nhiều sữa bị váng ngược lên đầu, bác cũng cân nhắc nhé.
@TYPN: bác đã bị gọi trả lại xe chưa nhỉ, mong sao khi chán đẩy giỏi như bác (b)(b)(b)

Chỉnh sửa cuối:

nganhabtgtu

Xe buýt
Em thấy cai gì thì cai chứ cai sữa thì buồn chết đi đc các bác nhể!:)):)):))

typn1975

Xe tăng
@TYPN: bác đã bị gọi trả lại xe chưa nhỉ, mong sao khi chán đẩy giỏi như bác (b)(b)(b)
Hic...nhà cháu ko chán EX dưng mờ em FZ16 nó cứ chèo kéo nên nghiện.
EX vừa đăng gả chồng mà cháy cả điện thoại...:)):)):)), nhiều kụ vẫn đam mê em này lắm...:21::21::21:

caisua

Xe lăn
Hic...nhà cháu ko chán EX dưng mờ em FZ16 nó cứ chèo kéo nên nghiện.
EX vừa đăng gả chồng mà cháy cả điện thoại...:)):)):)), nhiều kụ vẫn đam mê em này lắm...:21::21::21:
Em chưa có kinh nghiệm đi côn tay, phần nhiều là chạy ké từ hồi đi học (ngày đó nghèo như con mèo, hôm nào có 10K là kịp thời lớn tiếng ríu rít rủ rê ra quán uống chè zít thuốc) nên giờ mới tự cho phép mình sở hữu 1 chú côn tay để tập luyện lấy lại cảm giác luồn lách thuở xưa chạy zim chiến zoa nòng cởi trần bôi mỡ (để khỏi bị túm) đuổi theo xem đua :36::36::36:
FZ16 em nhìn cũng khoái, lại vừa tiền, có lúc chợt nghĩ tới nhưng thôi, để lên tay nghề, bồi dưỡng đam mê rồi tính.
Mong các bác chỉ giáo kinh nghiệm độ EX chạy cho khoái, em không trọng hình thức. Đọc linh tinh thấy cần thay buzi, mở cổ bô, thay dây cao áp, thay xích, ... bác nào thạo giải thích kỹ kỹ giùm em và nhân tiện chỉ luôn chỗ làm, chỗ mua ngon với nha.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng