(Hỏi ý kiến)Đã cụ nào dùng CERMA để bảo vệ động cơ chưa?

Theo em cách tốt nhất là chạy đều ít thốc để các chi tiết và động cơ không phải làm việc đột ngột, thay dầu và bảo dưỡng ngay khi có hiện tượng lạ, nhất là máy.
1/ Nhớt máy và nhớt số, phanh => kiểm tra lúc thay dầu hoặc thấy hiện tượng lạ.
2/ Nước làm mát => 1 tháng 1 lần. 2 năm thì nên đi xúc rửa két 1 lần.
3/ Nhiệt độ động cơ => luôn để ý khi đi xe.
4/ Vòng tua khi chuyển số và tiếng máy => Lên xe là phải để ý.
5/ Tiếng điều hoà, trợ lực ...
6/ .... Túm lại là chú ý một chút là tốt nhất, còn các phụ gia em không tin tưởng lắm. Mỗi 1 xe các hãng khác nhau đều có khấu hao theo thời gian khác nhau, của bền tại người..

Taco Motocare

[Tịch thu bằng lái]
84/180 Nguyễn Lương Bằng - Đống Đa - Hà Nội
Website
cermavietnam.com

Taco Motocare

[Tịch thu bằng lái]
Website
cermavietnam.com
Theo em cách tốt nhất là chạy đều ít thốc để các chi tiết và động cơ không phải làm việc đột ngột, thay dầu và bảo dưỡng ngay khi có hiện tượng lạ, nhất là máy.
1/ Nhớt máy và nhớt số, phanh => kiểm tra lúc thay dầu hoặc thấy hiện tượng lạ.
2/ Nước làm mát => 1 tháng 1 lần. 2 năm thì nên đi xúc rửa két 1 lần.
3/ Nhiệt độ động cơ => luôn để ý khi đi xe.
4/ Vòng tua khi chuyển số và tiếng máy => Lên xe là phải để ý.
5/ Tiếng điều hoà, trợ lực ...
6/ .... Túm lại là chú ý một chút là tốt nhất, còn các phụ gia em không tin tưởng lắm. Mỗi 1 xe các hãng khác nhau đều có khấu hao theo thời gian khác nhau, của bền tại người..
Theo ý kiến khách quan của cụ thì người ta mất công nghiên cứu ra những sản phẩm như phụ gia, chất xử lý.... để làm gì ạ :)

Theo ý kiến khách quan của cụ thì người ta mất công nghiên cứu ra những sản phẩm như phụ gia, chất xử lý.... để làm gì ạ :)
Tất nhiên nghiên cứu là để tốt, để dùng nhưng không phải là tất cả và thần thánh như quảng cáo đâu cụ ạ. Không có ông kinh doanh nào tính lỗ cả nhưng xã hội đầy thằng phá sản đấy thôi.
Ý em là, bảo vệ động cơ thì nên áp dụng phương pháp sử dụng hiệu quả, theo chỉ dẫn của nhà sản xuất là tốt nhất.
Mấy món kia theo cá nhân em là phí tiền, hiệu quả không hề cao.

Taco Motocare

[Tịch thu bằng lái]
Website
cermavietnam.com
Tất nhiên nghiên cứu là để tốt, để dùng nhưng không phải là tất cả và thần thánh như quảng cáo đâu cụ ạ. Không có ông kinh doanh nào tính lỗ cả nhưng xã hội đầy thằng phá sản đấy thôi.
Ý em là, bảo vệ động cơ thì nên áp dụng phương pháp sử dụng hiệu quả, theo chỉ dẫn của nhà sản xuất là tốt nhất.
Mấy món kia theo cá nhân em là phí tiền, hiệu quả không hề cao.
Các hãng bán hàng dựa trên uy tín và thương hiệu cộng với quá trình thử nghiệm. Đồng nghĩa với việc nhà sản xuất khuyến cáo nên dùng các phương pháp hiệu quả =)).

giangdangtb

Xe đạp
Chào các cụ, em có v2 cũng chạy 6 năm nay rồi, nay muốn cho em nó khít khao khỏe mạnh hơn.Lên đây có thớt cụ bán lọ Cerma thấy nói có tác dụng phủ kim cương nhân tạo lên các chi tiết mài mòn.
Đọc cũng hấp dẫn mà không rõ thực tế thế nào?
Link đây ạ:https://www.otofun.net/threads/trung-tu-phuc-hoi-va-bao-ve-dong-co-khong-can-bo-may-voi-cerma.1193651/#post-35285213
Vậy cụ nào thực sự dùng rồi cho em xin kinh nghiệm thực tế với chứ nghe mấy bác sale chém thì.......
Thanks các cụ.Em rót rượu sẵn rồi ạ.
Cụ ơi sao em không vào được link vậy, cụ cho em review của cụ đi

Taco Motocare

[Tịch thu bằng lái]
Website
cermavietnam.com