Hỏi ý kiến về đi du lịch Cửa Lò.

khu319

Xe tăng
Tình hình cơ quan em chuẩn bị tổ chức đi nghỉ biển Cửa Lò. Mấy lần trước đi rồi nhưng cách đây chục năm rồi, không biết giờ có gì khác không? Các cụ nào mới đi cho em ít kinh nghiệm với. À quên, em đi khoảng 40 người ạ.

MatizAT.SX

Xe buýt
Giờ khác rồi, đông hơn và đắt hơn nhưng vui hơn cụ ạ

VinhCivic

Xe tăng
Tình hình cơ quan em chuẩn bị tổ chức đi nghỉ biển Cửa Lò. Mấy lần trước đi rồi nhưng cách đây chục năm rồi, không biết giờ có gì khác không? Các cụ nào mới đi cho em ít kinh nghiệm với. À quên, em đi khoảng 40 người ạ.
40 người mà ăn nghỉ tại 1 khách sạn thì cụ cứ mặc cả hoa hồng trưeowcs kiểu gì cũng kiếm đựoc đôi triệu ợ.

Kymui1979

Xe buýt
40 người mà ăn nghỉ tại 1 khách sạn thì cụ cứ mặc cả hoa hồng trưeowcs kiểu gì cũng kiếm đựoc đôi triệu ợ.
...
lạị còn được xe ôm chở đi mua mực khô loại ngon và giá mềm hơn giá của ... 40ng kia nữa ạ !
@ cụ chủ , cụ chủ phải làm chân lăng xăng thì lượn mấy hàng ăn gần ks xem hàng nào ok ngon & sạch sẽ thì chốt , dạo em đi gặp lắm hàng nấu ăn lôm côm lắm ,. À mà có cái món mực tươi gì , loại bé tẹo = đốt ngón tay ấy , ngó nghiêng thấy mấy bác ngư dân mới đánh về "ụp" luôn mấy đĩa hấp nóng lên rồi kiếm ít ớt tươi & đá tự pha ít cocktail ngồi nhậu thì tươi ngon lắm , dạo trước em say nằm ngủ ngoài bãi biển tới gần 3h sáng ?!

DTV

Xe tăng
Em đang điên tiết với cách làm của khách sạn Xanh đây. Cơ quan em chia một tốp vào sáng thứ sáu đã lấy phòng, tốp vào sáng thứ bảy có mấy người say tàu, lạiblawsm trẻ con lít nhít nên không đi quê Bác như dự kiến mà về thẳng khách sạn. Lúc ấy 8 giờ mà nó khăng khăng không chịu cho trẻ em, người già lên nghỉ tạm ở phòng của tốp trước. Sau nó mới tòi ra là có phòng sẵn rồi nhưng vì quy định của khách sạn là lấy phòng lúc 11h nên nếu các anh chị lấy bây giờ thì trả thêm 30% phí lấy phong sớm! TSB nhà nó chứ không nhìn bọn trẻ nheo nhóc với mấy vị say tàu lử lả thì em đập vào mẹt chúng nó rồi. Dịch vụ của nó còn thê lương không kém. Để lúc em rảnh làm môtk thớt riêng để các cụ tránh cái thằng KS Xanh này ra.

saothangtam

Xe điện
Gia đình em muốn đi biển 3 hôm thì nên đi đâu cụ nhỉ. Em ở HN và có f1 gần 2 tuổi

Trungmytu

Xe điện
Các bác đi với gia đình thì có thể vào chung cư Lộc Châu gần quảng trường,ở đó họ cho thuê căn hộ chung cư có đầy đủ tiện nghi,rảnh mua đồ về nấu nướng nhậu nhẹt rồi lăn kềnh ra ngủ cũng hay!

Flamingovietnam

Xe buýt
Vụ này Cụ để Em lo cho Cụ từ A-Z được không? Đảm bảo không hài lòng em trả lại xèng.
Cụ dự kiến đi vào thời gian nào? và di mấy ngày.
Đi Cửa Lò thì theo Em cụ cứ đi 4 ngày 3 đêm, nếu time hạn chế thì đi 3 ngày 2 đêm cũng được.

Lịch trình như sau:
Ngày 1: Hà Nội - Cửa Lò
Sáng xuất phát khoảng 5h, 12h Cụ có mặt tại Cửa Lò, Ăn trưa sau đó nhận phòng nghỉ ngơi.
Chiều tự do tắm biển, tham gia các trò chơi tập thể tại bãi biển, sau đó ăn tối, nghỉ đêm tại khách sạn
Ngày 2: Cửa Lò - Quê Bác
Ăn sáng xong khoảng 8h đoàn xuất phát đi Nam Đàn, thăm quê Nội, quê Ngoại, lăng mộ bà Hoàng Thị Loan
Trưa về lại Cửa Lò ăn trưa, buổi chiều nghỉ ngơi tắm biển. Sau đó ăn tối, rồi kiếm lấy phòng karaoke giao lưu văn nghệ.
Ngày 3: Cửa Lò - Hà Nội
Buổi sáng mọi người tự do tắm biển, đi chợ mua đồ Hải Sản, 11h ăn trưa và trả phòng. Sau đó lên xe về HN.
Dọc đường nghỉ tại Thanh Hoá mua Nem chua, dứa.
Khoảng 19h có mặt tại Hà Nội.

Chi phí: Em làm trọn gói, ở khách sạn 3 sao Thái Bình Dương, K/s Xanh, K/s Vũ Hương giá từ 2 triệu/người.
Nếu được, Cụ pm cho Em số cầm tay Em mời Cụ cafe giao lưu và trao đổi.
Em cam kết có giá tốt nhất cho Cụ.

hunganh0401

Xe đạp
Em không rõ lắm về chương trình vì tùy người. Nhưng các bác ra cửa Đại (cách cửa lò 5km) làm bữa lươn với hải sản là ok đấy. Còn mua mực khô và hải sản đem về thì khỏi mặc cả.. Các bác mặc cả giá nào cũng có vì họ có 3 cái cân.. Cái không mặc cả là đủ kg còn không là 1 ăn 6 lạng hoặc 1 ăn 8 lạng các bác nhé :) cẩn thận mua cái cân cầm tay đi ^^

Miss Thúy

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này Cụ để Em lo cho Cụ từ A-Z được không? Đảm bảo không hài lòng em trả lại xèng.
Cụ dự kiến đi vào thời gian nào? và di mấy ngày.
Đi Cửa Lò thì theo Em cụ cứ đi 4 ngày 3 đêm, nếu time hạn chế thì đi 3 ngày 2 đêm cũng được.

Lịch trình như sau:
Ngày 1: Hà Nội - Cửa Lò
Sáng xuất phát khoảng 5h, 12h Cụ có mặt tại Cửa Lò, Ăn trưa sau đó nhận phòng nghỉ ngơi.
Chiều tự do tắm biển, tham gia các trò chơi tập thể tại bãi biển, sau đó ăn tối, nghỉ đêm tại khách sạn
Ngày 2: Cửa Lò - Quê Bác
Ăn sáng xong khoảng 8h đoàn xuất phát đi Nam Đàn, thăm quê Nội, quê Ngoại, lăng mộ bà Hoàng Thị Loan
Trưa về lại Cửa Lò ăn trưa, buổi chiều nghỉ ngơi tắm biển. Sau đó ăn tối, rồi kiếm lấy phòng karaoke giao lưu văn nghệ.
Ngày 3: Cửa Lò - Hà Nội
Buổi sáng mọi người tự do tắm biển, đi chợ mua đồ Hải Sản, 11h ăn trưa và trả phòng. Sau đó lên xe về HN.
Dọc đường nghỉ tại Thanh Hoá mua Nem chua, dứa.
Khoảng 19h có mặt tại Hà Nội.

Chi phí: Em làm trọn gói, ở khách sạn 3 sao Thái Bình Dương, K/s Xanh, K/s Vũ Hương giá từ 2 triệu/người.
Nếu được, Cụ pm cho Em số cầm tay Em mời Cụ cafe giao lưu và trao đổi.
Em cam kết có giá tốt nhất cho Cụ.
2 triệu là giá có cả tiền ăn và tiền phòng rồi ạ

Thang Long

Xe máy
Cửa Lò giờ đẹp, thay đổi nhiều lắm, bãi tắm cũng mở rộng, khách sạn nhiều, bác lâu ko đi thì nên đi !

Red-Color

Xe tải
Giờ khác rồi, đông hơn và đắt hơn nhưng vui hơn cụ ạ
Em cũng thấy có nhiều trò giải trí vui lắm ạ, sóng biệt thì rất mạnh và cao (nếu đi có trẻ nhỏ thì lên chú ý)

Sô lếch Mù

Xe điện
Cưả Lò bãi xấu mù,nước đục ngầu.Được cái dân thật thà.Biển đẹp nhất miền Bắc chỉ có Sầm sơn.

tadano

Xe tăng
Em chỉ đến 1 lần nhưng vẫn khoái biển thiên cầm hơn sạch nước trong hải sản ngon.
khoái nhất món mực chiên của bác Quế Liên gần tre nguồn resot.

cachuoicon

Xe tải
Cụ chủ yên tâm 40 chứ 400 người cũng vẫn đủ lò cho các cụ ạ !

duylong1610

Xe hơi
Vâng nhớ sang Xuân Thành ăn Đẹn nhé Bác. Ngon bổ rẻ ! Bên Cửa Lò không có Đẹn đâu :)

duylong1610

Xe hơi
Mà theo em thì thế này.
Nếu Cụ có xe thì nên thuê Khách sạn ở TP Vinh. Đầy ra, giá cả phải chăng, nhiều chỗ vui chơi.
Lúc nào thích thì phi xe xuống Cửa Lo tắm biển- Ăn thì chạy sang Cửa Hội (4km từ Cửa Lò) mà ăn.
Ăn xong thì lại chạy thẳng về Vinh nghỉ ngơi và nhảy múa.
Buổi tối Cửa Lò cũng chả có gì Hot cả.