[Thảo luận] Hôm nay em đã chiến thắng xxx đường 5 lỗi vượt phải! Yeahhhh

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com

DoKhanh

Xe tải
Em nhìn thấy đồng chí bắn ở giây thứ 44 ngồi trên 1 con wave đỏ.

Jamebonds

Xe container
thế túm lại là đã nhiều cụ nào học được cụ chủ và thoát chưa ạ

ngựa thồ

Xe tăng
bác cãi thắng như thế là mừng rồi nhưng vẫn chưa sướng lỗ tai lắm. làm sao phải photo mấy cái văn bản vớ vẩn đấy. thế đi đường 1, đường 2...đường n bác cũng phải photo và nhớ từng đấy cái sao. không có biển phân làn thì bác cứ đi, ra vào bật xi nhan đố mấy thằng c...............hó đấy bắt.

nguyenx

Xe điện
Chúc mừng cụ Chủ ! Thắng xxx là mừng rồi , ae cố gắng chống xxx ăn bẩn đỡ tý nào hay tý đó thôi , kg làm gì dc . Rồi nó lại có trò mới đấy mà .

quangninh2

Xe đạp
Nghe các cụ bàn tán về vụ vượt phải đường 5. Em chưa bao giờ bị bắt vì lỗi này, nhưng cũng cẩn thận in 1 bản QUY CHẾ QUẢN LÝ, KHAI THÁC , SỬ DỤNG ĐẢM BẢO AN TOÀN GIAO THÔNG QUỐC LỘ 5 để sẵn trong xe làm bí kíp.;)).
Chiều nay từ HP lên đến đoạn Phú Thái em bị 1 chú xxx trẻ nhảy ra chỉ con cạp nong tấp vào lề như trong clip này:

[video=youtube;SvghZtKRIyI]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=SvghZtKRIyI[/video]

Biết chắc các chú lại giở trò bắt lỗi vượt phải, trước khi ra khỏi xe cầm luôn tờ photo vừa mới in và giấy tờ và không quên bật chế độ quay ca mơ run ở điện thoại. Chú xxx trẻ bắt lỗi em như trong video này ạ ( các cụ thông cảm em cầm đt ở tay nên hình chạy lung tung, may mà nghe được).

[video=youtube;JoyiDvRbSfI]http://www.youtube.com/watch?list=FLKONyASdjgfIr9E4nO LqEzw&feature=player_detailpage&v=JoyiDvRbSfI[/video]

XXX trẻ chỉ em vào gặp đội trưởng. Vừa vào em đã phủ đầu luôn
Em: nếu anh bắt lỗi bượt phải thì em có xi nhan chuyển làn đàng hoàng, anh đọc cho em cái chương 2 điều 6 mục 4 có ghi rõ ràng
làn xe số 2 và làn số 3 chỉ giành cho xe con và để cho xe vượt nhau.
XXX : Anh bắt cả nghìn trường hợp như thế này rồi, làm sao sai được. chú thích anh lập biên bản giữ bằng 30 ngày, không nói nhiều.
Em bắt đầu bực mình : Vâng, mời anh cứ ghi biên bản, đấy là quyền của anh, còn tôi sẽ nói trước là sẽ ghi vào biên bản là theo quyết định 31 tôi không vượt phải. Tôi được phép đi ở làn số 2 và 3.
XXX bắt đầu lúng túng cầm cái tờ photo của em nhìn thấy mục 3 ngay bên trên có dòng: Tất cả các loại xe tải, xe ca, xe chở container, xe cần trục, xe chuyên dụng và các loại xe chạy với tốc độ chậm như xe máy, xe lam... chỉ được đi vào làn bên phải của hưóng đi (làn số 1), không được đi sang làn số 2 hoặc làn số 3 trừ trường hợp vượt. và bắt đầu lý sự.
XXX : trong cái mục này nó ghi là chỉ được phép đi ở tốc độ chậm ( chắc nhìn được chữ tốc độ chận như xe máy xe lam...:))). anh đi ở làn tốc độ cao được phép 80km cũng không được phép vượt.
Em : Anh đọc lại cái đoạn này đi. trong mục này không áp dụng với xe con, với lại nó chỉ nói là các xe đó không được đi sang làn 2 và 3 trừ trường hợp vượt. Tức là nếu vượt thì đi được làn 2 và 3. Anh làm luật mà chả hiểu rõ luật gì cả.
XXX Bắt đầu lúng túng thật sự, cộng thêm có 2-3 mống nữa cũng đang chờ xếp hàng cũng bị bắt vì vượt phải. mặt nóng bừng bừng kêu với em là : ông chả hiểu gì về luật cả, ông đi sai hoàn toàn. Bắt đầu gọi bộ đàm cho các chú ở bên dưới hỏi xem xe em chuyển làn có xi nhan không, rồi có đi quá tốc độ không.
Em : Anh hỏi làm gì mất công, ngay khi mới vào đây em đã nói là em chuyển làn xi nhan đàng hoàng, sau khi chạy qua xe ở làn bên trái em lại chuyển làn cũng xi nhan đàng hoàng. Còn nếu anh đưa ảnh em vượt tốc độ thì anh cứ lập biên bản cho em ( em đi không bao giờ quá tốc độ nên cho các chú bắn thoải mái =))).
XXX chắc sợ em đôi co lâu : Thôi thế này, lần này tôi bỏ qua cho anh, anh cầm lấy ( đưa em giấy tờ).
Em : Vâng em cảm ơn bác. :x
em đi được 5m rồi XXX còn nói với theo như kiểu vớt vát : Nhưng mà ông sai hoàn toàn đấy.=))
đoạn tranh luận với chú đội trưởng không biết em ấn nhầm hay sao nên camera nó dừng lại nên không quay được thế mới đau.
Tổng cộng mất 15p cho việc tranh luận với XXX xem có được vượt phải hay không.
Qua đây em rút ra được KL là:
1. Đường 5 cho phép vượt vô tư nhưng nhớ phải xi nhan xin chuyển làn, sau đó muốn trở lại làn cũng phải xi nhan.:P Nhưng các cụ cãi nhớ tránh từ vượt phải. cứ táng câu chuyển làn, xi nhan đàng hoàng.
2. Nên in 1 bản nghị định 31 để sẵn trong xe, nói có sách mách có chứng. Đầu tiên XXX nhìn thấy mình càm cái này cũng chùn rồi. :)). Link đây ạ: http://thuvienphapluat.vn/archive/Quyet-dinh/Quyet-dinh-31-1999-QD-BGTVT-Quy-che-quan-ly-su-dung-khai-thac-dam-bao-an-toan-giao-thong-quoc-lo-5-vb45172t17.aspx
3. XXX luôn bảo mình bắt lỗi đúng, dọa nạt viết phiếu phạt, đòi giữ bằng. Các cụ đừng có nghe thấy thế mà run, mình cũng phải cứng, dọa lại XXX sẽ ghi vào biên bản và ghi âm.:o)
4. Nếu các cụ cãi làm XXX chùn, trả lại giấy tờ xe cũng sẽ chốt hạ câu cuối là : Ông vẫn sai hoàn toàn rồi.=)).
Bonous các cụ quả tim rắn cho các cụ đủ mạnh khỏe để chiến đấu với XXX nhé.;))

[video=youtube;Q0v8c9m3oHI]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=Q0v8c9m3oHI[/video]

dưng mà cụ chủ vẫn bị chốt câu "ông sai hoàn toàn sai hoàn toàn đấy"
Thôi bỏ qua cho cụ lần này mà cụ vẫn phải cảm ơn, hix hix nghĩa là cụ đi vẫn SAI và xxx vẫn nhân nhượng tha cho cụ

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
cụ chủ đi lại ngon lành thế này thì xxx thất nghiệp mất thôi, đứng nắng cả ngày để bắt vi phạm mà gặp cụ thì thôi cho đi cho nó nhanh để giải quyết vụ khác

Darkauron

Xe hơi
Thực ra xxx cũng là người.xử lý theo ý riêng thôi

pnew

Xe điện
Xin sửa lại KL 1 của cụ cho tổng quát:

1. Trên chiều đi có >2 làn đường, chỉ cần đi đúng làn và tốc độ quy đinh có thể vô tư đi nhanh hơn xe làn đường khác (bất kể làn bên phải hay trái). Nhớ phải xi nhan xin chuyển làn, sau đó muốn trở lại làn cũng phải xi nhan. Nhưng các cụ cãi nhớ tránh từ vượt phải. cứ táng câu chuyển làn, xi nhan đàng hoàng.

HatDua

Xe máy
XXX đường 5 bỏ bắt vượt phải rồi mà!

su30mkk

Xe buýt
XXX đường 5 bỏ bắt vượt phải rồi mà!
Bỏ lúc nào hả cụ? Em vừa bị vịn 2 lần trong 2 tuần. Mới xuống nói vài câu xxx đã bảo thôi anh làm gì mà nóng thế, từ từ nói chuyện. Mỗi lần mất 2 phút thôi

ducanh2002hv

Xe tải
Em cũng đi đường 5 nhiều mà chưa bị dính bắt láo như cụ. Nhưng hôm vừa rồi đi đến đoạn ngã tư đường Nguyễn Văn Linh với Vũ xuân Thiều e bị quả dư lày: đến ngã tư em đi vào làn rẽ trái để rẽ về đường đi cầu vĩnh tuy, tuy nhiên đèn báo hiệu rẽ thì bị hỏng, chỉ còn một cái đèn hình mũi tên xanh đỏ tận bên kia ngã tư, nhưng vì trước xe em có mấy xe to không quan sát được nên khi các xe phía trước đi em cũng theo sau. Tuy nhiên khi xe em đến vạch dừng thì đèn chuyển đỏ,nhưng vướng xe trước k quan sát được. Đi đc 1 đoạn thì một chú thượng sỹ ra yêu cầu táp xe vào lề đường và đòi kiểm tra giấy tờ+lập biên bản. Lúc này em đang vội nên hơi nóng mắt vì đã giải thik là do đèn hỏng nên k quan sát được mà nó cứ đè em ra đòi lập biên bản, em điên quá ra quay luôn đoạn phim về cái chỗ đèn tín hiệu bị hỏng và bắt nó lập biên bản để em ghi ý kiến không chấp nhận lỗi. Cãi nhau một lúc thì 1 chú trung úy ra nói chuyện, em giải thik như trên rồi chú xxx này cũng nhắc nhở rồi cho em đi.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thôi thông cảm các anh ấy tăng ca đc mỗi cái bánh mỳ

luongthaian

Xe hơi
chúc mừng bác không bị xxx ăn bẩn, tuy nhiên theo em bác không việc gì phải xuất trình giấy tờ cho xxx, em nghe giọng nói chú xxx này quen quen, ko biết có phải một trong 2 chú xxx trẻ trâu hôm trc vẫy em vào ko.

uytin

Xe container
{Salon Chợ xe}
cụ cũng cao tay đấy không là bọn xxx đấy nó thịt ngay

nkdung

Xe tải
Kinh nghiệm đáng học tập.

rockerxd

Xe hơi
Website
facebook.com
Sao cụ chủ lại trình giấy tờ nhỉ ? Em nghĩ cứng luôn từ đầu cho nó máu.