[Thảo luận] Hôm nay em đi Bắc Ninh

santafe_9999

Xe tải
Cụ chủ nói về vấn đề mà ai cũng biết là cái gì đấy rồi. Cụ còn nhớ câu quảng cáo về mũ bảo hiểm không ah "Nhanh một phút mà chậm cả đời" hay câu "Muốn nhanh thì phải từ từ" <- câu này của các bác OF sáng tác. Hay câu quảng cáo BCS "Vui có chừng, dừng đúng lúc" nếu cụ đưa ra những vấn đề vô lý, bẫy của GTCC hoặc CSGT thì để anh em cùng tránh, chứ cái này là việc do ko tuân thủ luật GT bị bắt là đúng rồi ahj. Không có gì phải bàn cãi, cháu vote 01 phiếu cho các xxx ở đoạn đường này.
Cụ không chịu đọc bài gì cả, vậy em hỏi cụ tại sao đến gần T.P Bắc Ninh 2 chú Lăng bị xịt lại còn em thì không? Tại sao khi về đến gần hết đường đôi BN- HN có 2 chú cũng bị xịt còn em thì không? Vậy em hỏi cụ là ai cũng biết sao 4 người kia không biết? cũng xin thưa luôn với cụ cái diễn đàn OF này không chỉ các thành viên như chúng ta xem đâu mà có rất rất nhiều người xem nữa đấy (không loại trừ trong đó có cả CSGT luôn- cụ tin không)

santafe14p1003

Xe đạp
Đúng rồi chỉ có Vợ 2 mới chiều thui haha:o)

30M-7352

[Tịch thu bằng lái]
Cụ không chịu đọc bài gì cả, vậy em hỏi cụ tại sao đến gần T.P Bắc Ninh 2 chú Lăng bị xịt lại còn em thì không? Tại sao khi về đến gần hết đường đôi BN- HN có 2 chú cũng bị xịt còn em thì không? Vậy em hỏi cụ là ai cũng biết sao 4 người kia không biết? cũng xin thưa luôn với cụ cái diễn đàn OF này không chỉ các thành viên như chúng ta xem đâu mà có rất rất nhiều người xem nữa đấy (không loại trừ trong đó có cả CSGT luôn- cụ tin không)
Úi cụ lại nóng mặt rùi, cháu có nói cụ bị bắt đâu ạhh, cũng có trách cụ gì đâu, cháu chỉ nêu lên quan điểm của cháu thôi mà. Vì cụ nói cẩn thận với đoạn đường này thì cháu thấy ko được hợp lý lắm vì CSGT họ ko thể đứng ra giữa đường để bắn tốc độ được, đoạn này cho phép chạy tối đa 80km có những cụ vượt trên 80 thì bị bắt là đúng rồi chứ đâu có gì phải cẩn thận đâu cụ, còn những đoạn có biển phân làn tại những chỗ có cầu vượt rất rõ ràng, biển phân làn từ xa, đoạn cuối nối giáp giữa đường cao tốc với cầu phù đổng CSGT đứng đàng hoàng ở cuối đường cao tốc, không nấp và vịn những xe vi phạm do ko để ý nhìn biển, hoặc đi quá tốc độ bị báo lại. Quan điểm cháu đơn giản lắm, nếu xxx họ làm đúng thì mình phải ủng hộ họ chứ cháu thấy như suy nghĩ của cụ và nhiều cụ khác thì tất cả xxx là (D.o.G) hết thì phải. Xã hội đâu cũng có người tốt, người xấu mà, cháu thì ko kỳ thị xxx đâu, nếu sai cháu cãi đến cùng, nếu đúng thì cháu ủng hộ ngay. Đó cũng chỉ là quan điểm cá nhân của cháu, đúng sai gì các cụ cứ ném đá nhé cháu đội mũ BH Amoro rồi.

santafe_9999

Xe tải
Sáng nay em lại đi bắc ninh và tình hình là giờ không chỉ các CSGT bẮc Ninh bắn tốc độ, bắt sai làn nữa mà cả CSGT Hà Nội cũng làm.
Cụ thể như sáng nay (chiều Hà nội- Lạng sơn): 1 chú getz mầu tím than ngồi ở hàng ghế sau là 1 anh CSGT trẻ trên tay lăm le khẩu súng bắn. cách đó 300m có hẳn một đội gồm 5 chú CSGT dàn hàng dọc ra đứng để bắt tất cả các xe sai làn, lỗi tốc độ và kết quả là rất nhiều người chủ quan bị bắt. cụ thể đi sau em là một anh KIA Carens bị dừng lại. Chiều ngược lại (Lạng sơn- Hà nội) qua địa phận Bắc Ninh vẫn bắn bình thường.
Tổng kết lại là các cụ nếu có đi đường này tốt nhất không nên vượt phải, không nên chạy quá 80 và không nên nóng vội vì rất nhiều xe tải lấn vào làn xe con- Tai bay vạ gió mà.

NguyenTienDung

Xe hơi
Vừa đọc đến đây, alo cho ông chú làm bên phòng CSGT tỉnh Bắc Ninh.

Xác nhận lại với AE như sau:
1.Có bắn tốc độ.
2. Có bắt sai làn.

Địa điểm tác nghiệp: bắt đầu từ biển ghi địa phận Bắc Ninh đến hết KCN Tiên Sơn.
Địa điểm xích: 2 tốp.
+ Tốp 1: Sau KCN Tiên Sơn 1km.
+ Tốp 2: Chân cầu vượt liên thông Nội Bài-Bắc Ninh( chỗ này chủ yếu làm luật xe khách, xe tải)

Anh em chú ý đi đúng làn.>:D<

Chỉnh sửa cuối:

santafe_9999

Xe tải
Hôm nay 11 tháng 07 năm 2011. Tôi lại đi Bắc Ninh. Cụ thể:
Có một xe Matda 6 ngồi bên vệ đường (chiều Hà Nội- Lạng Sơn) thuộc CSGT Hà Nội, bắn tốc độ bằng máy bắn tự động. Kết quả đi đằng trước em là 2 xe dính (1 starex, 1 santafe), Sau em 1 chú dính (1 Laceti ex).
Em post thêm để các cụ đi qua đây thì nhẹ chân ga không lại vào nộp tiền.

Đính chính tí: Đây là bẫy mới của CSGT vì đằng trước máy bắn tốc độ tự động có 2 chú cảnh sát đứng dưới ô (đánh lừa cánh lái xe là đằng sau không bắt lỗi), các cụ cứ thế tít (vì yên tâm mà) sau đó 1km thì chắc chắn phải xuống gãi đầu như em đã trình bày trên.

miutrang

Xe tải
Đính chính tí: Đây là bẫy mới của CSGT vì đằng trước máy bắn tốc độ tự động có 2 chú cảnh sát đứng dưới ô (đánh lừa cánh lái xe là đằng sau không bắt lỗi), các cụ cứ thế tít (vì yên tâm mà) sau đó 1km thì chắc chắn phải xuống gãi đầu như em đã trình bày trên.
Đây không phải là bẫy, những trường hợp biển báo, phân làn, vạch kẻ đường mù mờ, dễ gây nhầm lẫn hoặc chim mồi.. mới là bẫy. Chẳng có quy định nào là cứ đi qua cái ô của mấy chú CSGT là được vô tư phạm luật cả. Đằng này biển báo tốc độ rõ ràng, vạch kẻ đường rất dễ hiểu, phân làn to đùng treo trên cao dễ nhìn... nếu ai phạm lỗi cứ thế mà nộp phạt, đừng thắc mắc hay lên đây cảnh báo làm gì.
Cứ có CSGT thì kêu rầm trời lên là bẫy này bẫy nọ, đi qua rồi, khuất mắt trông coi rồi thì vô tư vít ga. Em chán!

thule6

Xe điện
Cháu ủng hộ bắn tốc độ tự động (online) đặt trên tất cả các cung đường và xxx đứng dày đặc trên các cung đó mà bắt 24/24 nhất là cánh xe khách để bớt tai nạn GT

xeruabo2

Xe điện
Cháu ủng hộ bắn tốc độ tự động (online) đặt trên tất cả các cung đường và xxx đứng dày đặc trên các cung đó mà bắt 24/24 nhất là cánh xe khách để bớt tai nạn GT
E cũng đồng ý với Bác nhưng đính chính thêm là : xxx phải công bằng với mọi loại phương tiện vi phạm , ko nhằm vào mỗi xe con !

Loong Phoong

Xe điện
Đáng lẽ phải cho cái thớt của bác Ngọc Phan lên TOP để mọi người cùng có kinh nghiệm

Mitsumi

Xe buýt
sao ko đặt ở đường 18 Nội Bài Bắc Ninh nhỉ?
đợt này đang sửa 1 bên làn Bắc Ninh- Nội Bài có cái biển cấm chạy quá 30km/h, thế mà tất cả toàn phi 60 với 70 :))
quả này các anh mang súng ra thì toi hết :)

technicvn

Xe buýt
sao ko đặt ở đường 18 Nội Bài Bắc Ninh nhỉ?
đợt này đang sửa 1 bên làn Bắc Ninh- Nội Bài có cái biển cấm chạy quá 30km/h, thế mà tất cả toàn phi 60 với 70 :))
quả này các anh mang súng ra thì toi hết :)
Hôm qua em vừa đi qua đoạn đấy, đúng như cụ nói, biển hạn chế 30km/h, nhưng chẳng có xe nào đi dưới 50km/h. Tuy nhiên, đoạn này đường chật, do phải lấy 1 bên ra chia làm 2 chiều đi nên cũng chẳng có chỗ nào cho xxx ngồi bắn.

santafe_9999

Xe tải
Đây không phải là bẫy, những trường hợp biển báo, phân làn, vạch kẻ đường mù mờ, dễ gây nhầm lẫn hoặc chim mồi.. mới là bẫy. Chẳng có quy định nào là cứ đi qua cái ô của mấy chú CSGT là được vô tư phạm luật cả. Đằng này biển báo tốc độ rõ ràng, vạch kẻ đường rất dễ hiểu, phân làn to đùng treo trên cao dễ nhìn... nếu ai phạm lỗi cứ thế mà nộp phạt, đừng thắc mắc hay lên đây cảnh báo làm gì.
Cứ có CSGT thì kêu rầm trời lên là bẫy này bẫy nọ, đi qua rồi, khuất mắt trông coi rồi thì vô tư vít ga. Em chán!
Không là bẫy tâm lý thì là gì hả cụ. Nếu nói như cụ thì suốt đời lái xe chắc cụ không bao giờ vi phạm nhỉa. Đừng tưởng tôi nói lên đây là để chỉ điểm bắn tốc độ để cho người khác tránh mà để nhắc nhở "một số người quan tâm" chú ý đi đúng luật. Ngay như tôi, bạn hay những người khác cũng thế, đừng bao giờ nói là "không vi phạm".

codate

Xe tăng
vượt phải hay quá tốc độ thì dĩ nhiên bị bắt rồi, cụ nào dính thì phải chịu còn kêu ca j. Đến 80 là quá rồi còn chạy vượt thì đóng lệ phí đường cho những lần phanh gấp là phải thôi.

Mitsumi

Xe buýt
Hôm qua em vừa đi qua đoạn đấy, đúng như cụ nói, biển hạn chế 30km/h, nhưng chẳng có xe nào đi dưới 50km/h. Tuy nhiên, đoạn này đường chật, do phải lấy 1 bên ra chia làm 2 chiều đi nên cũng chẳng có chỗ nào cho xxx ngồi bắn.
htrc em đi có mấy cụ đi ngc chiều vượt hoành tráng phết :)

30M-7352

[Tịch thu bằng lái]
Không là bẫy tâm lý thì là gì hả cụ. Nếu nói như cụ thì suốt đời lái xe chắc cụ không bao giờ vi phạm nhỉa. Đừng tưởng tôi nói lên đây là để chỉ điểm bắn tốc độ để cho người khác tránh mà để nhắc nhở "một số người quan tâm" chú ý đi đúng luật. Ngay như tôi, bạn hay những người khác cũng thế, đừng bao giờ nói là "không vi phạm".
Em nghĩ cụ này có gì đó hơi tranh luận gay gắt thì phải, với cả cụ có quan điểm tất cả x.x.x đều là cờ hó hết còn lại cụ là U y nờ uyên Quờ uỳen quyên huyền quyền, uy sắc úy q uy quy sắc quý cho nên cụ ý nhắc nhở những người quyền quý sau khi đi qua chỗ mà cờ hó kiểm soát người vi phạm thì lại được phép vi phạm. Em nghĩ tầng lớp như cụ 9999 chắc bây giờ hiếm lắm rồi, nhìn nick cụ cũng biết là cụ hịn như thế nào mà.

cerato08

Xe điện
Mọi người tôn trọng chủ thớt tí đê