Hôm nay em đi làm bảo hiểm, bực cả mình các cụ ạ

SpecX7426

Xe tăng
Xe E cũng đang để trong HD Mỹ Đình làm bảo hiểm, gom những lần va quyệt xước sát lại rồi làm luôn 1 thể trước sau, trái phải! 2 ngày sau lấy! Nhẹ nhàng như không! E mua của VIA gói bạc. Đắt thì cũng có đắt nhưng ko bị bực mình, mất thời gian, mà cũng ko bị cảm giác phải đi xin xỏ!

Ashahi Chau

Xe đạp
Website
www.dantri.com.vn
Con xe của em không hiểu để ở bãi gửi xe hay đi qua cầu hay qua chỗ tường rào nào đang phun sơn mà bị dính bụi sơn li ti toàn bộ xe, chỉ cần đánh bóng lại xe là nó hết thế mà làm bảo hiểm của Liberty nó hạch sách đủ kiểu (chú nhân viên tên là Nguyễn Văn Minh), bắt phải đi lấy giấy xác nhận chỗ bãi xe là phun sơn vào xe em rồi lại bắt phải ra công an phường để lấy giấy xác nhận. Bó chiếu, giờ chả bít là dính bụi sơn ở đâu và vào lúc nào thì làm sao mà làm xác nhận được đây, bọn trông xe ai nó lại xác nhận là nó phun sơn vào xe mình :77:. Em đã cẩn thận hỏi cả tổng đài hỗ trợ và ông trưởng phòng tiếp nhận bảo hiểm của Liberty họ đều bảo là được (họ còn hỏi kỹ là bị sơn nhiều hay ít vì họ sợ phải sơn toàn bộ xe lại mất nhiều tiền thì em bảo chỉ bị li ti ít thôi, đánh bóng là hết, họ bảo thế thì ok) vậy mà chú nhân viên vẫn không chịu. Em đến sớm nhất từ 8h sáng ở HonDa Mỹ Đình mà nó om cho em đến gần 11h, người khác đến sau thì lại được làm trước. Nó chỉ chấp nhận làm mấy vết vỡ, xước do xe máy nó tạt đầu va vào. Bực mình quá các cụ ạ. :102::'( Thà ra làm ngoài mất có 400k (em hỏi ở gara 87 Láng Hạ OF nhà mình rùi) còn hơn là đi lấy mấy cái giấy xác nhận lằng nhà lằng nhằng kia :102:
da em rat han hanh vao hoi. Ma Hoi minh co nghia la gi vay cac bac???

xe365vn

Xe container
vụ này chuối thế. sao cụ ko gọi thằng to đầu nhất ra chả ko làm ngay, chuyện gì với mấy thằng NV, bực mình thêm.

Ashahi Chau

Xe đạp
Website
www.dantri.com.vn
Chuyển bảo hiểm hãng khác đi. Cụ nào OF làm bảo hiểm mà bảo hiểm được kiểu cụ chủ thớt bị dính thì ới anh em một câu nhé. :69:
:21: bo' tay..chiu hong noi..

Xe Ha Noi

Xe tải
Em có ông anh quản lý Gara cũng làm bảo hiểm Liberty nhưng ông ý hợp tác như thế nào đó ở Gara tự giám định, tự thanh toán, tự sửa luôn. Nhanh gọn lắm ạ. Bác nào có nhu cầu BH em giới thiệu cho.

Phí giảm 10% so với mua ở hãng.

hdi30

Xe máy
vụ này chuối thế. sao cụ ko gọi thằng to đầu nhất ra chả ko làm ngay, chuyện gì với mấy thằng NV, bực mình thêm.
Nghe lời các cụ, em vừa gọi cho Tổng đài thì họ chuyển cho ông trưởng phòng tiếp nhận bảo hiểm lúc sáng bảo là ok đấy ạ. Anh ấy bảo sẽ xem xét và chỉnh đốn lại chú nhân viên kia. Để xem anh ấy xử lý thế nào (b) Dính vào mấy anh em OF nhà mình là hơi bị mệt đới, hi hi

phongboy

Xe tăng
Em cũng đang mua BH lyberty, xe em đi Sơn 2 lần gấp đồi tiền BH rồi:21:
Lần đầu nó còn hỏi bị ở đâu, em Bắn tờ Polime 200k vào hết hỏi luôn.:^)
Lần thứ 2 cứ thế mà xuống làm, ko bắn nữa:69:
Xe em vẫn còn 10 tháng:))

TBG

Xe hơi
Em cũng đang mua BH lyberty, xe em đi Sơn 2 lần gấp đồi tiền BH rồi:21:
Lần đầu nó còn hỏi bị ở đâu, em Bắn tờ Polime 200k vào hết hỏi luôn.:^)
Bác làm thế cho lên chúng nó mới hư. Làm khổ những người sau.

Xeyeu

Xe tải
Em có ý này, cụ đã làm căng cho ra nhẽ thì đề xuất luôn cho không phải làm việc với ông nhân viên này không thì các vụ sau :77: mệt lắm :77:

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Có topic bác nào chuyên "tư vấn" về bảo hiểm mà cụ. Nếu vẫn làm khó cụ cứ public thông tin của ông Minh lên cho anh ...tẩy chay. Riêng cái việc làm khó anh em là đã không hoàn thành nghĩa vụ rồi.

Nhân viên tư vấn là p' tìm ra giải pháp cho khách hàng chứ không phải hạch sách khách hàng. Ổng làm ăn vớ vẩn cụ cứ gọi lên tổng đài, phàn nàn nhân viên này làm ăn thế là không được, tôi đang rất bực mình, đề nghị Liberty làm rõ về trường hợp của tôi bị nhân viên làm khó. Tôi nghi là anh ta định ....làm tiền tôi.....

Tóm lại về nguyên tắc thì em nghĩ ông Minh kia cũng muốn xin tí rồi làm HĐ bảo hiểm khác đi, theo hướng có lợi hơn, ví dụ ông ấy sẽ cầm cái chìa khóa, vạch luôn mấy phát vào xe cụ rồi cho đi sơn lại toàn bộ chẳng hạn thế :77:

Vậy cụ có 2 phương án giải quyết (theo em):

01. Ngọt nhẹ với ku kia, hỏi xem chú có em bé không, anh tặng chú hộp sữa, chú làm cho anh cho nó nhanh gọn, anh mà ức chế thì cũng không hay lắm đâu.

02. Gọi lên tổng đài, làm ầm lên -> nhớ hỏi thêm cả mã nhân viên của em nghe điện thoại nữa. Nói tóm lại là bác cứ quát ầm lên cho em. Để xem họ giải quyết thế nào????

vnthan

Xe buýt
Em phản đối phương án 1 của cụ hoangnn. Làm thế ko giải quyết được vấn đề.

Em mua BH 2 năm của Liberty, chỉ 2 tháng đầu số tiền bồi thường đã vượt quá phí BH cả 2 năm do em toàn cho xe vào hãng, xước tý hỏng tý cũng thay mới hoặc sơn cả cụm vậy mà em chưa bao giờ phải chi 1 đồng nào cho các chú giám định cả. Đến tận bây giờ em cứ thích lên là gọi tổng đài hẹn trước rồi đánh xe vào hãng, các chú ý vẫn xuống tận nơi vui vẻ giải quyết như bình thường.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Em phản đối phương án 1 của cụ hoangnn. Làm thế ko giải quyết được vấn đề.

Em mua BH 2 năm của Liberty, chỉ 2 tháng đầu số tiền bồi thường đã vượt quá phí BH cả 2 năm do em toàn cho xe vào hãng, xước tý hỏng tý cũng thay mới hoặc sơn cả cụm vậy mà em chưa bao giờ phải chi 1 đồng nào cho các chú giám định cả. Đến tận bây giờ em cứ thích lên là gọi tổng đài hẹn trước rồi đánh xe vào hãng, các chú ý vẫn xuống tận nơi vui vẻ giải quyết như bình thường.
Vâng, Liberty thì đúng là em chưa biết, cũng đang định mua của Liberty cho vợ 2 mới của em. Nhưng hãng khác thì nhân viên nó hư từ lâu rồi bác ạ. Thực tế ở cty em đấy ạ :(

ht900

Xe buýt
Cụ đen gặp thằng củ chuối rồi, em cả ngày hôm nay làm bảo hiểm ở Hanoi Ford cũng của Liberty. Hôm qua em gọi điện cho tổng đài fix lịch làm bảo hiểm và sáng nay đến chỉ việc điền vào phom còn mọi việc đại lý làm cho hết. Nói chung là do con người thôi chứ em đánh giá Liberty chất lượng dịch vụ rất ổn.

hdi30

Xe máy
Em cũng thấy nhiều ae khen Liberty lắm nên mới mua, ai dè lần đầu tiên bh gặp ngay thằng củ chuối, hic :102:

ZigZag

Xe tải
Các bác ơi, kính lái bị vỡ thì khai báo thế nào cho Liberty họ khỏi hạch họe linh tinh?

Thường thì thời gian bao lâu thì làm xong?

Chỉnh sửa cuối:

Bình An

Xe máy
Con xe của em không hiểu để ở bãi gửi xe hay đi qua cầu hay qua chỗ tường rào nào đang phun sơn mà bị dính bụi sơn li ti toàn bộ xe, chỉ cần đánh bóng lại xe là nó hết thế mà làm bảo hiểm của Liberty nó hạch sách đủ kiểu (chú nhân viên tên là Nguyễn Văn Minh), bắt phải đi lấy giấy xác nhận chỗ bãi xe là phun sơn vào xe em rồi lại bắt phải ra công an phường để lấy giấy xác nhận. Bó chiếu, giờ chả bít là dính bụi sơn ở đâu và vào lúc nào thì làm sao mà làm xác nhận được đây, bọn trông xe ai nó lại xác nhận là nó phun sơn vào xe mình :77:. Em đã cẩn thận hỏi cả tổng đài hỗ trợ và ông trưởng phòng tiếp nhận bảo hiểm của Liberty họ đều bảo là được (họ còn hỏi kỹ là bị sơn nhiều hay ít vì họ sợ phải sơn toàn bộ xe lại mất nhiều tiền thì em bảo chỉ bị li ti ít thôi, đánh bóng là hết, họ bảo thế thì ok) vậy mà chú nhân viên vẫn không chịu. Em đến sớm nhất từ 8h sáng ở HonDa Mỹ Đình mà nó om cho em đến gần 11h, người khác đến sau thì lại được làm trước. Nó chỉ chấp nhận làm mấy vết vỡ, xước do xe máy nó tạt đầu va vào. Bực mình quá các cụ ạ. :102::'( Thà ra làm ngoài mất có 400k (em hỏi ở gara 87 Láng Hạ OF nhà mình rùi) còn hơn là đi lấy mấy cái giấy xác nhận lằng nhà lằng nhằng kia :102:
Em chẳng bao giờ mua bảo hiểm trừ BH bắt buộc.
Mặc dù rất nhiều người khuyên mua. Thứ nhất không mất tiền, thứ 2 khỏi bực mình, thứ 3 mình sẽ phải đi có trách nhiệm hơn.
Vả lại, tai nạn nhỏ chẳng nhằm nhò gì, còn lớn thì chắc gì mình đã nhận được. Tốt nhất là đi cho cẩn thận.

Bình An

Xe máy
Bảo hiểm luôn có các điều khoản hợp đồng lợi cho họ. Người chơi luôn cầm đằng lưỡi.
Giống như điều khoản ghi rõ là khách hàng được ăn cỗ thoải mái. nhưng trang sau lại ghi chú rất nhỏ là cấm hé răng. Ai hé răng khi ăn cỗ phải trả gấp đôi số tiền.:)):)):))

Trooper

Xe đạp
Em có ông anh quản lý Gara cũng làm bảo hiểm Liberty nhưng ông ý hợp tác như thế nào đó ở Gara tự giám định, tự thanh toán, tự sửa luôn. Nhanh gọn lắm ạ. Bác nào có nhu cầu BH em giới thiệu cho.

Phí giảm 10% so với mua ở hãng.
Có gì đâu, thằng chủ của gara là nhân viên của BH.
Thế nên dịch vụ nó chu đáo thế đấy cụ a. Cụ càng vào thăm gara nhiều nó càng mừng :21: