Hôm nay em đi làm bảo hiểm, bực cả mình các cụ ạ

Carens2009

Xe điện
Em lúc đầu cũng định mua liberty nhưng được mấy bác trên OF bảo lãnh sang bảo hiểm QĐ .Cuối tuần này em cũng hẹn bên BH làm BH cho em mấy chỗ va quệt ở đầu xe,không biết bên này có giông Liberty không.Của em bị nhỏ nếu nó hành như bên Liberty thì em về luôn.

mimy

Xe tải
vấn đề bác quên chưa nói với chú đó.
em thì bảo thôi chú làm gì thì làm miễn sao xe anh đẹp là đc.chú làm biên bản đi anh ký hết,chú có nhiều tiền là anh mừng quan trọng gì vài cái chuyện lẻ tẻ.
em bh liberty đây.chúng nó bảo xe anh làm xong thì ký rồi đi về em về viết thêm tý lỗi.tiền thì cố định rồi hơn 900k cho 1 miếng bằng bàn tay.ke me no mình cần đc việc
lần sau anh cứ đến thằng chỗ xưởng vẫn làm k cần gọi em đâu bọn em tự lo

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Em lúc đầu cũng định mua liberty nhưng được mấy bác trên OF bảo lãnh sang bảo hiểm QĐ .Cuối tuần này em cũng hẹn bên BH làm BH cho em mấy chỗ va quệt ở đầu xe,không biết bên này có giông Liberty không.Của em bị nhỏ nếu nó hành như bên Liberty thì em về luôn.
Có gì cụ báo tin cho em nhé (b), em vẫn chưa mua BH mà!

CIVIC-HN

Xe buýt
Thằng Minh này nhẩy từ bảo hiểm VIA của Honda sang liberty đấy! bên kia cũng bị người ta kêu quá! số cụ chủ thớt đen quá!:'(:'(

HorsePower

Xe container
Tôi rất phản đối cái cách Polime 200 hay hỏi cậu Giam định BH xem có con nhỏ không thì mua Sữa....Không nên cứ tự mình, rồi kéo cả người khác vào cái vòng luẩn quận, làm gì cũng chẳng theo luật, chỉ lo đút đút tiền hoặc bồi dưỡng này nọ.
Rồi Bác Chủ thớt sau khi được trưởng phòng trên Công ty BH xác nhận được BH mà lại chịu để chú NV Giám định hoạnh họe. Chắc chắn chú Minh kia kém đạo đức muốn nhân cơ hội kiếm chác vài đồng vặt, hoặc nghiệp vụ kém sinh ra làm ăn cứng nhắc, khăng khăng yêu cầu chứng nhận của CA... 1 cách phi lý.

thangngviet

Xe tăng
Con xe của em không hiểu để ở bãi gửi xe hay đi qua cầu hay qua chỗ tường rào nào đang phun sơn mà bị dính bụi sơn li ti toàn bộ xe, chỉ cần đánh bóng lại xe là nó hết thế mà làm bảo hiểm của Liberty nó hạch sách đủ kiểu (chú nhân viên tên là Nguyễn Văn Minh), bắt phải đi lấy giấy xác nhận chỗ bãi xe là phun sơn vào xe em rồi lại bắt phải ra công an phường để lấy giấy xác nhận. Bó chiếu, giờ chả bít là dính bụi sơn ở đâu và vào lúc nào thì làm sao mà làm xác nhận được đây, bọn trông xe ai nó lại xác nhận là nó phun sơn vào xe mình :77:. Em đã cẩn thận hỏi cả tổng đài hỗ trợ và ông trưởng phòng tiếp nhận bảo hiểm của Liberty họ đều bảo là được (họ còn hỏi kỹ là bị sơn nhiều hay ít vì họ sợ phải sơn toàn bộ xe lại mất nhiều tiền thì em bảo chỉ bị li ti ít thôi, đánh bóng là hết, họ bảo thế thì ok) vậy mà chú nhân viên vẫn không chịu. Em đến sớm nhất từ 8h sáng ở HonDa Mỹ Đình mà nó om cho em đến gần 11h, người khác đến sau thì lại được làm trước. Nó chỉ chấp nhận làm mấy vết vỡ, xước do xe máy nó tạt đầu va vào. Bực mình quá các cụ ạ. :102::'( Thà ra làm ngoài mất có 400k (em hỏi ở gara 87 Láng Hạ OF nhà mình rùi) còn hơn là đi lấy mấy cái giấy xác nhận lằng nhà lằng nhằng kia :102:
bọn mất dạy đấy cụ ạ, thể nào cụ cũng mất thêm 10% tổng số phải trả, mà số phải trả lại đắt gấp 3 lần khi mình ra ngoài làm. theo em nếu bị nhẹ mình ra ngoài làm cho nhanh đỡ bực mình.đỡ mất tg.

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Nó đề nghị bằng mồm hay văn bản hả cụ, nếu bằng mồm là nó chối ngay đấy ạ. Lúc đó dư luận, hay .... cũng khó giúp mình.

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Tôi rất phản đối cái cách Polime 200 hay hỏi cậu Giam định BH xem có con nhỏ không thì mua Sữa....Không nên cứ tự mình, rồi kéo cả người khác vào cái vòng luẩn quận, làm gì cũng chẳng theo luật, chỉ lo đút đút tiền hoặc bồi dưỡng này nọ.
Rồi Bác Chủ thớt sau khi được trưởng phòng trên Công ty BH xác nhận được BH mà lại chịu để chú NV Giám định hoạnh họe. Chắc chắn chú Minh kia kém đạo đức muốn nhân cơ hội kiếm chác vài đồng vặt, hoặc nghiệp vụ kém sinh ra làm ăn cứng nhắc, khăng khăng yêu cầu chứng nhận của CA... 1 cách phi lý.

Yes, đã mất tiền mua bảo hiểm lại còn mất tiền để được bảo hiểm thì đúng là chuối thật!

small_best

Xe container
Hôm T2 vừa rồi cũng mang xe ra BH, gọi và hẹn thằng Minh ở TOY láng hạ, nó ra chụp ảnh và làm biên bản rất tử tế. Sau đó mang xe vào gara TOY láng hạ cho nó làm, nói chung ổn. mỗi tội xe em mới lấy va quệt nên bị rơi mất cái chắn bùn gầm chỗ máy, bọn TOY láng hạ nói ko có hàng, hẹn 1 tháng sau mới có :77::77::77: ko biết để thế đi có vấn đề gì ko các cụ nhỉ? À xe altis các cụ à :'(:'(:'( .thủ tục BH nhanh chóng, bọn TOY láng hạ vẫn ghi hóa đơn và nợ lại cái chắn bùn gầm (khoảng 1tr1 gì đó) nói là khi nào có chỉ việc đến lăp.

hdi30

Xe máy
Thằng Minh này nhẩy từ bảo hiểm VIA của Honda sang liberty đấy! bên kia cũng bị người ta kêu quá! số cụ chủ thớt đen quá!:'(:'(
Thế ạ, Em nhìn mặt nó đầu tiên em đã thấy mất cảm tình rồi, trông bẩn bẩn :77:. Y như rằng :102:

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Em đang định mua bảo hiểm Liberty mà nghe bác chủ thớt nói thế này làm em phải suy nghĩ quá :102:

sun10

Xe buýt
Có topic bác nào chuyên "tư vấn" về bảo hiểm mà cụ. Nếu vẫn làm khó cụ cứ public thông tin của ông Minh lên cho anh ...tẩy chay. Riêng cái việc làm khó anh em là đã không hoàn thành nghĩa vụ rồi.

Nhân viên tư vấn là p' tìm ra giải pháp cho khách hàng chứ không phải hạch sách khách hàng. Ổng làm ăn vớ vẩn cụ cứ gọi lên tổng đài, phàn nàn nhân viên này làm ăn thế là không được, tôi đang rất bực mình, đề nghị Liberty làm rõ về trường hợp của tôi bị nhân viên làm khó. Tôi nghi là anh ta định ....làm tiền tôi.....

Tóm lại về nguyên tắc thì em nghĩ ông Minh kia cũng muốn xin tí rồi làm HĐ bảo hiểm khác đi, theo hướng có lợi hơn, ví dụ ông ấy sẽ cầm cái chìa khóa, vạch luôn mấy phát vào xe cụ rồi cho đi sơn lại toàn bộ chẳng hạn thế :77:

Vậy cụ có 2 phương án giải quyết (theo em):

01. Ngọt nhẹ với ku kia, hỏi xem chú có em bé không, anh tặng chú hộp sữa, chú làm cho anh cho nó nhanh gọn, anh mà ức chế thì cũng không hay lắm đâu.

02. Gọi lên tổng đài, làm ầm lên -> nhớ hỏi thêm cả mã nhân viên của em nghe điện thoại nữa. Nói tóm lại là bác cứ quát ầm lên cho em. Để xem họ giải quyết thế nào????
Móa, việc qué gì phải em bé, hộp sữa, cân đường nhỉ, mình trả tiền cơ mà, cứ cái tư tưởng phải quỵ lụy xin xỏ thế này mặc dù là tiền của mình bỏ ra thì làm sao khá được ???

xegicunglai

Xe buýt
Em thấy các cụ vẫn cứ nhầm, các cty BH thì hơn kém nhau chả mấy, cái thằng quan trọng nhất chính là thằng " thẩm định " BH & thằng quan trọng thứ 2 là cái gara.
Em bây giờ ko hề quan tâm đến Cty bán BH nữa mà chỉ cần giao kèo với thằng "bán" hàng thôi, nếu có việc cần làm thì anh kêu mày & thằng thẩm định cùng đứng ra giải quyết, vậy là gọn.

duc5574

Xe tải
Các bác lưu ý một chút khi làm việc với bảo hiểm để hạn chế thiệt thòi nhé, khi gửi hồ sơ yêu cầu bồi thường thì xem lại xem thủ tục có thiếu gì không, ngày tiếp nhận hồ sơ là hôm nào, ngôn ngữ các bác kê khai xem có thất thố gì (bất lợi cho mình không) thì phải điều chỉnh kịp thời. Thông thường bảo hiểm xe ô tô gồm 3 phần:
- Bảo hiểm trách nhiệm dân sự đối với người thứ 3 (là người mà bác có thể gây thiệt hại đó):
- Bảo hiểm người ngồi trên xe:
- Bảo hiểm vật chất xe, thủy kích.
Giá bảo hiểm thì chỉ chênh nhau tí chút thôi, không quan tâm về giá lắm nhưng quan tâm về chất lượng dịch vụ mới quan trọng. Về phía em thi em khuyên các bác mua của Bảo Việt + Liberty.

batdauhoclai

Xe buýt
Không biết là mình quẹt phải tường xước vỏ thì nó có bắt mình đi lấy chữ ký của cái tường đã làm xước xe mình không nhỉ? Bảo hiểm ở đâu thì cũng như nhau thôi, nó chỉ thích thu tiền của mình thôi :102:

Ra công an phường để lấy giấy xác nhận xe bị phun sơn vào hả cụ??? :ohmy:
Giờ nhà cháu mới biết có cái vụ này! :77:

Con xe của em không hiểu để ở bãi gửi xe hay đi qua cầu hay qua chỗ tường rào nào đang phun sơn mà bị dính bụi sơn li ti toàn bộ xe, chỉ cần đánh bóng lại xe là nó hết thế mà làm bảo hiểm của Liberty nó hạch sách đủ kiểu (chú nhân viên tên là Nguyễn Văn Minh), bắt phải đi lấy giấy xác nhận chỗ bãi xe là phun sơn vào xe em rồi lại bắt phải ra công an phường để lấy giấy xác nhận. Bó chiếu, giờ chả bít là dính bụi sơn ở đâu và vào lúc nào thì làm sao mà làm xác nhận được đây, bọn trông xe ai nó lại xác nhận là nó phun sơn vào xe mình :77:. Em đã cẩn thận hỏi cả tổng đài hỗ trợ và ông trưởng phòng tiếp nhận bảo hiểm của Liberty họ đều bảo là được (họ còn hỏi kỹ là bị sơn nhiều hay ít vì họ sợ phải sơn toàn bộ xe lại mất nhiều tiền thì em bảo chỉ bị li ti ít thôi, đánh bóng là hết, họ bảo thế thì ok) vậy mà chú nhân viên vẫn không chịu. Em đến sớm nhất từ 8h sáng ở HonDa Mỹ Đình mà nó om cho em đến gần 11h, người khác đến sau thì lại được làm trước. Nó chỉ chấp nhận làm mấy vết vỡ, xước do xe máy nó tạt đầu va vào. Bực mình quá các cụ ạ. :102::'( Thà ra làm ngoài mất có 400k (em hỏi ở gara 87 Láng Hạ OF nhà mình rùi) còn hơn là đi lấy mấy cái giấy xác nhận lằng nhà lằng nhằng kia :102:
Có 5 trường hợp sảy ra:
1. Là cụ lần đầu tiên đi làm bảo hiểm, chưa hiểu hết trình tự, và quá thật thà.
2. Là đồng chí nhân viên kia lần đầu tiên đi làm, chẳng hiểu quy trình logic để giải quyết cho khách hàng.
3. Đồng chí tư vấn kỹ thuật quá non tay, không dám khảng định vấn đề sử lý.
4. Hãng BH và gara không đồng nhất quan điểm sửa, nên kéo dài thời gian và gây khó rễ.
5. Có phải bác là người của hãng bảo hiểm khác ko? nếu ko thì sorry!
Cụ nên ra 1 gara khác, xem họ tư vấn kỹ thuật thế nào, nên chọn 1 số gara có hỗ trợ kiểm định.
Em làm liberti rồi thấy ok lắm.

hdi30

Xe máy
Có 5 trường hợp sảy ra:
1. Là cụ lần đầu tiên đi làm bảo hiểm, chưa hiểu hết trình tự, và quá thật thà.
2. Là đồng chí nhân viên kia lần đầu tiên đi làm, chẳng hiểu quy trình logic để giải quyết cho khách hàng.
3. Đồng chí tư vấn kỹ thuật quá non tay, không dám khảng định vấn đề sử lý.
4. Hãng BH và gara không đồng nhất quan điểm sửa, nên kéo dài thời gian và gây khó rễ.
5. Có phải bác là người của hãng bảo hiểm khác ko? nếu ko thì sorry!
Cụ nên ra 1 gara khác, xem họ tư vấn kỹ thuật thế nào, nên chọn 1 số gara có hỗ trợ kiểm định.
Em làm liberti rồi thấy ok lắm.
Em mà làm bh khác em không bằng con của bác. Lần đầu tiên đi làm bh bị thế nên em chỉ post lên đây cho anh em chia sẻ, góp ý kiến, ko có mục đích nào khác. Mà có nhiều ae bh nhiều rồi có kinh nghiệm có khi lại hướng dẫn cho em lần sau bh được suôn sẻ hơn. Thank all (b)

Federer

Xe tải
Bảo hiểm gì thì cũng phải mua ở chỗ gara quen ạ, kể cả Liberty
Lần trước em gọi nó chưa chịu đến ngay, phải nhờ anh bạn chủ gara sai cô thư ký gọi "bạn của sếp, có đến không thì bảo"
10ph sau có mặt ngay :21::21::21:

Em mà làm bh khác em không bằng con của bác. Lần đầu tiên đi làm bh bị thế nên em chỉ post lên đây cho anh em chia sẻ, góp ý kiến, ko có mục đích nào khác. Mà có nhiều ae bh nhiều rồi có kinh nghiệm có khi lại hướng dẫn cho em lần sau bh được suôn sẻ hơn. Thank all (b)
Em làm BH liberti mấy lần rồi, dịch vụ tốt nhất trong các hãng đấy, ko tin bác cử thử ra mấy hãng khác xem, nó hành cho còn mệt nữa. Còn vụ bác là NV BH, nếu ko phải thì em cũng sory rồi.