Thảo luận Hôm nay em đi xem xe Ford Everest

exquoc

Xe máy
17/9/2018: Hôm nay em đi xem Ford Everest, không được chạy thử; Tuy nhiên được nổ máy; Em có 1 số nhận xét sau:
- Ghế và nội thất bọc da rất nuột, nhìn nội thất rất cao cấp, trần xe hơi quê 1 chút; Ghế ngồi êm, nhưng không đã bằng pajero sport máy xăng;
- Cách xuống hàng ghế thứ 3 thật khó khăn, không nghả hàng thứ 3 được nên cảm giác hơi tù túng; Ở điểm này Pajero Sport và Fortuner hơn hẳn;
- Động cơ bản 4x2 và 4x4 nổ có tiếng gần giống nhau; Cách âm tốt, hơn hẳn Fortuner, nhưng so sánh với Pajero Sport máy dầu 2.4 thì có lẽ ngang cơ phải chạy thử mới đánh giá được chính xác; Tuy nhiên động cơ Everest có hơi rung nhẹ khi nổ ga ăng ti, Pajero Sport không có điều này; Nhưng Pajero Sport 2.4 máy dầu hơi ù khi chạy mớm ga; Chưa chạy thử Everest nên không rõ;
Và 1 điều đặc biệt là chẳng có Ma nào đi xem Ford Everest như em cả; Bên đối diện thì có cả Ngàn khách đi xem MiMitsubitsi Xpander. Cô em Sale báo giá Ford Everest kênh 30-50 củ tùy bản;
Có lẽ phải chạy thử mới quyết định nên mua xe gì. Em đã cọc Ford Everest 4x4, tuy nhiên hôm nay đi xem về em thấy Pajero Sport 2.4 máy dầu 1.06 tỷ hoặc Pajero Sport 3.0 máy xăng 4x4 giá 1,18 tỷ là lựa chọn tốt hơn hẳn, và quan trọng nhất là mấy em Sale nhiệt tình, chiều khách, không bán kèm Lạc, tặng thêm phụ kiện:)
Đi thử xe 22/9/2918
Hôm nay em đã đi Everest 4x2 và 4x4 mỗi xe đi khoảng 6km, đi Pajero Sport máy dầu 4x2 và Pajero Sport máy xăng, em lái, vợ ngồi sau và có 1 số nhận xét sau:
- Em không so sánh Everest với Fortuner và Traiblaze vì nó quá ồn so với Everest và Pajero Sport máy dầu.
- Những nhận xét ban đầu của Everest của em có nhiều tính cảm quan của 1 người chưa bao giờ đi xe máy dầu (em đi Ford Focus).
- Về nội thất và ngoại thất em không đánh giá vì mỗi người có một quan điểm, cách nhìn khác nhau. Nhưng vợ cả đánh Everest sang trọng và ngồi thoải mái hơn.
- Pajero Sport máy dầu 4x2 đúng là chưa đủ tuổi để so sánh về mọi mặt với Everest. (nên em không so sánh với con này nữa)
- Everest 4x4 êm hơn, mượt hơn nhiều so với Pajero Sport máy xăng; Phải nói là everest quá êm khi chạy đường trường, nhưng khi đạp thốc ga thì Everest vẫn nghe rõ ràng tiếng động cơ dầu đặc trưng. Vẫn cảm nhận được xe chuyển số trong giai đoạn đầu 0=>20km/h. Nhưng khi chạy đoạn dài đều ga thì đúng là không nghe tiếng động cơ của Everest, cách âm gầm rất tốt chạy 60km/h chỉ nghe tiếng điều hòa.
- Em vẫn hơi thất vọng về nước đề pa của Everest 4x4 vì nó không bốc bằng Ford Focus của em và bốc như mấy anh Autodaily Review Ranger Raptor; (Em đạp thốc ga mà không dính ghế). Nhưng Everest vẫn bốc hơn Pajero Sport máy xăng.
- Everest 4x2: khi đạp thốc ga hơi ù nhẹ và số không mượt = Everest 4x4 và Pajero Sport máy xăng.
- Hàng ghế thứ 3 của Everest không ngả ra được và đúng là khó ngồi. Tuy nhiên anh thợ của Ford đã chỉ cho em cơ cấu gập hàng ghế 3 của Everest và theo em thì chỉ cần 30 phút thì có thể độ nó ngả ra được.
Nói chung Everest đáng đồng tiền bát gạo.

Chỉnh sửa cuối:

frenchiebull

Xe buýt
E đi thử eve bitu rồi cơ, cụ đừng có nói phét, nghe cụ tả là hiểu cụ ko biết j về eve r :))

ajmclean

Xe tải
Cụ xem ở đâu vậy ạ ?

Máy dầu PS 2.4 nếu so với bản trend của eve em thấy còn thua xa về trang bị ( mặc dù giá trend cao hơn 60 củ ) . Động cơ em chưa dám bàn tới vì chưa được đi thử , nhưng về thông số same.

Ghế thứ 3 của eve k thể được đánh giá cao vì ra vào k đơn giản như PS, Trail , 4Tun.. và ghế cũng k ngả được , khá mỏi. PS thì cá nhân em không thích máy xăng, 3.0 của PSAN chán phèo , đi chả vọt , chả giống 3.0 V6.

Cá nhân em nghĩ PS 2.4 phải xuống tròn 1 tỏi thì mới hợp lý. PSAN 2.4 options nghèo nàn quá cụ ạ.

exquoc

Xe máy
E đi thử eve bitu rồi cơ, cụ đừng có nói phét, nghe cụ tả là hiểu cụ ko biết j về eve r :))

Haha, thì em đã được đi thử đâu Bác:)) Bác có lẽ vẫn như em thôi: chỉ đi xem xe và nổ máy:)) Nhìn camera lùi là biết liền: đang thử xe trong xưởng:)
Em đang đánh giá trên nhận định của em; Mỗi người có mỗi cách nhìn riêng, xấu đẹp khác nhau. Nhưng theo Em Bác là Sale của Ford:)

exquoc

Xe máy
Cụ xem ở đâu vậy ạ ?

Máy dầu PS 2.4 nếu so với bản trend của eve em thấy còn thua xa về trang bị ( mặc dù giá trend cao hơn 60 củ ) . Động cơ em chưa dám bàn tới vì chưa được đi thử , nhưng về thông số same.

Ghế thứ 3 của eve k thể được đánh giá cao vì ra vào k đơn giản như PS, Trail , 4Tun.. và ghế cũng k ngả được , khá mỏi. PS thì cá nhân em không thích máy xăng, 3.0 của PSAN chán phèo , đi chả vọt , chả giống 3.0 V6.

Cá nhân em nghĩ PS 2.4 phải xuống tròn 1 tỏi thì mới hợp lý. PSAN 2.4 options nghèo nàn quá cụ ạ.
Em cũng như Bác, rất phân vân, Có lẽ phải chạy thử rồi mới xuống tiền được. Xe nào cũng có ưu nhược điểm của nó, quan trọng là mục đích sử dụng của mình sao cho phù hợp nhất.

frenchiebull

Xe buýt
Haha, thì em đã được đi thử đâu Bác:)) Bác có lẽ vẫn như em thôi: chỉ đi xem xe và nổ máy:)) Nhìn camera lùi là biết liền: đang thử xe trong xưởng:)
Em đang đánh giá trên nhận định của em; Mỗi người có mỗi cách nhìn riêng, xấu đẹp khác nhau. Nhưng theo Em Bác là Sale của Ford:)
Vâng e là sale của Ford mà cả cái box ford ngta biết :))
Và e đã thì thử evebitu đủ dài để biết nó ntn, bác đừng nghĩ ai cũng như bác :)

HTA1

Xe hơi
Vâng e là sale của Ford mà cả cái box ford ngta biết :))
Và e đã thì thử evebitu đủ dài để biết nó ntn, bác đừng nghĩ ai cũng như bác :)
Cả box Ford biết cũng không có nghĩa là cụ kia biết.

Cụ thạo món này muốn chia sẻ cho ae học hỏi thì cứ chỉ ra người ta ko đúng cái gì chứ bảo người ta không biết gì rồi để đấy ng ta cũng dễ phản ứng. Cụ kia chia sẻ e thấy cũng với tinh thần xây dựng mà, dù đúng hay sai.

frenchiebull

Xe buýt
Cả box Ford biết cũng không có nghĩa là cụ kia biết.

Cụ thạo món này muốn chia sẻ cho ae học hỏi thì cứ chỉ ra người ta ko đúng cái gì chứ bảo người ta không biết gì rồi để đấy ng ta cũng dễ phản ứng. Cụ kia chia sẻ e thấy cũng với tinh thần xây dựng mà, dù đúng hay sai.
E thấy cụ đó chia sẻ vs tinh thần dìm ford thím ah, nghe đoạn bên này chẳng ma nào xem eve bên đối diện cả ngàn khách xem xpan là biết chém cmnr thím. Theo thím thì ở đâu mà 2 bên bên eve bên mit, rồi là méo ai thèm xem eve nữa. E đọc qua các bài của thím thấy mồm thím bảo thích eve nhưng thật ra thím toàn nói đểu e nó thôi tội nghiệp e nó quá.

HTA1

Xe hơi
E thấy cụ đó chia sẻ vs tinh thần dìm ford thím ah, nghe đoạn bên này chẳng ma nào xem eve bên đối diện cả ngàn khách xem xpan là biết chém cmnr thím. Theo thím thì ở đâu mà 2 bên bên eve bên mit, rồi là méo ai thèm xem eve nữa. E đọc qua các bài của thím thấy mồm thím bảo thích eve nhưng thật ra thím toàn nói đểu e nó thôi tội nghiệp e nó quá.
Đoạn đấy thì công nhận. Mà cứ cho là thật thì Xpander là phân khúc minivan giá mềm chắc chắn nhu cầu nhiều hơn. Và Ford cũng mới lác đác hàng về đại lý, mấy ai đã biết đâu mà đầu tuần sáng thứ 2 mò đến xem. Quan tâm làm gì.

E thì mong cụ phản bác cái đoạn động cơ với cách âm của ng ta cơ. Vì em cũng quan tâm.

Có thể là vì cụ là veteran FE nên nghe em nói thì cụ nghĩ nói đểu. Nếu có nói đểu thì trước giờ em chỉ nói đểu cách làm của Ford Vietnam thôi cụ nhé. Và cái giá của FE tại VN thì em có sự tìm hiểu và phân tích của mình để biết giá trị thực của xe thế nào, quan điểm vẫn là thuận mua vừa bán thấy có sự lựa chọn tốt hơn thì thôi.

Còn đánh giá của em có thể khác nhiều với cụ, do em đang chạy 2 con, xe nhỏ là BMW X1 và xe gia đình là Santa Fe nhập 2014, nên đánh giá có nhiều khi so sánh với xe đang dùng. Tuy nhiên, thực sự quan tâm FE và sẽ múc nếu thấy ngon và hợp lý so với Santa Fe thế hệ mới. Vậy thôi.

exquoc

Xe máy
Hehe, Các Bác cứ ném đá thoải mái; Có lẽ em quên chụp ảnh nên làm giảm tính khách quan về độ hot Eve và Xpander;
Em đã đặt cọc Everest nên họ mới gọi ra xem xe; Em đang đi xe Ford, Chú em đi xe Ford và em rất yêu Ford; Và đanh định lấy Ford Everest hoặc Pajero Sport, nhưng vẫn ưu tiên Ford hơn;
Em tạo thớt để chia sẻ 1 số thông tin với các Bác về xe và độ hot của Ford Everest; không để 1 số Sale tạo cơn sốt ảo Ford Everest trên mạng.

frenchiebull

Xe buýt
Đoạn đấy thì công nhận. Mà cứ cho là thật thì Xpander là phân khúc minivan giá mềm chắc chắn nhu cầu nhiều hơn. Và Ford cũng mới lác đác hàng về đại lý, mấy ai đã biết đâu mà đầu tuần sáng thứ 2 mò đến xem. Quan tâm làm gì.

E thì mong cụ phản bác cái đoạn động cơ với cách âm của ng ta cơ. Vì em cũng quan tâm.

Có thể là vì cụ là veteran FE nên nghe em nói thì cụ nghĩ nói đểu. Nếu có nói đểu thì trước giờ em chỉ nói đểu cách làm của Ford Vietnam thôi cụ nhé. Và cái giá của FE tại VN thì em có sự tìm hiểu và phân tích của mình để biết giá trị thực của xe thế nào, quan điểm vẫn là thuận mua vừa bán thấy có sự lựa chọn tốt hơn thì thôi.

Còn đánh giá của em có thể khác nhiều với cụ, do em đang chạy 2 con, xe nhỏ là BMW X1 và xe gia đình là Santa Fe nhập 2014, nên đánh giá có nhiều khi so sánh với xe đang dùng. Tuy nhiên, thực sự quan tâm FE và sẽ múc nếu thấy ngon và hợp lý so với Santa Fe thế hệ mới. Vậy thôi.
Thím phải tỉnh táo đừng để bị lừa. E ko muốn đưa ra nhận xét vì e thích cho cc tò mò. Chưa kể e yêu ford bỏ cmn được ý nên e mà nxet sẽ méo khách quan đâu.

frenchiebull

Xe buýt
Còn nếu để e nxet thì nói tnay cho gọn:

Eve bitu ở riêng 1 chỗ

Tất cả các e suv còn lại (psan, fotun, trai, mux...) tụm vào chỗ khác.

aveo_kia

Xe tăng
Ở đây là diễn đàn dành cho ng có văn hóa ô ơi, ô ko có thì ô đi chỗ khác sao tôi phải đi. Coi chừng cái mồm nhé.
Văn hóa j mà mày chê người khác k biết j về everest, ng ta cảm nhận như nào là quyền của người ta.

Aon

Xe tăng
Hôm nay em đi xem Ford Everest, không được chạy thử; Tuy nhiên được nổ máy; Em có 1 số nhận xét sau:
- Ghế và nội thất bọc da rất nuột, nhìn nội thất rất cao cấp, trần xe hơi quê 1 chút; Ghế ngồi êm, nhưng không đã bằng pajero sport máy xăng;
- Cách xuống hàng ghế thứ 3 thật khó khăn, không nghả hàng thứ 3 được nên cảm giác hơi tù túng; Ở điểm này Pajero Sport và Fortuner hơn hẳn;
- Động cơ bản 4x2 và 4x4 nổ có tiếng gần giống nhau; Cách âm tốt, hơn hẳn Fortuner, nhưng so sánh với Pajero Sport máy dầu 2.4 thì có lẽ ngang cơ phải chạy thử mới đánh giá được chính xác; Tuy nhiên động cơ Everest có hơi rung nhẹ khi nổ ga ăng ti, Pajero Sport không có điều này; Nhưng Pajero Sport 2.4 máy dầu hơi ù khi chạy mớm ga; Chưa chạy thử Everest nên không rõ;
Và 1 điều đặc biệt là chẳng có Ma nào đi xem Ford Everest như em cả; Bên đối diện thì có cả Ngàn khách đi xem MiMitsubitsi Xpander. Cô em Sale báo giá Ford Everest kênh 30-50 củ tùy bản;
Có lẽ phải chạy thử mới quyết định nên mua xe gì. Em đã cọc Ford Everest 4x4, tuy nhiên hôm nay đi xem về em thấy Pajero Sport 2.4 máy dầu 1.06 tỷ hoặc Pajero Sport 3.0 máy xăng 4x4 giá 1,18 tỷ là lựa chọn tốt hơn hẳn, và quan trọng nhất là mấy em Sale nhiệt tình, chiều khách, không bán kèm Lạc, tặng thêm phụ kiện:)
Chúc các Bác 1 tuần mới tốt lành.
Con Mitsu xpander nó lên sóng lâu lắm rồi, giá lại rẻ thì đông người xem hơn cũng là bt, đông hay vắng ở đây nó k có ý nghĩa gì. Về độ rung của động cơ truyền vào bên trong, e lái wt 3.2 đến mòn đít, eve 3.2 cũng đã lái qua còn k thấy rung. Chắc sale nào bỏ quên sextoy trong cốp để đồ thôi. Mua xe nào giá như nào thì em nói thật bọn hãng nó khôn lắm rồi, PS mà ngon thế thì nó đã chả phải giảm giá tặng quà mà đã tự kéo giá lên bằng eve. Các cụ đã tự mua được xe là cũng lăn lộn trong đời nhiều lắm rồi mà còn tin được thì em chịu.

liverpool

Xe tải
Có kết cái xe nào đến mấy đi chăng nữa mờ gặp sale như các bác sales của Ford thì em cũng không mua. Em thật!

Aon

Xe tăng
Ở đây là diễn đàn dành cho ng có văn hóa ô ơi, ô ko có thì ô đi chỗ khác sao tôi phải đi. Coi chừng cái mồm nhé.
Nhìn nick cụ thì em đoán cụ có nuôi thú cưng. Mấy con phát tiếng ồn nhiều thì thường ko dùng tới răng đâu cụ ơi :))