[Thảo luận] Hôm nay em suýt mất nắp bình xăng.

ThangTocBac

Xe tăng
Hôm nay lúc khoảng 11 h 00, em đi từ Cầu chui về Lý Nam Đế để đón mấy người nhà đi ăn cỗ, mọi việc chẳng có gì đáng bàn nếu không có cái việc này xảy ra:

Số là trên đường về em phải dừng mua xăng ở cây xăng trên đường NVC chỗ giao nhau với đường Ngọc Lâm (ko biết có đúng ko nữa), sau khi mua xăng xong em hồn nhiên đóng nắp và đi. Qua cầu Chương Dương, rẽ phải qua (gầm) cầu Long Biên đến chỗ bến xe bus Long Biên thì nghe thấy một bác đằng sau còi loạn xạ lên, thấy vậy em tránh sang phải để cho bác ấy vượt lên, khi xe bác ấy đi ngang xe em, em có hơi liếc sang để nhìn xem làm gì mà bác ấy phải còi loạn lên thế, các bác có biết ko, trời ơi đẹp quá, một Gấu hơi bị đẹp cứ hoa chân múa tay chỉ vào đằng sau xe em, em ko hiểu có chuyện gì, chỉ lờ mờ hiểu là mợ ấy cảnh báo cho mình cái gì đó. Sau khi thấy em đã nhận được tín hiệu, xe đó vượt lên và đi mất, còn em thì nháy xi nhan tạt vào vệ đường xem có chuyện gì.Trước khi tạt vào, nhìn qua gương thấy cái nắp bình xăng ở thân xe vẫn đóng, em cũng hơi băn khoăn ko biết còn gì nữa đây.
Sau khi dừng xe, đi vòng ra sau mới thấy ôi trời cái nắp bình xăng (phía trong) đang lăn ...lăn phía trên cốp sau. Trời ạ, khi mua xăng xong em quên không vặn cái nắp này vào mà đóng luôn cái nắp bên ngoài thân xe và cứ thế đi suốt từ ngã 3 Ngọc Lâm Nguyễn Văn Cừ về đến tận gần đầu dốc Hàng Than ...đúng là hậu đậu, suýt đi mất mấy lít :'(:'(:'(

May thế, chả hiểu sao ngao du suốt hơn 4 km, lên dốc, xuống dốc v.v... mà nó lại ko ...rơi mất:ohmy::ohmy::ohmy:.

Các bác thấy em hôm nay có may ko:69:.

Qua vụ này em chợt nghĩ ra là nên làm cái dây xích để xích cổ cái nắp vào thân xe cho khỏi quên. Các bác thấy có nên ko nhỉ.

Vì lúc nhận được báo hiệu, đang mải điện thoại ko kịp nhìn biển số xe, chỉ láng máng nhớ là xe Toy altis thì phải, màu đen. Cảm ơn bác chủ xe đó và cả Gấu của bác ấy nữa, chả biết có phải OF ko mà tốt bụng thế (l)(l)(l).
Nếu bác tài cũng là OF thì xin lên tiếng để em được mời (b) nhé

Chỉnh sửa cuối:

Canon_s3is

Xe điện
Em cũng có lần đổ xăng xong, vì tranh thủ lúc xăng đang bơm nên cầm khăn lau gương. Quay lại trả tiền rồi lên xe thẳng tiến. Đang chen nhau chạy (em không nhớ lúc đó đi ở phố nào, chỉ biết giờ cao điểm rất đông, đường lại chật - đường Nguyễn Tuân thì phải) thì có chú 2B còi ầm ầm, cố chen lên. Em cáu. Hạ kính hỏi: Gì thế anh? (mặt không thân thiện :P) thì thấy anh ấy chỉ đuôi xe.

Nhan phải. Tà tà tạt lề. Nhảy xuống: Chưa đóng cả 2 nắp bình :P
Đóng kỹ. Lên chạy tiếp. Hú vía!

May là cái nắp trong có dây xích giữ. Không may là chưa kịp nói lời cảm ơn anh kia.

VW Golf GTI

Xe buýt
Em cũng có lần đổ xăng xong, vì tranh thủ lúc xăng đang bơm nên cầm khăn lau gương. Quay lại trả tiền rồi lên xe thẳng tiến. Đang chen nhau chạy (em không nhớ lúc đó đi ở phố nào, chỉ biết giờ cao điểm rất đông, đường lại chật - đường Nguyễn Tuân thì phải) thì có chú 2B còi ầm ầm, cố chen lên. Em cáu. Hạ kính hỏi: Gì thế anh? (mặt không thân thiện :P) thì thấy anh ấy chỉ đuôi xe.

May là cái nắp trong có dây xích giữ. Không may là chưa kịp nói lời cảm ơn anh kia.
cụ còn may quả nữa là chưa có chú nào thử gạt tàn vào :21:

Pé Thương

Xe máy
:))Em đi 2B thôi nhưng có lần đổ xăng xong thản nhiên đút cả cái nắp bình vào túi quần , đến lớp sờ vào túi thấy cồm cộm móc ra ngay cái nắp bình xăng của mình , cuống cuồng phi xuống đậy nắp vào

Canon_s3is

Xe điện
:))Em đi 2B thôi nhưng có lần đổ xăng xong thản nhiên đút cả cái nắp bình vào túi quần , đến lớp sờ vào túi thấy cồm cộm móc ra ngay cái nắp bình xăng của mình , cuống cuồng phi xuống đậy nắp vào
Đêm quá nửa khuya mà Pe Thương làm miềng cười rung nhà :))

Ấy không thể ấy hơn được ấy :))

BMW735

Xe tăng
Đúng là đôi khi đãng trí rất rách việc, em trước có lần mở nắp dầu trợ lái ra để đổ thêm dầu, xong là quên không đóng nắp lại, mấy hôm sau mới phát hiên ra, thì cái nắp đấy rơi mất rồi, em mới lấy cái rẻ nhét vào đấy( Vì em nghĩ là sẽ không sao, thứ hai là bận quá) dần dần trong vong khoảng môt tháng, thì tay lái xe em cứ nặng dần , rồi tèo hẳn, mang đi thay lại mất nghìn rưỡi.:'(:'(

coldwinter

Xe tải
Đúng là đôi khi đãng trí rất rách việc, em trước có lần mở nắp dầu trợ lái ra để đổ thêm dầu, xong là quên không đóng nắp lại, mấy hôm sau mới phát hiên ra, thì cái nắp đấy rơi mất rồi, em mới lấy cái rẻ nhét vào đấy( Vì em nghĩ là sẽ không sao, thứ hai là bận quá) dần dần trong vong khoảng môt tháng, thì tay lái xe em cứ nặng dần , rồi tèo hẳn, mang đi thay lại mất nghìn rưỡi.:'(:'(
Ý bác là cái rẻ nhét vào thay cho nắp dầu giá 1k5 $ phải không ạ :))
Nhưng cụ chủ thớt may mắn đấy ạ, chắc đi đứng cũng từ tốn chứ cụ chỉ ôm vỉa 1 cái mà còn cái nắp xăng thì đúng là cô thương :P

supra

Xe container
Cụ chủ đi mấy km mà cái nắp vẫn lăn lăn trên cốp sau??? quá lạ và may mắn không bị rơi :^)

Matizcoi

Xe cút kít
em lúc nào nào cũng cẩn thận với mấy cái vụ đó, nguy hiểm cũng có mà tốn xiền là cái chắc chắn rồi ...

MinhPT

Xe tăng
Có nhiều xe khi mở nắp ngoài, có cái giá đỡ được nắp bình xăng mà, mở nút ra gắn vào đó, không có dây vẫn OK mà.

xe dép !

Xe tải
Bác làm cái dây buộc vào cho khỏi quên.(b)

Dragonqn

Xe máy
Cháu thấy các xe đời mới bây giờ đều có dây gắn cố định nắp bình xăng với thân xe mà. Nhiều loại còn có cả cảm biến nữa cơ, không đóng nắp là đèn sáng ngay.

ThangTocBac

Xe tăng
Cụ chủ đi mấy km mà cái nắp vẫn lăn lăn trên cốp sau??? quá lạ và may mắn không bị rơi :^)
Em cũng thấy rất lạ, đường thì cũng thẳng thôi nhưng cũng phải tăng tốc giảm tốc suốt, lại lên dốc, xuống dốc nữa, trên cầu đường cũng nhiều chỗ xóc nảy người lên ấy ạ. Mà em cũng có phải là người đi bò ra đường đâu cơ chứ, cũng tổ lái phết đấy ạ :).

Bác làm cái dây buộc vào cho khỏi quên.
Hôm đó chắc tại vội đi đón người nhà nên hơi sơ suất, chắc em sẽ thiết kế cái dây xích thôi cho khỏi quên.

Cảm ơn các bác đã quan tâm nhắc nhở (b)(b)(b)

ThangTocBac

Xe tăng
He he... đọc bài này của Pé Thương là bít ngay Pé cóc phải là thị tẹt như cái avata và cái nick dễ thương của Pé rùi :)):)):)), chắc chắn đấy hichic

qkace

Xe điện
Báo cáo với các bác em cũng đã 2 lần quên đóng nắp bình xăng:102:

Lần 1: đổ xăng ở cây xăng Nam Đồng xong trèo ngay lên xe đi. Chưa ra khỏi cây xăng thì đột nhiên thấy 1 bác đập đập vào cốp sau, ngoái lại thì bác ấy hét tướng lên là quên đóng nắp bình xăng kìa. Em lật đật xuống cảm ơn bác ấy và đóng nắp lại. Không có gì nghiêm trọng lắm:69:

Lần 2: đổ xăng ở đầu đường Giải Phóng. Đổ xong rồi thì có điện thoại, vì ở cây xăng cấm nghe điện thoại nên em tót lên xe nghe điện thoại rồi phóng đi luôn. Đi được khoảng hơn cây số nhìn gương hậu mới thấy nắp ngoài bình xăng ve vẩy. Linh cảm thấy điều chẳng lành*-) mới xuống kiểm tra thì nắp trong rơi đâu từ lúc nào rồi:102: Quay lại tìm thì chẳng thấy đâu, đành vào hãng mua cái nắp mới giá 300k đồng:mad:

Bây giờ em cũng đang nghĩ đến việc thêm cái dây xích vào cho nó yên tâm:^)

milu

Xe tải

Hôm vừa rồi em cũng dính quả y chang cụ, chả đóng nắp nào, chạy loăng quăng, may mà cho bác 2b lên nhắc, hú vía.