[Funland] Hôm nay là Hoàng Cont, mai có thể là chúng ta!

The Tank

Xe điện
Cái hay của luật pháp nước ta là toà xử thế nào cũng có ý đúng (và cũng có ý sai nhưng ko làm thay đổi bản chất vụ án).
Vụ a Hoàng này xử a ý có tội cũng có ý đúng. Mà ngay từ đầu xử a ý vô tội, thèng điên say diệu lùi xe kia phải đền hết cũng đúng.
Ai bước chân ra đường sẽ là 1 tội phạm dự khuyết. Thế mấy tài!

toimuondie

Xe container
Thế quan điểm cá nhân của cụ về vụ ở Bình Phước ra sao?
Vụ Bình Phước có thể bỏ lọt tội phạm chứ không phải là oan. Nếu bị cáo nhận tội, khai trung thực thì chắc được án treo.

Sau vụ xử của tòa Phổ Yên, có rất nhiều vụ tiếp tục lùi trên Cao Tốc.

Dưới đâu là một ví dụ!

Chắc con lợn lùi này nó cũng đồng ý là Tòa rừng rú đã xử đúng người, đúng tội.

Những lái xe tiếp tục lùi trên cao tốc chẳng liên quan gì đến việc toà bỏ tù lái xe cont.
Người đi lùi trong vụ án này đã bị bỏ tù với mức án hợp lý chứ không phải toà xử anh này vô tội mà nghĩ là bật đèn xanh cho lái xe lùi trên cao tốc.
Việc có nhiều vụ lùi trên cao tốc nhưng không có vụ tai nạn nào càng khẳng định lái xe cont có tội.

*Bon Bon*

Xe tăng
Thằng cầm đòn xóc ở giữa xỉa,2 thằng 2 đầu cứ nhè tiền ra mà đỡ thôi.
Ko bao giờ có chuyện trắng án.
Các ông ko sai,vậy tụi tui sai à?
=))
Ngu gì tuyên lại,cứ giằng co thêm tý,gãi được thêm đồng nào hay đồng đó.

NNS

Xe ngựa
Em có quan điểm giống cụ và tin vào quyết định của toà!
Quan điểm của em là 1 thằng người đ.éo bao giờ có quyền dẫm chết 1 thằng người khác chỉ vì nó .... vi phạm luật gt.
Tai nạn giao thông nếu chỉ nhẹ nhẹ hư hỏng xe thì uh thằng nào đi sai đền, nhưng vụ lùi xe trên cao tốc thì hằng tông vào đít nó cũng có phần sai, anh đã nhìn thấy nó từ xa, có thể ko phân biệt đc nó đang đi hay đỗ hay lùi, nhưng anh ko đc lại gần nó quá gần hơn mức tối thiểu để phản ứng phanh hay tránh tiếp, đằng này a coi thường, nghĩ là xử lí đc nên cứ giữ nguyên tốc độ phi, đến khi quá gần ko xử lí kịp nữa.... nên chú lái cont ko oan, nhẽ hơi nặng vì lỗi chính ở thằng óc lợn lủi xe kia.
Chỉ vô tội khi anh ko có khả năng nhìn thấy, xử lí, hay tránh đc nó, việc tông nó là bất khả kháng

Trần Trụi

Xe tải
Tât nhiên, lái xe bất cẩn 1s mà mạt đời ngay, nếu như đen thôi.
Bạn laia xe cont án nặng quá chứ ko oan
Không hiểu nổi tội chỗ nào, bác thông não hộ cái.

Minh CNK

[Tịch thu bằng lái]
Quan điểm của em là 1 thằng người đ.éo bao giờ có quyền dẫm chết 1 thằng người khác chỉ vì nó .... vi phạm luật gt.
Tai nạn giao thông nếu chỉ nhẹ nhẹ hư hỏng xe thì uh thằng nào đi sai đền, nhưng vụ lùi xe trên cao tốc thì hằng tông vào đít nó cũng có phần sai, anh đã nhìn thấy nó từ xa, có thể ko phân biệt đc nó đang đi hay đỗ hay lùi, nhưng anh ko đc lại gần nó quá gần hơn mức tối thiểu để phản ứng phanh hay tránh tiếp, đằng này a coi thường, nghĩ là xử lí đc nên cứ giữ nguyên tốc độ phi, đến khi quá gần ko xử lí kịp nữa.... nên chú lái cont ko oan, nhẽ hơi nặng vì lỗi chính ở thằng óc lợn lủi xe kia.
Chỉ vô tội khi anh ko có khả năng nhìn thấy, xử lí, hay tránh đc nó, việc tông nó là bất khả kháng
Nếu ino lùi thẳng thì okie quan điểm của cụ, còn nó lùi chéo đít ra thì bố thằng nào tránh kịp. Kiểu như thằng muốn tử tự lao đầu vào ô tô nó khác với thằng vô tình ko để ý xe vậy.

ToyotaAltis9063

Xe điện
Chuẩn cụ, giống nhiều thằng lái xe cont, xe ben em thấy nó cứ phi ầm ầm như đua trên đường, nó biết đi vậy là sai, nguy hiểm cho người khác nhưng nó vẫn cứ đi vì nó cậy xe nó to mọi người sẽ phải tránh nó, bình thường không sao thì ok nhưng đâm vào vài mạng người đi tù xem lúc ý có sợ xanh mặt không. Đi đường trước khi nói ai đúng ai sai thì mình phải đặt sự an toàn lên hàng đầu trước đã, chứ kể cả mình đi đúng tự nhiên đâm vào thằng nào cái ảnh hưởng đến sức khoẻ bản thân, tinh thần, xe thì hỏng, tốn tiền, mất phương tiện đi lại, chưa kể đâm nó chết thì lại càng lắm chuyện.

Chỉnh sửa cuối:

toimuondie

Xe container
Chuẩn cụ, giống nhiều thằng lái xe cont, xe ben em thấy nó cứ phi ầm ầm như đua trên đường, nó biết đi vậy là sai, nguy hiểm cho người khác nhưng nó vẫn cứ đi, bình thường không sao thì ok nhưng đâm vào vài mạng người đi tù xem lúc ý có sợ xanh mặt không.
Rất đơn giản, khi lái xe nhìn thấy xe khác đang dừng, đang lùi, thậm chí đang tiến nhưng khoảng cách ngắn dần với xe của mình là mình đã phải giảm tốc độ rồi.
Lúc đó nếu không chuyển làn được thì phải dần dần giảm tốc cho đến khi thoát được tình huống này.
Nhưng thông thường ai cũng giữ tốc độ rồi tìm cách lách để né, có thể được 1 nghìn lần không sao, nhưng 1 lần dính là phạm tội rồi.

Minh CNK

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn cụ, giống nhiều thằng lái xe cont, xe ben em thấy nó cứ phi ầm ầm như đua trên đường, nó biết đi vậy là sai, nguy hiểm cho người khác nhưng nó vẫn cứ đi, bình thường không sao thì ok nhưng đâm vào vài mạng người đi tù xem lúc ý có sợ xanh mặt không.
Em cũng ko ưa xe công, xe ben, những thành phần này chạy thì đúng là hãi, nhưng bàn luận ko nên thành kiến, hãy nghĩ nếu cụ là anh Hoàng, 1 thằng đi lùi trên cao tốc, lại còn hếch đít ra ngay trước mũi xe cụ và cụ bị đi tù. Đi lùi có thể tránh, nhưng lùi chéo ra phía ngoài thì tránh như thế nào?

Huyqltt

Xe tăng
Theo em là ko oan j đâu. Kêu gào vô ích.

vandatAT

Xe container
Oan hay ko em chưa rõ, nhưng cần tăng nặng , thật nặng hình phạt với bọn đi lùi, ngược chiều trên cao tốc. Đó là tội có rủi ro tai nạn chết người rất cao. Kể cả chưa gây tai nạn vẫn có thể quy trách nhiệm hình sự (phạt tù 1 thời gian...) thế mới đỡ được.

pain

Xe ba gác

CAC

Xe buýt
Oan hay ko em chưa rõ, nhưng cần tăng nặng , thật nặng hình phạt với bọn đi lùi, ngược chiều trên cao tốc. Đó là tội có rủi ro tai nạn chết người rất cao. Kể cả chưa gây tai nạn vẫn có thể quy trách nhiệm hình sự (phạt tù 1 thời gian...) thế mới đỡ được.
Lùi xe, đi ngược chiều gây tai nạn chết người phải truy tố tội giết người. Nếu chưa xảy ra tai nạn phải truy tố tội giết người không thành.

Dodge Ram

Xe điện
Những lái xe tiếp tục lùi trên cao tốc chẳng liên quan gì đến việc toà bỏ tù lái xe cont.
Người đi lùi trong vụ án này đã bị bỏ tù với mức án hợp lý chứ không phải toà xử anh này vô tội mà nghĩ là bật đèn xanh cho lái xe lùi trên cao tốc.
Việc có nhiều vụ lùi trên cao tốc nhưng không có vụ tai nạn nào càng khẳng định lái xe cont có tội.
Rất liên quan, vì mấy con lợn cứ hốc đẫy rượu, lùi trên CT với suy nghĩ thằng nào đâm vào tao bất kể kiểu gì cũng sẽ tù.

Chưa chứ không phải không xảy ra.
-Thứ nhất, xe tải trọng không lớn xử lý dễ hơn.
-Thứ hai, may mắn.

Minh CNK

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này tranh cãi nhau em thấy nói gì cũng có cái lý của nó, kiểu trộm vào nhà thì không được tấn công nó vậy. Mịa, trộm vào nhà thì nằm im, giả chết, báo công an, chờ công an đến có khi nó híp mẹ xong vk mình rồi.
Đối với tiền đề sai thì không có đáp án đúng, "nếu" không đi lùi trên cao tốc thì vụ án có xảy ra không? Chẳng khác gì trộm không vào nhà thì tôi việc gì phải tự vệ?

namson229

Xe điện
Ko biết tây nó xử sao: xe lùi với đi ngược chiều trên cao tốc bị xe đi đúng chiều, đúng tốc độ. E ủng hộ xe cont, bắt tội vạ hết thằng đi lùi, với ngược chiều

Em thấy theo luật Việt Nam thì anh lái xe cont có tội.
Nhưng nên xử nhẹ một chút.
Em ủng hộ lần này toà tuyên bằng thời hạn tạm giam hoặc hơn 1 chút.
Cụ phân tích thêm cho em hiểu thêm về "theo luật việt nam thì anh lái xe cont có tội với".