[Funland] Hôm nay mới được trải nghiệm thái độ bố đời của Vinmart

one day

Xe buýt
Mua cốc mì tôm 15k nửa đêm cũng lắm chuyện

xe-tac-to

Xe tải
Để em chuyển link cho cụ Quang đọc cái topic này.

Moriarty

Xe container
10 rưỡi đóng cửa là khá khẩm hơn hồi mới mở rồi, trc còn 9 rưỡi cơ. Cũng chả hiểu tiện lợi kiểu gì đóng cửa sớm thế, trong khi mô hình tương tự toàn 24/24.

blackpaint

Xe container
gặp thằng đang kiểm tiền thế này thì đứng im chờ thôi cụ, chớ có mở mồm động viên :)), cứ quãng 15s lại nói câu động viên khéo nó nổi điên lên nó đấm :)). thằng đang đói gặp thằng đang mệt nên nó hơi lằng nhằng chút, đang kiểm tiền mà cứ nhắc giục là dễ nổi cáu lắm :D.
quan trọng là họ đang không chơi mà đang làm việc, mà làm việc thì cũng có thể họ chưa quen với hệ thống, cũng có thể do hệ thống lỗi ... mà làm việc qua hệ thống thì phải tuân thủ, mình thông cảm cho họ là xong. Nhiều ông cứ nghĩ trả tiền là xong, buồn cười thật.

Dangthuyduong2906

Xe đạp
Dạ chắc là em cũng đen, nhưng thôi đỏ quên đi Bác nhỉ. Với cả nhìn theo kiểu thoải mái tích cực là thôi ngta làm dịch vụ, có lúc cũng cáu hay khó chịu, thấy ko ổn thì né vậy chứ làm căng làm gì phải ko Bác :D
Chắc số mọi người đen, em mua bán các nơi ít khi gặp trường hợp như này :)

Diêm la trần gian 9x

[Tịch thu bằng lái]
Về nguyên tắc thì người làm dịch vụ lúc nào cũng phải chiều khách. Thử lương tốt, chế độ tốt xem, bố bảo cũng ko dám láo. Kiểu đó là làm cũng được mà nghỉ cũng được rồi.
Em không đồng ý làm dịch vụ là phải chiều khách như ý cụ.... Giao dịch sòng phẳng chứ chẳng ai chiều ai cả.... Còn nếu bán dịch vụ thì giá nó phải gấp 10- 100 lần ...

Diêm la trần gian 9x

[Tịch thu bằng lái]
Em không nói chuyện từ chối không thực tế. Mà đây là nó vẫn bán cho thớt. Đây chưa hẳn nó nghĩ dịch vụ nó bán, mà nhiều khả năng nó thấy thớt đêm hôm còn lặn lội đi mua 2 gói mì nên nó thương tình, gặp thái độ thớt như thế ai chẳng bực.

Là em em cũng bực, nói thẳng là thế, nhưng vẫn giả vờ niềm nở. Cơ mà 1 lao động phổ thông lương vài triệu thì như vậy nó không nhịn được cũng là bình thường. Làm sao để những đứa như thế giả vờ niềm nở được như em, mới là điều em đề cập, không thực tế. Riêng việc làm thế nào để chúng nó nghe, tuân thủ không sai lầm đã là giỏi lắm rồi, đòi cả những tiêu chuẩn thế này nữa thì chịu, trừ khi là tăng lương cho bọn nó để tuyển người tốt hơn, mà như vậy sẽ thành khó cạnh tranh.
Công nhận

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Em cũng thỉnh thoảng mua Vinmart Thanh Nhàn, thấy mấy cháu gái ngoan phết (2 tháng nay thì chưa vào)

Quy Lão

Xe tăng
"Đm... *** nói nhiều...
Khách hàng là thượng đế...Nhá...nhá...nhá"

À nhưng chỉ khi nào khách hàng xứng đáng
Nhá...nhá...nhá

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Tiêu đề của thớt có tính khái quát hóa quá cao đâm ra mất hay.

Quan điểm của em khi là người cung cấp dịch vụ thì nghề này là làm dâu trăm họ, chờ đến khi khách nhận sai thì má mình đã sưng nên cứ cố gắng vui lòng khách đến chiều lòng khách đi bằng mọi giá dù khách hàng đầy ổng dẩm dớ

Quan điểm của em khi là người tiêu dùng thì luôn xem ai đang phục vụ mình, hình dung họ có mức thu nhập thế nào, điều kiện làm việc thế nào, từ đó suy ra động lực/thái độ làm việc của họ và đặt ra mong đợi của mình về chất lượng dịch vụ và mức đòi hỏi/cách giao tiếp tương ứng, hạn chế bị "phật lòng mang tính ngạc nhiên"

keomutvuive

Xe điện
Cụ chủ gặp e ra ngoài khéo e tẩn cho 1 trận luôn, khách hàng ko phải lúc nào cũng là thượng đế đâu nhé, còn cậu kia khéo gặp e cũng ăn đòn

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Vậy nói luôn bên em đóng cửa rồi anh ạ, tại sao phải vì 15k/năm mà rước cái bực mình vào người như vậy, em vẫn không đánh giá cao cậu nhân viên này, mặc dù em cũng ko ưa cách giao tiếp của chủ thớt.
Thế gọi là lòng tốt bị chà đạp đấy chỉ vì thiếu hiểu biết thôi. Cu nv đã nhận đc bài học, lần sau nó chẳng dại bán khi đã đóng cửa đâu. Cu nv nó chỉ thiếu kinh nghiệm thôi còn nó có tấm lòng. Chủ thớt thì ko hiểu biết và chịch thượng, còn may là đã nhận ra vấn đề.

Mr met

Xe tăng
Giờ đó là giờ họ đóng cửa rồi mà cụ. Có lần em đi cùng anh bạn mà anh ý bảo vào cửa hàng mua tặng em cái nhẫn kim cương, mà em ngó đồng hồ thấy muộn phải giờ họ đóng cửa rồi nên em bảo bạn em thôi, tránh phiền họ.
😁😁😁😁😁😁 mợ quả là......

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung bản chất lao động phổ thông VN là ko chuyên nghiệp, k bán nữa thì nói xin thông cảm cừa hàng đã đóng cửa là xong. Nói chung trong câu chuyện này thì em thấy chủ thớt đúng, còn k phải Vinmart bố đời mà do cá nhân bạn kia mất dậy thôi.
Bảo ko bán nữa, thì khách hạnh hoẹ phải treo biển Close chứ??? Kiểu j chả ăn chửi, anh ả thôi!!!

E cũng vào đấy vài lần hàng dán giá A đến lúc thanh toán giá B e thấy sai e hỏi thì bảo là nhầm giá k một lời giải thích mẹ lũ mất dạy

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Siêu thị nó làm cho người ta văn minh hơn. Cụ thể là chủ thớt sau khi đọc các góp ý đã tự suy xét lại bản thân và thấy sự trẻ trâu của mình.

gvnth

Xe buýt
Cụ chủ gặp e ra ngoài khéo e tẩn cho 1 trận luôn, khách hàng ko phải lúc nào cũng là thượng đế đâu nhé, còn cậu kia khéo gặp e cũng ăn đòn
Cụ cho xin đặc điểm nhận dạng để em né ngoài xã hội :-c

ZENKA

Xe tải
Nó vẫn bán là được rồi cụ . Hết giờ , lại bật máy lên bán mệt phết đấy !