[Thảo luận] Hôm nay nhà em bị XXX bắt ở đoạn cổng vào chợ long biên đi lên 1 tí

trungtngt

Xe buýt
Theo cháu có 2 trường hợp trong hoàn cảnh này
1.Khi xxx nói rằng cụ chủ không sai thì cụ chủ cứ tự nhiên chào theo phép lịch sự mà đi
2.xxx muốn kiểm tra giấy tờ thì ta mang đầy đủ giấy tờ ra cho kiểm tra từng thứ 1 nhưng cầm trên tay mình cho xxx xem thôi thì tránh được "mất giấy tờ không văn tự"
-Cẩn tắc vô áy náy nhưng xxx HN chắc không dám áp dụng bài này như ở tỉnh đâu ợ (cháu dự thế)
  • :-o
Cụ đọc bài ngã tư nguyễn sơn-nguyễn văn cừ nhé

hieudv

Xe đạp
Cụ chủ cứng thì xxx không mềm mới là - bắt láo ah :))

white_angel

Xe tải
học gì không học, toàn học mấy ông OF cãi XXX :D

crv30z

Xe máy
bái phục cụ chủ, thần kinh cụ cứng như thép, em mà như cụ thì tèo, đang phải cố gắng học tập, nhiều lúc đóng cửa thực hành với caí guơng!!!

ThanhTungTB

Xe điện
Cứng cỏi ,rắn rỏi ....bác làm việc rất nhẹ nhàng ,nhưng chuẩn mực .chúc mừng bác .

longphamhoai

Xe tăng
Tiùnh huống của em cũng đúng như cụ chủ xảy ra hôm thứ 7 (10/8) vừa rồi. Lúc 10.30 em đang chở 2 F1 đi trên đường đó và cũng được vẫy vào với lỗi vượt phải.
Em xuống em cứ đề nghị luôn cho tôi xin biên bản và bằng chứng
XXX 1: đấy là quan điểm của anh, chúng tôi sẽ lập biên bản. Rồi đòi kiểm tra giấy tờ, bằng lái
Em: giữ quan điểm không vi phạm nên không cho kiểm tra vẫn đề nghị lập biên bản và bằng chứng
XXX1 chém luôn: chỉ lỗi tốc độ mới yêu cầu hình ảnh vi phạm (các cụ nghiên cứu kỹ luật cho em tí cao kiến để em "sáng " ra chút)
Nói với nhau qua lại (xin lỗi lúc đó em hơi to tiếng) khoảng 1 phút tranh luận. Em có nhìn thấy 1 cụ đi Cerato màu lông chuột, đuôi có logo Ò chạy qua
XXX2 (đội trưởng) sau khi nhìn mít xe em có logo của OF đã ra rit tai với XXX1 rồi quay lại nói với em: Thôi anh ấy có tuổi rồi, nhắc nhở anh ấy thôi
Em tí sặc (em mới có 3x tuổi)
XXX1: lại nhắc lại Đội trưởng của em nói thế nên em chỉ nhắc nhở thôi.
Em cũng nói nhỏ: tớ cũng người Nhà nứớc nên tớ tuân thủ luật pháp lắm.
Và lên xe đi thẳng. Tổng thời gian nói chuyện khoảng 3 phút. 2 F1 nhà em còn nói: sao bố cãi nhau với các chú xxx to thế? Em vẫn phải nói: các chú xxx kiểm tra xem các con có ngoan không thôi.
Em chỉ chết cười với cái lý do: thôi anh có tuổi rồi nên chỉ nhắc nhở anh thôi.
(Chuyện em không chém tí nào, các cụ xem để thêm chuyện cười cho cả tuần sảng khoái nhé).

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Tiùnh huống của em cũng đúng như cụ chủ xảy ra hôm thứ 7 (10/8) vừa rồi. Lúc 10.30 em đang chở 2 F1 đi trên đường đó và cũng được vẫy vào với lỗi vượt phải.
Em xuống em cứ đề nghị luôn cho tôi xin biên bản và bằng chứng
XXX 1: đấy là quan điểm của anh, chúng tôi sẽ lập biên bản. Rồi đòi kiểm tra giấy tờ, bằng lái
Em: giữ quan điểm không vi phạm nên không cho kiểm tra vẫn đề nghị lập biên bản và bằng chứng
XXX1 chém luôn: chỉ lỗi tốc độ mới yêu cầu hình ảnh vi phạm (các cụ nghiên cứu kỹ luật cho em tí cao kiến để em "sáng " ra chút)
Nói với nhau qua lại (xin lỗi lúc đó em hơi to tiếng) khoảng 1 phút tranh luận. Em có nhìn thấy 1 cụ đi Cerato màu lông chuột, đuôi có logo Ò chạy qua
XXX2 (đội trưởng) sau khi nhìn mít xe em có logo của OF đã ra rit tai với XXX1 rồi quay lại nói với em: Thôi anh ấy có tuổi rồi, nhắc nhở anh ấy thôi
Em tí sặc (em mới có 3x tuổi)
XXX1: lại nhắc lại Đội trưởng của em nói thế nên em chỉ nhắc nhở thôi.
Em cũng nói nhỏ: tớ cũng người Nhà nứớc nên tớ tuân thủ luật pháp lắm.
Và lên xe đi thẳng. Tổng thời gian nói chuyện khoảng 3 phút. 2 F1 nhà em còn nói: sao bố cãi nhau với các chú xxx to thế? Em vẫn phải nói: các chú xxx kiểm tra xem các con có ngoan không thôi.
Em chỉ chết cười với cái lý do: thôi anh có tuổi rồi nên chỉ nhắc nhở anh thôi.
(Chuyện em không chém tí nào, các cụ xem để thêm chuyện cười cho cả tuần sảng khoái nhé).
Uốn 1 chai vì cái tuổi..... Z..z...ô..ô.....

Hằng Lê

Xe tăng
công nhận óp phờ bj vẫy là cãi tanh tách.

mrtrung8388

Xe tải
em chưa biết dư lào nhưng đường này bất cập cái làn oto chắc dàn hàng ngang cũng phải đi được 3xe, mà nhiều khi xe tải xe bus nó đi như rùa bò mình vẫn phải bám mít nó đi rất là khó chịu, kể mà chia đôi ra 2 làn cho oto có phải đỡ khó chịu không:(