Thảo luận Hôm nay xét xử vụ kiện BT50...

francis.castanie

Xe buýt
Em bắt đầu thấy khinh Mazda ồi đới :D khổ thân các showroom MD, em hứa sẽ ko chơi MD :D
Người tiêu dùng có vẻ bị chèn ép quá mà cái hội BVNTD biến mất đâu rồi, tồn tại kiểu vật vờ như ma đói thế

Tran Luong 79

Xe buýt
Sao dân mình dễ bị chụp mũ thế nhỉ, toàn nhìn nhận thông tin từ một phía. Ai chứng mình cho các cụ là ko phải cụ thông đi bị ngập nước rồi bị thuỷ kích, ở quê e đầy ông không biết gì về xe đi xe sang nước ngập cả bánh xe vẫn đi ầm ầm nhé. Ai chứng minh cho các cụ là không phải cụ thông cho a mượn xe rồi người đó đi xe bị ngập nước. TH là một doanh nghiệp lớn, nó ko ngu hơn các cụ đâu ạ, nhất là sau vụ THP chắc chắn họ cũng có sự dè chừng nhất định. Nói chung vụ này người ngoài cuộc ko thể biết ai đúng ai sai trừ cụ thông và TH. Thế nên các cụ hãy khoan cào phím đi ạ, e xin hết.
Theo cụ thì làm thế éo nào để chứng minh là ko phải cụ thông đi bị ngập nước rồi bị thuỷ kích?

trong_hang2007

Xe buýt
E nghĩ vụ này nó nằm ở quy trình xử lý bảo hành của TH quá kém. Nếu thực sự nước vào thì kt ko khó, và ngay tại thời điểm bổ máy phải sơ bộ kết luận cho cụ Thông tâm phục khẩu phục. Sau đó nếu thấy cụ Thông bật thì niêm phong ngay và chờ đợi động thái tiếp theo như đề nghị cụ thông mời kỹ thuật khác đến cùng 3 mặt một việc.
Trong khi đó TH bổ máy, chưa đưa ra được kết luận gì chỉ là các kết luận lâm sàng như gãy tay biên, thủng lốc máy ... còn ko đưa ra nguyên nhân. Sau đó để cho cụ Thông về rồi mới gọi điện thông báo nguyên nhân và ko được bảo hành. > Rõ ràng quy trình kiểu này thì khách hàng làm sao nuốt nổi. Trong trường hợp chưa kết luận đc thì phải làm các thao tác như niêm phong máy, lập biên bản ký tá ... Rồi đợi phiên làm việc tiếp theo.
Với quy trình sai như thế đã đủ phải đền bù cho người tiêu dùng rồi, dù sự thật có đúng là vào nước, dù hơi đắng.

Em làm nghề bán hàng cho khách lĩnh vực IT rất nhỏ thôi nhưng nhà em làm đủ quy trình. Khách mang Laptop đến là ngay lập tức kt, xác định nguyên nhân và thông báo đủ đk bảo hành hay ko. Trong trường hợp ko thông báo được thì ký tá lên linh kiện máy.... Chứ em nhận xong vứt đó hôm sau gọi đến bảo máy mày cháy rồi éo bảo hành đc đâu thì có mà khách nó cho em cháy theo máy luôn. Lúc đó kể cả do cháy thật cũng đành ngậm ngùi mang tiền ra đền thôi. Hoặc thương lượng với khách, xin khách chịu đỡ cho 1 phần.

Em thấy TH quá là xứng đáng bị tẩy chay. Vì sao. Ở đây ko phải vấn đề về chất lượng hàng mà là chất lượng phục vụ. Một cách phục vụ kiểu đùn đẩy, máy móc, vô liêm sỉ, trơ tráo và coi thường khách hàng. Muốn làm gì thì làm, tao thích tao báo vậy mày ko chịu thì đi mà kiện. Oke kiện thôi.
Thực sự là a e otofun cũng ko biết chính xác mọi việc ra sao. Hầu hết ở đây a e đều là người tiêu dùng nên 100% a e đứng về phía ng tiêu dùng qua sự việc này. Bây giờ hàng ngàn chiếc xe bán ra mà mỗi xe của cụ T bị dính. Chắc 100% phải có vấn đề nó mới bị nặng như vậy. Có thể cụ Thông cũng ko biết là cho mượn xe rồi người mượn xe họ gây ra vấn đề gì đó đến lúc cụ T đi thì nó gặp sự cố. Nếu do nhà sx thì có thể bị cả lô nào đó giống như nhiều hãng dính lỗi và phải triệu hồi hàng ngàn xe để xử lí. Vậy nên a e tranh luận để xác định nguyên nhân thì hay hơn là lên án 1 bên nào đó. Ở đây tất cả đều lên án TH nếu như ko đúng là do TH mà do cụ T thì sao? a e ở đây ko ai kiểm chứng đc chính xác. Của đau con xót, hầu như a e đều đặt mình vào trg hợp cụ T nên bức xúc cũng phải. Thằng giết người nó cũng có luật sư bào chữa cho nó vậy thì ở đây có một vài cụ phản biện lại phía đa số là hết sức bình thường. Chúng ta nên khách quan nhìn nhận. Thaco họ thừa biết vụ này ảnh hưởng thế nào đến doanh nghiệp của họ nhưng cái gì nó cũng phải đúng. Các cụ làm giám đốc Thaco mà lỗi do khách hàng thì ko bao giờ các cụ chịu đền cho ng ta cho dù các cụ có thoáng đến cỡ nào, có khi các cụ lại nghĩ khách hàng đó cố tình gây tai tiếng cho doanh nghiệp cần phải kiện ngược vì vu oan làm mất uy tín cho doanh nghiệp mới đúng. Đã có cụ nào đặt ra giả thuyết hãng nào đó thấy Thaco dành hết thị phần của họ nên tìm cách cái cắm vụ cụ T để hạ uy tín của Thaco chưa? Còn vụ kia morning ở Nghệ An bị cháy rất nhiều xe mà ko xảy ra ở các nơi khác, đây cũng là một dấu ? cần giải thích.

tungtran12345

Xe buýt
Theo cụ thì làm thế éo nào để chứng minh là ko phải cụ thông đi bị ngập nước rồi bị thuỷ kích?
Cụ không đọc à, e ko biết và cũng ko cần phải biết. E chỉ nuốn nói là trong chuyện này người ngoài cuộc ko thể biết đc ai đúng ai sai trừ cụ thông và TH. Cái e muốn nói ở đây là khi chưa biết rõ đầu đuôi gốc rễ sự việc thì đừng có quy chụp như vậy, thế kỉ 21 rồi cụ ạ.

Toietmoi

Xe điện
Rảnh rỗi ngồi search thấy các vụ cháy xe nhiều phết. Năm qua đã có nhiều xe KIA bị cháy như Rio ở Thái Nguyên, Forte ở HCM; đặc biệt Morning cháy nhiều nhất, có ở Quảng Bình, Vĩnh Phúc, Hà Nội, Nghệ An, Thái Bình,...
Các cụ lưu ý là KIA từng phải triệu hồi Forte để thay cầu chì vì có nguy cơ gây cháy xe.
Có thể có các nguyên nhân sau:
- Nhiên liệu rởm.
- Độ thêm đèn đóm, âm thanh,...
- Lỗi sx,...

CPham

Xe tải
Nếu hãng nào cần làm chuyện bẩn thỉu đó họ chẳng chọn BT50 đâu, vì nó làm gì có tuổi so với Ford Ranger. Họ chọn CX5 hay M3 nghe còn có lý nhé.

Trường hợp xe cho ai mượn rồi bị ngập nước sẵn rồi thì cụ ấy làm sao chạy nổi từ Bình Định ra đến Quảng Trị. Thông thường xe ngập nước bị gẫy tay biên sẽ xảy ra trong trường hợp xe bị ngập nước chết máy mà tài xế vẫn cố đề nổ, còn đã chạy cả 1 quãng đường dài rồi làm sao bị được.

Trong sản xuất đồng loạt lỗi hoàn toàn có thể xảy ra với 1 chi tiết có thể do nguyên vật liệu lỗi nhé, không phải cứ xảy ra đồng loạt thì mới do lỗi của nsx. Nếu suy luận như thế thì ruồi phải có trong hầu hết các chai nước ngọt mới là lỗi của nsx à? Ruồi chỉ có trong 1 chai thì lỗi của NTD à?

Chỉnh sửa cuối:

tungtran12345

Xe buýt
nói chung vụ này rất đáng để quan tâm, vì nó ít nhiều ảnh hưởng đến lợi ích của người tiêu dùng chúng ta. rất mong một ngày nào đó tìm ra đc sự thật nhưng dù sao thì trong vụ này người thiệt hại vẫn là cụ Thông, của đi thay người hi vọng chiếc bán tài mới của cụ sẽ giúp cụ làm ăn suôn sẻ hơn.

harilama

Xe buýt
Em chả cần biết đúng sai thế nào nhưng TH đã mất ít nhất 1 khách hàng là em :D chúc mừng TH đã thắng kiện LOL =))

Tran Luong 79

Xe buýt
Em chả cần biết đúng sai thế nào nhưng TH đã mất ít nhất 1 khách hàng là em :D chúc mừng TH đã thắng kiện LOL =))
Em thì kể cả k có vụ này em cũng k bao giờ chọn Mazda. Chạy thử 3s của đứa em mà ồn khủng khiếp, nội thất thì chán, ấn còi thì trong kêu to hơn ngoài...

wonbin2688

Xe hơi
vụ này căng quá, em ngồi hóng cụ thông làm cho ra ngô ra khoai

Three thuốc đỏ

[Tịch thu bằng lái]
Mấy cụ cho mượn xe. Mấy cụ có ngồi trên xe để biết người mượn làm gì với cái xe không? Luật sư nói ko sai đâu. Dù ủng hộ người tiêu dùng nhưng ko thể nghe một phía đc ạ
Cụ thông ko bị thuỷ kích nhưng cụ thông cho mượn xe và ng mượn làm xe bị giờ bắt mazda bảo hành. Các cụ là TH các cụ chịu ko.
Chuyện cụ thông có cho mượn xe và người mượn cái xe làm gì với nó cụ thông còn chưa chắc biết nữa là các cụ
Nên mọi người bình tĩnh đi ạ
Xe của người ta người ta có toàn quyền cụ ạ. Từ việc cho thuê, cho mượn đến việc đem đốt ngoài đường. Thằng Luật sư nói như thế là ngu. Việc xe hỏng nó chỉ liên quan 2 bên mua bán với cái xe đừng lôi người sử dụng vào vì nó không thuộc thẩm quyền của ông. Việc của ông là chứng minh rằng chiếc xe đó đã bị ngập nước gây nên thủy kích là nguyên nhân gây hư hỏng xe bất kể ngươi đi là ai.