[Thảo luận] Hôm qua thấy yêu các anh xxx thế chứ .

ubisapro

Xe trâu
Hèn hèn thế đ'eo nào ấy --> cụ chủ

Dùng điện thoại khi tham gia giao thông là phạm luật. Cụ đừng làm tối thêm bức tranh giao thông đang đen kịt này nữa.
1.e sống và làm việc theo hiến pháp và pháp luật. Ở đây đang bàn có phạm luật hay ko, chứ e chưa nói đến vđê VHGT.

2. Nếu phạm luật, mời cụ trích trong 171 chỗ nào bắt lỗi sử dụng điện thoại với 4b cho e. Nói mồm chẳng giải quyết vđê j đâu. Đừng lôi 2b ra nhé,người khác cười

czechonline

Xe điện
Em đoán chắc các anh í ngại cụ gần nhà lại kéo anh em ra, hay vác camera đặt ở "ngay sau" đó quay nên mới mát tính cho cụ đi đới. :))
Thật sự là em cũng không hiểu nổi sao các anh ấy lại mát tính thế chứ , xe em cũng có cam ,

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
.....đang có tí phấn khởi với lại mải đt em cua một vòng chỗ....
Tôi đánh cuộc là bác lái 1 tay, nghe điện thoại tay kia.
Thế thì nên phạt gấp đôi mới phải.

Tôi gặp rất ít người chịu đeo tai nghe bluetooth khi lái xe. Nhiều khi cực nguy hiểm, nhất là trong phố.
Các bố taxi thì khỏi nói, xe số mà cứ lái như thường + điện thoại như thường.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
1.e sống và làm việc theo hiến pháp và pháp luật. Ở đây đang bàn có phạm luật hay ko, chứ e chưa nói đến vđê VHGT.

2. Nếu phạm luật, mời cụ trích trong 171 chỗ nào bắt lỗi sử dụng điện thoại với 4b cho e. Nói mồm chẳng giải quyết vđê j đâu. Đừng lôi 2b ra nhé,người khác cười
Có thể chưa có (mặc dù tôi đọc thấy đâu đó rồi), điều ấy ko có nghĩa là bác cứ thế mà làm.
Đây cũng ko phải văn hóa giao thông, mà là AN TOÀN GIAO THÔNG ạ.
Kính bác cái Link:
Chắc bác và nhiều bác khác xem rồi, nhưng cá nhân tôi thấy cái clip ấy xứng đáng.

redtn2002

Xe hơi
Nhà em vừa vào đến Sầm Sơn. Nãy qua trạm thu phí đầu Pháp Vân ông cụ nhà em chạy quá 11 km/h. Các anh ý gọi vào nhắc nhở xong cho đi. Lúc 10 h 5 sáng nay. Các cụ có thấy lạ không? Hay là Hà Nội đang theo gương Đà nẵng.

czechonline

Xe điện
Nhà em vừa vào đến Sầm Sơn. Nãy qua trạm thu phí đầu Pháp Vân ông cụ nhà em chạy quá 11 km/h. Các anh ý gọi vào nhắc nhở xong cho đi. Lúc 10 h 5 sáng nay. Các cụ có thấy lạ không? Hay là Hà Nội đang theo gương Đà nẵng.
Quá 11km mà nhắc nhở thì thấy cũng lạ đấy , hay là có chỉ thị mới nào đó cần lấy lại hình ảnh của xxx HN nhỉ ???

ubisapro

Xe trâu
Có thể chưa có (mặc dù tôi đọc thấy đâu đó rồi), điều ấy ko có nghĩa là bác cứ thế mà làm.
Đây cũng ko phải văn hóa giao thông, mà là AN TOÀN GIAO THÔNG ạ.
Kính bác cái Link:
Chắc bác và nhiều bác khác xem rồi, nhưng cá nhân tôi thấy cái clip ấy xứng đáng.
E ko bàn đến vđê ATGT hay VHGT ở đây, mà cụ trên khẳng định chắc nịch xxx vợt lỗi này thì e phản biện thôi. E chưa đọc ở bất kỳ chỗ nào phạt 4b sử dụng đt. Còn tất nhiên muốn an toàn cho bản thân thì ko dùng. Nhưng đó là 2 phạm trù khác nhau.

Còn đọc được ở đâu đó chắc cụ đọc bản góp ý bổ sung vào luật GTDB trên ốp này. E cũng hoan nghênh cái đó, cơ mà chưa có thì đừng có nói phạm luật. E xin hết.

Đức Phệ

Xe hơi
chắc xxx đang vui kaka

Tử Thi

Xe máy
VW Golf nói:
Tôi đánh cuộc là bác lái 1 tay, nghe điện thoại tay kia. Thế thì nên phạt gấp đôi mới phải. Tôi gặp rất ít người chịu đeo tai nghe bluetooth khi lái xe. Nhiều khi cực nguy hiểm, nhất là trong phố. Các bố taxi thì khỏi nói, xe số mà cứ lái như thường + điện thoại như thường.
Công nhận, nhất là mấy ông bà bận bịu dùng smartphone, xe xịn bluetooth, rảnh tay đầy ra mà vẫn dí cái phone vào tai mới tài :D

redtn2002

Xe hơi
Quá 11km mà nhắc nhở thì thấy cũng lạ đấy , hay là có chỉ thị mới nào đó cần lấy lại hình ảnh của xxx HN nhỉ ???
Cụ nhà em chưa quen đường nên em đi qua hẳn đường trên cao Hà Nội, vào đường đi Ninh Bình xong mới đổi cho cụ chạy. Cụ không để ý cái biển 80..... 60 lúc gần đến trạm thu phí đầu Pháp Vân. Thấy vẫy vào là e hiểu ngay vấn đề. Nhưng csgt hôm qua thái độ rất thân thiện. Thậm chí thấy thằng bé nhà em trong xe còn hỏi cháu được mấy tháng. Cuối cùng xem xong giấy tờ và bằng lái, cho đi với lý do là thông cảm cho cụ tuổi cao mắt kém, trước đó có thông báo lỗi và bảo có muốn xem hình ảnh không (họ tự nói chứ mình không trình bày nhé). Thấy cũng lạ nên đưa lên để thông tin cho anh em.

czechonline

Xe điện
Cụ nhà em chưa quen đường nên em đi qua hẳn đường trên cao Hà Nội, vào đường đi Ninh Bình xong mới đổi cho cụ chạy. Cụ không để ý cái biển 80..... 60 lúc gần đến trạm thu phí đầu Pháp Vân. Thấy vẫy vào là e hiểu ngay vấn đề. Nhưng csgt hôm qua thái độ rất thân thiện. Thậm chí thấy thằng bé nhà em trong xe còn hỏi cháu được mấy tháng. Cuối cùng xem xong giấy tờ và bằng lái, cho đi với lý do là thông cảm cho cụ tuổi cao mắt kém, trước đó có thông báo lỗi và bảo có muốn xem hình ảnh không (họ tự nói chứ mình không trình bày nhé). Thấy cũng lạ nên đưa lên để thông tin cho anh em.
Mong rằng có nhiều csgt làm việc công tâm , những kẻ cố tình vi phạm nên phạt , những ai vô tình nên bỏ qua cuộc đời sẽ tươi đẹp hơn cụ nhỉ .

ngungo thien ly

Xe container
Xxx cũng thường nhắc nhở những ai nhất cự ly, nhì cường độ cụ à. Nếu không mời cụ móc ví ngay ạ

Ngày nào em cũng được xem các anh ý bắt sai làn ở đoạn này. Thực sự thì các anh ý bắt đúng vì đoạn đấy có biển phân làn xe treo trên giá long môn cắm ở 2 đầu đường. Nhiều bác xe con không chịu nhìn biển đi vào lane xe tải là xong ngay. Mà em thấy nhiều bác bị vẫy vào lắm, bác nào hợp tác tốt có khi các anh ý chỉ nhắc nhở, bác nào cố cứng là ăn biên bản ngay.

sam_i10

Xe hơi
cụ già + trẻ em = khiên chống đạn
chứ làm quái j có vụ chấn chỉnh hình ảnh bây giờ

czechonline

Xe điện
Ngày nào em cũng được xem các anh ý bắt sai làn ở đoạn này. Thực sự thì các anh ý bắt đúng vì đoạn đấy có biển phân làn xe treo trên giá long môn cắm ở 2 đầu đường. Nhiều bác xe con không chịu nhìn biển đi vào lane xe tải là xong ngay. Mà em thấy nhiều bác bị vẫy vào lắm, bác nào hợp tác tốt có khi các anh ý chỉ nhắc nhở, bác nào cố cứng là ăn biên bản ngay.
:D có lẽ em hợp tác tốt nên các anh ấy chỉ nhắc nhở rồi cho đi :D