[Funland] hôn nhân của các cụ các mợ thế nào ạ , em cảm thấy mệt mỏi quá ạ

lexus315

Xe điện
em cđang tìm cach ạ
Với mợ, cụ phải thể hiện được sự bảo vệ, chia sẻ, yêu thương.
Với cha mẹ, cụ phải thể hiện sự hiếu thảo, và thể hiện được sự quyết đoán,độc lập.
Với các bên liên quan, cụ phải khéo để thể hiện được nhữngphẩm chấtđó. Các tách 2 bên liên quan kia ra là phương án sớm nhất cụ phải làm, có khi tốn chi phí, nhưng càngđể lâu, mâu thuẫn, sự ức chế của các bên dành cho nhau càng lớn

Với mợ, cụ phải thể hiện được sự bảo vệ, chia sẻ, yêu thương.
Với cha mẹ, cụ phải thể hiện sự hiếu thảo, và thể hiện được sự quyết đoán,độc lập.
Với các bên liên quan, cụ phải khéo để thể hiện được nhữngphẩm chấtđó. Các tách 2 bên liên quan kia ra là phương án sớm nhất cụ phải làm, có khi tốn chi phí, nhưng càngđể lâu, mâu thuẫn, sự ức chế của các bên dành cho nhau càng lớn
em cảm ơn cụ chia sẻ ạ

Cố gắng đi cụ. với thu nhập 20 tr thì không phải quá khó khăn, cố cày thêm tí. chứ còn bỏ vợ rồi lấy vợ thứ n nào đi nữa thì mẫu thuẫn vẫn ko được giải quyế nếu còn tình trạng chung đụng.
Thực tế cuộc sống em biết có những người luôn không hài lòng và lo lắng khi mình không nhúng tay vào làm, khác ý một tí là càu nhàu khó chịu. Em có bà cô bên vợ như vậy. Con giai học xong bkhoa đi làm rồi mà vẫn coi nó là trẻ lên 3 lên 5. đi du lịch buổi sáng thì phải nấu cơm sẵn cho nó buổi trưa để nó ăn. Bà cô này giờ đây rơi vào trạng thái trầm cảm. Những người này ko biết sống thì đúng hơn
vâng ra ngoài phải cầy cố ạ , chứ 20tr em nghĩ cũng hơi đuối ạ

Daubung2020

[Tịch thu bằng lái]
Một số phụ nữ VN vùng lên đòi bình quyền nên coi chồng con gia đình chẳng ra gì. Loại ấy nên giải tán sớm

Một số phụ nữ VN vùng lên đòi bình quyền nên coi chồng con gia đình chẳng ra gì. Loại ấy nên giải tán sớm
Cụ ra nhà chờ lúc đau đẻ thì cụ giải tán chị em phụ nữ hộ cái, có mà họ giải tán cụ trước ấy =))

Phú Cửng

Xe tăng
3 năm ông bắt nó đẻ 2 đứa, ông phải hiểu nó căng thẳng mệt mỏi như thế nào. Nó chửi ông cũng phải cười. Muốn gì nữa thế

Biker

Xe tải
Em thấy tư vấn này thật lòng và có tâm nhất vịnh bắc bộ đây ạ. Đúng là mỗi nhà mỗi cảnh, chỉ có người trong cuộc may ra mới hiểu được và xử lý. Hì, đôi khi người trong cuộc mà ko còn không hiểu đúng bản chất của vấn đề là có thật.
Em cũng chỉ thắc mắc đoạn cuối; có thể cuộc đời là số phận hoặc đôi khi mình cũng ko nhận ra khuyết điểm của mình là gì phải không cụ ?
chuyện mình không nhận ra khuyết điểm của mình là thường xuyên mà cụ. Cái kính không thể tự nhận ra khiếm khuyết của nó, mọi hình ảnh đi qua nó đều bị chính nó làm biến dạng đi. Chỉ ai tập tự phản chiếu, nhìn sự vật ma không để cái tôi cá nhân làm biến dạng, rồi so sánh với các chân lý luôn đúng của tự nhiên mà thấy cái sai khác để tụ sủa mình. ít ai làm được vậy,

TUCSON9389

Xe điện
chuyện mình không nhận ra khuyết điểm của mình là thường xuyên mà cụ. Cái kính không thể tự nhận ra khiếm khuyết của nó, mọi hình ảnh đi qua nó đều bị chính nó làm biến dạng đi. Chỉ ai tập tự phản chiếu, nhìn sự vật ma không để cái tôi cá nhân làm biến dạng, rồi so sánh với các chân lý luôn đúng của tự nhiên mà thấy cái sai khác để tụ sủa mình. ít ai làm được vậy,
Vâng, đồng ý với cụ là vậy. Nhận thức là cả một quá trình, ko chắc gì đã đúng ngay được. trong mỗi hoàn cảnh, môi trường, nhìn nhận đúng sai nó cũng có thể khác đi nữa.
chuyện cụ chủ thớt, còn là duyên phận, hết duyên hết cả phận thì cũng dừng

Biker

Xe tải
Biết là cụ viết dài nhưng em vẫn cố đọc hết, cụ chia sẻ về chuyện của cụ cả chuyện của cụ chủ thớt nhưng em thấy trong chuyện cụ có chuyện chủ thớt và đâu đó có chuyện của một số cụ-mợ trên này, em trân trọng những chia sẻ của cụ nói riêng và của các cụ-mợ nói chung, cuộc sống nếu sống không sóng gió , luôn phẳng lặng hoặc luôn hạnh phúc thì sẽ không ai phải đọc phải chia sẻ những cái như chuyện nhà cụ chủ thớt, chuyện nhà cụ hay chuyện nhà khác tương tự. nhưng cuộc sống nó là xã hội thực và các con người thực, có phần con có phần người lên việc sống tốt, đối tốt và ngược lại luôn luôn xảy ra và thay đổi từng phút. chúng ta nếu sống bớt sân si, hãy yêu thương nhau hơn thì XH sẽ tốt đẹp hơn.
bản chất hạnh phúc chỉ là mặt trái của đau khổ, là hai mặt đối lập trong một thê thống nhất nên không thể thiếu vắng mặt nào cả. Cũng như no là mặt trái của đói, nếu không biết đói là gì thì không biết no là gì. Vậy nên khi ta thấy hp nghĩa là ta tạm thời thấy thiếu vắng đau khổ. Về lý thì hp và đau khổ của từng người luôn khác nhau nhưng giống ở chỗ cường độ của hai pha đó luôn bằng nhau va trái dấu như hình si. Đau khổ lớn mới có hạnh phúc lớn. Tu hành đến vô ngã, bát phong bất động, không còn cái cảm thụ hạnh phúc kiểu người thường nữa chỉ còn tâm bình an và chẳng còn pha trên pha dưới nữa thì cũng không còn đau khổ trong tâm

datto70

Xe điện
hôn nhân em được 3 năm rồi ạ nhưng em cảm thấy rất mệt mỏi , luôn đứng giữa bố mẹ và vợ , nhiều khi muốn bỏ vợ nhưng nghĩ vì con nên lại thôi sợ 2 đứa nó khổ , vợ em lúc tốt thì rất tốt còn hâm thì ko ai bằng , đôi khi toàn đẩy em vào lưỡng giữ chữ tình và chữ hiếu , có cụ mợ nào chỉ em lối thoát với ạ
Ở riêng là cách bền vững nhất giữ hào khí Nàng Dâu- BM chồng.

bản chất hạnh phúc chỉ là mặt trái của đau khổ, là hai mặt đối lập trong một thê thống nhất nên không thể thiếu vắng mặt nào cả. Cũng như no là mặt trái của đói, nếu không biết đói là gì thì không biết no là gì. Vậy nên khi ta thấy hp nghĩa là ta tạm thời thấy thiếu vắng đau khổ. Về lý thì hp và đau khổ của từng người luôn khác nhau nhưng giống ở chỗ cường độ của hai pha đó luôn bằng nhau va trái dấu như hình si. Đau khổ lớn mới có hạnh phúc lớn. Tu hành đến vô ngã, bát phong bất động, không còn cái cảm thụ hạnh phúc kiểu người thường nữa chỉ còn tâm bình an và chẳng còn pha trên pha dưới nữa thì cũng không còn đau khổ trong tâm
Các điều trên cụ đang nói em cơ bản hiểu, điều hiểu dễ và nhanh nhất là cảm giác thực tế trải qua khi đói-khát, và sau đó nhận được miếng ăn, nước uống mới hiểu giá trị của cái mình cầm trên tay, Hạnh phúc cũng vậy, nhiều người được phúc phận có được hạnh phúc nhưng lại chưa biết trân trọng, hoặc chưa cảm nhận hết hạnh phúc mình đang có lên họ còn cảm thấy nhạt nhẽo, tẻ nhạt với cái mình đang có. nhưng những ai đã và đang bị thiếu hạnh phúc sẽ cảm nhận và mong mỏi hạnh phúc biết bao, hạnh phúc đôi khi rất giản dị, bình dị nhưng hạnh phúc nó không có hình dạng và không phải ai muốn có hạnh phúc là có được mặc dù họ vẫn khát khao và kiếm tìm, bởi mỗi người một số mệnh một khổ đau riêng, có nhiều người càng cố tìm hạnh phúc thì lại nhận về trái đắng, bất hạnh, nhưng quả thật chúng ta là người trần mắt thịt lên cũng chỉ biết cố giữ mình được BÌNH AN, được chia sẻ và được cảm thông với mọi người xung quanh, CÓ CHO ĐI mới nhận lại được , việc cho đi hay nhận lại là xuất phát từ cái tâm và phải thiện tâm và không cầu lợi. nói từ thiện thì dễ nhưng thực tâm từ thiện còn khó hơn rất rất nhiều lần. Chúc cụ Bình An, Cuộc sống đôi khi bớt nghĩ, bớt lo sẽ cảm thấy thanh thản cụ ạ. thân.

Ngoai Lan

Xe đạp
Khó! Vấn đề muôn thủa, sống chung với lũ thôi cụ.

Biker

Xe tải
Các điều trên cụ đang nói em cơ bản hiểu, điều hiểu dễ và nhanh nhất là cảm giác thực tế trải qua khi đói-khát, và sau đó nhận được miếng ăn, nước uống mới hiểu giá trị của cái mình cầm trên tay, Hạnh phúc cũng vậy, nhiều người được phúc phận có được hạnh phúc nhưng lại chưa biết trân trọng, hoặc chưa cảm nhận hết hạnh phúc mình đang có lên họ còn cảm thấy nhạt nhẽo, tẻ nhạt với cái mình đang có. nhưng những ai đã và đang bị thiếu hạnh phúc sẽ cảm nhận và mong mỏi hạnh phúc biết bao, hạnh phúc đôi khi rất giản dị, bình dị nhưng hạnh phúc nó không có hình dạng và không phải ai muốn có hạnh phúc là có được mặc dù họ vẫn khát khao và kiếm tìm, bởi mỗi người một số mệnh một khổ đau riêng, có nhiều người càng cố tìm hạnh phúc thì lại nhận về trái đắng, bất hạnh, nhưng quả thật chúng ta là người trần mắt thịt lên cũng chỉ biết cố giữ mình được BÌNH AN, được chia sẻ và được cảm thông với mọi người xung quanh, CÓ CHO ĐI mới nhận lại được , việc cho đi hay nhận lại là xuất phát từ cái tâm và phải thiện tâm và không cầu lợi. nói từ thiện thì dễ nhưng thực tâm từ thiện còn khó hơn rất rất nhiều lần. Chúc cụ Bình An, Cuộc sống đôi khi bớt nghĩ, bớt lo sẽ cảm thấy thanh thản cụ ạ. thân.
làm được như cụ chúc thì dắp đắc đạo rồi hi hi. Nghĩ đến tận cùng để rồi không lo và không hối tiếc thì gần đến bình an. Khi đạt đến Biết thì sẽ có bình an cụ nhỉ

everest_mblack

Xe tăng
Thực ra chữ HIẾU và chữ TÌNH (tình yêu, tình nghĩa) nó hoàn toàn khác nhau cụ ah, quan trọng là hai vc cụ đã ngồi nói chuyện bình tĩnh, rõ quan điểm vấn đề lần nào chưa?

vinhtu87

Xe đạp
ai cũng biết ra riêng là cách giải quyết tốt nhất, Nhưng ngặt nỗi điều kiện kinh tế bây giờ khó khăn, ...mỗi ngày đều phải sống trong không khí căng thẳng, em sắp điên rồi các bác ạ !

PT2021

[Tịch thu bằng lái]
hôn nhân em được 3 năm rồi ạ nhưng em cảm thấy rất mệt mỏi , luôn đứng giữa bố mẹ và vợ , nhiều khi muốn bỏ vợ nhưng nghĩ vì con nên lại thôi sợ 2 đứa nó khổ , vợ em lúc tốt thì rất tốt còn hâm thì ko ai bằng , đôi khi toàn đẩy em vào lưỡng giữ chữ tình và chữ hiếu , có cụ mợ nào chỉ em lối thoát với ạ
Sút luôn cụ ạ, sống độc thân cho sướng, cuối đời vào nhà dưỡng lão và ra đi nhẹ nhàng.