[Funland] hôn nhân của các cụ các mợ thế nào ạ , em cảm thấy mệt mỏi quá ạ

daicuty

Xe tăng
Mỗi nhà mỗi cảnh, vc em cũng có lúc khó khăn, nhiều lúc nghĩ vì cái nghĩa cái tình rồi cố gắng thôi
Em đi làm còn nhịn được thì về với vợ con với ông nhịn chả làm sao cả, họ là người lo cho gia đình mình, lo cho mình lúc ốm đau bệnh tật

cmos83

Xe buýt
Thuê căn nhà ở cách bố mẹ khoảng 1,2 km thôi. Ông bà quý cháu sẽ đến chăm. Các cụ ốm yếu thì chạy về thăm. Vẹn cả đôi đường, chứ phụ nữ 3 năm 2 đứa. Họ cũng stress nhiều, hôn nhân là sẻ chia, tâm sự. Chúc cụ sáng suốt.

DT Mobile

Xe hơi
sao cụ ko ra ở riêng để tránh những va chạm nhỏ nhỉ

Chum mẻ

Xe hơi
Hôm nay em vừa tát vợ một cái, cũng nhẹ thôi nhưng là tát thật. Chuyện cãi nhau từ mấy hôm trước em vẫn còn bực.

Tuần trước thằng cu con vào viện mấy hôm, cùng lúc mẹ em cũng xuống HN vào viện phẫu thuật, bà gọi điện hỏi thăm nó với cu con mà nó không thèm nghe, em bảo gọi lại nó còn bảo có gì mà gọi.

Thằng cu con ở viện mấy hôm về, bà vẫn nằm viện mà suốt 2 tuần nó cũng không hỏi một lần. Hôm nọ nói đến chuyện sau này phải ở cùng các cụ mà nó cũng cãi em được. Nay bà ra viện, về nhà em ăn cơm sáng mai ông bà về mà mồm nó cũng như hến, không hỏi cũng chẳng nói gì mấy.

Đến tối ông bà đang chơi với cháu nó bế thằng con vào trong buồng, em bế ra thì thằng con giẫy khóc, em giỗ con thì nó bảo em làm gì mà nhặng lên, bực quá em mới tát cho phát. Lần đầu tiên em phải cãi nhau với vợ trước mặt ông bà già.

Biết tát là sai, sau cái tát này không biết mọi thứ đi về đâu nhưng thực sự em cay vì thái độ nó tệ như vậy. Ăn cơm xong mẹ em thấy nó ho húng hắng còn cố nhét vào tay nó mấy viên thuốc bà được bác sĩ cấp cũng vì ho. Tức phát khóc các cụ ạ.

Các cụ bảo em nên làm thế nào bây giờ?
E cũng là pn nhưng e ko bênh vợ cụ đc, e thật! Cái tát của cụ có lẽ ko đúng thời điểm, nhưng e cho rằng đàn ông nhiều khi cũng phải quyết liệt 1 chút.
Biết đâu sau phát này vợ cụ lại biết điều hơn.

i.m.u.s.m

Xe tăng
Cụ có thể lựa chọn phương án Không ở cùng mà ở gần
Cụ vẫn đang bị bó trong tư tưởng con một nên phải... ở riêng không có nghĩa là ko thực hiện được chữ Hiếu
Giờ buông tay thì dễ thôi, mỗi người nuôi 1 đứa con để rồi 2 ông bà đầu bạc rồi phải chăm đứa cháu 2-3 tuổi như con mọn cho con mình đi làm thì e nghĩ không phải là 1 lựa chọn sáng suốt
Trong gia đình thì không có đúng hoặc sai mà chỉ có Hợp lý
Lấy nhau chưa được 5 năm mà 3 năm 2 bé cũng đã là 1 sai lầm rồi do bản thân phụ nữ lúc bầu 9 tháng đã rất mệt mỏi sau đó nuôi con nhỏ đã stress đủ thứ trên đời từ quan điểm chăm con cho đến nếp sống khác nhau từ cái cách bật công tắc (chưa kể đến cơm gạo áo tiền) thì chưa kịp tỉnh cơn đau đẻ này đã đến cơn đau đẻ khác thì làm sao mà kịp đánh vần được chữ Hợp lý ạ
Trong tình thế này em thấy Gấu nhà cụ còn mệt mỏi hơn về cả thể xác lẫn tinh thần chứ cụ chỉ tinh thần thôi

StepUp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E cũng là pn nhưng e ko bênh vợ cụ đc, e thật! Cái tát của cụ có lẽ ko đúng thời điểm, nhưng e cho rằng đàn ông nhiều khi cũng phải quyết liệt 1 chút.
Biết đâu sau phát này vợ cụ lại biết điều hơn.
chắc khó mợ ạ. Em hối hận vì hành động em tát, nhưng lí do thì em không hối. Sau lần này em nói chuyện cho ra nhẽ, em cũng k bao giờ thế nữa, nếu không được thì chắc cố thêm một thời gian thằng con đủ 3 tuổi thì em buông thôi.

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com
Hôm nay em vừa tát vợ một cái, cũng nhẹ thôi nhưng là tát thật. Chuyện cãi nhau từ mấy hôm trước em vẫn còn bực.

Tuần trước thằng cu con vào viện mấy hôm, cùng lúc mẹ em cũng xuống HN vào viện phẫu thuật, bà gọi điện hỏi thăm nó với cu con mà nó không thèm nghe, em bảo gọi lại nó còn bảo có gì mà gọi.

Thằng cu con ở viện mấy hôm về, bà vẫn nằm viện mà suốt 2 tuần nó cũng không hỏi một lần. Hôm nọ nói đến chuyện sau này phải ở cùng các cụ mà nó cũng cãi em được. Nay bà ra viện, về nhà em ăn cơm sáng mai ông bà về mà mồm nó cũng như hến, không hỏi cũng chẳng nói gì mấy.

Đến tối ông bà đang chơi với cháu nó bế thằng con vào trong buồng, em bế ra thì thằng con giẫy khóc, em giỗ con thì nó bảo em làm gì mà nhặng lên, bực quá em mới tát cho phát. Lần đầu tiên em phải cãi nhau với vợ trước mặt ông bà già.

Biết tát là sai, sau cái tát này không biết mọi thứ đi về đâu nhưng thực sự em cay vì thái độ nó tệ như vậy. Ăn cơm xong mẹ em thấy nó ho húng hắng còn cố nhét vào tay nó mấy viên thuốc bà được bác sĩ cấp cũng vì ho. Tức phát khóc các cụ ạ.

Các cụ bảo em nên làm thế nào bây giờ?
Vk cụ gặp cụ là may mắn ý,chứ ntn gặp ng khác chắc xưng mặt rồi cụ ak

Gừng

Xe container
Nhiều cụ cùng cảnh ngộ ghê, chia sẻ cùng cụ :(

Em mới bị đột quỵ, mặt xưng vều, tay tụ máu, may mà chưa chết. Và vợ em nó hỉ hả, còn rủa em nghiệp quật, cho đáng đời (vì đang cãi nhau) ! Em cũng đang cố gắng vì con, con em đều còn nhỏ quá :(
cụ bị huyết áp cao ạ?

Chum mẻ

Xe hơi
chắc khó mợ ạ. Em hối hận vì hành động em tát, nhưng lí do thì em không hối. Sau lần này em nói chuyện cho ra nhẽ, em cũng k bao giờ thế nữa, nếu không được thì chắc cố thêm một thời gian thằng con đủ 3 tuổi thì em buông thôi.
Nay nghe nhiều chuyện vợ chồng xung đột, buồn buồn là cụ ơi.
E thấy nhiều trường hợp đúng là đc đằng chân lân đằng đầu, nhiều khi chiều chuộng quá lại sinh hư. Cụ cứ giả vờ gia trưởng 1 tí biết đâu vợ cụ lại biết điều hơn.

Trung_hawee

Xe buýt
Cụ đừng lấy lý do con 1 mà ở cùng ô bà..
Ok cứ ra thuê ngoài gần đó cách 1-2km thôi ngày nào cụ cũng có thể đảo qua đc mà..xem như nào..
Các cụ già thì thường khó tính...từ cái ăn đến nết ở lên có khi ra ngoài ở lại hay

Kinh nghiệm các cụ ngày xưa có 3 thời điểm nguy hiểm cho hôn nhân. 1 là vừa cưới xong, 2 là vừa có con, 3 là vừa giàu lên. Cụ là trường hợp số 2 rồi. Vụ này cách hiệu quả nhất là cùng chia sẻ gánh nặng gia đình như kinh tế, chăm sóc con cái, giành nhiều time cho gia đình hơn, và trên tất cả là giữ cái đầu lạnh, ko dc quyết khi nóng nảy, tâm lý và chiều dc vk nữa thì tốt. Tránh xa mấy từ ly dị nhé, nó sẽ giết dần tình chết mọi thứ của cụ. Cụ nên chia sẻ thêm chi tiết hoàn cảnh nhà cụ nữa thì cccm tư vấn chính xác hơn. E năm nay vừa tròn 20 niên cưới rồi. Nói chung đời sẽ vẫn là bể khổ, tìm cách vượt qua đê. Cụ phải tìm hiểu áp lực của vk hiện tại nhé, đôi lúc hãy đứng về vai vk để phán xét. Chúc thành công. Ko phải tự nhiên vk nó hâm đâu mà chắc chắn mình đang sai ở đâu đó. Tạm thời bỏ qua vụ chăng hoa nhé
đấy là em nhịn hết mức rồi ạ , đến mẹ vợ em còn chào thua tính nó nhỡ chi em , tính nó vậy mẹ vợ em bảo mẹ còn ko noi đc nhỡ chi con , mẹ chịu rồi

Nhà nào ở chung mà chẳng có chuyện này chuyện nọ ,phong cách lệch tông nhau khó ở lắm
Cụ nên tìm cái nhà ở riêng ra chạy đi chạy lại vợ cụ 3 năm 2 đứa là cũng cực lắm rồi đừng bắt nó phải chịu đựng thêm cụ mà không làm vậy là 99% toang khi toang con của cụ như thế nào cụ tự hình dung
Tư tưởng vợ phải hiểu và thông cảm cho mình cũ rồi cả hai cùng phải hiểu cho nhau mới bền được .
tính nó sĩ diện thích thể hiện , nó có coi em ra gì đâu , em thương tụi nhỏ thôi , chứ tụi nó lơn là em bung ngay

Bố mẹ cụ chắc vẫn còn khoẻ, em cũng con 1, mới có một đứa hơn tuổi, mà các cụ nhà em người 80, người 70 rồi. Nhà em còn không ở chung, ông bà ngay từ đầu đã biết ý không ở cùng, các cụ chọn ở quê tự lo cho nhau. Ấy vậy mà vợ em nó cứ như người dưng, chẳng bao giờ gọi điện hay hỏi thăm gì. Bà cụ em nằm viện 2 tuần nó cũng không thèm gọi hỏi xem bà thế nào một lần. Mà từ trước giờ có đúng một lần xung đột duy nhất từ lúc nó mới đẻ, mẹ em cũng có tuổi, nói không rõ ràng mà vợ e nó hiểu lầm, nó để bụng từ lúc ý đến giờ.

Em tỷ tê bao lần mà đến giờ vẫn thế. Có lần 2vc nói chuyện đến việc sau các cụ yếu hơn hoặc 1 người không còn nữa, phải về ở chung mà nó cũng giẫy đành đạch bảo là không ở chung.

Kinh tế em lo hết, chưa giàu nhưng cũng chả thiếu gì, em cũng chẳng chơi bời gì, vẫn hỗ trợ giúp đỡ nó mà vợ nó thế cụ bảo có bực không.

Bế tắc kinh khủng. Nhiều lúc nghĩ bỏ quách đi cho xong.
em cũng chẳng biết nói sao cụ y trang em , về kinh tế hay cuộc sống , không vì tụi nhỏ em giải tán

StepUp

Xe tăng
Nay nghe nhiều chuyện vợ chồng xung đột, buồn buồn là cụ ơi.
E thấy nhiều trường hợp đúng là đc đằng chân lân đằng đầu, nhiều khi chiều chuộng quá lại sinh hư. Cụ cứ giả vờ gia trưởng 1 tí biết đâu vợ cụ lại biết điều hơn.
Mấy ai tâm sự chuyện vui đâu ạ. Như em chẳng yêu cầu gì nhiều, mọi thứ em có thể chiều được, chỉ mong vợ biết điều sống với gia đình nhà mình, không cần gì ghê gớm nhưng đủ lễ độ là được. Từ lúc sinh, trong lúc nhạy cảm, chấp ông bà thì thôi giải quyết sau, không thích ông bà thì em cũng hạn chế tối đa, nhưng các cụ nhà e nhiều tuổi, em lại con một mà hơn năm rồi vợ em nó vẫn xử sự thế mới chán. Em tự tin là e đối xử với nhà vợ không hề tệ, bà nội hay ae họ hàng nhà vợ ốm đau em cũng đến thăm hỏi han quà cáp đầy đủ, thế mà vợ nó đối xử với bố mẹ em như thế.

Chỉnh sửa cuối: