[Funland] Hôn nhân của cháu - chuyện nghiêm túc

Trạng thái
Thớt đang đóng

dalink

Xe điện
Em giả sử thôi nhé: ví thử cô bé kia là con gái của 1 Gia đình quan chức to hay con của ông chủ 1 tập đoàn lớn doanh thu vài trăm tới ngàn tỉ chẳng hạn, thì có thớt này không các cụ ây :D
Có thớt là thằng cháu họ em đen bẩn mà số hên quá các cụ ạ :))

Tanvn1803

Xe hơi
Đắn đo mãi, em bán than trên này cái và nhờ các cụ/mợ chia sẻ . Chuyện gia đình nghiêm túc nên cụ nào có buông lời đùa cợt thì cho em xin ạ
Thằng cu cháu- con bà chị gái nhà em, năm nay mới 24 tuổi, vừa ra trường được hơn 1 năm. mới báo là bạn gái có 2 vạch. 2 đứa quen nhau được 3 tháng, quen nhau gần 1 tháng thì đã đưa nhau vào nhà nghỉ. cô bé này năm nay 26 tuổi, học hành tử tế, ra trường và cũng đã có việc làm. 2 đứa quen nhau và đến giờ cũng chưa giới thiệu với gia đình bên chị em. cu cháu cũng mới về ra mắt gia đình bên kia được khoảng tháng. hiện giờ bên nhà cô bé kia cũng chưa biết gì về việc bầu bí
Hiện giờ bé gái kia đòi cưới; muốn có danh phận
Chị gái em khá sốc việc này. việc chúng nó quen nhau và có sp trước trong thời gian quá ngắn. cu cháu thì ko biết nó có yêu thương con bé kia thật lòng ko, vì việc yêu đương của nó cũng khá nhăng nhít, hay cũng chỉ vì lỡ có sản phẩm nên phải có trách nhiệm. thằng cu này khá ngoan, có trách nhiệm và khá thật thà. Hiện tại cu cháu muốn cưới để nhận trách nhiệm
Hiện tại chúng nó cũng chưa đưa nhau về gặp anh chị em. Chị gái em thì khá kiên quyết phản đối chuyện này; và đưa ra giải pháp là thôi cho chúng mày ở tạm cái nhà của chị đã mua (giờ cho thuê; cu cháu hiện đang ở trong cơ quan QĐ) để sinh nở; sau 2 năm nếu vẫn còn yêu thương nhau thì tổ chức cưới xin đàng hoàng. cháu kia mà mẹ nó ko nuôi thì bà chị em nuôi.
Theo các cụ thì quyết định của chị em có hợp lý không. em ko đánh giá cao con bé này, tuổi cũng đã trưởng thành. yêu nhau đàng hoàng thì sẽ được chấp nhận. chưa biết nhà bạn trai thế nào mà đã lên giường thì quả là ngu dốt.
Các cụ mợ cho em xin ý kiến là chị gái em xử lý như vậy có ổn ko nhỉ ?
Theo ý kiến ca nhân e thì cu cháu nhà cụ cũng 24 tuổi r, nên tôn trọng ý kiến của cu cháu nó, nó đồng ý cưới thì gia đình cũng nên nghĩ tích cực là vì nó sống có trách nhiệm, việc nó làm thì để nó gánh cụ ạ, nó sẽ trưởng thành hơn. Còn lại nếu gia đình cụ xử lý theo hướng như cụ nói thì e thấy cũng nhiều, nhưng gd con bé kia chắc k đồng ý đâu cụ ah.

dalink

Xe điện
em thì vẫn quan niệm truyền thống; yêu đương thì cần tìm hiểu kỹ; đi sớm quá, làm sớm quá đều ko tốt. chịch nhau mà ko biết nhà bạn trai như thế nào thì bây giờ nhà bạn trai ko đồng ý thì nó phải gánh hậu quả thì đây cũng là nhân quả thôi, đúng ko cụ.
Vấn đề ở đây là mới chỉ 3 tháng quen nhau
em cũng ko bênh cháu em; nhưng nhiều cụ tay nhanh hơn não. nó bảo muốn cưới cô bé kia chứ có phải chạy làng đâu; nó dám nhận trách nhiệm mà
chị em cũng ko phải vô trách nhiệm, cho chúng nó ở nhà;
còn nếu chỉ cưới vì lỡ có sp, thì sau này hôn nhân ko hạnh phúc, thiệt cho cả 2 chứ ko phải mình cháu em đúng ko cụ
3 tháng là thoải mái rồi, có phải 3 ngày đâu.

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Chị gái cụ thớt ăn ở thế là hơi thất đức đấy ah. Em thô nhưng phải nói thật để cụ lấy động lực về làm việc với chị ấy.
Về tình: Nghiệp chướng là có thật, và đừng để nó ứng vào.
Giờ có cháu bế, vui vẻ đi chứ có gì ko đúng? Con trai chị có cưới vợ, sau ko ưng thì vẫn đi tập 2. Chứ cháu gái kia nếu ko lấy đc chồng coi như đi toang một cuộc đời.
Xét về lý: cả hai cháu đều đồng thuận xxx và đều muốn cưới. Chị cụ ngăn cản là sai.

Minimini

Xe hơi
Giờ chúng nó 18-19t có bầu còn cưới đây 24t đầu rồi nghe chuyện này thấy chán

acm79

Xe đạp
Đắn đo mãi, em bán than trên này cái và nhờ các cụ/mợ chia sẻ . Chuyện gia đình nghiêm túc nên cụ nào có buông lời đùa cợt thì cho em xin ạ
Thằng cu cháu- con bà chị gái nhà em, năm nay mới 24 tuổi, vừa ra trường được hơn 1 năm. mới báo là bạn gái có 2 vạch. 2 đứa quen nhau được 3 tháng, quen nhau gần 1 tháng thì đã đưa nhau vào nhà nghỉ. cô bé này năm nay 26 tuổi, học hành tử tế, ra trường và cũng đã có việc làm. 2 đứa quen nhau và đến giờ cũng chưa giới thiệu với gia đình bên chị em. cu cháu cũng mới về ra mắt gia đình bên kia được khoảng tháng. hiện giờ bên nhà cô bé kia cũng chưa biết gì về việc bầu bí
Hiện giờ bé gái kia đòi cưới; muốn có danh phận
Chị gái em khá sốc việc này. việc chúng nó quen nhau và có sp trước trong thời gian quá ngắn. cu cháu thì ko biết nó có yêu thương con bé kia thật lòng ko, vì việc yêu đương của nó cũng khá nhăng nhít, hay cũng chỉ vì lỡ có sản phẩm nên phải có trách nhiệm. thằng cu này khá ngoan, có trách nhiệm và khá thật thà. Hiện tại cu cháu muốn cưới để nhận trách nhiệm
Hiện tại chúng nó cũng chưa đưa nhau về gặp anh chị em. Chị gái em thì khá kiên quyết phản đối chuyện này; và đưa ra giải pháp là thôi cho chúng mày ở tạm cái nhà của chị đã mua (giờ cho thuê; cu cháu hiện đang ở trong cơ quan QĐ) để sinh nở; sau 2 năm nếu vẫn còn yêu thương nhau thì tổ chức cưới xin đàng hoàng. cháu kia mà mẹ nó ko nuôi thì bà chị em nuôi.
Theo các cụ thì quyết định của chị em có hợp lý không. em ko đánh giá cao con bé này, tuổi cũng đã trưởng thành. yêu nhau đàng hoàng thì sẽ được chấp nhận. chưa biết nhà bạn trai thế nào mà đã lên giường thì quả là ngu dốt.
Các cụ mợ cho em xin ý kiến là chị gái em xử lý như vậy có ổn ko nhỉ ?
Hay chủ thread chính là thằng làm con người ta có bầu ròi định té. Cái nick thì cũng được có 3 tháng.

Ter

Xe buýt
Cho thử thách 2 năm, cháu cụ lại chịch con nhà người ta tiếp. Sau đó bảo không yêu, đón cháu về, con gái nhà người ta ra đường vì không phải nhà của nó. Em hiểu thế có đúng không cụ thớt. Khôn quá như thế khó sống phết

alceste

Xe điện
mấy h rồi mà
chuẩn cụ.
em nói thêm, cũng tránh cô gái kia có 1 đời chồng nữa chứ nhỉ. Thực sự nếu chúng nó ko yêu nhau thì cưới nhau tiếp cũng là một cái sai. chỉ giải quyết được sỹ diện của cả hai bên (nhà gái nhiều hơn)
Hiện tại gia đình chưa biết mặt mũi con bé kia ntn
e cũng hoàn toàn chả muốn can thiệp, chị gái thì có hỏi ý kiến
thế thì nếu cụ là người bình thường chỉ cần bỏ 1 câu, cái này các bạn ý tự quyết định. kể cả 2 bên sau này có ở với nhau hay ko, thì các bạn trẻ cũng tự rút ra kinh nghiệm và bài học cho mình. Nếu thằng cháu cụ nó đã có số 2 vợ hay bạn gái kia số 2 chồng, hay cung thê xấu, thì tránh vỏ dưa cũng vẫn gặp vỏ dừa, Nó ko lấy người này sẽ vẫn lấy người kia và đổ vỡ thôi.

Còn mới có cái nhà dang cho thuê mà đòi làm cao hay cho mình cái quyền phán xét thì nó buồn cười lắm. Cờ bạc ăn nhau về cuối, sau này chưa biết ai hơn ai đâu cụ ơi.

em cũng có 1 cô bạn, cũng trường hợp như thế, nhà trai cũng kiểu làm cao, thằng bố thì ko quyết đoán, mama boy nó cho next luôn. Khác cái là bạn em sau 30, kinh tế ổn, thậm chí là rất ổn, mua nhà mua xe, gửi tk nhiều tiền, tóm lại là tự chủ về kinh tế. Nó nuôi con đâu ra đấy, con mang họ mẹ, đi học trường tốt, cả nhà ngoại chăm sóc đầy đủ, còn hơn cai thằng bố nó trăm lần. Sau thằng bố lấy 1 cô vợ khác, sinh ra 2 đứa đều bị khiếm thính.
Tất nhiên là ko có cái quyền gì hay gặp con rồi.

Cái lý lẽ gặp nhau mới 3 ba tháng đã ngủ để có bầu nó xa rồi cụ. Có trách thì trách 2 bạn ý ko biết tự hoạch định tương lại, children by choice, not by chance thôi!

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Rồi ra vẻ "thử thách", thử cái ****, có khi gia đình cụ thớt tính nếu không đồng ý cho qua lại cưới xin ngay thì sợ đằng gái nó làm căng, thằng cháu mất việc, nên mới tính kế 2 năm.

Em chốt 2 từ: KHỐN NẠN
Với kiểu gia đình như thớt thì nó đúng là thế. Đứa con gái nào có chút tự trọng sẽ không chấp nhận làm cave-osin miễn phí 2 năm cho thằng quý tử kia như thế, thế là tự mình rời ra, thằng quý tử vẫn là giai tân

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
chắc mợ sinh toàn gái. chúc mừng mợ
Tiếc là em không còn vang.
Để nghị các cụ chã xoá thớt do phân biệt giới tính, từ ngữ không phù hợp, có ý xúc phạm người khác, nội dung cổ vũ lối sống vô trách nhiệm và bạc ác.

Matnautq

Xe buýt
Tình huống tương tự như này giờ cũng không phải hiếm.
Nhà em cũng có đứa cháu họ. Con bé yêu 1 cậu kém 1 tuổi từ khi sinh viên, cậu kia cũng hay qua nhà chơi. Ai cũng khen con bé có người yêu cao ráo sáng sủa, gia đình cũng khá giả.
Thế mà có bầu rồi bố mẹ cậu kia cũng không cho cưới vì gia đình nhà gái điều kiện kém hơn, bố mẹ nó lại ly hôn.
Đứa cháu gái nuôi con 1 mình. Mà nhà kia còn không nhận cháu, không chu cấp gì cơ dù xác nhận 100% con cháu nhà họ.

Nghiêm H Sơn

Xe tải
Khiếp đã tính luôn vài chục triệu rồi, ở HN chắc đủ dựng rạp với 5 mâm cỗ.
Cái nhà cho ở nhờ cũng nhắc đi nhắc lại.
2 năm vất vả đẻ và nuôi , còn ngon khéo thằng cháu lại Chịch phát nữa lại bầu và lại 2 năm tiếp,.... cứ thế cứ thế.
Mà nếu cô gái k còn ngon, mất dáng sau sinh khéo lại bảo hết yêu rồi giải tán xong lại đòi nuôi cháu nội
Kiểu này nhà chủ thớt không những kiếm máy đẻ thuê mà còn kiếm ô sin cao cấp nuôi cháu thuê đến lúc nó qua giai đoạn đau ốm Sài đẹn.
"Vài chục triệu" thừa sức làm cái bữa cơm thân mật mà bác, đâu sai gì đâu.
Nhưng mà ng ta nuôi con gần 30 năm mà tính bỏ ra mấy chục triệu để mang về 2 mạng người, 1 cái máy đẻ, 1 osin, 1 máy rửa bát, 1 máy quét nhà, 1 máy lau nhà, 1 bảo mẫu cho con trai họ, 1 đứa ăn người ở để chửi bới trút giận, ... thậm chí là cả 1 cái máy kiếm tiền... thật là KINH KHỦNG!!!

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Đọc đoạn này của cụ chủ thớt em lại nhớ mấy cái bài trên báo pháp luật: "cháu nó ở nhà hiền lành ngoan ngoãn lắm"
vì việc yêu đương của nó cũng khá nhăng nhít, hay cũng chỉ vì lỡ có sản phẩm nên phải có trách nhiệm. thằng cu này khá ngoan, có trách nhiệm và khá thật thà.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Thớt bị gạch đá ghê quá! Khổ thân:P càng còm đcj càng chán cho cái sự nguỵ biện cho hành vi chơi bời láo toét chủa thằng cháu:P:P:P

Wave Alpha 20

Xe tăng
Thằng cháu cụ yêu đương nhăng nhít thì tử tế với ai mà đánh giá cao với thấp con nhà người khác.
mợ nói quá chuẩn. Ko thể cứ nghĩ con cháu nhà mình là bố tướng ngồi trên hết thiên hạ ko bằng mà đi đánh giá cao với thấp. yêu đương nhăng nhít mà vẫn còn bảo ngoan, có trách nhiệm và thật thà. haiza khác j bảo tuy nó là c.v nhưng vẫn còn t.rinh

Trạng thái
Thớt đang đóng