[Funland] Hôn nhân của cháu - chuyện nghiêm túc

Trạng thái
Thớt đang đóng

Yeuaibaygio

Xe container
Ái chà chà... thớt hot thật.

Em có 1 đứa con gái duy nhất đây, em nghèo và con em sau này chắc cũng bình thường thôi. Giải pháp của em (giả sử là nhà gái) như sau:

- Nói chuyện với 2 đứa xem ý chúng nó thế nào (tất nhiên nói chuyện với con gái mình trước).
- Nếu thằng ku kia nhất định phải nghe mẹ nó thì em không bao giờ đồng ý cho con gái em đến nhà đó ở mà không cưới xin gì. Con bé có quyền lựa chọn làm single mum (em sẽ hỗ trợ con hết sức) hoặc bỏ thai. 26 tuổi cũng không phải bé bỏng, vụng dại gì, tự chịu trách nhiệm được rồi. Sau đó chúng nó có đến với nhau hay chia tay cũng không vấn đề.

Nhà trai trong chuyện khôn và khốn quá, em thật. Cô gái hơi đen.

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Em đọc qua thấy nói là thằng cháu cũng muốn cưới. Sẽ là tốt hơn cho cô gái và đứa trẻ nếu người đàn ông vững vàng và có trách nhiệm. Còn nhà chồng như thế kia ko có càng mừng. Gớm, đã chắc xin cưới mà nhà gái đã đồng ý đấy mà bày đặt ghê gớm, quái ác. Con gái nhà ngta chứ ko phải lá đa lá mít mà bảo ra đường nhặt về. Sợ quá đi mất!
Khổ lắm cơ, chị ạ! Có thằng con giai với cái nhà cho thuê, lại thêm ông cậu quý hoá thế này, họ mới tưởng mình ngon quá cơ chị ạ.
Thôi, chị với em cửa dưới k dám í ẹ gì, cố mà dắt con gái mình tránh xa khỏi cái hố thối ấy, để cả nhà người ta trong ấy mà hưởng cả với nhau.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Thớt bị gạch đá ghê quá! Khổ thân:P càng còm đcj càng chán cho cái sự nguỵ biện cho hành vi chơi bời láo toét chủa thằng cháu:P:P:P
Em thấy rất nực cười với giọng "cửa trên" của cụ chủ, cụ ạ. Thời nào rồi vẫn còn nguỵ biện như vậy ko biết. Lẽ ra, chị gái có suy nghĩ như vậy thì cậu em phải phân tích cho chị hiểu. Vì làm đàn ông thì dám làm dám chịu mới đc PN nể trọng.
Đằng này....haiz

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

sontung89

Xe tăng
Lăn tăn thì xét nghiệm adn trước rồi cưới xin tính sau. Chưa gì đã đánh giá con nọ con kia lúc nào thiên hạ cũng mất nết, nhà mình lúc nào cũng cành vàng là ngọc có nết méo ngửi được

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
chuẩn cụ.
em nói thêm, cũng tránh cô gái kia có 1 đời chồng nữa chứ nhỉ. Thực sự nếu chúng nó ko yêu nhau thì cưới nhau tiếp cũng là một cái sai. chỉ giải quyết được sỹ diện của cả hai bên (nhà gái nhiều hơn)
Hiện tại gia đình chưa biết mặt mũi con bé kia ntn
e cũng hoàn toàn chả muốn can thiệp, chị gái thì có hỏi ý kiến
Tôi thì thấy như thế này:
Thời 14.0 rồi, con đặt đâu, cha mẹ làm ơn ngồi im ở đó, cấm ngọ nguậy.

Nó 24 rồi, nó cưới vợ 26 hay 56, hình như cũng không phải là người đầu tiên làm việc đó, phải không ạ.

Tôi bé tuổi, chẳng dám khuyên bảo gì ai.

Nếu tôi là bố mẹ (cả trai và gái), tôi sẽ bẩu: Chúng mài thích nhau thì hãy sống với nhau.
Bố mẹ hỗ trợ những gì có thể.
(căn lều xinh xắn đang cho thuê là 1 hỗ trợ tốt - Sổ đỏ tên ai thì nấy giữ).
Nếu 4 bố mẹ hợp 2 chúng mài, bố mẹ sẽ giúp trông cháu, nghỉ hè cùng nhau + ....
Nếu không hợp, thì khỏi; chúng mài chịu khó tự trông và chăm sóc con.

Chúng mài đăng ký - không đăng ký: Chẳng cần, giờ pháp luật cũng không yêu cầu.

Một ngày đẹp trời, chúng mài bỏ nhau (việc xảy ra hàng ngày): OK, ai về nhà đó.
Hy vọng là chúng mài có trách nhiệm với 1 hay 2 đứa nhỏ.
Bản thân 4 bố mẹ cũng đâu dám khẳng định là vài năm nữa, họ không ly hôn, phỏng ạ?

Vì thế, tôi không rõ cái gọi là "sỹ diện của cả hai bên" nó được định nghĩa như thế nào tại năm 2021.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Khổ lắm cơ, chị ạ! Có thằng con giai với cái nhà cho thuê, lại thêm ông cậu quý hoá thế này, họ mới tưởng mình ngon quá cơ chị ạ.
Thôi, chị với em cửa dưới k dám í ẹ gì, cố mà dắt con gái mình tránh xa khỏi cái hố thối ấy, để cả nhà người ta trong ấy mà hưởng cả với nhau.
Em cũng có con gái, em đọc mà cảm thương cho thế hệ các con vớ phải GD nhà chồng (tương lai) như này mợ ạ. Nên là chúng ta dạy con quan hệ TD an toàn, các kỹ năng sống, học hành đến nơi đến chốn để giảm thiểu khả năng rủi ro trong c/s hôn nhân ra mợ ạ, chậc chậc ;)

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
con cái lớn ngần ấy rồi thì để chúng nó tự quyết đi, bố mẹ tham gia làm gì, con cái làm sao mà trưởng thành nổi.

Cụ chủ căn cứ dữ liệu

Cụ thớt căn cứ dữ liệu mới quen 3 tháng đã đưa nhau lên giường và kết luận con gái nhà người ta "không ra gì", trong khi thằng cháu "lăng nhăng" lại cho nó là: "khá ngoan", "trách nhiệm", "thật thà" ... :))
Rồi ra vẻ "thử thách", thử cái ****, có khi gia đình cụ thớt tính nếu không đồng ý cho qua lại cưới xin ngay thì sợ đằng gái nó làm căng, thằng cháu mất việc, nên mới tính kế 2 năm.

Em chốt 2 từ: KHỐN NẠN
Căn bản cách nghĩ của chị em cụ thớt là lấy phần hơn về gia đình mình. Cái này thì ai cũng thế thôi. :D
Tuy nhiên cái phần hơn này nó lại hơi quá đáng, em vẫn muốn thớt nên khuyên chị thớt đổi cái thử thách nhẹ nhàng hơn cho đôi trẻ thôi. Như là, chúng mày phải hẹn được cả hai nhà vào 1 buổi để nói chuyện. Trước khi cưới cho con dâu về ở cùng 1 tuần xem tính nết có hợp không.
Đã không hợp thì next luôn chứ em chưa hiểu kiện cáo gì, không thấy thớt đề cập đến

truongtuongtu

Xe hơi
Khôn như cụ vs chị gái cụ thì quê em đầy. Làm con gái người ta có thai xong chơi kiểu ko cưới đẻ đi sau này có gì nuôi con cho vậy khác gì cháu kia đẻ thuê cho nhà chị gái cụ mà đẻ thuê còn có tiền. Gớm đánh giá ko cao lọ chai, coi con gái người ta như cứt còn con cháu mình thì như vàng đấy. Cháu ngoan mà lại làm con gái người ta có bầu trước cưới =))

Yeuaibaygio

Xe container
Eo ôi lại còn nghĩ vì sĩ diện nhà gái nữa...

Giờ là năm 202x rồi, em toàn bảo mấy người làm cùng là sau này con em cưới, khéo em bỏ hết thủ tục rườm rà, khéo chả cỗ bàn gì. Chúng nó thuận tình thì đôi bên người lớn nói chuyện, thắp hương gia tiên là xong. Tiền tổ chức cưới để cho chúng nó vốn làm ăn hoặc đi chơi.

AnhViVu

Xe điện
- Nếu thằng ku kia nhất định phải nghe mẹ nó thì em không bao giờ đồng ý cho con gái em đến nhà đó ở mà không cưới xin gì.
Chuẩn cmnr. Vào làm dâu nhà đấy thì cũng chả sung sướng gì, thà làm single mum còn hơn.

duongqua

Xe container
Xử lý như bà chị gái cụ khá ổn, ku cháu kia phần nhiều là còn nông nổi, chưa suy nghĩ chín chắn được, bập vào hôn nhân sớm rồi lại hối hận rồi tan vỡ thôi.
Cứ sống chung, đẻ con, đôi năm thấy ổn thì cưới, nếu cháu gái cũng nghĩ thoáng được như thế thì tốt.
Suy nghĩ như cụ, thảo nào giờ mẹ đơn thân đầy ra.
Em mà là PH cháu gái kia mà vậy, em cứ đến mẹ nhà thằng kia làm um lên cho họ hàng hàng xóm nhà nó biết. Con gái nhà người ta có lứa có thì. Giờ nó 26 tuổi rồi, mà chờ mấy năm nữa nó thành CMN ngoài 3X lúc đó thằng kia nó đ.éo thích nữa thì ai về nhà nấy ah?Rồi còn đứa con thì phân chia kiểu gì?thích thì nuôi ko thích thì cháu gái kia nuôi ah?
Nói chung là cháu gái này trong TH này là ngu rồi, nhưng khổ cái là yêu rồi thì con gái nó không kiểm soát được nữa, hầu hết là do thằng kia tử tế hay không tử tế thôi. Chứ cái loại mà yêu đã cho CHIM TRẦN vào L con gái nhà người ta rồi mà giờ còn lăn tăn cái kiểu này nữa thì loại này cũng thuộc thể loại mất dạy.
Thế mà còn bênh được thì đ.éo hiểu các ông thuộc cái thể loại gì nữa.

pooka

Xe container
Cho tụi nó xét nghiệm ADN. Đúng là sản phẩm cháu cụ chủ thì cưới. Sau này nếu không hợp thì chia tay nhau. Tóm lại làm cho đàng hoàng, vì cháu cụ là đàn ông, sao mà phải tính toán kỹ thế.

Quanrauuuu

Xe máy
Em chưa gặp TH này cảm giác cứ như phim

qddt

Xe tăng
Đây không phải thằng chú đâu, chú đếch gì lắm chuyện vậy, đây là thằng chồng. Vợ thì cho cưới, chồng thì gia trưởng không đồng ý nhưng hèn và méo có tiếng nói trong nhà. Nên thằng chồng mới lên đây lập thớt tìm ủng hộ, kết cục là ăn chửi =))

Xe cỏ cũ

Xe điện
Em gái kia hơi đen gặp phải cả lò vô trách nhiệm từ thằng cháu, bà chị đến ông cậu ak ak.

Đắn đo mãi, em bán than trên này cái và nhờ các cụ/mợ chia sẻ . Chuyện gia đình nghiêm túc nên cụ nào có buông lời đùa cợt thì cho em xin ạ
Thằng cu cháu- con bà chị gái nhà em, năm nay mới 24 tuổi, vừa ra trường được hơn 1 năm. mới báo là bạn gái có 2 vạch. 2 đứa quen nhau được 3 tháng, quen nhau gần 1 tháng thì đã đưa nhau vào nhà nghỉ. cô bé này năm nay 26 tuổi, học hành tử tế, ra trường và cũng đã có việc làm. 2 đứa quen nhau và đến giờ cũng chưa giới thiệu với gia đình bên chị em. cu cháu cũng mới về ra mắt gia đình bên kia được khoảng tháng. hiện giờ bên nhà cô bé kia cũng chưa biết gì về việc bầu bí
Hiện giờ bé gái kia đòi cưới; muốn có danh phận
Chị gái em khá sốc việc này. việc chúng nó quen nhau và có sp trước trong thời gian quá ngắn. cu cháu thì ko biết nó có yêu thương con bé kia thật lòng ko, vì việc yêu đương của nó cũng khá nhăng nhít, hay cũng chỉ vì lỡ có sản phẩm nên phải có trách nhiệm. thằng cu này khá ngoan, có trách nhiệm và khá thật thà. Hiện tại cu cháu muốn cưới để nhận trách nhiệm
Hiện tại chúng nó cũng chưa đưa nhau về gặp anh chị em. Chị gái em thì khá kiên quyết phản đối chuyện này; và đưa ra giải pháp là thôi cho chúng mày ở tạm cái nhà của chị đã mua (giờ cho thuê; cu cháu hiện đang ở trong cơ quan QĐ) để sinh nở; sau 2 năm nếu vẫn còn yêu thương nhau thì tổ chức cưới xin đàng hoàng. cháu kia mà mẹ nó ko nuôi thì bà chị em nuôi.
Theo các cụ thì quyết định của chị em có hợp lý không. em ko đánh giá cao con bé này, tuổi cũng đã trưởng thành. yêu nhau đàng hoàng thì sẽ được chấp nhận. chưa biết nhà bạn trai thế nào mà đã lên giường thì quả là ngu dốt.
Các cụ mợ cho em xin ý kiến là chị gái em xử lý như vậy có ổn ko nhỉ ?
quất ngựa truy phong hả b =))

Thanh niên giờ yêu vài ngày rồi uỵch nhau là rất đỗi bình thường, có gì lạ đâu? Mà cụ kêu cháu cụ ngoan, thật thà nhưng lại hay yêu đương nhăng nhít, phi logic thế?

Cụ tư vấn chị cụ làm gì cũng đừng quá rồi về sau muốn nhận cháu cũng không được đâu. Thêm người thêm của, con trai mình là vàng còn con gái GĐ khác là rác chắc?
đúng rồi đấy bác , giờ các cháu nó nhạy lắm =))

Trạng thái
Thớt đang đóng