honda accord 1992 : ồn và tròng trành

matizvan2009

Xe ba gác
Kụ nào làm garage giúp em cái: xe của em khi đi đường xóc hay có tiếng gằn và lùng bùng ở sau xe. Em nhờ người xem thì nói là hỏng các lock (??) tức là bộ phận chốt giữa các thanh giằng bánh xe (bánh sau của acc có khoảng 7 cái/bánh, bánh trước hình như có khoảng 4 cái/bánh). Họ nói muốn xe đi êm, không gằn và lùng bùng, không tròng trành thì thay các lock này? Em xin hỏi cái: thay toàn bộ thì có đắt tiền hay không vì người xem giúp em nói cũng kha khá tiền nhưng không nói rõ là bao nhiêu? Có đáng thay hay không vì em sợ thay rồi vẫn không chữa dc bệnh.
Thanks các kụ và hứa có vodka.

matizvan2009

Xe ba gác
không cụ nào có cao kiến gì giúp em àh

Veyron2.0

Xe buýt
Có mỗi mấy cái chốt làm gì mà tốn nhiều tiền nhể :-w Chỉ sợ bi giờ khó kiếm thôi.
Với lại em nghĩ nếu chốt nó không bung ra (hoặc có nguy cơ bung ra) thì không cần thay đâu cụ ợ, xe chuồng gà em nào chả lùng bùng :))

matizvan2009

Xe ba gác
Có mỗi mấy cái chốt làm gì mà tốn nhiều tiền nhể :-w Chỉ sợ bi giờ khó kiếm thôi.
Với lại em nghĩ nếu chốt nó không bung ra (hoặc có nguy cơ bung ra) thì không cần thay đâu cụ ợ, xe chuồng gà em nào chả lùng bùng :))
Đó là các chốt bọc cao su ạh, nó vỡ phần cao su nên kêu và không ổn định làm cho xe tròng trành.

longvu

Xe tăng
Kụ chạy mấy con chuồng gà rồi, có vẻ kinh nghiệm về chuyện lùng bùng nhiều nhở :-o

tienna

Xe buýt
Website
www.newtechcs.com
Kụ nào làm garage giúp em cái: xe của em khi đi đường xóc hay có tiếng gằn và lùng bùng ở sau xe. Em nhờ người xem thì nói là hỏng các lock (??) tức là bộ phận chốt giữa các thanh giằng bánh xe (bánh sau của acc có khoảng 7 cái/bánh, bánh trước hình như có khoảng 4 cái/bánh). Họ nói muốn xe đi êm, không gằn và lùng bùng, không tròng trành thì thay các lock này? Em xin hỏi cái: thay toàn bộ thì có đắt tiền hay không vì người xem giúp em nói cũng kha khá tiền nhưng không nói rõ là bao nhiêu? Có đáng thay hay không vì em sợ thay rồi vẫn không chữa dc bệnh.
Thanks các kụ và hứa có vodka.
Mấy cái "chốt" của bác hình như được gọi là rô tuyn, mấy cái này hỏng thì sẽ gây ra hiện tượng như của xe bác hiện tại và cần phải thay, thay xong xe đi sẽ đầm và chắc nịch, còn đắt rẻ em nghĩ tùy xuất xứ, nhưng đúng là cũng khá khá tiền đó.
Bác chịu khó vào mấy thớt cũ về Accord để tham khảo thông tin giá cả nhé.

745Li

Xe container
Thế thì quá đơn giản ạ,rô tuyn đâu chẳng có. Em đi Acc 91 1 lần đi Nghệ an năm 2006 rồi ạ. Khoái đấy,em lái lên 110km/h đường PV_CG.ông anh cùng cq ngồi cạnh hỏi là : Mày đi thế này thì phanh sao đc,mỗi năm mày đâm bao nhiêu người? làm em buồn cười quá,lúc sau nhường tay lái cho bác ấy đi,em liếc sang thấy bác ấy đi 140km/h ạ.^:)^^:)^^:)^ có nghĩa là xe rất ngon ạ.{nhưng k phải xe em hi hi}

datto70

Xe điện
honda accord 1992 : ồn và tròng trành cái món này cụ nên hỏi các cụ bên Otosaigon, bên đó có hội nghiện accord, cái gì cũng biết. 4 năm rồi mới thấy có vài ba comen, không biết cụ chủ còn xe hay không?

Chỉnh sửa cuối: