Honda Air Blade 125 có giá 'trên trời' bình luận nào

sleet05

Xe hơi
Thăng cu e cũng vừ làm 1 e ab125. 41.5 triệu. Chưa đăng ký đc vì chư ưa có mức thuế .

maithanh85

Xe buýt
vậy thời điểm vừa rùi các head đói thối mồm, hạ hơn mấy triệu cho các xe, kể cả lead đang hot, dân ko mua (ko có tiền), cụ bảo nó ko chết đói á, thử ko ván đc 1 tháng xem. Tại sao tôi nói nó lên giá dòng trung cấp nó lên giá, như lead thôi, mọi người có đủ tiền để mua, nên nó đẩy tâm lý cố thêm vài triệu cũng ko sao, nếu dòng phổ thông người ta mua wave, tâm lý rẻ thì họ mua, ko thì mua xe cũ, giờ có lên giá ko? hay Sh, khi mua người ta chấp nhận giá vì họ ko quan tâm quá nhiều, họ chấp nhận giá vì xe họ thích, đẹp,thời trang....
Với cụ tạm cái xe cụ coi nó là cục vàng chứ với em nó là đống sắt, cứ phù hợp nhu cầu của em thì em mua, wave cũng đc, lead cũng đc nhưng em ko bao giờ mua airblade vì bản thân e cũng ko thích dòng này.
Nó ko đói đâu cụ ạ mà nó lãi cả đống rùi.nó hạ vì nó muốn đẩy nốt lô hàng còn tồn đi để sx lô mới.head khi nhập từ hãng về lúc nào chẳng thấp hơn giá đề xuất 2-3 triệu.vậy nó giảm dưới giá đề xuất 500k-1000k vừa để bán hết lô hàng vừa vẫn có chút lời lãi.head chẳng bao giờ nhập xe với cái giá fdungs bằng giá đề xuất.hơn nữa head thực ra chỉ là một cty xin đứng ra làm đại lý ủy quyền của honda.khi xe đã ra khỏi xưởng đến head thì có nghĩa chỉ các lỗi do nhà sx và các độc quyền về chính hiệu đc đảm bảo bởi hãng thôi còn lại tất cả giá cả và sửa chữa bảo dưỡng là bọn head quyết định hết vậy thì chẳng bao giờ head và honda đói cả.

CVB

Xe tải
Website
yesiam.com.vn
chi phí đầu tư mà ko bán đc, đọng vốn, chi phí chi trả các thứ mà cụ bảo nó ế nó ko chết à? ko chết trừ phi bán ko đc trả lại đc honda thôi :))

puredoll

Xe điện
Hnay E vừa lượn ở KN, báo giá 42, không biết có mặc cả được không!

bmw5

Xe tải
Honda Air Blade 125 bất ngờ xuống giá
Xem tin gốc
Kienthuc.net.vn - 24 giờ trước 6781 lượt xem 4 tin đăng lại
(Kienthuc.net.vn) - Sau một thời gian nhảy múa, đội giá lên trời khiến người tiêu dùng bức xúc, mấy ngày gần đây, giá Honda Air Blade đã có dấu hiệu xuống giá.
Facebook Twitter 0 bình chọn Viết bình luận Lưu bài này
Thay vì mức giá cao ngất ngưởng, chênh so với giá niêm yết từ 3 - 5 triệu đồng cách đây 1 tuần, theo khảo sát của Kiến Thức trong 2 ngày 13/1 và 14/1, Honda Air Blade tại thị trường Hà Nội đã có dấu hiệu xuống giá, chỉ còn chênh từ 1,5 đến 2,5 triệu đồng tùy từng phiên bản.

Cụ thể, HEAD V.A.C trên đường Xuân Thủy, Cầu Giấy đang bán Honda Air Blade 125 với giá 40,3 triệu cho phiên bản tiêu chuẩn, 41,3 triệu cho phiên bản cao cấp và 42,6 triệu phiên bản cao cấp đặc biệt. HEAD Kường Ngân trên phố Trần Nhân Tông cũng báo giá 42,5 triệu đồng phiên bản cao cấp đặc biệt, 2 phiên bản còn lại lần lượt có giá 41,5 triệu đồng và 40,5 triệu đồng. Trước đó, ngày 2/1, Kường Ngân từng báo giá ở mức 45 triệu đồng cho Air Blade 125 bản đặc biệt, cao hơn tới 5 triệu đồng so với giá đề xuất, phiên bản tiêu chuẩn và bản cao cấp thời điểm đó có giá lần lượt là 41 và 42,5 triệu đồng.

Tương tự, Air Blade 125 tại một số HEAD Honda khác trên địa bàn Hà Nội như trên đường Giải Phóng, Lê Văn Lương, Bà Triệu…hiện có giá giao động từ 40 triệu đồng đến 43 triệu đồng, thấp hơn mức 43 triệu đồng đến 45 triệu đồng so với thời gian sốt giá cách đây 1 tuần.

Air Blade 125 đang có hiện tượng xuống giá tại các HEAD.
Ảnh: Nguyên Đan

Theo lý giải của một nhân viên bán hàng HEAD Kường Ngân, sở dĩ, Air Blade 125 xuống giá là do không còn khan hàng như thời điểm mới ra mắt. “Giá xe được điều chỉnh theo thị trường, hiện xe về HEAD đã nhiều hơn nên giá cũng giảm, các phiên bản tiêu chuẩn và cao cấp đã có đủ các màu, duy chỉ có phiên bản đặc biệt phải 1, 2 hôm nữa mới đầy đủ”, nhân viên này nói.

Mặc dù cho rằng tình trạng xuống giá là do xe đã về nhiều nhưng thực tế, tại một số HEAD vẫn không có Air Blade 125 để bán. Nhân viên HEAD Lan Anh trên đường Lê Duẩn, Hà Nội cho hay, 2 ngày nay, Air Blade 125 để trưng bày cũng không có và cũng chưa biết khi nào xe mới về.

Trong khi đó, một số người cho rằng các HEAD đang có động thái giảm giá để câu kéo khách hàng dịp cuối năm bởi mức giá quá cao trước đó đã khiến nhiều người tiêu dùng chùn tay, tẩy chay Air Blade. Anh Trần Duy Nam, ở Xuân Thủy, Cầu Giấy nêu ý kiến: “Cao hơn tới 5 triệu so với giá thực thì đúng là không thể chấp nhận được. Có lẽ tiếng nói của người tiêu dùng đã phần nào có hiệu quả nên các HEAD mới chịu xuống giá”.

Mặc dù chưa về đúng giá niêm yết nhưng động thái xuống giá của các HEAD đang khiến người tiêu dùng tỏ ra vui mừng, anh Trần Đăng Giang, tại 17 Phan Bội Châu cho hay rất thích Air Blade 125 nhưng do tình trạng đội giá quá cao tại các HEAD nên chưa vội chi tiền. “Không chỉ tôi mà một số người bạn của tôi cũng có tâm lý tương tự, hy vọng với đà này, 1, 2 tháng nữa, xe sẽ về đúng giá niêm yết. Lúc đó, chắc chắn tôi sẽ mua”, anh Giang nói.

Air Blade 125 được Honda chính thức giới thiệu ra thị trường từ ngày 22/12/2012 với giá đề xuất cho 3 phiên bản tiêu chuẩn, cao cấp, cao cấp đặc biệt lần lượt là 38 triệu đồng, 39 triệu đồng và 40 triệu đồng.

tainon

Xe điện
Dân mình bắt đầu chơi lại bọn nó rồi đây, theo em bước tiếp theo là lập hội mua chung gom độ 1000 cụ 1 lần để đàm phán ép giá nó xuống thấp nhất cho chúng nó đỡ làm tiền đi.

mrkuin

Xe đạp
Chà, ý tưởng của bác tàinnon nghe hay quá, tuy tầm tới cả ngàn thì chắc khó nhỉ.

jakethanh

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình là em mới đọc lướt web, thì giá AB 125 đã và đang xuống các bác nhé :) Không biết có phải chiêu câu khách của các HEAD không, nhưng nói chung là mấy hôm vừa rồi em có lượn vài HEAD thì thấy đầy xe, làm gì có khách mấy đâu :S Dân mình trừ 1 vài thằng trọc phú ra cũng bắt đầu tỉnh ngộ rồi :))

Mr Chun

Xe tăng
em đi xem hôm đại lý mới bán cơ, lâu phết rồi, hỏi phiên bản đặc xịt nó đòi 41.
cũng định quyết nhưng xem đi xem lại thấy vẫn cá xấu, thô kệch...... chẳng hơn đời 2011 là mấy, chán lại quay về lead trắng sữa cho gấu có 34,5.
vẫn yêu con 2010 màu đỏ của ông già
còn đi xướng tầm giá 50 đổ về thì vẫn là pcx, đầm, chắc, thoải mái, tiết kiệm nhưung cũng cá sấu

Chỉnh sửa cuối:

Ops

Xe hơi
E vừa đi xem con này về, xem Head ở đầu đường Âu Cơ đoạn rẽ vào Sheraton, bản tiêu chuẩn hỏi giá thấy báo 41tr - e ngu ngơ hỏi sao lại cao hơn đài báo nói (37,9tr) bọn nó bảo là tình hình thị trường abc..xyz. Fun thật ! Chán chả buồn hỏi thêm quay *** về luôn.

Nói chung em nghĩ người tiêu dùng nên kịch liệt phản đối kiểu làm giá của bọn Head, dân thì nghèo làm gì có tiền mà toàn bị bọn nó làm giá vớ vẩn. Mà có đợt thấy đài báo rồi một số cơ quan quản lý tt vào cuộc bình ổn mà sao đợt này bọn nó vẫn hét cao đc nhỉ ?

inmanhnhung

Xe tăng
Một bên có tiền + muốn mua đúng giá và một bên có xe + tăng giá bán ==> cuộc đấu cân lão xem bên nào gan lì hơn. Nếu mọi người có thể kết hợp lại như cụ tài non nói thì head chả có cửa làm giá nữa he he

bmw5

Xe tải
Nếu tôi dự không lầm thì khoảng 2 - 3 tháng nữa em xe này sẽ được khuyến mại thuế trước bạ.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

megaultima

Xe đạp
Em không nghĩ ra được nếu với tình hình kinh tế kinh khủng thế này, từ đây đến Tết mà Head bán không được nữa thì qua Tết tình hình của Head sẽ như thế nào nhỉ ? 8-|

gacontaplaixe

Xe tải
- Con xe mới này chụp ảnh thấy đẹp chứ nhìn ngoài thì xấu và mất cân đối. So với AB 2011 thì thiêt kế lại cái đèn trước bắt mắt hơn nhưng thân xe ngắn quá lại phình to cho cái cốp rộng ra làm chiếc xe nhìn cứ ngăt tũn
- Chính vì cái dáng xe xấu, mất cân đối làm cho Head hết đường làm giá. Các bác yên tâm từ giờ đến tết thế nào cũng về giá trị gốc thậm trí cả khuyến mại chứ không cần đợi 2-3 tháng đâu

at2011

Xe tải
Dân mình bắt đầu chơi lại bọn nó rồi đây, theo em bước tiếp theo là lập hội mua chung gom độ 1000 cụ 1 lần để đàm phán ép giá nó xuống thấp nhất cho chúng nó đỡ làm tiền đi.
Ý tưởng cũng hay đấy, tập hơn đơn hàng vài trăm chiếc rồi cùng mua cho rẻ nhỉ.

Gravita2304

Xe tăng
Hôm trc nhà cháu có ngu ý các cụ máu Su hào gom lại sang nguyên lô xe các cụ không chịu. Xem ra 1000 cụ gom chung khó lắm.

chjcken8182

Xe máy
Thêm một xu cũng không mua. Có thiếu xe đâu mà phải xoắn thế nhỉ. Bao giờ bán đúng giá niêm yết + khuyến mại thì cân nhắc mua hay không?
Chắc cũng không còn lâu nữa đâu. Thị trường + nền kt thế này thì...

bác nói rất hợp tình, tôi đồng quan điểm với bác ạhh