Honda City 2016 hay Mazda 3 Sedan 1.5

AN KHANH

Xe hơi
Mấy hôm nay có cái trò City so với phân khúc cao hơn của Kia và
Mazda. Các cụ ấy lê la cả OF lẫn OS.
Có vẻ là chiến dịch lăng xê City.
Em không phải Sale cụ nhé, chẳng là trước em vẫn tâm đắc em City, vì em ngó trên web của Mazda thì thấy M3 giá ra bỉm cũng gần 900 củ nên hơi hãi, nhưng hôm truớc thấy ông cậu lấy xe trong tháng 4 ra bỉm có 806 củ nên em hơi băn khoăn thôi. Hôm qua em có đọc cái Topic của một cụ chê M3 và K3 ồn và chóng xuống nên em lại càng băn khoăn????Mong cụ nhẹ tay chỉ giáo. thanks

AN KHANH

Xe hơi
Cụ chuẩn, có đội đánh thuê cho Honda, toàn mem đi bộ.
Em không biết về xe nhiều lại là mua xe lần đầu nên mới hỏi, các cụ chém nhẹ tay, chứ ai vào hỏi các cụ cũng bảo PR cho hãng thì còn ai dám vào diễn đàn xin tư vấn nữa, anyway kính cụ 1 ly

AN KHANH

Xe hơi
Quan điểm của em là mua xe để phục vụ mình, là tài sản ( cho dù có tiêu sản đi nữa ) là khoản tiền bỏ ra lớn. Mua là để mình được hãng phục vụ mình, mình là người có tiền, là thượng đế

nhìn phốt của mazda, từ cá vàng đến bt50 mà bác vẫn mua được thì em xin vái.
thanks cụ đã tư vấn, em cũng đã hỏi các đồng chí bên Mazda (ông cậu em vừa lấy 1 em Maz3 xong, bên hãng cam kết bảo hành trọn đời lỗi cá vàng cụ ạ), có 1 điều em không ưng ý là em ngồi vào ghế lái mà đầu gần chạm trần (em cao 1,75m) nên cảm giác hơi khó chịu, còn lại nội và ngoại thất thì quá ok, có điều thấy 1 topic cũng hỏi tương tự về K3 và City thì kêu là cả K3 và M3 đều rất ồn và chóng xuống mã???Mong các cụ tư vấn thêm

Hieudao231

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cụ cứ phải lái thử xe để cảm nhận cụ ợ. \m/

AN KHANH

Xe hơi
Maz xe đẹp, nhiều option, giá hợp lý thì nhiều người thích là phải. Lỗi cá vàng cũng không thấy có gì nghiêm trọng cho đến nay. City nhìn được nhưng chị em cón vẻ không ưng lắm mà họ cũng có tiếng nói trong việc mua xe đấy cụ ợ.
Cụ nói chuẩn luôn, em còn đang xin lệnh phát thóc của bà cả để rước bà 2 đây:)), nhưng mà hôm trước em ngồi thử ghế lái Maz3 thì đầu em gần chạm trần xe, cái này em hơi ngại, mặc dù em cao có 1,75m, không phải quá cao????

AN KHANH

Xe hơi
Mình là ng dùng và đang phân vân giữa Vios và city cụ ạ :) . mà có nói thì cụ cũng chẳng tin vì đang đụng đến nồi cơm của cụ mà :)
anw, cung không trách các cụ sales đk , ăn cây nào thì rào cây đó thôi

Tuy nhiên, về lỗi mà vẫn không nhận thì đó là thực tế yếu kém không thể phủ nhận của Trường Hải. Các cụ là sales nên nói thẳng ra và đưa ra phương án chống cháy hơn là một mực quả quyết xe tốt xe ngon. Cá nhân mình là khách hàng, bỏ tiền ra là để nhận lại dịch vụ chứ chả phải đi đôi co vs sales
Các cụ bình tĩnh, em chỉ là đưa topic lên để xin tư vấn, chứ các cụ sale vào tranh cãi thì mất hoà khí quá
Anyway em đã hỏi ông cậu em vừa lấy Maz3 về lỗi cá vàng thì ông ấy bảo là bên hãng có ký 1 phụ lục cam kết bảo hành trọn đời nếu có lỗi đấy cụ nhé:)

AN KHANH

Xe hơi
E vừa lấy hôm 04.05 giảm 10tr + khuyến mại đồ khoảng 25-30tr tùy cụ lựa chọn. E chọn ít thôi vì bị hấp dẫn bởi bưởi diễn rồi.
cụ lấy ở đâu mà có discount tiền mặt thế, em hỏi bên Honda Mỹ Đình chả có vụ này???

Hoangthienson

Xe tải
cụ lấy ở đâu mà có discount tiền mặt thế, em hỏi bên Honda Mỹ Đình chả có vụ này???
Bên Honda Mỹ Đình có giảm tiền mặt e cũng chẳng mua. Thái độ làm việc của sales mà e tiếp xúc bên đó hời hợt và cảm giác như ko được tôn trọng khi mua xe rẻ kiểu như city.

AN KHANH

Xe hơi
Bên Honda Mỹ Đình có giảm tiền mặt e cũng chẳng mua. Thái độ làm việc của sales mà e tiếp xúc bên đó hời hợt và cảm giác như ko được tôn trọng khi mua xe rẻ kiểu như city.
Cụ nói chuẩn ạ, thứ 3 vừa rồi em đi cùng thằng em, 2 anh em mặc áo phông quần lửng (đi giày đàng hoàng nhé) thế mà đồng chí Sale bên Honda MD có vẻ nhìn mình rất nghi ngờ, em vừa ngồi vào xe để xem nội thất thì mấy phút sau đồng chí tự ý ra mở cửa lái kiểu như không muốn mình ngồi lâu (cái này em hơi bực mình các cụ ạ).
Anyway cụ mua ở Honda nào để em tham khảo với ạ??

chomolungma123

Xe máy
Cụ An Khánh nhã nhặn quá :) kính cụ 1 ly , chúc cụ sớm kiếm đk ý trung nhân :)

AN KHANH

Xe hơi
Cụ An Khánh nhã nhặn quá :) kính cụ 1 ly , chúc cụ sớm kiếm đk ý trung nhân :)
Thanks cụ, tại em thấy mấy cụ bên trên căng thẳng quá về việc ai là sale, vào để tâng bốc xe này nọ nên em phải thanh minh ngay, by the way nhà em có 1 em Toy Fortuner 7 chỗ rồi các cụ nhé, không đi bộ=))

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Em biết là so sánh hạng B và hạng C là khập khiễng, thực ra 100 triệu em cố được, nhưng em đang muốn so sánh xem là 100 triệu đấy có đáng hay không, mong các cụ chém nhẹ tay, em kính các cụ 1 ly:)
Thế này nhé: Cụ thử nói tiêu chí để cụ mua xe chỉ cần động cơ tốt, có điều hoà và âm thanh chỉ ở mức chấp nhận đc hay 1 cái xe nhiều opt? Nếu cụ quan trọng ở cái máy thôi thì em khuyên cụ chọn City vì ít ra khoản 100 triệu chênh đấy cụ có thể làm đc ối thứ khác. Còn nếu cụ cần nhiều opt 1 chút thì cụ chọn thẳng M3 vì mua City xong, phần chênh cụ lắp thêm đồ em thật, dù có tiết kiệm hơn thật song đồ ko đi theo xe từ đầu em thấy nó ko đc an tâm cho lắm.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Anh chả bảo em để em cho số của mẹ vợ em bên Mỹ Đình :)). Cứ nói là bạn ku Hiếu là xong!

Trungamv

Xe hơi
Hehe xe nào chả có ưu khuyết điểm,mazda thì đắt hơn đương nhiên phải hơn rồi ;)

AN KHANH

Xe hơi
Thế này nhé: Cụ thử nói tiêu chí để cụ mua xe chỉ cần động cơ tốt, có điều hoà và âm thanh chỉ ở mức chấp nhận đc hay 1 cái xe nhiều opt? Nếu cụ quan trọng ở cái máy thôi thì em khuyên cụ chọn City vì ít ra khoản 100 triệu chênh đấy cụ có thể làm đc ối thứ khác. Còn nếu cụ cần nhiều opt 1 chút thì cụ chọn thẳng M3 vì mua City xong, phần chênh cụ lắp thêm đồ em thật, dù có tiết kiệm hơn thật song đồ ko đi theo xe từ đầu em thấy nó ko đc an tâm cho lắm.
Đấy chính là vấn đề mấu chốt em muốn các cụ tư vấn ạ:
1. Nếu mua Honda City xong độ đồ vào thì có ngon như Mazda 3 không (em cứ cho là độ hết 100 củ đi ạ)
2. Bỏ thêm 100 củ mua M3 nhưng vì em thấy nhiều cụ kêu là đi ồn và chóng xuống nên em phân vân cụ ạ

em vào honda mỹ đình, áo phông quần lưng, dép lê, cứ tự nhiên vào mở cửa xe, xem xét, ngó nghiêng rồi đi ra, ko ai tiếp cả :)). Thế cũng tiện.

AN KHANH

Xe hơi
em vào honda mỹ đình, áo phông quần lưng, dép lê, cứ tự nhiên vào mở cửa xe, xem xét, ngó nghiêng rồi đi ra, ko ai tiếp cả :)). Thế cũng tiện.
em đã cẩn thận mặc quần lửng màu kem (cho đỡ gangster - vì bình thường em toàn chơi quần đỏ=)) thế mà có vẻ các đồng chí sale ra mặt tửng tưng lắm, chả nhẽ giờ đi mua xe phải in sao kê tài khoản đưa truớc các cụ nhỉ
P/s: sorry nếu đụng chạm cụ Sale nào có tâm

Tú Bờm

Xe đạp
cụ ơi city là xe phân khúc B còn mazda 3 là phân khúc C. 2 xe khác nhau 1 phân khúc cơ.city chỉ so đc với mazda 2 thôi