Thảo luận Honda city 2018 xin các bác tư vấn

Tuấn sama

Đi bộ
kính chào các bác.
chả là em mới được bà chị cho con city 2018, mới chạy 30k thôi, về tổng quan còn mới nhưng e cần hỏi ý kiến các bác về một số vấn đề cần hay k cần làm cho con ghệ này:
1. Da và nhựa nội thất có dấu hiệu bạc bạc rồi, cái này mình có đánh bóng cho mới lại được ko? tự làm hay dịch vụ ạ?
2. dàn lạnh của xe khá yếu, đi trời nóng chỗ kính lái hơi nóng được cảm nhận rõ luôn mặc dù có dán film cách nhiệt rồi. cái này có cách nào khắc phục ko ạ?
3. Mỗi khi vào cua có cảm giác xe hơi bồng bềnh, không biết do phuộc hay thước lái có vấn đề ạ?
4. Xe này độ thêm màn + camera 360 có lãng phí không các bác? tham khảo mấy gara thấy tầm 1x - 20 củ.
bác nào rành thì cho e lời khuyên với. em cảm ơn các cụ.

uây tầu

Xe buýt
Em đã từng sử dụng 5 năm, nên em có ý kiến:
1. Cụ nên ra dịch vụ làm cho chuẩn.
2. Điều hoà xe City khá yếu, không khắc phục được.
3. Xe em đi khá chắc, không có cảm giác như cụ miêu tả, cụ vào hãng kiểm tra lại xem.
3. Độ màn với cam lùi là đủ rồi, xe bé chả cần thiết phải cam 360.

tuongvt

Xe buýt
Nhựa và da thì cụ mua mấy chai dưỡng về tự làm của hãng meguiars là sẽ đẹp. Bồng bềnh thì chắc ktra dàn gầm. Camera 360 khuyên chân thành đừng nên lắp, các cụ mới mua xe chỉ làm mồi béo bở cho các đội buôn phụ kiện. Tiền đấy để đổ xăng với đi mua những thứ cần thiết hơn như bơm lốp xe, cảm biến áp suất lốp, máy lọc không khí, đánh bóng xe, vệ sjnh kính,…

formen

Xe lăn
1. tự làm nghịch tí cho vui thôi, da honda nhanh tróc nhựa bề mặt, muốn khắc phục thì cụ cho làm lại toàn bộ ghế, tapi cửa- giá chắc chát
2. điều hòa city yếu cụ tham khảo hội city có giải pháp ốp khe quạt gió để luồng gió đi thẳng qua tản nhiệt
3. cụ cho bảo dưỡng toàn bộ dàn gầm, kiểm tra xem cái gối cao su nào hỏng thì thay thôi, k tra thụt xem có yếu hay chảy dầu, k tra tay lái điện xem có vấn đề gì thì xử lý.
4. bỏ qua.

hondahanoi.net

Xe hơi
Website
hondahanoi.net
cụ nên bảo dưỡng lại toàn bộ trong hãng
thay lọc gió
kiêm tra ga
màn hình nên cân nhắc nếu có màn zin
nhựa và da thì mua chai 3M hoặc solar dưỡng

Tuấn sama

Đi bộ
Em đã từng sử dụng 5 năm, nên em có ý kiến:
1. Cụ nên ra dịch vụ làm cho chuẩn.
2. Điều hoà xe City khá yếu, không khắc phục được.
3. Xe em đi khá chắc, không có cảm giác như cụ miêu tả, cụ vào hãng kiểm tra lại xem.
3. Độ màn với cam lùi là đủ rồi, xe bé chả cần thiết phải cam 360.
để cuối tháng e ra hãng kiểm tra thử vậy. cảm ơn bác. cho e hỏi thêm nếu độ màn thôi thì nên dùng màn nào bác?

Tuấn sama

Đi bộ
1. tự làm nghịch tí cho vui thôi, da honda nhanh tróc nhựa bề mặt, muốn khắc phục thì cụ cho làm lại toàn bộ ghế, tapi cửa- giá chắc chát
2. điều hòa city yếu cụ tham khảo hội city có giải pháp ốp khe quạt gió để luồng gió đi thẳng qua tản nhiệt
3. cụ cho bảo dưỡng toàn bộ dàn gầm, kiểm tra xem cái gối cao su nào hỏng thì thay thôi, k tra thụt xem có yếu hay chảy dầu, k tra tay lái điện xem có vấn đề gì thì xử lý.
4. bỏ qua.
làm lại hết chắc k đủ tiền bác :( để cuối tháng em đi ra hãng nhờ kiểm tra xem thế nào. Thấy các bác đều bảo cam 360 phí tiền nhỉ. thấy cũng hay hay mà nhiều bác nói thế thật

Tuấn sama

Đi bộ
Nhựa và da thì cụ mua mấy chai dưỡng về tự làm của hãng meguiars là sẽ đẹp. Bồng bềnh thì chắc ktra dàn gầm. Camera 360 khuyên chân thành đừng nên lắp, các cụ mới mua xe chỉ làm mồi béo bở cho các đội buôn phụ kiện. Tiền đấy để đổ xăng với đi mua những thứ cần thiết hơn như bơm lốp xe, cảm biến áp suất lốp, máy lọc không khí, đánh bóng xe, vệ sjnh kính,…
cảm ơn bác để e mua chai dưỡng về tự làm thử.

Tuấn sama

Đi bộ
cụ nên bảo dưỡng lại toàn bộ trong hãng
thay lọc gió
kiêm tra ga
màn hình nên cân nhắc nếu có màn zin
nhựa và da thì mua chai 3M hoặc solar dưỡng
vâng chắc cuối tháng e đi bảo dưỡng lại toàn bộ quá chứ thấy k ổn. bác ở trên cũng khuyên e dùng chai dưỡng tự xử, để nghiên cứu :D

250cc

Xe tăng
Điều hòa city yếu có tiếng rồi cụ.
Hình như do tản nhiệt có vấn đề, để ở vị trí khó thoát nhiệt nên nó ko làm lạnh sâu được, e nhớ cách đây mấy năm đã có topic bàn luận và có cách khắc phục, chả biết có ổn không.

làm lại hết chắc k đủ tiền bác :( để cuối tháng em đi ra hãng nhờ kiểm tra xem thế nào. Thấy các bác đều bảo cam 360 phí tiền nhỉ. thấy cũng hay hay mà nhiều bác nói thế thật
Vì xe City cũng chỉ là subcompact, phục vụ đô thị là chính nên nó dễ lái dễ căn, ít điểm mù nên cam 360 phí cũng chẳng sai. Chứ cụ đi dòng mid size, hoặc tối thiểu compact crossover thì nên có bởi điểm mù nhiều.

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
tôi từng đi city 5 năm , khi mua tôi dán phim sungard , xe tôi điều hòa mát sun người , khi offline ae trong hội club , tôi cho ae ktra xe tôi và họ đều vô cùng ngạc nhiên là xe của họ bị nóng chỉ vì dán phim đểu ... trước đó , họ đều đổ cho điều hòa nhưng au khi họ thay phim tốt thì họ đã biết điều hòa city bị cho là yếu là do yếu từ mồm là chính

Tuấn sama

Đi bộ
tôi từng đi city 5 năm , khi mua tôi dán phim sungard , xe tôi điều hòa mát sun người , khi offline ae trong hội club , tôi cho ae ktra xe tôi và họ đều vô cùng ngạc nhiên là xe của họ bị nóng chỉ vì dán phim đểu ... trước đó , họ đều đổ cho điều hòa nhưng au khi họ thay phim tốt thì họ đã biết điều hòa city bị cho là yếu là do yếu từ mồm là chính
e chưa nghe cái vụ city k mát là do cái phim cách nhiệt nữa. xe e dán phim 3M cũng thuộc dạng hàng tốt rồi mà cũng k ăn thua lắm bác.

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
e chưa nghe cái vụ city k mát là do cái phim cách nhiệt nữa. xe e dán phim 3M cũng thuộc dạng hàng tốt rồi mà cũng k ăn thua lắm bác.
Vì 3M của cụ có kn là ko phải hàng thật