Honda CR-V bứt phá doanh số Mazda CX-5 trong tháng 6

Nazai

Xe buýt
Mai em bảo dưỡng xe ở Honda tây hồ tranh thủ ngó qua em CRV.
Có Bác sale nào nhà mình làm ở đây không ạ? Cho em xin số liên lạc. Tks

lexus470

Xe hơi
Các cụ muốn Crv rẻ thì phải lập nhiều topi, mổ xẻ chê bai nhiều vào may ra các head honda mới giảm giá, ae ta mới có phận nhờ

vanhoi_auto

Xe buýt
Website
toyota24h.vn
Rảnh rỗi em tìm hiểu về doanh số bán ra của CR-V và CX-5 thì phát hiện ra số liệu này. Liên tục các tháng 3,4,5 số bán của CR-V chỉ thấp hơn CX-5 có 7,8 xe, nhưng đến tháng 6 vừa rồi thì CR-V đã bứt tốc với 389 xe, vượt mặt CX-5 (296) đến gần 100 xe. Nếu tính số bán từ đầu năm thì CR-V được 2,000 còn CX-5 là 2,018, gần như là không có chênh lệch.
Không biết cuối năm thì sẽ như thế nào, nhưng đến giờ thì em vẫn vote 1 phiếu cho Xê Rồi Vê vượt mặt doanh số CX5 năm nay các cụ ạ. Có cụ nào đang chạy Rờ Vê thì điểm danh chung với em một phát nào :D
Các Cụ Cứ Chạ Thử Cx5 rồi lại chạy thử Honda CRV thì sẽ cho đáp án ngay ạ - Cụ nào yêu CRV ới em nhé

echfacoc

Xe hơi
Bản chất ng Việt mình theo Honda nhiều hơn nên nghiêng về e nó cũng là lẽ đương nhiên

VeryGood

Xe điện
Các cụ sale Honda lăn hết rồi nhỉ, các cụ xem nốt số liệu bán hàng 6 tháng 2015 ở EU xem có phải "tây nó chỉ biết CRV chứ không biết CX5" không nhé:P

VeryGood

Xe điện

cuongleo

Xe tải
Các cụ sale Honda lăn hết rồi nhỉ, các cụ xem nốt số liệu bán hàng 6 tháng 2015 ở EU xem có phải "tây nó chỉ biết CRV chứ không biết CX5" không nhé:P

Ở đây có ai so sánh bên EU đâu mà cụ quăng số liệu này vào thế. Cụ mô kích ở trên có gửi lại cái link ở Mẽo, nơi mà CRV ngự ở đỉnh tháng này qua tháng nọ còn CX5 tìm mỏi mắt ở dưới mới thấy kìa cụ.

VeryGood

Xe điện
Ở đây có ai so sánh bên EU đâu mà cụ quăng số liệu này vào thế. Cụ mô kích ở trên có gửi lại cái link ở Mẽo, nơi mà CRV ngự ở đỉnh tháng này qua tháng nọ còn CX5 tìm mỏi mắt ở dưới mới thấy kìa cụ.
EU cũng là tây mà, tại có cụ sale nói tây nó không biết CX5 ( chắc lại xóa bài rồi) nghe ngứa tai nên em mới post link cho cụ ấy coi thôi.

PS em đang cân nhắc CRV, CX5 và Tucson nhé nên không thiên vị thằng nào

cuongleo

Xe tải
EU cũng là tây mà, tại có cụ sale nói tây nó không biết CX5 ( chắc lại xóa bài rồi) nghe ngứa tai nên em mới post link cho cụ ấy coi thôi.

Có chút hiểu lầm thì bỏ qua thôi cụ ơi. Ở đây mình chỉ nên so sánh doanh số ở VN thôi. Ae từ đầu topic cũng tranh luận hòa bình, khách quan, em là em thích như thế hơn :D

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net

Tucson sắp ra cũng ngon
Bản hiện tại em đã từng lái
Độ tăng tốc và cảm giác lái ko sướng bằng CRV :)

izaghi

Xe hơi
ở mỹ là thước đo cho khá nhiều thông tin thì CRV, accord bán ổn, nhưng so với châu âu thì quác quác lại đỉnh, CX nhiều hơn CRV tí, accord tạch ở châu âu. Châu á thì em ko biết nhưng đông nam á chắc mấy dòng của honda cũng ko kém ai và ở VN gần đây thì tùy tháng:D túm lại cụ lào thấy cái rì hợp lý thì bục

HungRo

Xe hơi
Em thấy mỗi khu vực nó có gu chọn xe khác nhau. đâu phải cứ lấy từng doanh số bán của mỗi nước mà áp dụng ở VN, người Việt mình có gu chọn xe nó cũng khác, đâu phải giống Tây hoàn toàn được. Xét về việt, thì CRV đang xếp trên CX-5, em nghĩ một phần hiện nay do Maz đang gặp nhiều phốt quá, người mua cũng nhát tay. Còn CRV thì là hàng Honda, mà nghe tới Honda thì người Việt mình nghĩ là đảm bảo, giữ giá rồi, khỏi lăn tăn

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
CRV có lợi thế hơn CX5 chút xíu là danh tiếng Honda từ thời xe máy. Cái lợi thế lớn hơn là có nhiều lựa chọn công suất động cơ hơn. CX5 chỉ có 2.0 chạy hơi đuối. Còn lại cảm giác lái thì cũng na ná nhau. Nếu CX5 có thêm bản 2.4 thì cũng chưa bít mèo nào cắn mỉu nào!
Cái đuối nữa là vừa rồi bọn TH làm ăn chụp dựt, lắp Mazda new lỗi tùm lum mà không trả lời thỏa đáng, lên tâm lý mua CX5 bị ảnh hưởng nặng.
Riêng xe Honda không phù hợp với đường xấu VN, Mẽo nó khác, ta nó khác, các cụ không nên so sánh. Từ Civic, CRV đến Accord, cứ đi vào đường hơi xấu là ồn kinh khủng !...Các fan của Honda lý luận là đề cao tính thể thao!:D... Thể thao cái éo giề mà ngồi cứ như trong thùng phuy thì cũng vứt. Lý giải tại sao Honda Accord cả năm bán được hơn chục cái, trong đó Camry nó ván vài ngàn, mà cảm giác lái nó còn kém hơn !...

binhdinh77

Xe tải
CRV có lợi thế hơn CX5 chút xíu là danh tiếng Honda từ thời xe máy. Cái lợi thế lớn hơn là có nhiều lựa chọn công suất động cơ hơn. CX5 chỉ có 2.0 chạy hơi đuối. Còn lại cảm giác lái thì cũng na ná nhau. Nếu CX5 có thêm bản 2.4 thì cũng chưa bít mèo nào cắn mỉu nào!
Cái đuối nữa là vừa rồi bọn TH làm ăn chụp dựt, lắp Mazda new lỗi tùm lum mà không trả lời thỏa đáng, lên tâm lý mua CX5 bị ảnh hưởng nặng.
Riêng xe Honda không phù hợp với đường xấu VN, Mẽo nó khác, ta nó khác, các cụ không nên so sánh. Từ Civic, CRV đến Accord, cứ đi vào đường hơi xấu là ồn kinh khủng !...Các fan của Honda lý luận là đề cao tính thể thao!:D... Thể thao cái éo giề mà ngồi cứ như trong thùng phuy thì cũng vứt. Lý giải tại sao Honda Accord cả năm bán được hơn chục cái, trong đó Camry nó ván vài ngàn, mà cảm giác lái nó còn kém hơn !...
Em không bàn về level của Cẩm Ly, nhưng mời cụ đọc bài báo này ạ: "Cụ thể, trong tháng 4, lượng xe Camry đến tay người tiêu dùng đạt 34.066 xe. Vị trí thứ 2 thuộc về Honda Accord với 27.251 xe, còn Ford Fusion chiếm vị trí thứ 3 với 24.954 xe" => không tới mức hơn chục cái với vài ngàn như cụ nói.
http://autodaily.vn/2015/05/doanh-so-sedan-hang-trung-thang-4-camry-tiep-tuc-vo-doi/

Cơ sở hạ tầng VN đúng như cụ nói, không thể bằng 1 góc của Mẽo. Mà cũng đâu đến nỗi đường đất hết mà ảnh hưởng nhiều vậy. Em chỉ mới test vài đường thẳng trng nội thành nhưng cảm giác lái của crv khá đầm & bốc.
Vài ý kiến của em

ducminhbk88

Xe máy
Cụ này phán như đúng rồi. Hóa ra Accord bán được chục chiếc trong khi Camry vài ngàn chỉ bởi lý do ồn :)) hóa ra ở Mẽo, tai các thánh dầy hơn tai phật Việt NAm :))