Honda CRV 2.4 liên doanh hay CRV 2.0 nhập Đài loan?

cucho

Xe tăng
cam ơn cụ, e cũng đã tham khỏa hết mấy chỗ bán xe rồi, nói thật e chỉ thích dòng sedan, ma bán altis lại mua sivic thi chan quá, e là e mê ac nhất nhưng chỉ tại đời 2010, 2011 không có số sàn, hỏi đặt cũng không có, bác bảo e làm thế nào, e đi số tự động 200km là muốn vứt xe. bác chỉ giáo thêm.
AT và MT là sở thích của mỗi người, điều này khá là riêng tư. Em không dám phê phán gì sở thích của bác nhưng em cho rằng quan điểm của bác về AT hơi cực đoan. Bác cứ xem xét lại xem liệu có đáng "vứt" như thế ko?.

Tại sao em có lời bình như vậy vì em mạo muội cho rằng em hơi giống bác. Sau nhiều năm chạy MT em chuyển sang AT vì lúc đó cái xe em thích ko có MT nên cảm giác ban đầu là cũng muốn "vứt", nhưng vì tiếc tiền nên đành đi tạm(đùa tí). Sau 1 năm sử dụng, em thấy cách nhìn nhận về AT của em trước đây thấy nhiề cái hời hợt và võ đoán lắm. Tóm lại là em thấy mình đã suy nghĩ sai về AT.

Mong rằng cảm nhận của em có giúp gì đc bác chăng?

mrtran1201

Xe tải

Lúc đầu em cũng ko để ý gì về AT và MT chỉ nghe mỗi vụ ăn xăng hơn. Nhưng sau cái lần thi lấy bằng lái em toàn chạy AT và từ đó thấy ko hề có chuyện gì luôn. Đi cực nhàn. Mỗi lúc tắc đường mà lo nhả côn với phanh thì sướng phải biết các cụ nhỉ?
Cụ máu Acc thì chơi 3.5 có cần gạt số trên vô lăng ý, có khác MT chút nhưng cụ có cảm giác phê hơn.
Xe em mà có em cũng máu chạy chế độ số tay này tiếc là ko có nên đành chịu.
Nhân tiện có mấy cái ảnh xe bên nước bạn hầu các cụ

Chỉnh sửa cuối:

phamthiethung

Xe tải
e bỏ 1 phiếu cho CRV LD. Một trái tim khỏe nói lên tất cả:-bd:x

tdang1

Xe tăng
LD và TW thì loại nào có màn DVD ạ?

mrtran1201

Xe tải
Loại nào chẳng có được hả cụ. TW thì showroom lắp sẵn cho cụ. LD thì cụ bỏ tiền ra lắp thêm nhé.
Em đùa vậy chắc cụ rõ rồi chứ.

Loong Phoong

Xe điện
Có tiền thì cứ xe nhập mà mua bác ah

bmw1226

Xe tải
Tóm lại là xe sắp lên giá. Mua nhanh đi kẻo lại tốn thêm tiền!

mepeo

Xe buýt
cam ơn cụ, e cũng đã tham khỏa hết mấy chỗ bán xe rồi, nói thật e chỉ thích dòng sedan, ma bán altis lại mua sivic thi chan quá, e là e mê ac nhất nhưng chỉ tại đời 2010, 2011 không có số sàn, hỏi đặt cũng không có, bác bảo e làm thế nào, e đi số tự động 200km là muốn vứt xe. bác chỉ giáo thêm.
Thế thì cụ đi thử Acura TSX hay còn gọi là Accord Euro ấy ạ. Em thấy dáng xe này đẹp hơn Accord thường. Số tự động nhưng kiểu sport nên cụ đi không khác số sàn mấy đâu, mà nhàn hơn nhiều. Tất nhiên nếu cụ thích trèo đèo lội suối thì ko bằng số sàn được, nhưng sedan mà trèo đèo lội suối thì số gì mà chả chết ạ.

Moilaixe

Xe tải
Em fun tí, cụ nhachancon mà đi xe số tự động thì thành nhả chân gì ạ, nên cụ tìm xe số sàn đi là đúng rồi. Thực ra số sàn hay số tự động thì phụ thuộc vào sở thích và nhu cầu sử dụng của mỗi người, em nghĩ chắc là cụ hay đi công tác, đường trường, đi địa hình khó nên thích số sàn hơn, em thì chủ yếu xe dùng là để chạy loanh quanh ở HN, hay tắc đường nên em thích số tự động hơn, nhàn nhã, ít phải xử lý, thao tác nhiều. Mà chẳng may khi nào cụ vớ phải cái tự động mà muốn vứt đi thì cụ ới em nhé, em đến nhặt cái đấy về :D

mrtran1201

Xe tải
Phong cách thik đi số sàn giờ chắc còn ít. Bây giờ công nghệ phát triển, em thấy số tự động cải tiến nhiều nên thấy ổn hơn. Rất nhiều mẫu xe giờ toàn ra số tự động mà. Cứ xem mấy con xe đắt tiền ý thôi. Số sàn giờ chẳng qua để tiết kiệm để xe rẻ dễ bán thôi.
Bây giờ tắc đường mà số sàn thì vui phải biết. Em đi số tự động mà còn bực mình nữa là...

HVB

Xe tăng
Phong cách thik đi số sàn giờ chắc còn ít. Bây giờ công nghệ phát triển, em thấy số tự động cải tiến nhiều nên thấy ổn hơn. Rất nhiều mẫu xe giờ toàn ra số tự động mà. Cứ xem mấy con xe đắt tiền ý thôi. Số sàn giờ chẳng qua để tiết kiệm để xe rẻ dễ bán thôi.
Bây giờ tắc đường mà số sàn thì vui phải biết. Em đi số tự động mà còn bực mình nữa là...
cái này ko đúng cụ ạ, nhiều xe mer vẫn số sàn, và cái xe lamborghini này số sàn đây cụ ạ
http://otothegioi.vn/article-185-Chiêm+ngưỡng+một+chiếc+Lamborghini+màu+lạ.html

mrtran1201

Xe tải
cái này ko đúng cụ ạ, nhiều xe mer vẫn số sàn, và cái xe lamborghini này số sàn đây cụ ạ
http://otothegioi.vn/article-185-Chiêm+ngưỡng+một+chiếc+Lamborghini+màu+lạ.html
Cụ chém em ác quá. Em vẫn biết, em có bảo là ko còn xe số sàn đâu cụ. Em đang nói đến các loại xe thông dụng như ở VN ý (MDX, 350, 470, GL, GLK, Qx, Xx...)
Còn ko tính mấy loại siêu xe nhé cụ. Mấy loại đó thì số sàn để còn đua chứ phải ko cụ :)

E đang có CRV 2.4 2010,cụ nào có nhu cầu thì ới hoặc call cho e phát:0905735988