Thảo luận Honda CRV 2015 bị mù kính khi trời mưa, lạnh

Nguyen Van Ngoa

Xe hơi
Hôm qua trời mưa và lạnh xe em bật điều hòa và chế độ sấy kính mà vẫn bị mù hấp hơi kính ko đi được, phải dừng lại lau kính và mở cửa để chạy. Các cụ đã khi nào gặp chưa, có phải hỏng rơ le điều hòa hay không nhờ các cụ tư vấn ạ. Thanks

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Hôm qua trời mưa và lạnh xe em bật điều hòa và chế độ sấy kính mà vẫn bị mù hấp hơi kính ko đi được, phải dừng lại lau kính và mở cửa để chạy. Các cụ đã khi nào gặp chưa, có phải hỏng rơ le điều hòa hay không nhờ các cụ tư vấn ạ. Thanks
Điều hòa còn hoạt động thì không thể hấp hơi kính được ạ

formen

Xe lăn
Cụ đăng bài em tưởng vụ vợ em cũng biết lên otofun mở thớt hỏi vì cũng crv, cũng bị như vậy hôm qua.

Tóm lại là như này:
1 . Điều hoà phải bật, AC ON. Nếu k biết bật thì ....
2. cụ tăng max điều hoà mà nó thổi đc ra gió nóng.
Thì kết luận sưởi của đh hoạt động tốt. Chỉnh sẽ k bị mờ kính.
Ngc lại sưởi hỏng, đem đi sửa.
Hết.

745Lii

Xe điện
Người OF
Dễ gặp nhất là quên bật AC.

Nguyen Van Ngoa

Xe hơi
Cụ đăng bài em tưởng vụ vợ em cũng biết lên otofun mở thớt hỏi vì cũng crv, cũng bị như vậy hôm qua.

Tóm lại là như này:
1 . Điều hoà phải bật, AC ON. Nếu k biết bật thì ....
2. cụ tăng max điều hoà mà nó thổi đc ra gió nóng.
Thì kết luận sưởi của đh hoạt động tốt. Chỉnh sẽ k bị mờ kính.
Ngc lại sưởi hỏng, đem đi sửa.
Hết.
điều hòa hôm thời tiết bình thường (không mưa rét ẩm) thì chức năng mát và chức năng ấm vẫn hoạt động bình thường. Khi mưa ẩm để gió ấm càng bị mù kính, nên em toàn phải để chế độ lạnh thôi cụ ạ. Một vấn đề nữa CRV khi bật chế độ sấy kính thì các cửa gió sẽ ko có gió thổi nữa mà gió tập trung hết cho sấy kính phải ko các cụ (em thử vài lần thấy vậy)

formen

Xe lăn
điều hòa hôm thời tiết bình thường (không mưa rét ẩm) thì chức năng mát và chức năng ấm vẫn hoạt động bình thường. Khi mưa ẩm để gió ấm càng bị mù kính, nên em toàn phải để chế độ lạnh thôi cụ ạ. Một vấn đề nữa CRV khi bật chế độ sấy kính thì các cửa gió sẽ ko có gió thổi nữa mà gió tập trung hết cho sấy kính phải ko các cụ (em thử vài lần thấy vậy)
Vậy là k bị hỏng gì, cụ thử và sai các chế độ xem cái nào đc thì làm thôi.
Nguyên tắc kính không bị mờ là : nhiệt độ BỀ MẶT kính k đc chênh quá 17 độ so với nhiệt độ không khí.
Nên cụ đặt nhiệt độ trong xe cao quá khò kính nhiều quá nó lại mờ bên ngoài, phải hạ thấp là vì thế.
Cái này thử 1 lúc là cụ tìm đc quy luật của xe mình thôi.

chanthat123

Xe tăng
Cụ phải lấy gió ngoài, bật AC lên và chọn chế độ gió ngoài

Muon_biet

Xe cút kít
Em chưa bị bao giờ.

hung_kira

Xe tải
Vậy là k bị hỏng gì, cụ thử và sai các chế độ xem cái nào đc thì làm thôi.
Nguyên tắc kính không bị mờ là : nhiệt độ BỀ MẶT kính k đc chênh quá 17 độ so với nhiệt độ không khí.
Nên cụ đặt nhiệt độ trong xe cao quá khò kính nhiều quá nó lại mờ bên ngoài, phải hạ thấp là vì thế.
Cái này thử 1 lúc là cụ tìm đc quy luật của xe mình thôi.
cái này e từng bị rồi cụ ạ, cũng chỉ có 2 lần hôm trời mưa nồm.
e bật AC, lấy gió trong, bên ngoài 15 độ thì trong xe e để 21 độ. Đi tầm 15' thì tự nhiên điều hòa có hơi nóng hơn hẳn, xong kính hấp hơi rất nhanh. Lúc đó e bật sấy kính nhưng ko kịp nên phải dừng lại.
Cái này e vào hãng check thì điều hòa mọi thứ đều okie. Hóa ra cũng có người bị giống em

hung_kira

Xe tải
Cụ phải lấy gió ngoài, bật AC lên và chọn chế độ gió ngoài
e cũng từng bị như chủ thớt. Em từng đi rất nhiều dòng xe, đều bật AC, lấy gió trong, nhiệt độ ko để chênh quá bên ngoài quá 10 độ mà hôm trước lần đầu em bị trường hợp thế.