Thảo luận Honda CRV Sensing bị kêu khi bật A/C và đạp ga vòng tua 1500

Iphone_60

Xe đạp
Hi các bác, mình lập thớt này để xe CRV Sensing của các bác nào bị lỗi này thì cho ý kiến để có thể phản ánh với Honda vì mình thấy hình như CRV Sensing bị lỗi này khá nhiều.
Xe mình cũng giống như xe của bác civic 2010 2.0 đã lập bài đăng ở đây là mỗi lần bật A/C và đạp ga ở vòng tua khoảng 1500 vòng thì xe nghe tiếng hú "O O O" rất khó chịu từ khe gió máy lạnh bên ghế phụ. Chỉ khi bật A/C thôi nhé, còn tắt A/C thì hoàn toàn ko nghe tiếng kêu gì cả. Mình đã vào Honda để yêu cầu bảo hành và đã được thay nguyên cả lốc lạnh mới nhưng tình trạng trên vẫn ko hết. Khi vào sữa chữa ở Honda thì thấy cũng một vài xe bị và cũng được thay lốc lạnh nhưng mình ko biết các xe đó có hết không.
Mình ko biết có phải đây là lỗi dây chuyền hay ko. Hiện tại, Honda cũng ko có cách để giải quyết tình trạng này.
Bác nào đã từng bị tình trạng này và đã xử lý ok hoặc chưa xử lý được thì comment hướng xử lý giúp mình nhé.
Tks cả nhà.

Note: bác civic 2010 2.0 có xem bài này thì bác cho biết tình trạnh xe bác thế nào rồi nhé.

Chỉnh sửa cuối:

bigman95

Xe điện
Oo là cái quạt tản nhiệt của dvd theo xe. Nhưng kêu cỡ nào hả cụ chủ

Iphone_60

Xe đạp
Oo là cái quạt tản nhiệt của dvd theo xe. Nhưng kêu cỡ nào hả cụ chủ
Kêu to lắm bác,ko phải dvd đâu, nếu DVD tại sao tắt AC mà nó ko kêu và thấy nhiều xe bị trường hợp này khi lên Honda bảo hành rồi và chỉ ở vòng tua ngưỡng 1500 vòng thôi,còn qua hay dưới vòng tua đó thì ko kêu. Mà xe đi lâu một lát nóng máy lên mới kêu. Khổ thế đấy

Chỉnh sửa cuối:

bigman95

Xe điện
Kêu to lắm bác,ko phải dvd đâu, nếu DVD tại sao tắt AC mà nó ko kêu và thấy nhiều xe bị trường hợp này khi lên Honda bảo hành rồi và chỉ ở vòng tua ngưỡng 1500 vòng thôi,còn qua hay dưới vòng tua đó thì ko kêu. Mà xe đi lâu một lát nóng máy lên mới kêu. Khổ thế đấy
Có thể turbo không? Vì lúc đấy turbo bắt đầu mở !xe đứng yên đạp vòng tua lên 1500 có kêu không cụ?

Iphone_60

Xe đạp
Lúc kêu Cụ bấm số ảo trừ xem nó hiện số ảo bao nhiêu rồi so với xe không kêu xem cùng mức số ảo ở vòng tua 1500 hay không
Nếu bấm số sport thì là số 1 và 2 nha cụ. Nói chung mình nản với Honda rồi. Mua Honda 2 lần đều bị máy lạnh, lần đầu mua City khi đạp thốc ga thì trong khe gió máy lạnh thốc ra mùi hôi rất khó chịu như mùi khét. Cũng lên Honda bảo hành thay lốc lạnh luôn nhưng vẫn ko hết. Giờ qua con CRV thì bị như vậy. Chán

Chỉnh sửa cuối:

Lacet_ti

Xe container
Em ẩn lên cho các cao nhân vào phán :)

bigman95

Xe điện
Nếu bấm số sport thì là số 1 và 2 nha cụ. Nói chung mình nản với Honda rồi. Mua Honda 2 lần đều bị máy lạnh, lần đầu mua City khi đạp thốc ga thì trong khe gió máy lạnh thốc ra mùi hôi rất khó chịu như mùi khét. Cũng lên Honda bảo hành thay lốc lạnh luôn nhưng vẫn ko hết. Giờ qua con CRV thì bị như vậy. Chán
Có vấn đề thật, vì vòng tua 1500 thì nó tầm số 4,5 . Cụ qua Mỹ đình hoặc tây hồ chưa? Em mới dùng crv nhưng cty thì có 1 cái 3 năm nay chẳng hỏng hóc gì cả trên 10v rồi.

Iphone_60

Xe đạp
Có vấn đề thật, vì vòng tua 1500 thì nó tầm số 4,5 . Cụ qua Mỹ đình hoặc tây hồ chưa? Em mới dùng crv nhưng cty thì có 1 cái 3 năm nay chẳng hỏng hóc gì cả trên 10v rồi.
Mình trong sài gòn bác, đã đem kiểm tra cả 2 đại lý là cộng hòa và quận 2 nhưng đều bó tay. Qua cộng hòa thì thay cho cái lốc lạnh mà Honda nói là tháo từ một xe mới nguyên qua thay. Còn qua quận 2 thì phán là do quạt gió máy lạnh và thay cho cái quạt gió mới nhưng cũng ko hết. 😞😞

bigman95

Xe điện
Mình trong sài gòn bác, đã đem kiểm tra cả 2 đại lý là cộng hòa và quận 2 nhưng đều bó tay. Qua cộng hòa thì thay cho cái lốc lạnh mà Honda nói là tháo từ một xe mới nguyên qua thay. Còn qua quận 2 thì phán là do quạt gió máy lạnh và thay cho cái quạt gió mới nhưng cũng ko hết. 😞😞
Như em đoán tiếng kêu này ở hộp số thì đúng hơn tiếng đai , vượt qua ngưỡng vòng tua 1500 khi có tải sẽ lại nhảy số bình thường. Nếu là em , em sẽ chạy lại ecu trước. ( hãng làm)khi có tải Ac mới bị tiếng này la tiếng hú của động cơ thì gần hơn

Iphone_60

Xe đạp
Như em đoán tiếng kêu này ở hộp số thì đúng hơn tiếng đai , vượt qua ngưỡng vòng tua 1500 khi có tải sẽ lại nhảy số bình thường. Nếu là em , em sẽ chạy lại ecu trước. ( hãng làm)
Mình thấy hình như đúng như bác nói vì mình chạy chậm khi số đang giữ mà đạp nhẹ lên vòng tua 1500 thì sẽ nghe kêu. Nhưng mình ko hiểu là khi tắt A/C thì đạp kiểu gì cũng ko kêu. Vậy lên báo hãng là chạy lại ECU hả bác, mình ko rành lắm về kỹ thuật. Bác hướng dẫn giúp mình nhé.

bigman95

Xe điện
Mình thấy hình như đúng như bác nói vì mình chạy chậm khi số đang giữ mà đạp nhẹ lên vòng tua 1500 thì sẽ nghe kêu. Nhưng mình ko hiểu là khi tắt A/C thì đạp kiểu gì cũng ko kêu. Vậy lên báo hãng là chạy lại ECU hả bác, mình ko rành lắm về kỹ thuật. Bác hướng dẫn giúp mình nhé.
Cụ vào hãng bảo chạy lại phần mềm ecu. (Update) là chúng nó hiểu. Honda chất lượng không tệ lắm đâu Cụ!

Iphone_60

Xe đạp
Cụ vào hãng bảo chạy lại phần mềm ecu. (Update) là chúng nó hiểu. Honda chất lượng không tệ lắm đâu Cụ!
Tình hình đã vào đại lý Honda giải quyết và đại lý bảo sẽ tiếp tục đặt về lock lạnh khác để thay thế. Nản thật luôn bác ah, ko biết bị gì luôn.

Mrvx

Xe đạp
Tiếng ro ro đó bất kể xe crv nào cũng kêu, kể cả nhập hay lắp ráp. Khi đường vắng bật điều hoà, tắt nhạc là sẽ nghe thấy tiếng ro ro bé bé khi đạp ga. Hơi 1 chút khó chịu nhưng không sao vì nó k fai lỗi vì xe nảo cũng thế

Iphone_60

Xe đạp
Tiếng ro ro đó bất kể xe crv nào cũng kêu, kể cả nhập hay lắp ráp. Khi đường vắng bật điều hoà, tắt nhạc là sẽ nghe thấy tiếng ro ro bé bé khi đạp ga
Nhưng xe mình kêu to lắm bác, bật nhac volume 9,10 còn nghe được chứ nếu bé thì mình để ý làm gì. Với lại Honda cũng đang xác định là lỗi và đanv đặt hàng lock lạnh khác về thay lại cho mình.

Mrvx

Xe đạp
Nhưng xe mình kêu to lắm bác, bật nhac volume 9,10 còn nghe được chứ nếu bé thì mình để ý làm gì. Với lại Honda cũng đang xác định là lỗi và đanv đặt hàng lock lạnh khác về thay lại cho mình.
Nếu vậy xe bác lỗi rồi, xe e fai đường thật vắng và k bật nhạc mới nghe đc. Bác lên xe khác ở đại lý thử là biết ngay thôi

Iphone_60

Xe đạp
Nếu vậy xe bác lỗi rồi, xe e fai đường thật vắng và k bật nhạc mới nghe đc. Bác lên xe khác ở đại lý thử là biết ngay thôi
Mình đã thử 3 xe, 2 xe ở 2 đại lý khác nhau và 1 xe của khách thì cả 3 xe mình chạy đều ko nghe gì. Lúc mình đem đi bảo hành thì cố vấn dịch vụ cũng nói có 2 xe của khách bị tình trạng như mình và Honda đã cho thay lốc lạnh thì hết nhưng mình ko tin lắm vì xe mình thay ko thấy hết mà vẫn vậy.

alongcamepolly

Xe lăn
Cháu oánh dấu, cháu cũng chạy crv nhưng chưa thấy cái này; xe vẫn im phăng phắc :D

DTV

Xe tăng
Tiếng ro ro đó bất kể xe crv nào cũng kêu, kể cả nhập hay lắp ráp. Khi đường vắng bật điều hoà, tắt nhạc là sẽ nghe thấy tiếng ro ro bé bé khi đạp ga. Hơi 1 chút khó chịu nhưng không sao vì nó k fai lỗi vì xe nảo cũng thế
Sáng nay em vừa phát hiện ra tiếng kêu này, hóa ra kêu nhưng be bé là bị chung hả.