Tin tức Honda HR-V G giá chỉ 699 triệu đồng, đe dọa Toyota Corolla Cross

quangzizi

Xe buýt
Honda nó giữ lại những thứ quan trọng cốt lõi nhưng mà người ta khó cảm nhận bằng mắt, cắt đi nhưng thứ người ta sờ được tận tay….kkk.
2023 rồi thì những món an toàn chủ động như Honda sensing, TSS, Huyndai active sense…cực kỳ hữu dụng và KHÔNG THỂ độ đẽo hay gắn thêm như mấy món ghế da, cảm biến , cam lùi, TPMS…
Về khoản này thì tuỳ cách suy nghĩ của NTD thôi, ở tt VN thì mua xe trong tầm giá nào cũng có sự ĐÁNH ĐỔI cả, NTD thông minh sẽ biết cách chọn đánh đổi ntn fen ạ
Công nhận cụ nhỉ, giống kiểu đám xe Hàn lắp thêm đống đèn nhưng toàn cắt túi khí với an toàn chủ động cho nó rẻ. Một cái túi khí em thấy bảo đâu tiền 2k - 3k đô trở lên mà lắp không đơn giản chứ 3 cái đèn thì ra gara nó độ thoải mái. Nói chung em chả thấy Honda ngáo, chỉ là dân mình thích rẻ xong ít kiến thức xe cộ nên nghĩ mình sáng suốt thôi.

Tac ke

Xe buýt
Nay e đi bảo dưỡng ở honda Tây Hồ, ngó con hrv rs cũng đẹp nhưng có điểm hơi chán là cái màn hình ở giữa nhìn thô và ghế sau ở giữa lại nhô cao.

Bopbun

Xe điện
Đắt hơn 47 tr nhưng cross nó 1.8, xe to hơn, thương hiệu lớn hơn nên nó vẫn hiên ngang không sợ giật mất doanh số. Máy 1.5 cùng là cvt thì cảm giác lái cũng không hẳn vượt trội được cross. Cảm giác lái thì mua xe cũng chỉ là yếu tố thứ yếu, ăn chắc mặc bền với đa số kh việt nam vẫn là quan trọng hơn, nên chắc cũng không thể cạnh tranh nổi cross. Nếu bỏ gói an toàn Sensing mà để công suất tăng áp thì còn có cửa hơn
Đồng ý với cụ. Giữa cái 1.8 và cái sensing thì như em là vẫn chọn cái 1.8. Nhưng cũng có người sẽ chọn sensing. Cũng là một lựa chọn cho người dùng.
Nhưng Honda mà thành công với gầm cao máy City thì Toy chắc chắn sẽ lắp máy Vios cho Cross, lúc đó sẽ sao nhỉ.

Mr.Ducanh

Xe hơi
Cá nhân thấy chất lượng vỏ xe và nội thất hơn hẳn cross

civic trần 1987

Xe điện
Đồng ý với cụ. Giữa cái 1.8 và cái sensing thì như em là vẫn chọn cái 1.8. Nhưng cũng có người sẽ chọn sensing. Cũng là một lựa chọn cho người dùng.
Nhưng Honda mà thành công với gầm cao máy City thì Toy chắc chắn sẽ lắp máy Vios cho Cross, lúc đó sẽ sao nhỉ.
Chừng nào HVN quyết định lắp ráp HRV ở Vĩnh Phúc thì chứng tỏ nó mới thành công cụ ạ! Còn giờ vẫn nhập khẩu.
Tuy nhiên em nghĩ Cross sẽ ko lắp động cơ chấm bé xíu như thế đâu- trừ khi tăng áp. Cross 1.8 là đủ dùng.

Buhaki

Xe tải
Em cũng như cụ. Thật ra toyota cũng lởm nhưng nó làm con cross đúng là phù hợp nhất luôn. Nó bán chạy cng có lý do của nó.

Phuchmu

Xe đạp
Hrv so vs cross thì con nào rộng hơn các cụ

linhbogiong

Xe tăng
Đe dọa CC gì mà xe không có để bán

tittau

Xe hơi
nhìn ngoài đường chạy thấy ổn vết đẹp thật

Long Leopard

Xe đạp
Hrv so vs cross thì con nào rộng hơn các cụ
tính ra thì tương đương nhưng tính lại thì chưa chắc đâu cụ, HRV hàng thứ 2 phần giữa nó nhô cao không ngồi đc, chỉ ngồi đc 4 người thôi tính ra thì là xe có 4 chỗ thôi cụ.