Thảo luận Honda Hrv vs Toyota Rush: Cửa gì cho HRV

Jack Frost

Xe buýt
Chào các cụ,

Nhân HRV và Rush lên sàn tại Việt Nam, em mạn phép so sánh 2 em này, dù có thể các cụ chửi em là so sánh khập khiễng ko cùng phân khúc theo các tiêu chí: dung tích xilanh 1.8 và 1.5... cụ thể các tiêu chí còn lại, các cụ tự so sánh được ạ.
Cái em muốn nói duy nhất là giá (dù là giá tin đồn và giá tạm tính):
-HRV giá gần 900tr
-Rush giá 700tr
Ko hiểu sao HVN có thể đưa cái giá khủng khiếp vậy cho dân Việt nữa???

Em đã ngồi thử (cả 2 em, họ chưa cho lái)
Em là người tiêu dùng thôi ạ, ko phải sale. Cũng ko ghét bỏ hay thánh cuồng hãng nào thái quá.
em nghĩ Rush sẽ thắng, HRV ko có cửa.
Ý các cụ sao ạ? Chọn con nào ạ?

ZeroKent

Xe máy
Mỗi xe ăn 1 thị phần mà cụ. Ai thích máy bốc lái ngon thì honda còn thích tàng tàng nhẹ chân thì toy. Cơ mà sao toy k lắp cái máy altis cho rush mà lại đi lắp cục máy vios nhỉ???

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
HRV (Nhật gọi là Vezel) là mẫu xe toàn cầu, nó cạnh tranh trực tiếp với Toyota CH-R chứ không phải cạnh tranh với Toyota Rush cụ ạ. Cho nên Rush có thắng về doanh số Honda cũng chả bận tâm. Chỉ cần care Ecosport và Kona thôi. Thế nhưng mác nhập khẩu + thương hiệu mà kênh cả trăm triệu cho 1 mẫu xe hạng B gầm cao phân khúc bình dân thì em e rằng dù người Việt sính ngoại đi nữa cũng sẽ chùn tay mà thôi.

Kienhd2017

Xe hơi
Toàn các cụ sale, e chịu

RAVA

Xe ba gác
HRV (Nhật gọi là Vezel) là mẫu xe toàn cầu, nó cạnh tranh trực tiếp với Toyota CH-R chứ không phải cạnh tranh với Toyota Rush cụ ạ. Cho nên Rush có thắng về doanh số Honda cũng chả bận tâm. Chỉ cần care Ecosport và Kona thôi. Thế nhưng mác nhập khẩu + thương hiệu mà kênh cả trăm triệu cho 1 mẫu xe hạng B gầm cao phân khúc bình dân thì em e rằng dù người Việt sính ngoại đi nữa cũng sẽ chùn tay mà thôi.
-Con Honda HR-V này e nghĩ là nó xách dép cho con Toy C-HR, còn Rush chỉ là mẫu xe dành cho TG thứ 3 thôi, ko thể bằng những mẫu xe toàn cầu ở trên đc!

Chỉnh sửa cuối:

vinhvinh

Xe tải
-Con Honda CH-R này e nghĩ là nó xách dép cho con Toy C-HR, còn Rush chỉ là mẫu xe dành cho TG thứ 3 thôi, ko thể bằng những mẫu xe toàn cầu ở trên đc!
e thấy bên sing vezel chạy nhiều hơn CHR, CHR nhược điểm của nó chỉ có 2 cửa

Jack Frost

Xe buýt
Mỗi xe ăn 1 thị phần mà cụ. Ai thích máy bốc lái ngon thì honda còn thích tàng tàng nhẹ chân thì toy. Cơ mà sao toy k lắp cái máy altis cho rush mà lại đi lắp cục máy vios nhỉ???
Những cụ có tiền em ko nói. Đa phần dân mình phải cố mà. Em thấy kích thước nó khá giống nhau mà! Bỏ qua cái option này nọ, yếu tố về giá nhiều khi quyết định cụ ạ. Bản thân em chắc phải rút cọc HRV thôi ạ!

Jack Frost

Xe buýt
Chuẩn cụ. Em so sánh về giá thôi ạ, khi mà kích thước 2 xe nó khá tương đồng! Khi giá cao vọt thế thì chấm rồi option này nọ bỏ qua hết. Cảm giác bỏ bao tiền (900) chỉ mua đc cái xe nó ko quá xuất sắc ý cụ!

athanh66

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
chaogangviet.vn
Chào các cụ,

Nhân HRV và Rush lên sàn tại Việt Nam, em mạn phép so sánh 2 em này, dù có thể các cụ chửi em là so sánh khập khiễng ko cùng phân khúc theo các tiêu chí: dung tích xilanh 1.8 và 1.5... cụ thể các tiêu chí còn lại, các cụ tự so sánh được ạ.
Cái em muốn nói duy nhất là giá (dù là giá tin đồn và giá tạm tính):
-HRV giá gần 900tr
-Rush giá 700tr
Ko hiểu sao HVN có thể đưa cái giá khủng khiếp vậy cho dân Việt nữa???

Em đã ngồi thử (cả 2 em, họ chưa cho lái)
Em là người tiêu dùng thôi ạ, ko phải sale. Cũng ko ghét bỏ hay thánh cuồng hãng nào thái quá.
em nghĩ Rush sẽ thắng, HRV ko có cửa.
Ý các cụ sao ạ? Chọn con nào ạ?

cụ riviu tại chỗ những gì cụ nhìn, sờ thấy xem nó dư lào, có tạm được ko> e thích cái logo toy với 7 chỗ giá bèo, định hóng em nó

kplanet

Xe máy
Chuẩn cụ. Em so sánh về giá thôi ạ, khi mà kích thước 2 xe nó khá tương đồng! Khi giá cao vọt thế thì chấm rồi option này nọ bỏ qua hết. Cảm giác bỏ bao tiền (900) chỉ mua đc cái xe nó ko quá xuất sắc ý cụ!
Cụ cọc rồi cơ à, khen cụ dũng cảm. Nghe tới giá là em khỏi đi xem xe rồi :(

SƠN CƯỚC

Xe điện
-Con Honda HR-V này e nghĩ là nó xách dép cho con Toy C-HR, còn Rush chỉ là mẫu xe dành cho TG thứ 3 thôi, ko thể bằng những mẫu xe toàn cầu ở trên đc!
TG thứ 3 là những nước nào cụ thông não cho em biết với .

dungng

Xe máy
Các cụ thấy sao chứ, xe của indo thì chất lượng còn không bằng xe việt lắp. Nếu xe Thái thì chắc chắn hơn xe indo.

Jack Frost

Xe buýt
Cụ cọc rồi cơ à, khen cụ dũng cảm. Nghe tới giá là em khỏi đi xem xe rồi :(
Em cọc trước vì định đú CRV thiếu tý nên quay sang em này thử xem. Ai dè cái giá... thật chát so với j mình nhận đc.

Longktkb

Xe đạp
TG thứ 3 là những nước nào cụ thông não cho em biết với .
Hơi mông lung cụ ạ, xưa nó là các nước không theo tư bản cũng không theo xã hội chủ nghĩa nên được gọi là thế giới thứ 3 "Third world", sau 1991 chủ nghĩa xã hội ở Liên Xô tan vỡ thì các nước thứ 3 là các nước có nền kinh tế kém hơn, đại loại như các nước có thu nhập thấp đến rất thấp, nói chung là ở bên Tây họ nói TG3 là nghĩ ngay đến các nước nghèo và xa xôi chứ không có nước nào cụ thể cả

lapin

Xe container
Máy yếu để chống lật cụ ơi

poiuy

Xe cút kít
Một điều lạ là Rush bé thế nhưng bánh xe còn to hơn cả Innova.

SƠN CƯỚC

Xe điện
Hơi mông lung cụ ạ, xưa nó là các nước không theo tư bản cũng không theo xã hội chủ nghĩa nên được gọi là thế giới thứ 3 "Third world", sau 1991 chủ nghĩa xã hội ở Liên Xô tan vỡ thì các nước thứ 3 là các nước có nền kinh tế kém hơn, đại loại như các nước có thu nhập thấp đến rất thấp, nói chung là ở bên Tây họ nói TG3 là nghĩ ngay đến các nước nghèo và xa xôi chứ không có nước nào cụ thể cả
E thấy thu nhập theo đầu ng thì vn hình như ngang TQ vậy TQ có phải nc TG 3 Ko cụ ?

RAVA

Xe ba gác
E thấy thu nhập theo đầu ng thì vn hình như ngang TQ vậy TQ có phải nc TG 3 Ko cụ ?
-Ng ta chỉ nói chung nv thôi, chứ chi tiết kỹ quá thì ngay cả Nga bọn tb nó cho vào hẳn G8 đấy, mà đem so với bọn còn lại trong G7 thì còn khuya?

athanh66

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
chaogangviet.vn