Thảo luận Honda Jazz "biến mất" - nghe buồn, nhưng lại đúng thực tế!

minh0075

Xe điện
Xe giá cao nhưng trang bị sơ sài và nội thất xấu.
Dạo đầu mới về e đi xem xe và lái thử, nhưng nhìn thấy cắt mất 2 cái phanh đĩa bánh sau là em lượn, quá lởm.
Con Yaris là đáng tiền hơn, rộng, đẹp, full phanh, full túi khí, nội thất tinh tế...

Leanh65

Xe container
Em mua cái xe cho bà cả nhưng cũng không nhòm em này. Chỉ Brio và Swift sau chọn Swift vì ngoài cái dáng được ra thì Brio chả có cái gì đáng tiền. Con Jazz này nó hơi nhỡ cỡ, xe to thì bé, mà cần xe bé, rộng rãi thì nó lại to, chưa kể đầu xe xấu. Nên biến mất cũng không lạ.
-Xe để các mợ đi đón con với đi chợ thì nó là cái xe thứ 2 trong nhà rồi và dòng hatchback này là rất hợp, giá rổ thì chưa chắc đã là yếu tố quyết định vì nhà có 2 xe là thuộc loại có đk rồi và mua xe cho vk thì ít ô ck nào lăn tăn lắm, miễn là bả thích, vđ là những gđ ntn thì ko nhiều, còn đối với những ng coi nó là cái xe thứ nhất thì thường là họ thích dòng sedan hơn!

cadillacsixteen

Xe tăng
Đúng nhìn người ngẫm ta. Cháu thích cách làm của honda.
Cái gì bán ko tốt, rút ra khỏi thị trường, hoặc khai tử dòng đó. Vẫn giữ cho em nó sự thanh thản. Nên cụ nào đang sử dụng e nó vẫn có cái giá trị ( về mặt tinh thần :) )
Chứ như ông Vinfast, ban đầu giá rẻ còn có người mua, tới khi thực hiện cái gọi là 3 không, thì đúng là không mua, không ai hỏi, không ai quan tâm :)
Chẳng thà ông cứ giữ cho nó cái giá, rồi sx xe rẻ tiền, để ít nhất còn giữ đc tiếng và sự thơm cho các cụ đã vất vả đặt cọc và chờ đợi

thailx

Xe hơi
Đang chạy Jazz đây các cụ. Cũng khá hài lòng. Mỗi tội lo sau này phụ tùng phải nhập hơi lâu mà có thể đắt

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Đang chạy Jazz đây các cụ. Cũng khá hài lòng. Mỗi tội lo sau này phụ tùng phải nhập hơi lâu mà có thể đắt
Cụ cứ lo bò trắng răng! Honda kể cả có là xe lắp ráp trong nước đi nữa thì phụ tùng toàn từ Thái Lan hết! Mà Jazz gì thì gì nó chỉ là xe phổ thông (còn được mác xe toàn cầu không như City - mẫu xe khu vực) thì kể cả nhập Mỹ cũng có đồ cho cụ hết!

cadillacsixteen

Xe tăng
Cụ cứ lo bò trắng răng! Honda kể cả có là xe lắp ráp trong nước đi nữa thì phụ tùng toàn từ Thái Lan hết! Mà Jazz gì thì gì nó chỉ là xe phổ thông (còn được mác xe toàn cầu không như City - mẫu xe khu vực) thì kể cả nhập Mỹ cũng có đồ cho cụ hết!
Chuẩn cụ. Cụ xem vụ bỏ rơi chevrolet tại thị trường đông nam á mới đau. Chứ cụ đau 1, đội chevy đâu 10=))=))=))=)). Nhưng có cầu ắt có cung. Cụ ko sơ nhanh chậm đâu cụ...

thailx

Xe hơi
Hôm trước e vỡ cái thanh nhựa màu đen ngay trên biển số, bảo hiểm đàng hoàng ra hãng bảo...1 tháng sau mới có hàng , oánh xe về đi bình thường chờ nhé #:-s#:-s

cadillacsixteen

Xe tăng
Khổ thân cụ. Cái này cụ ra ngoài mà mua thiếu gì cụ. hãng thì theo cháu cái gì liên quan an toàn, vận hành thù dùng hãng còn mấy cái ko liên quan yếu tố an toàn và dễ thì ra ngoài cho nhanh cụ ạ

ncs67

Xe tăng
Máy móc của jazz dùng chung với city cùng một số phụ tùng khác,lo gì không có

master702

Đi bộ
Máy móc thì dùng chung với city nên khoảng này khỏi lo
Còn nội ngoại thất thì bác vô hãng có sẵn thì ngon, không có thì order nhà máy (Vĩnh Phúc) nhập về hoặc nhà máy không có thì chờ nhập từ Thái hoặc garage hoặc nếu bác biết lên mấy trang nước ngoài ship về. Đặc biệt là mấy trang của Trung Quốc, Đài Loan, Thái hoặc Malay.
Nói chung có nhiều cách, chưa kể Jazz (Fit) là mẫu xe toàn cầu của Honda nước nào cũng có, nó khác với city (chỉ cho 1 vài khu vực) thì phụ tùng không thiếu nên bác khỏi lo lắng. :D

Chỉnh sửa cuối:

minh0075

Xe điện
Chuẩn đới cụ, e bổ sung là tiền của da (jazz) và rít (yaris) cũng cao quá, nếu theo tiêu chí như cụ nói thì vios, city, sunny lấy hết khách của 2 em này. Trừ khi cụ ông nào lắm tiền, nhiều xe rồi thì mới mua cho vợ ẻm rít và da dạo phố trà chanh thôi ạ
Do giá thôi chứ con Suzuki Swift cũng chạy nhan nhản...

hanhInV

Xe máy
Jazz em thấy ổn mà. Mỗi tội xe gì của Honda giá cũng cao. Giá Honda giảm giá xuống thì chắc bán cũng không kèm hãng nào đâu.

eng.ngoc

Xe hơi
Ế cũng phần do ông HVN ăn dày định giá cao quá như HR-V

Huyqltt

Xe tăng
Ko bán được thì chẳng phải rút thôi. Cái này ko có j là bất ngờ cả.

minh0075

Xe điện
Con này nó bán đâu hơn 6tr xe toàn thế giới, suốt vòng đời đến giờ, chứng tỏ nó là con ngon chứ.
Thị trường VN thì nó chả giống ai, phải chịu. Mụ cả nhà em cứ thích mỗi con Jazz RS nên cũng pai mua, điều hòa hơi yếu, nhựa nội thất nhìn lởm, cắt mất cái chóng nóng ca pô, còn lái thì khá OK, êm chắc hơn City.

thaptothanh13

Xe tải
Hóng em City hatchback hôm nay ra mắt ạ!