[Funland] Honda moto Việt Nam làm ăn láo lếu.

Chẫu_Chuộc

[Tịch thu bằng lái]
Thớt ăn gạch không oan

Argo

[Tịch thu bằng lái]
Em không nghĩ thế. Em đi thay giảm xóc cho altis, đầu tiên cũng là lò xo. Lúc tháo ra khối thứ xunh quanh nứt, toác. Nên hãng bao.giờ cũng đề xuất thay cả cụm.

vandatAT

Xe container
Hãng nó thay cả cụm cho đồng bộ là đúng rồi.
Còn thụt ra dầu do: phớt lâu ngày nó lỏng, hết đàn hồi (nhẹ nhất, thay dễ, rẻ). Nặng hơn thì xước ti thụt, thay phớt cũng ko hết. Hoặc do lao ổ gà, đổ nó bị cong, nên có thay phớt thì đi 1 time ngắn cùng ra nhớt tiếp.

Chưa Có Dép

Xe điện
Em mà như cụ thớt chạy ra tiệm sửa xe nào gần nhà giải quyết nhanh, yêu cầu lắp đồ nào chả có, nếu không phải bảo hành thì vào head làm gì cho mất thời gian;

Dan du an

Xe cút kít
Hãng nó chi phí lớn, giờ lại mất ông thợ ngồi kỳ cạch cậy giảm sóc ra để thay mỗi cái lò xo rồi lắp lại cho chuẩn là mất đôi tiếng rồi. Nó không làm đâu.

danleduc

Xe điện
Xe future neo của em bị xẹp lò xo phuộc trước các cụ ạ. Em đến hãng để mua lò xo nó bảo em thay luôn nguyên bộ phuộc các cụ ạ. Em bí quá hỏi lò xo phuộc xe Ab nó cũng nói kg bán lò xo các cụ ạ. Em gọi luôn tổng đài nó nói đại lý nó làm vậy là đúng.
Em bó tay luôn các cụ ạ. Đúng là làm ăn mất dạy. Dân chúng ta cứ đi cày còn tiền thì đưa Hon da tiêu. Quá bực.
Mua xe VinFast đi cụ. Đi xe Honda làm gì ....Bọn nó móc túi dân ta mấy chục năm nay rồi, mà dịch vụ có ra gì đâu. :D

Xe VinFast: cả xe máy điện và ô tô đều rất chất lượng, dịch vụ tốt, phụ tùng thay thể rẻ....:)

Tutuchien

Xe tải
Xe máy Yamaha đi bền hơn xe Honda, tốn ít xăng hơn. Tiếc là Yamaha không làm ô tô
Bền hay không nó có theo nhiều yếu tố khác nữa
Xe Ya nhìn đồ thì thấy chất nguyên lý vận hành động cơ phức tạp hơn Hon
Nhưng dùng xe máy của Hon thấy thoải mái hơn nhất là khi phải sửa chữa sau này => Xe Hon thực dụng hơn và ít hỏng vặt hơn
Câu châm ngôn của thợ thuyền đúng kết : Xe máy HONDA / oto thì TOYOTA

gintama

Xe hơi
thay đồ thì phải thay cả cụm cụ ạ.
Không ai thay chi tiết cho cụ đâu.
Cụ thích riêng mang ra ngoài cửa hàng sửa xe

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Vậy nếu mua đôi má phanh có bán không các cụ ? hay phải mua cả cụm phanh dầu ạ ?
Em chưa mua phụ tùng trong hãng honda bao giờ

acdo

Xe tải
Có cụ nào đã mua Vision 2021?
HDVN chuyển nguyên cụm acquy và hộp cầu chì tổng xuống sàn xe chỗ để chân! Hậu quả lội qua chỗ ngập nước 20cm kết quả sẽ như thế nào cccm nhỉ?

vieteuro

Xe container
Đến vợ mình còn láo cụ mong gì các hãng ko láo ;))

sauxanh

Xe hơi
Xe future neo của em bị xẹp lò xo phuộc trước các cụ ạ. Em đến hãng để mua lò xo nó bảo em thay luôn nguyên bộ phuộc các cụ ạ. Em bí quá hỏi lò xo phuộc xe Ab nó cũng nói kg bán lò xo các cụ ạ. Em gọi luôn tổng đài nó nói đại lý nó làm vậy là đúng.
Em bó tay luôn các cụ ạ. Đúng là làm ăn mất dạy. Dân chúng ta cứ đi cày còn tiền thì đưa Hon da tiêu. Quá bực.
cụ lên Phố Huế mà tìm giá cả rất hợp lý

chuthoongc4

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhầm đấy,thụt sau nếu hỏng thì chỉ vứt còn thụt trước của HD bệnh chung là như vậy.
Và nguyên nhân của nó cũng không phải ở cặp lò xo dài kia đâu,nó nằm ở cái lò xo phụ số 10 trong hình nhé,cái này gây hiện tượng "kịch" lúc lò xo chính đẩy lên chứ không phải lúc nén xuống.
Còm của cụ chất lượng thật, nhưng của em em biết nó xẹp lò xo nhé. Có nghĩa là đầu xe nó bị thấp xuống.
Trong trường hợp cụ nói lò xo giảm chấn hồi về đó nó càng xẹp thì đầu xe càng cao lên cụ ạ.

Từ từ thôi

Xe buýt
Còm của cụ chất lượng thật, nhưng của em em biết nó xẹp lò xo nhé. Có nghĩa là đầu xe nó bị thấp xuống.
Trong trường hợp cụ nói lò xo giảm chấn hồi về đó nó càng xẹp thì đầu xe càng cao lên cụ ạ.
Nếu vậy cụ ra ngoài đến hiệu quen mà thay,cặp lò xo cũng rẻ thôi.
Mà phụ tùng của HD giờ gần như của các nhà sx trong nước cung cấp hết nên chất lượng cũng đều như nhau cả,quan trọng là thợ nhập loại nào thôi.
Người nhà cháu làm nghề sửa xe nên cháu biết,ở chỗ cháu dân cư tập trung giống kiểu làng xã nên phụ tùng thay thế bao giờ cũng phải dùng loại của các nhà cc uy tín thì mới tồn tại được.

chuthoongc4

[Tịch thu bằng lái]
Nếu vậy cụ ra ngoài đến hiệu quen mà thay,cặp lò xo cũng rẻ thôi.
Mà phụ tùng của HD giờ gần như của các nhà sx trong nước cung cấp hết nên chất lượng cũng đều như nhau cả,quan trọng là thợ nhập loại nào thôi.
Người nhà cháu làm nghề sửa xe nên cháu biết,ở chỗ cháu dân cư tập trung giống kiểu làng xã nên phụ tùng thay thế bao giờ cũng phải dùng loại của các nhà cc uy tín thì mới tồn tại được.
Vấn đề là mình vẫn đặt niềm tin vào đồ hãng, đương nhiên nó kg có ngon nhất nhé. Nhưng mình kg cần biết nó ntn chất lượng cao thấp ra sao, chỉ cần mua đúng loại là đc rồi khỏi suy nghĩ. Chứ ra ngoài mua, hoặc giao cho thợ thay thì mình lại kg thể tin tưởng đc chất lượng của nó. Vì bên ngoài người ta lấy hàng tum lum à, hôm nay thằng này chào hàng ngày mai thằng khác bán.

langbatkyho

Xe tải
Hãng nó có nguyên tắc của nó
Còn đúng sai xòn dài lắm
Cơ bản là dùng xe Honda "lành" nên chả phải sửa gì. Xe mới cư thay dầu đổ xăng, chạy 3-5 năm ok

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Cụ thớt mà đi ôtô chắc đốt đại lý bán xe.
Xe em 1 bên đèn pha bị nứt, hãng báo giá 30 củ và phải thay cả cụm, trong khi nếu đặt bên khựa bộ vỏ thì chưa đến 1 triệu

Tổ nghề lái

Xe tải
Hãng thường nguyên tắc của nó là hỏng thay hoặc gần hỏng, sắp hỏng có nguy cơ hỏng là nó đề xuất thay mới ngay, mà cái này phải thay nguyên cả cụm thì thời gian sử dụng mới lâu bền đc. Chỉ có thợ ngoài họ mới hay tìm và đưa ra cách khắc phục cho bác thôi. Cái này ko trách nó đc. Bác đi phục nhún thử xem (có chỗ nó kích lại lò xo đấy) phục xong dùng cũng đc thời gian khá dài trước khi thay mới
Năm ngoái e chạy con xtrail của ông bạn. Ông bà gác vượt lên tạt đầu. Làm 1 đường dọc hông xe. Nặng nhất là 1 cái vè hốc bánh.
Vào hãng:
Anh ạ. Cái này phải thay thế cả bốn cái.
Ơ. Đ. Hỏng cái mà.
Vâng.
1 cái. Nhưng bọn em thay cả bốn.
Báo giá em nhớ ko nhầm là khoảng 12 củ cho cả 4 cái.
Tổng cả sơn lại abc là 22 củ hơn.
Sau e đánh xe ra ngoài. Hết 9 triệu.
Mẹ.
Hãng.
Khú khú.

TsarPutin

Xe tăng
xưa e sửa xe con AB thì cũng chỉ dám vào 1 Head tin tưởng; head khác vẫn thay đồ lởm như thg