Honda Rebel 250 đầu phuộc bị lệch bên phải khi chạy thẳng

anhtho

Xe ngựa
Khung gá chỉ để dựng phom sx khung sườn xe mới(xe độ) còn việc nắn thì chỉ với những thứ giản đơn như thước livo,dây lấy mực.Cần nhất là phải có khung cố định khung sườn thì mới dùng kích tời kéo ra chứ

Ducati khung mắt cáo bẹp không cắt đi làm mới thì khò nóng thổi ra chắc

Bạn nghĩ rằng mỗi loại xe là phải có khuân riêng à.Never.

Nói chung làm được là không đơn giản. Tôi biết tụi tây chúng còn dùng tia laze để ngắm chứ ko chỉ là dây. Nhà sx có khuôn, dưỡng riêng, còn thợ sửa thì dựa vào kinh nghiệm và đồ đạc. Nói chung xe đã bi lệch khung thì khó có thể như zin được. Cứ thử phượt dài vài chuyến là xe lêch khung sẽ thể hiện ngay, nhất là mấy cái xe to. Bởi vậy các ông bán xe hay rao xe chưa đâm đụng. Thường xe cân là có thể bỏ 2 tay khá thoải mái, các cụ cứ thử mà xem. Xe để đi cà phê vài km và thi thoảng mới đi thì cũng ko ảnh hưởng lắm.

quangdung.thich

Xe đạp

quangdung.thich

Xe đạp
Khung beo dạng đòn gánh liên kết từ sắt ống nên có thể ép,nắn khắc phục được.Kể cả trường hợp bị xoắn thì cắt bỏ phần đó thay thế bằng một ống khác đúc cốt giáp lai.Bây giờ tư duy thợ cơ khí chế tác VN cũng không thua kém gì đâu.Chỉ có khung sườn kim cương nhôm xe đời mới thì khó khăn trong việc dựng "khuôn " "dưỡng" và nhôm công nghệ mới 7xxx cứng hơn thép phải có đồ chuyên dụng mới gia công được
bác ơi-giờ muốn kiểm tra khung Rebel 250 có bị vẹo không thì làm sao ạ?mong bác chỉ giúp

quangdung.thich

Xe đạp
Vậy thì thụt bạn bị lệch rồi,nếu có kinh tế thì thay cặp loxo mới thôi.Chứ chỉ thay 1 loxo thì ko giải quyết vấn đề được
em sẽ giải quyết vấn đề lò xo trước-các bác biết lò xon rebel 250 mua ở đâu không ạ?

bongxu.

Xe tăng
em sẽ giải quyết vấn đề lò xo trước-các bác biết lò xon rebel 250 mua ở đâu không ạ?
Nếu là tôi sẽ mua loxo ở Mạnh Quang - phố Huế,công nghiệp luyện kim, gia công cơ khí chế tạo chi tiết của Mạnh Quang cũng được đánh giá cao về chất lượng sản phẩm

quangdung.thich

Xe đạp
hi các bác-cân sườn thì em chưa cân-nhưng em thử cách các bác chỉ,cân chảng ba,sau đó lắp vào-mở 2 con vít chảng ba và vai phuộc,cố định bánh,bẻ ngược ghi đông ngước về hướng bị bệnh-tình trạng ok hơn nhiều các bác ạ