Honda SH Việt bị nghi dính lỗi vành sau?

MinPrince

Xe buýt
Đây chỉ là bài báo, mà các cụ biết rồi đó, báo chí thì chỉ tin 50-50 thôi ;;)
Tỷ lệ thớt kêu ca than phiền trên Otofun thì hình như hãng kia (.....) nhiều gấp mấy lần hơn Honda. Khi nào có người xe bị như thế lập thớt, có ảnh chụp này nọ thì tin cũng chưa muộn.

P/S: Riêng chỗ em làm, người đi SH này ko ít, chưa thấy ai kêu ca gì ráo :))
Thật ra lỗi thì cứ nhận là lỗi, sai thì sửa, hòng thì thay. Miễn mình yêu quý xe mình, chăm bẵm là được =P~. Báo đăng thì bảo là báo láo :)). Chẳng có gì là láo khi người ta thu thập hết thông tin ở hội SH Việt người ta mới đăng. Chưa bị rồi sẽ bị :)).

Nói chung hàng VN nội địa hóa thì chán lắm. :)>-. Muốn nhận là xe tốt thì cũng khó :)).

satan4ever

Xe đạp
Hix xe em cũng bị lỗi. Em để ý cái này lâu lắm rồi, mang ra head hồng hạnh 2 lần. Thằng thợ test xe nó đi nó bảo k bị làm sao cả, nó còn bảo em k biết đi dây cu-roa đập vào thành máy :-o. ĐHS thằng đấy thở được câu đấy, trước em không biết bệnh gì, giờ biết rồi mai vác xe ra xem nó nói làm sao. Quả này láo nháo gọi cho quản lý luôn đỡ phiền. Đúng là dịch vụ hậu bán hàng của Honda "Siêu Tê"

THB

Xe đạp
Xe em còn bị lỗi nữa là lúc dắt xe thi thoảng có tiếng kít kít ở vành trước nữa :(
Cái phanh nó kêu là chuyện bình thường, xe hơi xịn nó còn kêu nên cụ không phải để ý đến nó

THE MUSTANG

Xe hơi
Chuyện bác trình bày về yêu quý cái xe chả liên quan gì ợ. (đừng đem cảm tính suy diễn vào nhé). Về phần coment cụ đọc rõ và hiểu rõ giúp ợ, em ko có câu nào phủ nhận việc báo láo hay thật nhé. Vấn đề ở đây ý em nghĩ là khi nào có cái Thớt SH lỗi như bài báo nói đến ở otofun này, chụp hình hẳn hòi (như mấy thớt Li từng làm) thì tin hay ko cũng chưa muộn ợ. Riêng em từ khi tham gia Otofun thấy mấy thớt về lỗi và sự than phiền của người dùng "pi át giồ" là nhiều ợ.8-|
Thật ra lỗi thì cứ nhận là lỗi, sai thì sửa, hòng thì thay. Miễn mình yêu quý xe mình, chăm bẵm là được =P~. Báo đăng thì bảo là báo láo :)). Chẳng có gì là láo khi người ta thu thập hết thông tin ở hội SH Việt người ta mới đăng. Chưa bị rồi sẽ bị :)).

Nói chung hàng VN nội địa hóa thì chán lắm. :)>-. Muốn nhận là xe tốt thì cũng khó :)).

Chỉnh sửa cuối:

MinPrince

Xe buýt
Chuyện bác trình bày về yêu quý cái xe chả liên quan gì ợ. (đừng đem cảm tính suy diễn vào nhé). Về phần coment cụ đọc rõ và hiểu rõ giúp ợ, em ko có câu nào phủ nhận việc báo láo hay thật nhé. Vấn đề ở đây ý em nghĩ là khi nào có cái Thớt SH lỗi như bài báo nói đến ở otofun này, chụp hình hẳn hòi (như mấy thớt Li từng làm) thì tin hay ko cũng chưa muộn ợ. Riêng em từ khi tham gia Otofun thấy mấy thớt về lỗi và sự than phiền của người dùng "pi át giồ" là nhiều ợ.8-|
Mời cụ vào hội SHVN trên FB tham khảo nhé. Nhiều anh em trên đó kêu bị hỏng vành r. Bài này thì từ 1 thành viên núp tham gia group VNSH pót lên thôi. 8-}

emngheo

Xe hơi
SH mà cũng dính lỗi à

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
côn, bảo dưỡng là hết mà, cái này thấy hình như ở đâu nói rồi, kêu ken két thì đúng hơn

THE MUSTANG

Xe hơi
Ngay từ đầu em nói là gói gọn trong otofun này, em ko thích lang mang như bác ạ. Cảm ơn bác gợi ý nhưng hội đó thì em biết lâu rồi và ko thích tham gia ợ. Em và các bạn bè em đi xe này (trên 10 người-10 chiếc), chưa thấy ai kêu ca gì cả ợ. (Nếu mà có xảy ra lỗi như trên em cũng sẵn sàng post lên đây cho ae biết bảo vệ quyền lợi người dùng, chả việc gì phải giấu cả, em là người tiêu dùng ko phải con buôn hay gì gì cụ ợ)b-(

Báo chí viết thì kệ báo chí, đối với em là 50 - 50 (tùy bài), chất lượng của PV viết cũng là 1 điều khó nói lắm ợ. Còn về phần bác thì em cũng thích bác, dù bác hay cãi cùn (có những người như bác thì diễn đàn mới vui), nhưng mà cũng đừng thái hóa quá, hay cuồng quá. (Còn nếu bác là dân buôn bán xe, hay nv hãng xe thì em chịu). Thân.
Mời cụ vào hội SHVN trên FB tham khảo nhé. Nhiều anh em trên đó kêu bị hỏng vành r. Bài này thì từ 1 thành viên núp tham gia group VNSH pót lên thôi. 8-}

thuhang1579

Xe hơi
Ngay từ đầu em nói là gói gọn trong otofun này, em ko thích lang mang như bác ạ. Cảm ơn bác gợi ý nhưng hội đó thì em biết lâu rồi và ko thích tham gia ợ. Em và các bạn bè em đi xe này (trên 10 người-10 chiếc), chưa thấy ai kêu ca gì cả ợ. (Nếu mà có xảy ra lỗi như trên em cũng sẵn sàng post lên đây cho ae biết bảo vệ quyền lợi người dùng, chả việc gì phải giấu cả, em là người tiêu dùng ko phải con buôn hay gì gì cụ ợ)b-(

Báo chí viết thì kệ báo chí, đối với em là 50 - 50 (tùy bài), chất lượng của PV viết cũng là 1 điều khó nói lắm ợ. Còn về phần bác thì em cũng thích bác, dù bác hay cãi cùn (có những người như bác thì diễn đàn mới vui), nhưng mà cũng đừng thái hóa quá, hay cuồng quá. (Còn nếu bác là dân buôn bán xe, hay nv hãng xe thì em chịu). Thân.
cụ nick mới toe mà ra kiểu hiểu biết này kia , cụ xem lại đi nhé ...

thangngo

Xe tăng

Em tham gia tích cực trong hội đó, có 1 đồng chí report thay vành thật, còn nhiều thì hình như hơi nói quá :)). Em cũng đang hóng xem cụ thể lỗi này như thế nào, nguyên nhân ở đâu, hiện giờ thông tin còn mập mờ nên chưa dám nhận định gì cả :D

satan4ever

Xe đạp
Thật ra lỗi này em có 2 người bạn có xe SHVN cũng kêu, em lên Anh Sơn Shark anh cũng mới vệ sinh bộ côn nhưng tiếng vẫn còn. Em không nghĩ là bị ở vành nhưng nếu bị ở vành thật thì em nghĩ cũng sẽ có nhiều người chú ý đến tiếng kêu ở sau xe.

MinPrince

Xe buýt
Dạ vâng, cám ơn bác Mustang đã yêu quý em. Em xin kính bác vodka ợ :)) hê hê

THE MUSTANG

Xe hơi
Chuyện "nick mới toe" cũng chả ăn nhập gì đến "hiểu hay biết" đâu ợ. Em tham gia diễn đàn lâu rồi, nhưng chủ yếu vào đọc ae chia sẽ, dạo gần đây mới lập nick vào sinh hoạt với ae cho vui nên em chả có việc gì phải xem lại cả bác nhé.....em nghĩ là những coment của em cũng ko đụng chạm gì đến kinh tế hay nồi cơm nhà bác nhé...Em nói câu: (....Còn nếu bác là dân buôn bán xe, hay nv hãng xe thì em chịu....) với bác kia mà đụng chạm đến bác thì em chịu phạt 1 ly vậy :-s
cụ nick mới toe mà ra kiểu hiểu biết này kia , cụ xem lại đi nhé ...
Em tham gia tích cực trong hội đó, có 1 đồng chí report thay vành thật, còn nhiều thì hình như hơi nói quá :)). Em cũng đang hóng xem cụ thể lỗi này như thế nào, nguyên nhân ở đâu, hiện giờ thông tin còn mập mờ nên chưa dám nhận định gì cả :D
Hi bác tham gia nhìu nơi phếch nhỉ, hihihi, Cũng mong là có thông tin thật, nhiều khi biết chính xác mà xe mình đi bị lỗi như vậy tìm cách khách phục cũng hay, rất quý mến những người như bác chia sẽ rất nhiệt tình và ko lấp liếm (b)

thuhang1579

Xe hơi
Chuyện "nick mới toe" cũng chả ăn nhập gì đến "hiểu hay biết" đâu ợ. Em tham gia diễn đàn lâu rồi, nhưng chủ yếu vào đọc ae chia sẽ, dạo gần đây mới lập nick vào sinh hoạt với ae cho vui nên em chả có việc gì phải xem lại cả bác nhé.....em nghĩ là những coment của em cũng ko đụng chạm gì đến kinh tế hay nồi cơm nhà bác nhé...Em nói câu: (....Còn nếu bác là dân buôn bán xe, hay nv hãng xe thì em chịu....) với bác kia mà đụng chạm đến bác thì em chịu phạt 1 ly vậy :-s

Hi bác tham gia nhìu nơi phếch nhỉ, hihihi, Cũng mong là có thông tin thật, nhiều khi biết chính xác mà xe mình đi bị lỗi như vậy tìm cách khách phục cũng hay, rất quý mến những người như bác chia sẽ rất nhiệt tình và ko lấp liếm (b)
Tham gia diễn đàn mình là người tiêu dùng phải bảo vệ nhau chứ, mất tiền cái gì sai lỗi còn BH thì phải thay phải sửa cái gì cũng thế làm sao bác phải nói là đã chắc gì, rồi tin gì bon nhà báo ....phải chăng bác là người của hàng honda hay bác bảo vệ lập trường cái xe 2 bánh kiễu mới có sh ...đến cái ô tô bên mỹ kìa hàng trăm nghìn lỗi vẫn phải khắc phục ...tùm lại minh là người tiêu dùng thông minh ,bác ko có gì liên quan đến thì thôi miễn cm nhé .

THE MUSTANG

Xe hơi
1/Rõ hài với bác quá ợ, hết nói em là "nick mới toe" rồi quy chụp hỏi ngược em là "người của hãng honda" ?.......những điều bác "tỏ ra hiểu biết" phía dưới thừa thải sáo rỗng với em lắm ợ. (buồn cười với cái kiểu suy bụng ta ra bụng ngươi, dẫn chứng tây tầu lang mang của bác).

2/Còn về "lều báo" tin hay ko cũng: tùy chất lượng bài - tùy sự việc - tùy tờ báo - tùy chất lượng phóng viên - tùy quan điểm người đọc, ko ai giống ai cả (đối với em là 50-50), còn bác tin là việc nhà bác chả liên quan gì đến em. Đối với em nếu có Topic nào có hình chụp hình rõ ràng lỗi xe SH (như topic LI) thì em tin và cùng chia sẽ với chủ thớt đó cũng chưa muộn. Thế thôi.

3/Ngay từ đầu cm của em chẳng liên đới hay đá động đến nòi cơm + kinh tế nhà bác, tự bác quote coment em trước, nên cái câu cuối của bác nói ra "ko liên quan đến thì thôi miễn cm nhé" là bác nên tự nhìn lại bản thân bác đi. Thân
Tham gia diễn đàn mình là người tiêu dùng phải bảo vệ nhau chứ, mất tiền cái gì sai lỗi còn BH thì phải thay phải sửa cái gì cũng thế làm sao bác phải nói là đã chắc gì, rồi tin gì bon nhà báo ....phải chăng bác là người của hàng honda hay bác bảo vệ lập trường cái xe 2 bánh kiễu mới có sh ...đến cái ô tô bên mỹ kìa hàng trăm nghìn lỗi vẫn phải khắc phục ...tùm lại minh là người tiêu dùng thông minh ,bác ko có gì liên quan đến thì thôi miễn cm nhé .

Chỉnh sửa cuối:

MinPrince

Xe buýt
Cụ ý hồi trước chê xe Piaggio nhiệt tình, chê đểu này nọ, lỗi vành này nọ :)). Nhưng đến bây giờ khi SH , dòng xe cao cấp của Honda bị lỗi vành. Cụ ý cãi cùn để chữa ngượng mợ ơi :))

THE MUSTANG

Xe hơi
Rõ hài hước với các bác, em cũng mong là SH lỗi vành tràng lan luôn lắm ạ hê hê hê. Phải xoáy nòng - móc pô em các bác mới vui nhỉ hihihi
LX + S + GT thì em cho là đẹp, còn LI thì.....hihihihi

Về cãi cùn thì em ko dám nhận "danh hiệu đó của bác", diễn đàn này ai cũng biết bác thế nào mà hihihi

Chỉnh sửa cuối:

honda_SH

Xe tải
em đi chả làm sao,chạy 3 ngòm cây vẫn ok,các cụ cứ thích làm TO cái VẤN ĐỀ lên thế nhỉ :(|)

Biker_Boy

Xe hơi
Chắc chú mua con Sh kia số đen thôi. Chứ e thấy thằng e với mấy bác gần nhà chạy có sao đâu vẫn phi ầm ầm. Quá nhọ cho đội bán lọ

nguyenha537

Xe tải
Xe lỗi có ji ngạc nhiên nhỉ.các hãng xe lớn như BMW.Mer,Lexus... Thỉnh thoảng vẫn thu hồi vì lỗi mà.cái cần quan tâm ở đây là Thằng HonDa VN nó có công nhận và bảo hành cho người tiêu dùng k.Vì mấy Head làm ăn chắn lắm.mang xe ra toàn bảo bình thường,hay xe nào cũng thế,để chối trách nhiệm.