Honda Shadow 750 có phù hợp đi làm hàng ngày không?

gaconlen6

Xe đạp
em đi shadow hơn hai năm nay . nói chung nếu đường sá nó không đông lắm , không kẹt xe thì bác chủ đi thoải mái . shadow với CB của honda theo em nó quá bền , dễ sửa và ít hỏng , kiểu dáng hầm hố sang trọng , đem đến cơ quan hay đi ngời đường đều bệ vệ và gấu , tuy nhiên bác chủ nên cân nhắc kĩ một chút vì tay lái shadow nó rộng , trọng lượng xe khoảng 230kg hơi nặng khi đi phố trong điều kiện đường chật , nói kĩ thuật lái quyết định thì cũng đúng , nhưng thật sự là đi con này trong đường phố chật hẹp và hay tắc đường không phải giải pháp tối ưu và nói thẳng ra là không dễ lái so với nhiều xe pkl lớn khác , nhất là khi so với dòng retro như CB 400 , estrella 400-650-800 . em có cầm lái thử dòng w của kawasaki thì thấy dù trọng lượng không chênh nhiều nhưng lái trong phố tay lái nhẹ và dễ hơn hẳn ( cảm nhận riêng) , vè góc lái dòng này nó hẹp hơn và nhẹ hơn dòng cruiser , dáng ngồi thẳng lưng dễ điều khiển trong nội đô. vài lời của em , bác chủ cân nhắc kĩ và tham khảo

hanoi0910

Xe tải
em đi shadow hơn hai năm nay . nói chung nếu đường sá nó không đông lắm , không kẹt xe thì bác chủ đi thoải mái . shadow với CB của honda theo em nó quá bền , dễ sửa và ít hỏng , kiểu dáng hầm hố sang trọng , đem đến cơ quan hay đi ngời đường đều bệ vệ và gấu , tuy nhiên bác chủ nên cân nhắc kĩ một chút vì tay lái shadow nó rộng , trọng lượng xe khoảng 230kg hơi nặng khi đi phố trong điều kiện đường chật , nói kĩ thuật lái quyết định thì cũng đúng , nhưng thật sự là đi con này trong đường phố chật hẹp và hay tắc đường không phải giải pháp tối ưu và nói thẳng ra là không dễ lái so với nhiều xe pkl lớn khác , nhất là khi so với dòng retro như CB 400 , estrella 400-650-800 . em có cầm lái thử dòng w của kawasaki thì thấy dù trọng lượng không chênh nhiều nhưng lái trong phố tay lái nhẹ và dễ hơn hẳn ( cảm nhận riêng) , vè góc lái dòng này nó hẹp hơn và nhẹ hơn dòng cruiser , dáng ngồi thẳng lưng dễ điều khiển trong nội đô. vài lời của em , bác chủ cân nhắc kĩ và tham khảo
E cũng rất lăn tăn. Thật ra e chưa chuẩn bị sẵn sàng cho trường hợp này. Chỉ vì có một đề nghị hấp dẫn và phù hợp điều kiện tài chính nên e lập topic này để tham khảo ý kiến.

PHAN TOM

Xe máy
E cũng rất lăn tăn. Thật ra e chưa chuẩn bị sẵn sàng cho trường hợp này. Chỉ vì có một đề nghị hấp dẫn và phù hợp điều kiện tài chính nên e lập topic này để tham khảo ý kiến.
Lằn tăn gì nữa, quất đi cụ rồi vao sinh hoạt gia đình Shadow Brother.:D8->8->8->

vunhat

Xe buýt
Website
WWW.VUNHATCAMERA.COM
Chặng dg cụ đi làm em thấy cụ chạy Cào cào là hơpk lý hihi
với Sa Đầu trục cơ sở dài vòng cua rộng ... khả năng luồn lách là kém nếu dg tắc ...
em đang chạy Du Scrambler , BMW R9T , Du Multistrada mà chạy trong phố chặng loanh quanh 3-4km mà nóng phát điên
tóm lại PKL ko thích hợp đi phố ở VN
Còn đã đam mê thì mọi thứ ko thể thành có thể hết a

rgvmen

Xe container
Đi làm thì wave cụ ơi :)

TONGIA

Tầu Hỏa
Em Bán rồi :)). .

hanoi0910

Xe tải
Chúc mừng cụ! Dù sao có vụ này của cụ, e cũng được có cơ hội trang bị thêm một số thứ cho mục tiêu của 5 năm nữa của e. Mấy hôm nay e cũng nghĩ nhiều. Có lẽ phương án tới đây của e sẽ là naked trước khi lên cruise.
E cũng xin cám ơn các cụ đã nhiệt tình tư vấn e thời gian vừa qua.

naduc

Xe tải
Website
www.google.com
Em còn non chưa đc cầm lái shadow bao giờ nhưng nhìn cồng kềnh + máy to như thế mà tắc đường thì rã hết cả tay và sun hết cả lông chân vào ấy cụ nhỉ

kemtrangtien

Xe hơi
Em chạy phantom (honda, ko phải rôn roi) đi làm hàng ngày, cung Phạm Văn Đồng - Ngô Quyền thấy bình thường, chả thấy vất vả gì.

Cái xe để trong nhà nhìn thì to, chứ ra đường để vỉa hè toàn bị người khác phán: nhìn chả khác gì con húc ki :D

nguyenthienhai

Xe hơi

Cụ tham khảo em này không vt750s 2013, sang tên toàn quốc, alo em 0982478799

gaconlen6

Xe đạp
Em còn non chưa đc cầm lái shadow bao giờ nhưng nhìn cồng kềnh + máy to như thế mà tắc đường thì rã hết cả tay và sun hết cả lông chân vào ấy cụ nhỉ
mệt lắm . khỏe thì ok nhưng dù khỏe vẫn rất bất tiện vì xe này khá cồng kềnh chứ không gọn , cùng cân nặng nhưng qua lái con cb 1100 thấy gọn và dễ hơn hẳn , nhẹ như rebell thì ổn hơn cho anh em ta !

naduc

Xe tải
Website
www.google.com
mệt lắm . khỏe thì ok nhưng dù khỏe vẫn rất bất tiện vì xe này khá cồng kềnh chứ không gọn , cùng cân nặng nhưng qua lái con cb 1100 thấy gọn và dễ hơn hẳn , nhẹ như rebell thì ổn hơn cho anh em ta !
Vâng. Em đang chạy cb400ss mà nói thật tắc đường về tay côn mỏi nhừ. Còn riêng quả gửi xe trong bãi xe thì thôi rồi, xe dài vật lộn mãi mới ra/ vào đc cụ ạ

Holi_war

Xe máy
Cụ làm con xe đạp đi cho khỏe thằng người.Số hèo còn lại cụ cho anh em bạn bè với mấy thằng tư vấn như em 1 trận nhậu tơi bời khói lửa.Mọi người nể cụ luôn

ca phung

Xe tải
Bẩm các cụ.
Vừa chia tay tình yêu cbr 250, e nhận được đề nghị thử sức với Shadow 750. Nên e xin ý kiến các cụ, đặc biệt là các cụ đã, đang sở hữu Shadow.
Câu hỏi của e đơn giản là có thể sử dụng Shadow 750 để đi làm hàng ngày trong điều kiện cụ thể như sau không ah:
1. E đi làm hàng ngày ổn định cung đường Nguyễn Văn Cừ - Bến xe Mỹ Đình. Trước đây e đi sport nhưng cứ rẽ Hàng Mắm đi phố cổ rồi vào Trần Phú và chạy thẳng.
2. Cung đường của e thường xuyên tắc hàng ngày 2 bữa, đặc biệt là cầu Chương Dương, đường Cầu Giấy, Xuân Thủy, Kim Mã (chiều về khung giờ 6h15 -6h30 chiều).
3. E đi đều đặn tuần 6 buổi ko nghỉ buổi nào, bất kể trời nắng, mưa hay không mưa không nắng.
Ít nhất với 3 điều kiện này thì không biết h đi Shadow thì có ok không ah.
E đã sẵn votka mời các cụ rồi ah!
Nhà em cũng cùng cung đường với Cụ, em cũng đi cái xe giống cái mà cụ đang hỏi, em cũng đi đúng cung đường Hàng Mắm, Hàng Bạc, Bát Đàn...như Cụ....cảm giác lái bình thường, kinh nghiệm của em là đi số thấp và sử dụng côn để giới hạn tốc độ di chuyển. Cái hạn chế duy nhất của Shadow đi trong phố là đi chậm máy nóng và khả năng xoay sở kém khi tắc đuòng cần leo lên vỉa hè:))...mua SD đi Cụ. Hi hi hi....

hanoi0910

Xe tải
Nhà em cũng cùng cung đường với Cụ, em cũng đi cái xe giống cái mà cụ đang hỏi, em cũng đi đúng cung đường Hàng Mắm, Hàng Bạc, Bát Đàn...như Cụ....cảm giác lái bình thường, kinh nghiệm của em là đi số thấp và sử dụng côn để giới hạn tốc độ di chuyển. Cái hạn chế duy nhất của Shadow đi trong phố là đi chậm máy nóng và khả năng xoay sở kém khi tắc đuòng cần leo lên vỉa hè:))...mua SD đi Cụ. Hi hi hi....
Hôm nào giao lưu tý cụ nhỉ! Cruise vẫn là đích đến của e mà!

hanoi0910

Xe tải

Cụ tham khảo em này không vt750s 2013, sang tên toàn quốc, alo em 0982478799
E rất thích con này và cũng đã đọc thớt của cụ. Nhưng tiền e không với được. Cụ giảm và cho em nợ trả dần 6 tháng thì chắc e mới dám mơ ước được ah!

rebels

Xe điện
Em thấy Shadow là dòng cruiser có yên thấp nên đi phố tắc đường không có vấn đề gì