honda wase 110RSX rock và yamaha sirius RL

encyburberry

Xe container
ĐẾn phải ko vào box 2 bánh nữa, có 2 bố thối mồm ở đây :21: :)) chết con rồi còn đâu :102:

binhauto

Xe tăng
em sê-rê-ớt RL trắng vành la-zang vàng nhìn chất thật.taurus mà lắp chắn bùn ex cũng đẹp nhưng pô không phê lắm.nếu thay pô ex vào thì chắc là (l)

LoideGinji

Xe điện
Mún ít tiền đề nghị quất quả Taurus cho lành ợ:41:

gameover1107

Xe tăng
cháu đang đi wave 110 đây ợ
cảm nhận -- rất khách quan ợ -- dù cháu là fan của YA
THẩm mĩ : Xấu đíu đỡ đc -- nhưg vì pa2 chỉ có Honda nên phải mua ợ
Vận hành :
+Ôm cua cảm giác an toàn nhưg cháu thik kỉu ôm cua của JU hơn ạ -- bác nào thik nhàn thì cái này dc
+ Tăg tốc khá tốt ( hơn FU ) -- nhưg đề pa kém( chạy cơ động thì cẩn thận ạ )
+ Tay phanh cứng k tốt lắm mà xa tầm tay -- ngón út của cháu lúc đagn vặn ga thì k móc vào tay phanh dc ạ
+ Yên cứng như đá ạ -- hum đầu tiên lấy xe mông cháu dek có cảm giác je sau khi về đến nhà cách chỗ lấy xe 8km --
+ Xăg thì tầm 2l đổ lại ạ k hơn dc
+ Xe này có đặc điểm chung là lúc mới mua xe nào cũng bị tiếng hú hú nếu đi dưới 40km/h -- đi bảo dưỡng là hết -- có xe còn bị dắt số khi chuyển từ số 2->3 nhưg xe cháu ko bị ---
đó là 1 vài nhận xét
ai hỏi j cháu xin trả nhời :41:

xminh2112

Xe đạp
thanks gameover1107, bạn đã mua xe rsx và đi thử, tất cả cảm nhận về xe của bạn thật đầy đủ, nó cũng sẽ là điều kiện để mình có thể so sánh về 2 con xe này, các bác còn lại giúp cháu thì giúp chứ vào chém kinh quá, ngay từ đầu thớt cháu đã nêu 3 câu hỏi, các bác biết thì tư vấn cho với, thứ 2 là các bác nào mà đã sở hữu 1 trong 2 con mà đang vận hành thì có thể miêu tả cảm giác xe và các thông số trên đường thực tế, càng thực tế và càng rõ ràng thì tốt cho cháu quá, đấy cũng là giúp cháu chọn lựa giữa 2 dòng xe có 2 model ngang giá nhau, mà tiêu chí của cháu là xe đi phải chắc chắn, có độ ổn định và bền bền 1 chút

Mong các bác giúp cháu nhé và cũng là kinh nghiệm cho tất cả những ai chưa mua đươc xe như cháu

gameover1107

Xe tăng
thanks gameover1107, bạn đã mua xe rsx và đi thử, tất cả cảm nhận về xe của bạn thật đầy đủ, nó cũng sẽ là điều kiện để mình có thể so sánh về 2 con xe này, các bác còn lại giúp cháu thì giúp chứ vào chém kinh quá, ngay từ đầu thớt cháu đã nêu 3 câu hỏi, các bác biết thì tư vấn cho với, thứ 2 là các bác nào mà đã sở hữu 1 trong 2 con mà đang vận hành thì có thể miêu tả cảm giác xe và các thông số trên đường thực tế, càng thực tế và càng rõ ràng thì tốt cho cháu quá, đấy cũng là giúp cháu chọn lựa giữa 2 dòng xe có 2 model ngang giá nhau, mà tiêu chí của cháu là xe đi phải chắc chắn, có độ ổn định và bền bền 1 chút

Mong các bác giúp cháu nhé và cũng là kinh nghiệm cho tất cả những ai chưa mua đươc xe như cháu
e nói thật cứ táng YA đi ạ
mình còn trẻ k phải là các cụ bô lão nhà mình k có cái dớp xe máy là phải honda -- bh đâu quá quan trọng việc bán xe đj để đc giá nhất
xe đi vài năm là bán rồi chứ có đi mãi như Giấc mơ hồi xưa đâu

Chỉnh sửa cuối:

xminh2112

Xe đạp
thì mới mất giấc mơ mà, giờ vẫn tiếc, chán quá, cẩn thận 1 chút thì giờ đã đỡ phải hỏi han nhiều thế này, cái giống tiền ít thì phải cẩn thận mà, dù sao cũng thanks, à mà có biết thằng yamaha mà vành đúc nhưng phanh cơ giá trên thị trường là bao nhiêu ko, em muốn làm đăng kí luôn biển hà nội thì bao nhiêu nữa ợ ( mở ngoặc là em có hộ khẩu hà nội rồi )

binhauto

Xe tăng
thì mới mất giấc mơ mà, giờ vẫn tiếc, chán quá, cẩn thận 1 chút thì giờ đã đỡ phải hỏi han nhiều thế này, cái giống tiền ít thì phải cẩn thận mà, dù sao cũng thanks, à mà có biết thằng yamaha mà vành đúc nhưng phanh cơ giá trên thị trường là bao nhiêu ko, em muốn làm đăng kí luôn biển hà nội thì bao nhiêu nữa ợ ( mở ngoặc là em có hộ khẩu hà nội rồi )
vành đúc phanh cơ hình như là vành tàu cụ ạ?

xminh2112

Xe đạp
tưởng là xe của hãng thì vành cũng là của hãng chứ, mình mà mua ya thì phải mua con vành đúc trông nó nam tính, nhưng dùng phanh cơ thì tốt hơn vì phanh đĩa hay hỏng, hay phải thay má phanh, và không hay ( đấy là lời tư vấn ông anh hàng xóm làm thợ sửa xe )

Các bác biết tại hà nội chỗ nào cửa hàng của yamaha bán hàng tốt ko ạ,

connecting....

Đi bộ
riêng em thì thấy chất lượng vẫn nghiêng về HD, kiểu dáng mẫu mã thì cứ chọn YA. Hàng HD thì hư hỏng dễ sửa, dễ thay đồ, giá rẻ. YA thì máy nhanh tã hơn tí, hư thì nên lại đúng cửa hàng, linh kiện thay đắt.
HD thì e ghét nhất con RSX ấy, tướng thô, bô kêu như ông già, lên ga chẳng có khí thế tí nào. si thì đẹp, chạy tà tà áy ê, lên ga thì ù ù như xe độ.

vunam

Xe hơi
rsx đang làm giá mà bác, mua si đi, đôi khi còn rẻ hơn giá đề xuất của ya.
máy si cũng là máy ju, mà con ju V em đi đã 5 năm vẫn ngon ơ (giờ đã chyển cho thằng em trai đi, vẫn bốc, chú ý khoản thay dầu đúng định kỳ là đc).
5% tiền thuế và 1 triệu tiền biển hay sao bác à. Vị chi thêm giấy tờ biển bác mất thềm gần 2-3 củ

xminh2112

Xe đạp
Kính thưa các bác em vừa mới xem thử danh sách của yamaha và gọi điện tới hỏi về con si nhưng đều nhận được câu trả lời là mời anh qua cửa hàng, mà tìm trên mạng thấy các diễn đàn bàn luận rất xôm tụ nhưng xem ra muốn mua 1 chiếc xe cũng thật khó quá, các bác nào đã dùng yamaha và mua xe rồi thì khuyên cháu với, cháu ở phố bạch mai hà nội, cửa hàng nào mà làm ăn uy tín và chế độ hậu bán xe tốt , cùng với chất lượng bảo hành nữa

aivanho

Xe hơi
tưởng là xe của hãng thì vành cũng là của hãng chứ, mình mà mua ya thì phải mua con vành đúc trông nó nam tính, nhưng dùng phanh cơ thì tốt hơn vì phanh đĩa hay hỏng, hay phải thay má phanh, và không hay ( đấy là lời tư vấn ông anh hàng xóm làm thợ sửa xe )

Các bác biết tại hà nội chỗ nào cửa hàng của yamaha bán hàng tốt ko ạ,
Em đi Si được hơn 5 vạn mới phải thay má phanh đĩa có một lần(hôm qua mới nhòm má phanh thì lại sắp phải thay, như vậy cứ tính là phải thay hai lần). Mỗi lần thay mất 125k (thay lâu rồi nên không biết nhớ có chính xác không?). Đĩa phanh còn ngon, má phanh sau thì còn nguyên, vì hầu như em chỉ dùng phanh tay. Phanh cơ tốt hơn phanh đĩa ở điểm nào em không biết nhưng nếu không có phanh đĩa thì em tông nhau mấy lần rồi (thi thoảng lại bị mấy bác sang đường không xi nhan tạt đầu). Đi phanh đĩa chỉ cần bóp nhẹ là phanh ăn trong khi bác đi phanh cơ phải dùng lực tay mạnh mà chưa chắc đã ăn(suy ra tốn cơm :21:). Lúc mua xe em cũng như bác tính mua phanh cơ cho an toàn vì nghe nói phanh đĩa đi hay bị ngã do trôi bánh trước, may là lúc đó cửa hàng hết phanh cơ nên em lấy loại phanh đĩa. Không phải tự dưng loại phanh đĩa đắt hơn phanh cơ khoảng 1tr đâu bác ah. Mà em mua giá 16tr trong khi giá nhà máy là 16tr5(phanh cơ thì do bà con chuộng nên giá nhà máy 15tr thì cửa hàng bán 15Tr2).

hummerh2

Xe máy
Em vừa múc 1 em Wave RS chiều nay để đi lại linh tinh cụ ợ...17,8 tr... Nói chung cứ Honda cho sữa đậu LÀNH....:41::41: