[Funland] Hong kông , liệu có sảy ra một sự kiện thiên an môn 2014

Vulq71

Xe container
Dân chủ tức là dân làm chủ. Đối với Phương Tây thích chủ nghĩa cá nhân thì mỗi thằng dân làm chủ. Còn đối với Phương Đông dân tức là một tập thể, một nhóm, một giai cấp.
Hồng Công là một phần máu thịt của TQ mà không chịu sự quản lý của chính quyền TW thì khác gì một quốc gia độc lập? Áp đặt cái dân chủ Phương Tây vào chẳng qua là sự dối trá và bịp bợm.
Đừng bắt người Phương Đông bỏ đũa và dùng nĩa. Những thành phần biểu tình đại đa số là trẻ trâu và bị ngộ độc học thuyết phương Tây. 19 tuổi thì biết cái gì ngoài bú tí mẹ?
Đây mới là chân ný lày!

metalins

Xe tăng
Em thấy tây lông nó bẩu cảnh sát chống bạo động rút lui rồi ạ. Dù dân hongkong vẫn chưa nhượng bộ. Em nể nhất họ là sau khi bị xịt hơi thì họ lập tức không những chạy tán loạn hoặc giảm số lượng mà người tăng lên cấp số nhân luôn. Họ biết bảo vệ những con người đã thay họ dám đứng lên đòi quyền cơ bản cho họ và gia đình:x.
Văn hóa khựa ngàn đời này là văn hóa bang hội, chính quyền TW chả là cái của khỉ gì đâu. Đệ tử chỉ biết theo sư phụ ko cần biết vua là thằng nào mà thằng nào làm vua cũng đc. Nhiều cụ theo cách mạng từ bé nhưng giờ thấy các bé đi làm cách mạng thì lên giọng kẻ cả kinh :D

VCHDHN

Xe container
Em thấy dân HK biểu tình là đúng rồi.

honda acura

Xe điện
Sao không cụ nào nghĩ vụ này là do hệ thống các băng **** xã hội đen hongkong như Tam Hoàng, Hồng Hưng, 14K.... giật dây nhể. Đặc sản của Hongkong là xã hội đen, mà xã hội đen chắc là tổ chức sẽ bị xử lý đầu tiên khi chính quyền khựa hoàn toàn nắm quyền ở HK. hehe. Em còn ngờ trong đám giật dây biểu tình còn có người TC2 bên mình sang từ daọ 198x dưới dạng thuyền viên cài cắm vào để thực hiện âm mưu diễn biến hòa bình với bọn khựa đểu á
Em là em thích cái ý của cụ rồi đấy, người dân hk quả là ngây thơ quá cơ, ai cầm dây dắt đi là đi
Mới có 100 năm bị thực dân hóa mà đã hòa tan hết cả, chả bù cho dân việt những 1000 năm mà không bị đồng hóa

CIB

Xe điện
Văn hóa khựa ngàn đời này là văn hóa bang hội, chính quyền TW chả là cái của khỉ gì đâu. Đệ tử chỉ biết theo sư phụ ko cần biết vua là thằng nào mà thằng nào làm vua cũng đc. Nhiều cụ theo cách mạng từ bé nhưng giờ thấy các bé đi làm cách mạng thì lên giọng kẻ cả kinh :D
Trẻ HK thế này cơ mà, quá phục các cháu ý

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=asmGQv4rBgs[/YOUTUBE]

anhcobra

Xe container
Em là em thích cái ý của cụ rồi đấy, người dân hk quả là ngây thơ quá cơ, ai cầm dây dắt đi là đi
Mới có 100 năm bị thực dân hóa mà đã hòa tan hết cả, chả bù cho dân việt những 1000 năm mà không bị đồng hóa
Cụ có hay xem phim hongkong không? Đại ca hô 1 tiếng là trẻ trâu nó theo cả đàn, dàn hàng ra chém nhau. Vụ này chắc cũng thế thôi

sthd

Xe lăn
không biết HK có giống Ucraina không. đám cháy lớn bắt đầu từ đốm lửa nhỏ. vài hôm nữa thấy anh Ô tuyên bố chi 5 tỉ $ để "thúc đẩy dân chủ" ở HK thì có phim hay.

bpq

Xe buýt
<br />
Đoảng là Quân đội, Quân đội là Đoảng ló nà chân lý rùi.
Ti nhiên bất cứ chỗ nào cũng có ngáng chân ( à quên, cạnh tranh) vì vậy vụ HK này cũng là dịp tốt để nắm cán cờ. TAM cũng là dịp tiễn TBT về nhà giám sát và Lý Bằng lên ngôi. Bây giờ Tập đương lên nhưng cũng có thể biến động HK sẽ đưa xuống.
Ngồi hóng xem con tạo xoay vần.
TBT thời TAM không có quyền lực như hiện tại . Người nắm quyền lực thời TAM là Đặng Tiểu Bình

nguyen_phan

Xe máy
Sao không cụ nào nghĩ vụ này là do hệ thống các băng **** xã hội đen hongkong như Tam Hoàng, Hồng Hưng, 14K.... giật dây nhể. Đặc sản của Hongkong là xã hội đen, mà xã hội đen chắc là tổ chức sẽ bị xử lý đầu tiên khi chính quyền khựa hoàn toàn nắm quyền ở HK. hehe. Em còn ngờ trong đám giật dây biểu tình còn có người TC2 bên mình sang từ daọ 198x dưới dạng thuyền viên cài cắm vào để thực hiện âm mưu diễn biến hòa bình với bọn khựa đểu á
Cái thuyết âm mưu này của Cụ làm em sướng ghê.
Không gì là không thể!!!

xeruabo2

Xe điện
Em thấy giọng văn của ông Lừa này không hề đơn giản?

gocart

Xe cút kít
Đây mới là chân ný lày!
<br />
Bạn Vô Và có vẻ hơi lạc hậu. Thanh niên bây chừ 19 tuổi, trí não dưới mức trung bình đã bú tý người yêu rồi. Bọn IQ cao hơn đã giở sang trang mới.

bpq

Xe buýt
Từ năm ngoái đến nay, Nữ hoàng Elizabeth đã nhận 66 triệu USD tiền trợ cấp từ chính quyền.

chưa kể khoản trợ cấp cho con cháu chắt của bệ hạ

nuôi một hoàng gia không phải rẻ

trong khi Obama lãnh lương vài trăm ngàn USD/ năm

ORIJEANS

Xe container
Em thấy tây lông nó bẩu cảnh sát chống bạo động rút lui rồi ạ. Dù dân hongkong vẫn chưa nhượng bộ. Em nể nhất họ là sau khi bị xịt hơi thì họ lập tức không những chạy tán loạn hoặc giảm số lượng mà người tăng lên cấp số nhân luôn. Họ biết bảo vệ những con người đã thay họ dám đứng lên đòi quyền cơ bản cho họ và gia đình:x.
Mọi việc vẫn còn ở phía trước cụ chánh ơi. :D Chưa thể kết luận được gì đâu.

gocart

Xe cút kít
Ai nói Nữ hoàng không cần trợ cấp ?
&amp;lt;br /&amp;gt;&lt;br /&gt;<br />
Trợ cấp là cách dịch theo lối dìm hàng của VN. Không chấp.&lt;br /&gt;<br />
Nước nào thì cũng phải bỏ kinh phí để duy trì hoạt động của Văn phòng nguyên thủ quốc gia cho dù nó là phủ chủ tịch, dinh Tổng thống, điện Kremlin hay nhà trắng. Gọi đó là trợ cấp e ko vào.

Chỉnh sửa cuối:

bpq

Xe buýt
&amp;lt;br /&amp;gt;&lt;br /&gt;<br />
Trợ cấp là cách dịch theo lối dìm hàng của VN. Không chấp.&lt;br /&gt;<br />
Nước nào thì cũng phải bỏ kinh phí để duy trì hoạt động của Văn phòng nguyên thủ quốc gia cho dù nó là phủ chủ tịch, dinh Tổng thống, điện Kremlin hay nhà trắng. Gọi đó là trợ cấp e ko vào.
không . chỉ mới nói đến cái khoản trợ cấp cho hoàng gia tiêu xài cá nhân thôi

khoản trợ cấp dành cho hoàng gia rẻ hơn TT chỗ nào ?

hungbv

Xe buýt
Kụ có vẻ chưa hiểu ý Lừa
Em thấy nhiều cụ không hiểu ý cụ Lừa, chứ không phải một cụ Tac ke đâu :).
Đọc và suy nghĩ kỹ, nói càng ít càng tốt nếu chưa ngẫm phỏng cụ. Em chỉ đọc từ đầu tới giờ, reply comment của cụ tí gọi là đóng góp thớt :D

bungbvt

Xe tăng
Mình cũng thế mà cụ, chắc cụ chưa bị thằng nào vào khám nhà hoặc cũng chưa đi khám nhà thằng khác bao giờ. Đại khái là đầy đủ thủ tục giấy tờ ban bệ lắm. hehe
<br />
Em nghe bẩu thằng tư bổn nó không ai vào tù vì 2 cái BCS, cũng chả thằng nào bị vật thể lạ như bánh xà phòng bay vào nhà cụ ạ. Mà lạ, trẻ con nó có dt 4 nút gọi cho: cha, mẹ, thầy giáo và CA nữa. Thế mà chã đứa nào táy máy bấm nhầm.

anhcobra

Xe container
<br />
Em nghe bẩu thằng tư bổn nó không ai vào tù vì 2 cái BCS, cũng chả thằng nào bị vật thể lạ như bánh xà phòng bay vào nhà cụ ạ. Mà lạ, trẻ con nó có dt 4 nút gọi cho: cha, mẹ, thầy giáo và CA nữa. Thế mà chã đứa nào táy máy bấm nhầm.
Đấy là cụ nghe bẩu, chứ cái loại như vụ 2BCS nó xử kín hết tiệt rồi, chả việc gì phải làm những việc lằng nhằng như mình

bungbvt

Xe tăng
Mình cũng thế mà cụ, chắc cụ chưa bị thằng nào vào khám nhà hoặc cũng chưa đi khám nhà thằng khác bao giờ. Đại khái là đầy đủ thủ tục giấy tờ ban bệ lắm. hehe
em chưa bị khám, nhưng em chứng kiến khám nhà rồi ạ. Em còn chứng kiến xông vào nhà kiểm tra hộ khẩu và đăng ký tạm trú nữa cơ. Em hóng hớt kinh không cụ? He he.