[Funland] Hong kông , liệu có sảy ra một sự kiện thiên an môn 2014

hanoi beer

Xe điện
Hy vọng một chính quyền Hồng Công đủ rắn để loại bỏ thứ dân chủ giả cầy Phương Tây. Một hành đồng đáng phỉ nhổ của người Hồng Công là phất cờ Anh quốc và ảnh nữ hoàng.
Nguyện làm trâu chó cho ngoại bang thì phải dùng xe tăng nghiến chết.
Công nhận có mấy chục triệu con người nói tiếng V bị hóa thành Lừa hết rồi ...nhưng chỉ có cụ này là trong số ít ỏi của cái xh này tự dũng cảm nhận mình là Lừa thì thật đáng trân trọng ...
em kính cụ Lừa 1 li ạ !

anhcobra

Xe container
Ông em 17 tuổi đứng lên kêu gọi biểu tình chứng tỏ cái bọn 27 tuổi đổ lên ở Hongkong ban ngày thì bận đi làm, tối thì bận đi bar hết cả. Bọn 37 tuổi đổ lên thì nó chơi chán với thứ dân chủ giả cầy rồi, giờ thích 1 nước 1 chế độ xem có gì hay không nên không quan tâm.

MyMac

Xe điện
Toàn dững ông cả đời chả bao giờ đặt được một chân đến HK mà ngồi nhà gõ bàn phím phán như đúng rồi! Cả đời sống trong kìm kẹp sợ hãi lại còn bị nhồi sọ. Giờ nghe thấy từ" dân chủ" lại cứ tưởng là thế lực thù địch. Hãi các anh hùng bàn phím quá.

CIB

Xe điện
anh tập khựa sao không sang nhờ xxx nhà mềnh 1 câu nhể, hehe

Biểu tình chống tầu các anh ý chỉ cần ra vài chiêu ruột thôi là cứ đâu vào đấy nhá

toanbui

Xe tăng
Sinh ra trên đời ai cũng muốn mình được tôn trọng, được nói những gì mình cho là đúng, được làm những gì mình muốn trong giới hạn ko làm ảnh hưởng đến người khác, được nghe sự thật....
Ở những nước dân chủ gấp triệu lần, những cái muốn đó của mợ đánh đổi với mạng sống, mợ chọn cái nào.

anhcobra

Xe container
Toàn dững ông cả đời chả bao giờ đặt được một chân đến HK mà ngồi nhà gõ bàn phím phán như đúng rồi! Cả đời sống trong kìm kẹp sợ hãi lại còn bị nhồi sọ. Giờ nghe thấy từ" dân chủ" lại cứ tưởng là thế lực thù địch. Hãi các anh hùng bàn phím quá.
Không những chưa đi hongkong mà cả đời chúng em còn chưa biết dân chủ ló dư lào cơ ạ. Khà khà. Không biết cụ MyMac đã được hưởng dân chủ chưa

MyMac

Xe điện
anh tập khựa sao không sang nhờ xxx nhà mềnh 1 câu nhể, hehe

Biểu tình chống tầu các anh ý chỉ cần ra vài chiêu ruột thôi là cứ đâu vào đấy nhá
Đúng cụ nhể? Páo chí nước ngoài đăng ầm ầm. Trong mình lặng như tờ. Chỉ thấy điểm qua: Ngọc Trinh hở bạo liệt đi ăn đêm ở HN, Thủy Tiên thân hình đồng hồ cát, Kẻ cuồng yêu bắt cóc con tin, Trải nghiệm nâng mặt Vline công nghệ Mỹ...hết.

CIB

Xe điện
Dân HK chắc giờ đang chưởi bọn tư bổn Anh Quốc như chưởi chó các cụ nhể, cả thế kỷ đang yên lành thì lại giả cho khựa bửn, hehe

MyMac

Xe điện
Không những chưa đi hongkong mà cả đời chúng em còn chưa biết dân chủ ló dư lào cơ ạ. Khà khà. Không biết cụ MyMac đã được hưởng dân chủ chưa
Chửa cụ ạ, em cũng hóng cái dân chủ lắm. Cả đời chưa được hưởng nên cũng muốn hưởng thụ tí mà toàn bị các anh bên trên dọa đấy là diễn biến hòa bình, thế lực thù địch, không nghe đài địch...Chán phèo.

xdthienha

Xe điện
Các cụ bị cái cụ lừa troll cho suốt ngày mà cứ nổi khùng lên nhỉ. E thấy cụ Lừa cực điềm đạm. Ko cáu bao giờ :D

Vô Va

Xe đạp
Đúng cụ nhể? Páo chí nước ngoài đăng ầm ầm. Trong mình lặng như tờ. Chỉ thấy điểm qua: Ngọc Trinh hở bạo liệt đi ăn đêm ở HN, Thủy Tiên thân hình đồng hồ cát, Kẻ cuồng yêu bắt cóc con tin, Trải nghiệm nâng mặt Vline công nghệ Mỹ...hết.
Bậy. Vài trăm cái link cho cụ:
http://www.thanhnien.com.vn/pages/20140928/nhung-dieu-can-biet-ve-bieu-tinh-doi-dan-chu-tai-hong-kong.aspx
http://nld.com.vn/thoi-su-quoc-te/nguoi-bieu-tinh-vay-kin-tru-so-chinh-quyen-hong-kong-20140928104651699.htm
http://dantri.com.vn/the-gioi/hong-kong-nguoi-bieu-tinh-dung-do-canh-sat-chiem-tru-so-chinh-quyen-948749.htm

MyMac

Xe điện
Dân HK chắc giờ đang chưởi bọn tư bổn Anh Quốc như chưởi chó các cụ nhể, cả thế kỷ đang yên lành thì lại giả cho khựa bửn, hehe
Nói chung em thấy bọn dân HK này toàn bọn thiếu I-ốt. Đang sống yên vui thanh bình ở thiên đường không sướng lại cứ thích trở về thời kỳ sài lang giãy chết, thực dân đế quốc để làm gì không biết.

An Nguy

Xe tải
Em cũng nghĩ vụ này khó. Còn có khối thằng nhòm ngó vào đấy. Làm liều phát là toi ngay.

CIB

Xe điện
Chửa cụ ạ, em cũng hóng cái dân chủ lắm. Cả đời chưa được hưởng nên cũng muốn hưởng thụ tí mà toàn bị các anh bên trên dọa đấy là diễn biến hòa bình, thế lực thù địch, không nghe đài địch...Chán phèo.
Cháu đọc báo thấy có cụ bẩu dân chủ là cái căng củ cọt, mà cái này nó có tầm quan trọng sống còn với các cụ còn gì, hehe. không đấu tranh vì nó thì đấu tranh vì cái gì nhể

toanbui

Xe tăng
Ông em 17 tuổi đứng lên kêu gọi biểu tình chứng tỏ cái bọn 27 tuổi đổ lên ở Hongkong ban ngày thì bận đi làm, tối thì bận đi bar hết cả. Bọn 37 tuổi đổ lên thì nó chơi chán với thứ dân chủ giả cầy rồi, giờ thích 1 nước 1 chế độ xem có gì hay không nên không quan tâm.
Cách mạng thành công hay ko là phải nhờ sức mạnh tuổi 17 trí tuệ tuổi 37. Người Hongkong, Taiwan, Macau nên sáp nhập rồi nâng cao dân trí đại lục để có dân chủ cho TQ mà ko đổ máu

Vô Va

Xe đạp
Dân chủ tức là dân làm chủ. Đối với Phương Tây thích chủ nghĩa cá nhân thì mỗi thằng dân làm chủ. Còn đối với Phương Đông dân tức là một tập thể, một nhóm, một giai cấp.
Hồng Công là một phần máu thịt của TQ mà không chịu sự quản lý của chính quyền TW thì khác gì một quốc gia độc lập? Áp đặt cái dân chủ Phương Tây vào chẳng qua là sự dối trá và bịp bợm.
Đừng bắt người Phương Đông bỏ đũa và dùng nĩa. Những thành phần biểu tình đại đa số là trẻ trâu và bị ngộ độc học thuyết phương Tây. 19 tuổi thì biết cái gì ngoài bú tí mẹ?

slaz8

Xe ba gác
Các cụ bị cái cụ lừa troll cho suốt ngày mà cứ nổi khùng lên nhỉ. E thấy cụ Lừa cực điềm đạm. Ko cáu bao giờ :D
Một mũi tên bắn trúng mấy cái à nhầm con Chym liền thì tội gì mà không dương lên:P

toanbui

Xe tăng
Bị cưỡng cụ ạ, dân HK ghét TQ như c.hó

anhcobra

Xe container
Dân chủ là từ hán Việt, mà hán Việt thì phải đọc ngược, nghĩa là chủ dân. Dân chủ tức là cái quyền gì đó của bọn làm chủ nhân dân. Chả hay hớm gì thật ý chứ cụ.