[Funland] Hong kông , liệu có sảy ra một sự kiện thiên an môn 2014

inovavgj

Xe container
cái nguy hiểm là lực lượng chính biểu tình toàn sinh viên ( những người trẻ 16-25 ), nếu đàn áp thẳng tay sẽ có nhiều người xuống đường hơn nữa

mà bọn trẻ thì các cụ biết rồi đới : MÁU LẮM :D

bpq

Xe buýt
Mệ, cái đòn tự diễn biến thời nào cũng dùng được, thâm độc thật
Các đại diện chính quyền, dù vậy, không có ý định đàm phán với các nhà lãnh đạo của phong trào phản đối và đang giữ thế chờ đợi.

Theo nhật báo South China Morning Post, lãnh đạo Hồng Kông và Bắc Kinh hy vọng rằng hoạt động này sẽ yếu dần vì sự mệt mỏi rõ ràng của những người tham gia cũng như những bất bình ngày một tăng trong thành phố về việc họ gây bất tiện cho cuộc sống hàng ngày cũng như hoạt động kinh doanh và vận chuyển.

Ngày càng có nhiều người phàn nàn rằng cuộc biểu tình làm họ mất ngủ vào ban đêm và làm giảm mạnh lượng khách ở các nhà hàng và các cửa hàng bán lẻ.

Các công ty lữ hành, các đại diện của ngành kinh doanh khách sạn, công ty xe buýt cũng đang tính toán thiệt hại. Không có gì đáng ngạc nhiên khi ở một số khu vực như Causeway Bay đã ghi nhận những trường hợp khi các cư dân bất bình của thành phố ném trứng, cam và dưa hấu qua cửa sổ về phía người biểu tình.
cái trò bất mãn mới hay

Dùng người HK trị người HK

anhcobra

Xe container
cái nguy hiểm là lực lượng chính biểu tình toàn sinh viên ( những người trẻ 16-25 ), nếu đàn áp thẳng tay sẽ có nhiều người xuống đường hơn nữa

MÁU LẮM nhưng khi thấy quá nhiều MÁU thì sẽ zén. hehe

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Ngoài lề tý : trước em cứ nghĩ cái xứ OF này quá lắm cũng chỉ hơn mảnh chiếu nơi miệng giếng, là nơi tụ bạ của mấy ma men sợ ma, nơi các gentlemen chia sẻ mánh khóe, các ladies ca cẩm chê/chán các ông chồng, xứ đục đẽo của mấy tay tín đồ ô-tô giờ ngẫm lại thấy sai quá.

Các tour-guide giờ cũng nhung nhúc, canh xem dân vào mạng, thức kiểm duyệt dân cmt đặng còn định hướng, nhét chữ, vu vạ và chửi đổng kiếm kế sinh nhai. Các thớt xả sùy-truét kiểu mông - đùi - ngực rồi chắc các guide ấy cũng chẳng tha!

Đắng ...!
Thứ ngồi bàn giấy, ngó nghiêng, rình mò bốc nhúp. Sống chết bảo vệ lợi ích riêng. Bỗng giật mình khi ngửi thấy mùi phú quý nhạt đi. Cố gắng dãy dụa để bảo vệ đế chế, ai dè càng dãy càng nhanh thiếu ô xy. Hỡi ôi. Tự nhiên cũng có quy luật của nó. Là người sao không biết điều đơn giản đó thì sự sụp đổ là điều chắc chắn xảy ra. Phỏng cụ?
Chào các bác.

Em thỉnh thoảng theo dõi thớt này, không phải vì quan tâm tới các bác tranh luận thế nào, mà chủ yếu thỉnh thoảng cập nhật tý thông tn. Nói chung em không quá quan tâm tới nội dung về chính trị, nhất là trên OF đây là chủ đề không khuyến khích và có phần hạn chế.

Tuy nhiên đọc một số comment và 2 comment này của các bác em thấy nó không còn mang tính trung lập, khách quan hay đi đúng vào chủ đề của thớt mà nó xoay sang đả phá và chỉ trích mang tính cá nhân, chuyện này thì thành ra mất hay, nhất là trên OF.

Các comment trong thớt này có thể có tí quá khích, có thể không làm hài lòng mọi người, nhưng nếu nó chưa đến mức phải bị xóa do vi phạm nội quy thì nó vẫn được để tồn tại. Mỗi người có cách nhìn và quan điểm riêng, trên OF tôn trọng điều đó, miễn là thành viên cũng tôn trọng nội quy.

Riêng các bài viết liên quan tới Việt Nam chắc chắn sẽ bị xóa và nick có thể bị xử lý theo đúng nội quy OF. Việc này không phải do BĐH thù ghét gì một ai đó, mà đơn giản vì đó là nội quy và nội quy thì được cần tôn trọng và tuân thủ. Trong khi nội quy OF chưa được thay đổi, việc này vẫn được áp dụng và áp dụng triệt để.

Vài lời chia sẻ với hai bác và các thành viên tham gia thớt hiểu và ủng hộ BĐH.

billyjone

Xe tăng
Thằng Hoàng Chinh Phong làm một việc vĩ đại là tập hợp được một đàn người rất đông để tham gia biểu tình. Nếu cụ nào nói dân Hồng Công văn minh lẽ nào bị xỏ mũi thì xét lại lịch sử xem Hít Le dắt mũi dân tộc Đức văn minh thế nào.
Một câu chuyện nho nhỏ về cuộc gặp giữa Hoàng Chinh Phong với thủ lĩnh sinh viên vụ Thiên An Môn khi xưa. Quang Dân từ năm 1989 cho đến nay đã già và thấm thía được nhiều điều, ông chỉ quan tâm đến món khoai tây chiên cửa hàng đại hạ giá và thờ ơ với thời cuộc. Phong hỏi Dân về phong trào thì Dân chỉ ngắc ngứ nói nhưng không nhiệt tình.
Tại sao đoàn biểu tình toàn những sinh viên, học sinh mà thành phần người cao tuổi, người đi làm, những người quan trọng chiếm số ít, có thành phần hầu như không có? Vì cuộc biểu tình này chỉ lợi dụng cái nhiệt huyết của bọn trẻ trâu, những người từng trải họ thấy cuộc biểu tình là vớ vẩn, vô nghĩa.
Phải nói là bác vova đóng vai phản diện quá đạt. Ngoài miệng thì ra ra chê bai cuộc biểu tình ở hk nhưng Trong thâm tâm rất ủng hộ cuộc biểu tình này , ngoài miệng thì chê bai nó phi nghĩa vớ vẩn vô nghĩa, nhưng lại kín đáo khen nó một cách tinh tế.

Việc bác kể câu chuyện về cuộc gặp giữa Hoàng Chính Phong với Quang Dân phải nói là kinh điển của kinh điển trong cách tuyên truyền chê mà khen, phản đói mà thực chất là ngầm ủng hộ. Quang Dân đã không nói với Hoàng Chính Phong một lời nào mà chỉ quan tâm tới món khoai tây chiên. Sự tinh tế nó nằm ở chỗ đấy, ý ông ngầm dạy bảo Hoàng Chính Phong về cái gọi là: Triết lí củ khoai

Đại ý của triêt lí củ khoai nó như sau: Nếu chỉ có một củ khoai thôi thì hãy nướng nó cho thật thơm mà đớp. Vì nó đơn sơ như củ khoai, rẻ tiền , mộc mạc, và dễ tìm thấy như củ khoai trong đời , đấy là hình tượng dễ hiểu, giống như đời ngừoi chỉ sống có một lần, quẩy hết mình đi thôi chú em:)) sau khi được giác ngộ tư tưởng, Hoàng Chính Phong về lãnh đạo Umbrella Revolution với nền tảng lý luận của Triết lí củ khoai tây

Câu chuyện em kể đến đây là hết, đề nghị các bác chửi rủa bác VoVa quay lại rót rượi cho bác ý, người cỉa mình đấy :)) .
@ bác ChimBaoBao: loại ngay bác Vova ra khỏi backlist, người của mình ....hê hê :))

bungbvt

Xe tăng
Gửi cụ rắn:
Cái lo của em nó như con kiến leo cành cụt. Thôi thì về nhà đóng cửa dậy con thành người tốt. Yêu nước, hiểu lịch sử, làm ăn lương thiện, không thẹn với đời. Cố gắng làm người không được mọi người yêu thì cũng đừng để ai chửi. Nghèo tý nhưng không thể điên đảo với đời.

ORIJEANS

Xe container
Ơ, thế các cụ chán ắp đết rồi à. :D Sáng nay các bên đối thoại thế nào rồi ạ?

tratida

Xe container
Gửi cụ rắn:
Cái lo của em nó như con kiến leo cành cụt. Thôi thì về nhà đóng cửa dậy con thành người tốt. Yêu nước, hiểu lịch sử, làm ăn lương thiện, không thẹn với đời. Cố gắng làm người không được mọi người yêu thì cũng đừng để ai chửi. Nghèo tý nhưng không thể điên đảo với đời.
Cụ hơi điêu, đóng cửa mà dạy thành người tốt thì hơi bị khó. Chỉ có biết đau thì mới thông cảm nỗi đau của người khác, phải ra ngoài trải nghiệm thì mới thành người tốt được, còn không thì vô hại hoặc ăn hại :))

bungbvt

Xe tăng
Cụ hơi điêu, đóng cửa mà dạy thành người tốt thì hơi bị khó. Chỉ có biết đau thì mới thông cảm nỗi đau của người khác, phải ra ngoài trải nghiệm thì mới thành người tốt được, còn không thì vô hại hoặc ăn hại
Ý kiến chủ quan của cụ chưa hẳn đã đúng với người khác cụ ạ. Ít nhất con em cũng không biết ăn cắp, biết kính trọng người già, biết yêu cụ Hồ, cụ Giáp, biết thích ngày 2-9. Yêu chú bộ đội. Còn đời nó có nhân quả thưa cụ.

Chỉnh sửa cuối:

honda acura

Xe điện
Trên này cao quá, không khí loang nên nhiều cụ thấy khó thở

bungbvt

Xe tăng
Trên này cao quá, không khí loang nên nhiều cụ thấy khó thở
trong lúc đợi tin, rỗi rãi tụi em tổ chức chém gió thôi cụ. Mong là mấy lão đã là bố trẻ con đừng cay cú, ăn thua, mà hết khôn dồn sang dại.

tratida

Xe container
Ý kiến chủ quan của cụ chưa hẳn đã đúng với người khác cụ ạ. Ít nhất con em cũng không biết ăn cắp, biết kính trọng người già, biết yêu cụ Hồ, cụ Giáp, biết thích ngày 2-9. Yêu chú bộ đội. Còn đời nó có nhân quả thưa cụ.
Thì í em nói đóng cửa thì ăn cắp được của ai? làm người tốt đã khó, làm người xấu có khi khó hơn. Người nào cũng "đóng cửa" thế thì xã hội sớm loạn thôi, giống như cụ cứ quét sạch trong nhà, đẩy rác ra đường (thì cũng chả có chỗ nào vứt), rồi đến ngày cụ không thể ở trong nhà được nữa vậy.

Mr. Toàn

Xe điện

Cuộc biểu tình này không chỉ toàn sinh viên. Nó có 3 nhóm chính: 1 của sinh viên, 1 của học sinh và 1 của giảng viên đại học (Occupy central thì phải). Thế nên mấy đứa trẻ trẻ bãi khóa mới được nhà trường thông cảm thế :|

bungbvt

Xe tăng
Thì í em nói đóng cửa thì ăn cắp được của ai? làm người tốt đã khó, làm người xấu có khi khó hơn. Người nào cũng "đóng cửa" thế thì xã hội sớm loạn thôi, giống như cụ cứ quét sạch trong nhà, đẩy rác ra đường (thì cũng chả có chỗ nào vứt), rồi đến ngày cụ không thể ở trong nhà được nữa vậy.
Lời cụ làm em liên tưởng tới mấy ông kễnh nhậu đã sương sương rồi quay ra bắt bẻ, lý sự với nhau. Cụ sáng nay làm tý tửu rồi 10h tới cq lấy ô phỏng? Cụ say do rượu thì em kính, cụ say do đời thì cũng xin kính cụ hơn. Em lượn.

Vô Va

Xe đạp
Biểu tình lâu ngày rồi cũng nhàm. Bất bạo động ư? Cứ cho chúng mày ngồi chán rồi về. Phong trào lên cao vài ngày rồi đang bị chùng xuống. Đấu tranh là phải lâu dài đằng này như quả bóng xì hơi.
Hàng trăm ngàn con người vô tình hưởng ứng trò hề có cái tên gọi là đòi dân chủ.

Yukiguni

Xe hơi
Nguồn không chính thức: "Ruy băng xanh" ra đời để chống lại ruy băng vàng. 1 chú ruy băng xanh đã ăn trộm thực phẩm tiếp tế của các bạn ruy băng vàng.

SCMP: "1 nhóm người biểu tình dự định đến lãnh sự quán Anh chiều nay, để yêu cầu chính phủ Anh mở cửa lãnh sự để bảo vệ người biểu tình và cho phép người HK tị nạn chính trị nếu Tập ra lệnh tấn công"

bungbvt

Xe tăng
Biểu tình lâu ngày rồi cũng nhàm. Bất bạo động ư? Cứ cho chúng mày ngồi chán rồi về. Phong trào lên cao vài ngày rồi đang bị chùng xuống. Đấu tranh là phải lâu dài đằng này như quả bóng xì hơi.
Hàng trăm ngàn con người vô tình hưởng ứng trò hề có cái tên gọi là đòi dân chủ.
Các cháu nó trẻ người, non dạ. Cứ tưởng 1 đập ăn quan được ngay. Sau vụ này thì tay họ Tập vẫn là một bí ẩn.

dtch

Xe buýt
SCMP: "1 nhóm người biểu tình dự định đến lãnh sự quán Anh chiều nay, để yêu cầu chính phủ Anh mở cửa lãnh sự để bảo vệ người biểu tình và cho phép người HK tị nạn chính trị nếu Tập ra lệnh tấn công"
Có khi đây mới là mục đích chính cũng nên. Hồi 97 nhà nào có điều kiện cũng chạy hết rồi, bọn chậm tiến mới phải ở lại chơi với Đại Lục. Đời cha mẹ ko thành rồi thì các cháu phải cố thôi.

Sô lếch Mù

Xe điện
Dân xứ Vệ nên cám ơn nền DC của HK vì nhờ đó mà Minh thái tổ đã ko bị người Anh dẫn độ trao cho Phú lang Sa cách đây 80 năm.