[Funland] Hong kông , liệu có sảy ra một sự kiện thiên an môn 2014

Green.vda

Xe tải
Chả chơi đc với Tung qua đâu. Gấu là nó dẹp ngay ..

bpq

Xe buýt
Hong Kong: Tòa án ban bố lệnh cấm chiếm giữ Mong Kok

Người biểu tình tập trung nhằm chiếm lại đường phố ở Mong Kok ngày 17/10. (Nguồn: AFP/TTXVN)

Sau khi nhận được đơn đề nghị của một số hiệp hội ngành nghề, Tòa án Cấp cao Đặc khu Hành chính Hong Kong (Trung Quốc) đã ban bố lệnh cấm tạm thời, theo đó cấm những người biểu tình tiếp tục chiếm giữ các tuyến phố ở khu vực Mong Kok.

Truyền thông Hong Kong chiều 20/10 cho hay Hiệp hội Taxi Hong Kong, Hiệp hội Lái xe Taxi Hong Kong và một công ty xe buýt cỡ nhỏ ở Hong Kong đã đệ đơn lên Tòa án Cấp cao của đặc khu để xin lệnh cấm những người biểu tình chiếm đóng đường Nathan đoạn nằm giữa đường Argyle và đường Dundas.

Họ cho rằng từ khi xảy ra hành động chiếm đóng, xã hội rối loạn, đặc biệt là việc chiếm đường Nathan ở Mong Kok đã gây tổn thất nghiêm trọng cho ngành nghề giao thông, cho nên, họ yêu cầu cấm những người biểu tình tiếp tục chiếm đóng Mong Kok.

Tới tối 20/10, Chánh án Tòa án Cấp cao Hong Kong Phan Triệu Sơ đã ban bố lệnh cấm liên quan, cho rằng hành động chiếm đóng đã gây khó khăn cho công chúng, ảnh hưởng nghiêm trọng tới thu nhập của ngành taxi.

Cho nên, những người chiếm đóng không thể độc chiếm đường phố, cần phải cân bằng lợi ích của người dân trong xã hội.

Ông Phan Triệu Sơ hi vọng những người biểu tình sẽ tôn trọng mệnh lệnh của tòa án, nếu không hài lòng nên thông qua tòa án giải quyết một cách hợp lý tính./.

http://www.vietnamplus.vn/hong-kong-toa-an-ban-bo-lenh-cam-chiem-giu-mong-kok/287124.vnp

bpq

Xe buýt
Người biểu tình thách thức lệnh của tòa án cấp cao Hong Kong

Cảnh sát được triển khai ngăn chặn người biểu tình chủ trương chiếm lại Mong Kok ngày 19/10. (Ảnh: AFP/TTXVN)

Hàng nghìn người biểu tình "Chiếm Trung tâm" đã thách thức lệnh của Tòa án Cấp cao Hong Kong (Trung Quốc) yêu cầu họ rút khỏi các địa điểm biểu tình ở khu vực Mong Kok và Admiralty.

Tối 20 và sáng 21/10, hàng nghìn người vẫn “cắm trại” biểu tình tại hai khu vực này và không chịu rút lui theo lệnh của tòa án.

Những người biểu tình nhấn mạnh rằng các cuộc biểu tình ngồi của họ không phải là hoạt động bất hợp pháp trong bất kỳ trường hợp nào, đồng thời tuyên bố sẽ tiếp tục bám trụ biểu tình cho đến khi các cuộc đàm phán giữa chính quyền Hong Kong và các thủ lĩnh sinh viên biểu tình diễn ra theo kế hoạch vào tối 21/10.

Nhiều người biểu tình tuyên bố rằng các mệnh lệnh của tòa án không khiến họ sợ hãi và họ sẽ chờ cho đến khi có kết quả cuộc gặp giữa đại diện chính quyền và các thủ lĩnh sinh viên để quyết định bước tiếp theo.

Một số người cũng khẳng định rằng nếu như các cuộc thương lượng không đạt được tiến triển gì, họ sẽ tiếp tục “Chiếm Trung tâm.”/.

http://www.vietnamplus.vn/nguoi-bieu-tinh-thach-thuc-lenh-cua-toa-an-cap-cao-hong-kong/287174.vnp

Smartliving

Xe máy
Hiện tại hai bên đang đàm phán rồi đấy các cụ ạh! tuy nhiên chính quyền HK vẫn còn cố chấp chưa chấp nhận nữa yêu cầu của sinh viên!

Hí hí, chính quyền Hong Kong vừa giả nhời: Các cụ sinh viên ới, tụi em ứ có quyền quyết cơ chế bầu cử đâu. Bọn Bắc Kinh mới thay đổi đc ạ :D

MiTa

Xe lăn
Hí hí, chính quyền Hong Kong vừa giả nhời: Các cụ sinh viên ới, tụi em ứ có quyền quyết cơ chế bầu cử đâu. Bọn Bắc Kinh mới thay đổi đc ạ :D
Giả nhời kiểu này các cháu sv lại càng akay Cụ nhỉ.

TuDo2808

Xe điện
Quả này lại dây dưa kéo dài, mà BTC biểu tình không ngờ tới, không biết khâu hậu cần xử lý ntn!:-?

bungbvt

Xe tăng
Hí hí. Bọn này thật thà và thông minh quá. Em cổ vũ cho các cháu Sv. Cố moi được thằng " ném chuột sợ vỡ..." ra các chú coi kịch hay với lào các cháu.

Hí hí. Bọn này thật thà và thông minh quá. Em cổ vũ cho các cháu Sv. Cố moi được thằng " ném chuột sợ vỡ..." ra các chú coi kịch hay với lào các cháu.
Hix, em đang lo các cháu SV cố thế nào đây. Tụi kia chuyền bóng quá đẹp :(.

Fexx

Xe điện
Đá quả bóng quá đẹp

metalins

Xe tăng
Thì bản chất nó vẫn vậy, các cháu sv cũng ko đến nỗi ko biết. Dùng chiêu "chỉ chó mắng mèo" thôi chứ Lương Chấn Anh xuống có Lương Chấn Em lên thay khác qué gì nhau :))

bpq

Xe buýt
Hix, em đang lo các cháu SV cố thế nào đây. Tụi kia chuyền bóng quá đẹp :(.
Biểu tình có đổi chiến thuật chiếm đóng trụ sở PLA không nhỉ?

Nếu cái gì Đặc khu trưởng cũng quyết định được thì làm gì còn "một quốc gia ...."

Vivutheo gio

Đi bộ
Hi vọng đây là bài học cho Thanh niên Việt Nam chúng ta :)